เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 19:27:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ค่ายDTACอยากทราบว่าเวลาเราจะยกเลิกการใช้เน็ตซิมเราต้องไประงับที่เชียงใหม่ก่อนหรอ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ค่ายDTACอยากทราบว่าเวลาเราจะยกเลิกการใช้เน็ตซิมเราต้องไประงับที่เชียงใหม่ก่อนหรอ  (อ่าน 701 ครั้ง)
ช่างพลหนองหม้อ
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 01:37:56 »

เราอยู่เชียงรายให้ไประงับที่เชียงใหม่ค่ารถค่าเดินทางจบกัน
Jan1771
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 07:30:48 »

เมื่อก่อนเราเคยใช้อยู่ ระงับที่เชียงราย ที่บิ๊ก C ได้เลยค่ะ ต้องกรอกข้อมูลอะไรต่าง ๆ ยุ่งยากพอควร ตอนนี้หันมาใช้ค่ายอื่นละค่ะ ยิ้มกว้างๆ
นมช็อคโกแล็ต
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 07:53:23 »

ผมใช้วิธีเปลี่ยนเป็นแบบ "เติมเงิน" แล้วก็ปล่อยมันหมดเวลาไปเองครับ
MATA
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 08:18:41 »

โดนเหมือนกันคะตงนไปยกเลิก ตอนแรกพนักงานบอกต้องโทรไปที่1678แล้วบอกว่าอยากเปลี่ยนเป็นเติมเงิน โทรไปcall center กลับบอกว่าเปลี่ยนเป็นแบบเติมเงินไม่ได้ และยกเลิกก็ไม่ได้ต้องไปที่ศูนย์ก็คือเชียงใหม่ ร้อนเลยคะเลยคุยว่าถ้าไปเชียงใหม่มันไกลเขาก็บอกว่าฝากใครไปก็ได้่ ก็ตอบกสับไปอีกว่าไม่มีใครไป เราก็ยังยืนยันเสียงแข็งว่าต้องการยกเลิกคุยไปคุยมาก็ยอมยกเลิกเป็นแบบเติมเงินให้ บอกว่าต้องชำระเท่าไหร่ เสียความรู้สึกมากวันนั้น. แล้วก็ไม่ใช่ซิมนั้นอีกเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 17:10:47 โดย MATA » IP : บันทึกการเข้า
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 10:11:16 »

ไม่สะดวกไปเชียงใหม่ ใช้วิธี เปลี่ยนเป็นระบบเติมเงิน แล้ว ปล่อยให้มันหมดอายุไปครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
updoon
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 10:16:23 »

เกือบทุกค่าย ทุกธุรกิจบริการที่คล้ายกัน เวลาจะยกเลิก โคตะระ ยาก..ต้องนั่น -นี่ ซะป๊ะ

แต่เวลาจะเปิดใช้ หรือเพิ่มแพคเก็ต โทรแป๊บเดียว ไม่ถามสุขภาพซักคำ... ยิงฟันยิ้ม

ตกลงจะเบี้ยวใช่ใหม แค่เนี๊ยะนะ...กระจอกว่ะ...
Miss Espresso.
ข้าพเจ้าจะยอมศิโรราบให้มารดาข้าแต่เพียงผู้เดียว
ระดับ ป.ตรี

ฉันก็รักของฉันแค่นั้นเอง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 11:32:14 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=414158.0

ลองเข้าไปดูนะคะมีคนบ่นเอาไว้

\\\\\\ เมื่อเธอพอฉันจะรออยุ่ตรงนี้ /////
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 11:50:42 »

ไปต้องไปศูนย์ที่เชียงใหม่เลยหรอครับ

แล้วที่เชียงรายนี้ของปลอมนะซิงั้น

- kann
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 12:24:42 »

เคยเหมือนกันครับ ตอนนั้นเข้าไปยกเลิกที่ศูนย์ข้างเอดิสัน พนักงานบอกว่าต้องไปเชียงใหม่ เราก็เสียงแข็งแต่พูดสุภาพนะบอกไปว่า "เปิดเบอร์ที่เชียงราย ไม่ได้เปิดเบอร์ที่เชียงใหม่ ก็ต้องยกเลิกที่เชียงราย" พนักงานต่อสายให้คุยกับ Call Center ของ Dtac พนักงาน Call Center พยายามพูดจาโน้มน้าวสารพัด เราก็บอกว่า เชียงใหม่-เชียงราย ไปกลับ 400 กิโล คุณจ่ายค่าน้ำมันให้มั๊ย สุดท้ายก็ส่งเอกสารยกเลิกมาให้ ตามที่อยู่ (ใบแจ้งหนี้) ช้าหน่อยแต่ก็ไม่ต้องไปเชียงใหม่ครับ
มีวิธีที่ง่ายแต่ไม่แนะนำ แค่ไม่จ่ายตังค์ค่าบริการเดี๋ยว Dtac ก็ตัดสัญญาณ แต่ก็ติด Black List ของ Dtac
chamrus
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 12:51:05 »

เคยเหมือนกันครับ ตอนนั้นเข้าไปยกเลิกที่ศูนย์ข้างเอดิสัน พนักงานบอกว่าต้องไปเชียงใหม่ เราก็เสียงแข็งแต่พูดสุภาพนะบอกไปว่า "เปิดเบอร์ที่เชียงราย ไม่ได้เปิดเบอร์ที่เชียงใหม่ ก็ต้องยกเลิกที่เชียงราย" พนักงานต่อสายให้คุยกับ Call Center ของ Dtac พนักงาน Call Center พยายามพูดจาโน้มน้าวสารพัด เราก็บอกว่า เชียงใหม่-เชียงราย ไปกลับ 400 กิโล คุณจ่ายค่าน้ำมันให้มั๊ย สุดท้ายก็ส่งเอกสารยกเลิกมาให้ ตามที่อยู่ (ใบแจ้งหนี้) ช้าหน่อยแต่ก็ไม่ต้องไปเชียงใหม่ครับ
มีวิธีที่ง่ายแต่ไม่แนะนำ แค่ไม่จ่ายตังค์ค่าบริการเดี๋ยว Dtac ก็ตัดสัญญาณ แต่ก็ติด Black List ของ Dtac

ถ้าติดตัวนี้ระวังไปทำธุรกรรมการเงิน จะไม่ผ่านนะครับ
ระวังกันหน่อยครับ
L-sa-G
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 12:53:48 »

เห็นเพื่อนรุ่นน้อง ติดแบล็คลิส แทบทุกค่าย แต่ก็กู้แบงค์ผ่อนบ้าน ผ่อนรถได้อยู่นะ
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 13:04:20 »

ไม่เห็นเคยปิดหรือยกเลิกหรือทำอะไรเลยครับ ไม่อยากใช้ก็ไม่ใช้ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลยนะ...

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
Four_DKT
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 13:13:41 »

ผมพึ่งไปยกเลิก เปลี่ยน จากเติมเงิน เป็นรายเดือน เพราะ ซื้อ ติดสัญญา iphone  แต่ก็ได้ ให้ไปยกเลิกที่เชียงใหม่ ผม ก็ยัง ยืนยัน ว่าจะ ยกเลิกให้ได้ ถ้าเป็นคนธรรมดา ชาว บ้าน ต้องเสียเวลา นั่งรถไป ผม ว่ามันเกินไป ผม แบน เลย บริษัทนี้ บริการ แบบ ผม ต้อง ง้อ หรือ เบอร์ ที่เปิด ผมยังไม่ได้แกะ ออกมาจาก ตัวแพกเกต เลย แต่สรุป ผมยกเลิกไปแล้ว โทรเข้า ศูนย์ ให้เซลทัลประสานงานให้ ถามย้ำด้วย ว่า ยกเลิก แล้ว จะไม่มีใบแจ้ง หนี้ แล้วใช่ใหม๋ เขาบอกว่า ใช่ อย่าไปยอม ครับ

แหล่งกบด่าน www.ocstation.com
updoon
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 13:45:32 »

ไม่เห็นเคยปิดหรือยกเลิกหรือทำอะไรเลยครับ ไม่อยากใช้ก็ไม่ใช้ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลยนะ...

หากท่านใช้แบบรายเดือน สมมติ เหมาจ่ายเดือนละ 500 บ. แต่พอท่านต้องการยกเลิก ท่านจะเลิกใช้ดื้อๆไม่ได้ครับ แม้ท่านไม่ได้ใช้เลย ก็จะมีบิลค่าใช้จ่ายมาเก็บทุกเดือน ท่านต้องแสดงความจำนง ยกเลิก แต่ของบริษัทนี้ เมื่อก่อนโทรไปยกเลิกที่ศูนย์ใน ชร.ไม่ได้ ต้องไปศูนย์ใหญ่ ที่เชียงใหม่ครับ

ตกลงจะเบี้ยวใช่ใหม แค่เนี๊ยะนะ...กระจอกว่ะ...
Ossy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 14:15:31 »

ถ้าติดตัวนี้ระวังไปทำธุรกรรมการเงิน จะไม่ผ่านนะครับ

ค้างจ่ายค่าบริการมือถือ ไม่ติด Black List
แต่ถ้าค้างจ่ายบัตรเครดิต/ผ่อนรถ/ผ่อนบ้าน ติด Black List แน่นอนครับ

จุดยืนของทุกคนคือ ส้นตีนตัวเองครับ
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2013, 19:26:35 »

ขอโทษนะครับผมบอกว่า "Black List ของ Dtac" ย้ำนะครับ "Black List ของ Dtac" ไม่เกี่ยวกันเลยครับ คนละเรื่อง แค่ไม่สามารถใช้บริการของ Dtac ได้จนกว่าจะชำระค่าบริการที่ติดค้าง
Bobsfalo
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2013, 19:33:09 »

AIS ก็เป็นเหมือนกัน...

เลยต้องโทรไป CC อาราธนาศีลไป 1 บท...

หลังจากนั้น 2 ชม ก็ เรียบร้อย.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คนดีต้องมีที่ยืน...
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2013, 19:41:46 »

ไปกันใหญ่แล้วครับ คำว่า Black List ไม่ได้หมายความถึงการทำธุรกรรมทางการเงินอย่างเดียวนะครับ ยกตัวอย่างง่ายๆ เช่น

คุณไปเป็นหนี้ร้านขายของชำในหมู่บ้าน คุณไม่ไปชำระหนี้ เค้าก็ขึ้นชื่อคุณใน Black List ของทางร้าน (ภาษาชาวบ้านเรียกบัญชีหนังหมา) จนกว่าคุณจะไปชำระหนี้เค้าถึงจะลบ/ไม่ลบ ชื่อคุณออกจาก Black List ของร้านเค้า

หรือคุณกำลังขับรถ แล้วโดนปาดหน้า คุณจำหมายเลขทะเบียนคู่กรณีได้ แล้วคุณคิดอยากเอาคืนในวันข้างหน้า นั้นก็คือคุณขึ้นบัญชีดำ (Black List) รถคันนั้นไว้แล้ว
หน้า: [1] พิมพ์