เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 10:57:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  === เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ เชียงราย ===
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 พิมพ์
ผู้เขียน === เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ เชียงราย ===  (อ่าน 68450 ครั้ง)
nongname
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #320 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 05:10:52 »

ผมอยากทราบข้อมูลของ Honeymoon Seat น่ะครับ

ว่า เก้าอี้มันเหมาะสำหรับ 2 คนจริงๆมั้ย ราคาตกลงต้องจ่ายทั้งหมดเท่าไรนะครับ

แล้วโซนของเก้าอี้มันอยู่แถวไหนของโรงครับ ใกล้-ไกลจอ . . .ขอบคุณครับ

นั่งคนเดียวก้อได้ครับ นั่งกี่คนก้อได้ แต่มันสามารถยกที่กั้นข้างที่นั่งได้เฉยๆ ราคาแพงกว่า Regular Seat ประมาณ 20 บาท จ่ายที่ต่อที่ครับ อยู่โซนหลังๆครับ
Pincapril
ชั้นประถม
*

« ตอบ #321 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 10:00:39 »

ผมอยากทราบข้อมูลของ Honeymoon Seat น่ะครับ

ว่า เก้าอี้มันเหมาะสำหรับ 2 คนจริงๆมั้ย ราคาตกลงต้องจ่ายทั้งหมดเท่าไรนะครับ

แล้วโซนของเก้าอี้มันอยู่แถวไหนของโรงครับ ใกล้-ไกลจอ . . .ขอบคุณครับ

นั่งคนเดียวก้อได้ครับ นั่งกี่คนก้อได้ แต่มันสามารถยกที่กั้นข้างที่นั่งได้เฉยๆ ราคาแพงกว่า Regular Seat ประมาณ 20 บาท จ่ายที่ต่อที่ครับ อยู่โซนหลังๆครับ

แล้วที่นั่งมันเป็นส่วนตัวดีหรือเปล่าครับ  แล้วเห็นจอภาพถนัดไหมครับ
พอดีแฟนสายตาสั้นด้วยน่ะครับ  แล้วเวลาซื้อตั๋วต้องบอกเค้าว่ายังไงครับ

รับทัวร์ทั่วไทย รถบัสพัดลม 54 ที่นั่ง สะดวก-สะอาด-ปลอดภัย .. ติดต่อได้ครับ หลังไมค์มาเลยครับท่าน
bb_underground
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #322 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 13:02:59 »

เมเจอร์....จัดเต็ม กับ หนัง ซาวด์แทร็ก

เค้าจัดให้แล้วก็ไปอุดหนุนกันเยอะๆนะครับ

ส่วนตัว รู้สึกดีกับ เมเจอร์เชียงราย ขึ้นเยอะเลย

แต่....ค่าตั๋ว แพงขึ้น 20 บาท นี่สิ........
peterxthai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #323 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 00:51:17 »

ทำไมไม่มีรอบพากษ์ไทยด้วยครับ
ว่าจะไปดูฟาส 5 เลยอดเลย
หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #324 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 01:07:12 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 14:26:49 โดย หนอนน้อย » IP : บันทึกการเข้า

Tel.087-7268139
siamesecat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #325 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 01:26:18 »

แล้วที่นั่งมันเป็นส่วนตัวดีหรือเปล่าครับ  แล้วเห็นจอภาพถนัดไหมครับ
พอดีแฟนสายตาสั้นด้วยน่ะครับ  แล้วเวลาซื้อตั๋วต้องบอกเค้าว่ายังไงครับ
อยากได้แบบเป็นส่วนตัวก็ โอเปร่าแชร์ สิครับคู่ละ600
ไม่มีหรอกครับ Eng ล้วนๆตามคำเรียกร้อง
เมเจอร์....จัดเต็ม กับ หนัง ซาวด์แทร็ก

เค้าจัดให้แล้วก็ไปอุดหนุนกันเยอะๆนะครับ

ส่วนตัว รู้สึกดีกับ เมเจอร์เชียงราย ขึ้นเยอะเลย

แต่....ค่าตั๋ว แพงขึ้น 20 บาท นี่สิ........
ขึ้นเหมือนกันทุกสาขาทั้วประเทศครับ

คอนเฟิร์มว่าถูกกว่ากทมรอบปกติซะอีกกทมที่นั่งพิเศษไปในเวลาที่หนังไกล็ฉายนี่ตัวละห้าร้อยเลยนะครับ แหมราคานี้ก็โอเคแล้วนะครับหนังส่งไปไกลถึงโน่น
El_Capitan
ชั้นประถม
*

PEACE will not an OPTION.

« ตอบ #326 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 08:41:11 »

เสียใจด้วยครับ พี่

เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #327 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 09:20:38 »

แล้วที่นั่งมันเป็นส่วนตัวดีหรือเปล่าครับ  แล้วเห็นจอภาพถนัดไหมครับ
พอดีแฟนสายตาสั้นด้วยน่ะครับ  แล้วเวลาซื้อตั๋วต้องบอกเค้าว่ายังไงครับ
อยากได้แบบเป็นส่วนตัวก็ โอเปร่าแชร์ สิครับคู่ละ600
ไม่มีหรอกครับ Eng ล้วนๆตามคำเรียกร้อง

ขึ้นเหมือนกันทุกสาขาทั้วประเทศครับ

คอนเฟิร์มว่าถูกกว่ากทมรอบปกติซะอีกกทมที่นั่งพิเศษไปในเวลาที่หนังไกล็ฉายนี่ตัวละห้าร้อยเลยนะครับ แหมราคานี้ก็โอเคแล้วนะครับหนังส่งไปไกลถึงโน่น

มันขึ้นอยู่กะที่นั่งคับ ไม่ใช่ จองที่นั่ง สายการบิน โลว์คอส 5555+

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
คร่อกฟี้
ชั้นประถม
*

« ตอบ #328 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 09:28:51 »

พอไม่มีซาวแทรคก็บ่นกัน คราวนี้เค้าเลยจัดเต็ม  fast5 ไม่มีพากษ์ไทยซะงั้น
แต่ดีละ เพราะผมเองก็ไปบ่นใน fb ของ major เหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม
ส่วนคนที่ชอบดูพากษ์ไทย ก็เซ็งกันไปนนะครับ  ยิ้มเท่ห์
น้ำเชื่อมเทวดา
ชั้นประถม
*

« ตอบ #329 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 14:59:54 »

ก็นะ
ไอ่เราอยากดูพากษ์ไทย แต่มีคนการศึกษาสูงอยากดูซาวด์แทร็ก กัน เราก็ต้องยอม

กลับมาดูที่ บิ๊กซี ถึงจะช้าหน่อยแต่ก็ำพากษ์ไทย

ขี้เกียดอ่านซับให้คนที่มีการศึกษาสูงดูกันแหละ

พ่อแม่ผมก็ไม่จบ มหาลัย ดังๆ กัน เลยต้องดูพากษ์ไทย

อยาก ดูหนังที่ พันธมิตร พากษ์ด้วย อิอิ ยิ้มกว้างๆ
boyband98
ชั้นประถม
*

« ตอบ #330 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 16:47:08 »

เสียอย่างเดียว เค้าโฆษณา เยอะไปหน่อย ผมไปดู fast5 มา รอบ13.05 เข้าโรง 13.10 หนังเริ่ม 13.30 โฆษณา 20 นาที จะบ้าตาย อย่างอื่นดีหมดครับ จอใหญ่ใช้ได้มันดี
คร่อกฟี้
ชั้นประถม
*

« ตอบ #331 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 21:31:07 »

ก็นะ
ไอ่เราอยากดูพากษ์ไทย แต่มีคนการศึกษาสูงอยากดูซาวด์แทร็ก กัน เราก็ต้องยอม

กลับมาดูที่ บิ๊กซี ถึงจะช้าหน่อยแต่ก็ำพากษ์ไทย

ขี้เกียดอ่านซับให้คนที่มีการศึกษาสูงดูกันแหละ

พ่อแม่ผมก็ไม่จบ มหาลัย ดังๆ กัน เลยต้องดูพากษ์ไทย

อยาก ดูหนังที่ พันธมิตร พากษ์ด้วย อิอิ ยิ้มกว้างๆ
ไม่เกี่ยวกับการศึกษานะครับ มันอยู่ที่ความชอบของแต่ละบุคคล อีกอย่าง ไม่ต้องจบมหาลัยก็พออ่านซับได้มั้ง  ทำไมคนถึงชอบคิดว่า คนดูซับไทยต้องเป็นพวกหัวสูง ทำตัวไฮโซด้วย ผมไม่เข้าใจจริงๆ ทั้งๆที่ซับมันก็ภาษาไทย เป็นคนไทยป่าวอะ ถึงอ่านไม่ออก  ยิงฟันยิ้ม
หนอนน้อย
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #332 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 01:19:13 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 14:27:03 โดย หนอนน้อย » IP : บันทึกการเข้า

nongname
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #333 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 04:49:57 »

ก็นะ

ไม่เกี่ยวกับการศึกษานะครับ มันอยู่ที่ความชอบของแต่ละบุคคล อีกอย่าง ไม่ต้องจบมหาลัยก็พออ่านซับได้มั้ง  ทำไมคนถึงชอบคิดว่า คนดูซับไทยต้องเป็นพวกหัวสูง ทำตัวไฮโซด้วย ผมไม่เข้าใจจริงๆ ทั้งๆที่ซับมันก็ภาษาไทย เป็นคนไทยป่าวอะ ถึงอ่านไม่ออก  ยิงฟันยิ้ม

ก็เป็นคนไทยนะครับ อ่านภาษาไทยออกเหมือนกันนะแหละ แต่ซับไทยบางตอนมันมาเร็วไปเร็ว มันก็อ่านไม่ทัน ทำให้ดูไม่รู้เรื่องเลย ก็มันไม่สามารถหยุดหนังให้อ่าน subtitle ได้นี่ครับ

เรียกร้องไปขอหนัง soundtrack ก็เป็น soundtrack ซะหมดเลย อย่างน้อยก็อยากให้แบ่งนะครับ มี soundtrack ให้มี พากย์ไทยด้วย ไม่อยากกลับไปดูหนังที่ธนาฯแล้ว

ที่ภาคเหนือก็มีแต่เชียงใหม่กับเชียงราย ที่ฉายหนัง soundtrack ทั้งหมดแบบนี้ แต่ที่เชียงใหม่ถ้าเป็นหนังใหญ่ ก็ยังแบ่งเป็นพากย์ไทยบ้างบางเรื่องบางรอบ

แอบคิดอยู่ว่าอยากให้เขาเพิ่มโรงฉาย ให้มีทั้งพากย์ไทย กับ soundtrack แยกโรงกันเลย จะได้ไม่ต้องมีปัญหาแบบนี้   

the fast and the furious ครั้งแรกที่ผมดูก็เป็นพากย์ไทย และหลายคนก็คงดูหนังเรื่องนี้ครั้งแรกเป็นพากย์ไทยเหมือนกัน ก็อยากจะดูจะฟังเสียงพากย์คนเดิม ภาษาเดิมอยู่ ยังมีหนังอีกตั้งหลายเรื่องที่ดูแต่พากย์ไทย เช่น harry potter หนังเรื่องนี้ ผมเชื่อว่าคนเชียงราย 90% ต้องการจะดูพากย์ไทยรวมถึงผมด้วย แต่ถ้า harry potter มีแต่ soundtrack รับรองครับ คนดูน้อยแน่ แห่กันไปดูธนาฯกันหมด ไม่งั้นก็ไปดูต่างจังหวัด

เห็นที่แต่คนบ่นนะครับว่าทำไมไม่มีพากย์ไทยเลย ผมก็อยากให้มีทั้ง soundtrack ทั้ง พากย์ไทย ควบคูกันไปเลย เพื่อคนดูทั้ง 2 ฝ่าย
artfactory
มัธยม
**

« ตอบ #334 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 07:19:09 »

ผมดูพากย์ไทยแล้วฟังไม่รู้เรื่องแฮะ

สุดท้ายหลังๆถ้าพากย์ไทยแล้วจะไม่ดู เหมือนดูหนัง 100% เราสนุกแค่ 30%
แบบว่ารู้สึกว่าแค่ฟังเสียงที่เค้าพูดกัน มันได้สัมผัสรู้สึกดีกว่า จริงๆนะ
ถึงแม้จะฟังจะแปลไม่รู้เรื่อง แต่การอ่านซับไทยมันทำให้เราเข้าใจเนื้อเรื่องได้ดีกว่า
ฟังเสียงเอฟเฟ็คไทยๆ แล้วเวียนหัว

0888-4888-35
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #335 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 08:48:17 »

งานเข้าล่ะ เมเจอร์คงเอาใจ เดาใจไม่ถูก ครั้งแรกไม่มีซาวแทรคก็จัดมาให้ พอจัดมาเดือดร้อนถึงพากษ์ไทย ฟังซาวแทรคไม่รู้เรื่อง

เมเจอร์กำลังทดสอบ 3 เดือน คงวัดเสียงใดเยอะกว่า ก็จะนำผลประเมินมาตัดสินหลัง 3 เดือน คนดูต้องเข้าใจ เพราะจะได้รู้ว่า คนบ้านเราชอบดูแบบไหนมากกว่ากัน ส่วนผมยังไงก็ได้ มีโรงหนังดีๆ ให้ดูก็พอใจล่ะครับ เดี๋ยวกลัวเมเจอร์น้อยใจปิดให้ธนามาบริหารแทน  ยิงฟันยิ้ม
น้ำเชื่อมเทวดา
ชั้นประถม
*

« ตอบ #336 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 12:24:08 »

แล้ว ทรานฟอร์เมอร์ 3 ละท่าน

ไทยหรือSoundtrack

- -*
หนอนน้อย
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #337 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 14:27:44 »

แล้ว ทรานฟอร์เมอร์ 3 ละท่าน

ไทยหรือSoundtrack

- -*
Soundtrack แน่ๆตามกระแส  ยิงฟันยิ้ม

[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #338 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 14:34:55 »

อยากให้จัดฉายสลับรอบ ไทย VS soundtrack  สัก 2-3 เดือน แล้วหาปริมาณว่าคนเชียงราย ดูแบบไหนมากกว่ากันจะได้หาตรงกลางสำหรับทุกท่านได้ ผมยังไงก็ได้ ก็มันมีแต่ soundtrack ....หลายท่านที่ตั้งตารอ พากษ์ไทย ก็น้อยใจเป็นธรรมดา จะไล่ไปดู ธนาก็ใช่ที่ แม่นก่อละครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
boondham

« ตอบ #339 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 14:36:58 »

อยากให้จัดฉายสลับรอบ ไทย VS soundtrack  สัก 2-3 เดือน แล้วหาปริมาณว่าคนเชียงราย ดูแบบไหนมากกว่ากันจะได้หาตรงกลางสำหรับทุกท่านได้ ผมยังไงก็ได้ ก็มันมีแต่ soundtrack ....หลายท่านที่ตั้งตารอ พากษ์ไทย ก็น้อยใจเป็นธรรมดา จะไล่ไปดู ธนาก็ใช่ที่ แม่นก่อละครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอาให้พอๆกันนะครับ..จะได้..ดูทั้งสองอย่างครับ.. ยิงฟันยิ้ม ตอนสำรวจข้อมูล

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 พิมพ์