เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 09:03:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  === เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ เชียงราย ===
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 พิมพ์
ผู้เขียน === เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ เชียงราย ===  (อ่าน 68448 ครั้ง)
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #220 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2011, 16:14:06 »

แล้วโพสของผมก็หายไปจาก FB ของเมเจอร์แล้วครับ เพิ่งผ่านไปนาทีเดียว - -"

ข้อความที่โพสถูกลบไปจากหน้า Wall แต่ไม่ได้ถูกลบทิ้ง เพียงแต่ถูกย้ายไปกล่องข้อความ ( ซึ่งคนเห็นน้อยกว่า ) ครับ

คำตอบที่ได้รับกลับมาจากทางเมเจอร์ ก็นะ แจ้งมาว่าขึ้นอยู่กับ "ผู้จัดจำหน่าย" หนังแต่ล่ะเรื่อง ไม่ได้ขึ้นอยู่กับทางเมเจอร์ ซะงั้น ลังเล

สรุปว่าต้องลุ้นเป็นเรื่องๆไป ไม่ก็ต้องทนดู หนังดีๆสนุกๆแบบพากย์ไทยต่อไป ใช่ไหมเนี้ยะะะะ!!! แลบลิ้น

THOR , X-Men First Class , Pirates of the Caribbean 4 , Fast 5 , Transformers ฯลฯ อายจัง ลังเล ร้องไห้

โอ้ ถ้าทุกเรื่องที่ว่ามาพากย์ไทย ข้าเจ้าประหยัดตังค์เลย บ่าได้เสียตังค์หื้อเมเจอร์แล้ว เหอๆ

เหมือนกันคับ รอแผ่นอย่างเดียว

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
Freedom
มัธยม
**

ห้องสมุดบิดคิด

« ตอบ #221 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2011, 18:00:22 »

โอ้ ถ้าทุกเรื่องที่ว่ามาพากย์ไทย ข้าเจ้าประหยัดตังค์เลย บ่าได้เสียตังค์หื้อเมเจอร์แล้ว เหอๆ

เหมือนกันคับ รอแผ่นอย่างเดียว

คำตอบที่ได้รับกลับมาจากทางเมเจอร์ ก็แจ้งมาว่าขึ้นอยู่กับ "ผู้จัดจำหน่าย" หนังแต่ล่ะเรื่อง ไม่ได้ขึ้นอยู่กับทางเมเจอร์

ไม่ค่อยเข้าใจครับ "ผู้จัดจำหน่าย" แบบไหน ที่มีคนจะซื้อของอย่างหนึ่ง แต่กลับไม่ขาย จะขายอีกอย่างหนึ่งอย่างเดียว ขัดความรู้สึกจริงๆ ผมว่ายังไงเมเจอร์ก็ต้องมีส่วนครับ เช่น ค่าเช่าโรงฉาย ที่ทำให้ "ผู้จัดจำหน่าย" ไม่กล้าเอา sound track มาฉายเพราะกลัวจะไม่คุ้มทุน

ตามนั้น...ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกัน ผมก็เลยตอบกลับไปตามนี้ครับ ยิงฟันยิ้ม

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง ยิ้มเท่ห์

หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #222 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2011, 00:40:34 »

ไปดูบิ๊กซีประหยัดกว่ากันเยอะ
ส่วนตัวผมรอโหลด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Tel.087-7268139
mplayl3oyd
มัธยม
**

« ตอบ #223 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2011, 08:03:28 »

ส่วนมากหนังใหญ่ๆไม่ค่อยเข้าเลยบิ๊กซีอ่ะ คราวแล้วรอทรานฟอเมอร์เข้าดันไม่มี มีแต่หนังไทยซะงั้น เสียอารมเลย
bb_underground
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2011, 11:57:22 »

สาขาตามต่างจังหวัด ไม่ว่าจะเป็น MJ หรือ SF
ก็เป็นแบบนี้ทั้งนั้นแหละครับ
เพราะ อัตตราคนดู พากย์ไทย กับ ซาวด์แทร็ก ในต่างจังหวัด
50 : 50 ครับ

เหตุผลเพราะ ตามต่างจังหวัด พ่อแม่ จะพาลูกๆหลานๆ เด็กเล็กๆ ออกมาดูหนัง
และ คนดูหนังบางคนก็ไม่ชอบอ่าน ซับไตเติ้ล จึงชอบดูพากย์ไทยมากกว่า
ทำให้ โรงหนังเลือกที่จะนำหนังพากย์ไทยมาฉาย ซะมากกว่า ซาวด์แทร็ก
ซึ่งซาวด์แทร็ก ถึงจะมีคนดูเยอะก็จริง แต่ก็ เฉพาะกลุ่มน่ะครับ

ปล. ทั้งหมดที่กล่าวมา มาจากการสังเกตและความเห็นส่วนตัวนะครับ
ส่วนตัวก็ชอบดู ซาวด์แทร็กมากกว่า ที่ผ่านมาเลยยังไม่ดูหนังที่ MJ เชียงราย ครับ
จะรอดูหนังไทย กับ Digital และ Digital 3D ซะมากกว่า.....เพราะมันเป็น ซาวด์แทร็ก

อ้อ อีกอย่างนึงครับ อย่างน้อยๆ MJ ก็เอาหนัง เข้าพร้อมกรุงเทพ ไม่มี late เหมือนฝั่งตรงข้ามม ยกเว้นหนังที่มีคนดูเฉพาะกลุ่มบางเรื่อง... แค่นั้นก็ดีแล้วแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 เมษายน 2011, 11:59:37 โดย @~ bb_underground ~@ » IP : บันทึกการเข้า
matty
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #225 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2011, 12:50:20 »

ขอ soundtrack สักโรงซิค่ะ คนต่างชาติจะได้ดูด้วยได้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2011, 16:56:33 »

สงสัยเค้าจะลืมไปครับ ว่า เชียงราย มีชาวต่างชาติมาเที่ยวเยอะ

สักพัก เค้าคงปรับเปลี่ยนใหม่ ไปเรื่อยๆ แหละคับ

ช่วงนี้เพิ่งเปิดใหม่ๆ ยังไม่ค่อยรู้ตลาดเท่าไหร่....
SuPeRmAn
มัธยม
**

« ตอบ #227 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2011, 19:22:53 »

ผมชอบดูพากษ์ไทยครับ..เพราะ
ฟังอังกฤษไม่ออก...และ
ไม่อยากอ่านซับ..เพระมัวแต่อ่านดูไม่ทันและไม่รู้เรื่อง
เรื่อง Rio..3มิติอยากดูมาก..แต่ไม่มีพากษ์ไทย(ใช่มั้ยครับ)เลยไม่ไปดู
ถ้า 3 มิติมีแต่ซาวน์แทร็ค..ผมคงไม่ได้ดู(อยากดูมาก 3 มิติ)
เป็นเพียงอีกทัศนะหนึ่งของผม..โดยส่วนตัวแล้วชอบดูหนังมาก
เมื่อก่อน(เซ็ลทรัลยังไม่มา)หนังฝรั่งที่เข้าโรงบิ๊กซีเรียกได้ว่าดูเกือบทุกเรื่อง..

****อยากให้ 3 มิติมีแบบพากษ์ไทยมั่งจากหัวอกคนแปลอังกฤษไม่ออก****
***...จะให้ดีน่าจะมีทั้งสองแบบเน๊อะ...ตอบสนองคนดูได้ทุกคน
ใครอยากดูแบบไหนก็เลือกได้...ว่ามั้ยครับ..***
                        ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 เมษายน 2011, 22:25:47 โดย SuPeRmAn » IP : บันทึกการเข้า

ถ้าบินได้....
TobyTheBook
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #228 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2011, 22:45:34 »

สงสัยเค้าจะลืมไปครับ ว่า เชียงราย มีชาวต่างชาติมาเที่ยวเยอะ

สักพัก เค้าคงปรับเปลี่ยนใหม่ ไปเรื่อยๆ แหละคับ

ช่วงนี้เพิ่งเปิดใหม่ๆ ยังไม่ค่อยรู้ตลาดเท่าไหร่....

มีมาเรียนหนังสือก็เยอะนะคะ เพื่อนเรามีทั้งคนจีน พม่า ศรีลังกา อินโด เต็มเลยอะ ถ้ามี ST เค้าก็อยากไปดูกัน ถ้าหนังไทยมี sub eng เค้ายังไปดูกันเลยค่า
pui7
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #229 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2011, 07:41:16 »

เจ้าแห่ง 3D ต้องเป็น ซาวด์แทร็ก ถูกต้องครับ.....

eak9599
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #230 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2011, 15:19:48 »

ดีครับ จะได้มีโรงหนังดีๆ สักที

เห็นด้วยครับ

TobyTheBook
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #231 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2011, 15:46:54 »

ไผชอบดูพากย์ไทยก็ดูเลยเจ้า มันมีหื้อเลือกตึงธนา ตึงเมเจอร์

แล้วแต่ศรัทธาเนาะ คนเฮามันชอบบ่าเหมือนกัน

อย่าประชดกันเลยเจ้า ลางเนื้อชอบลางยา

คนตี้เรียกร้องนี่ก่อบ่าได้บอกหื้อเลิกฉายพากย์ไทย แค่ขอทางเลือกเพิ่มแค่นั้น

แต่บ่ามีก่อบ่าเป็นหยัง บ่าเสี้ยงตังค์ก่อประหยัดดีเจ้า  ยิงฟันยิ้ม
nalismenox
มัธยม
**

สุดท้ายก็กลับมายืนจุดเดิม

« ตอบ #232 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2011, 22:19:39 »

ขอตอบแบบไ่ม่อวย
ทำไมไม่ให้โอกาสบริษัทเขาก่อนหล่ะครับ
นี่ทางโรงก็เพิ่งเปิดให้บริการได้ไม่นาน เขายังสรุปไม่ได้หรอกครับ
ว่าความต้องการเรื่องพากษ์ไทยหรือไม่พากษ์ไทยมันระดับไหน
เอาเป็นว่า รอสัก สามเดือนแล้วค่อยว่ากันเนอะ  ยิ้มเท่ห์
tomtomtomtom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #233 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 13:32:06 »

แล้วหนังที่อยากดูมันรอเหรอครับ 3 เดือนมันก็ออกโรงไปหมดแล้ว

แล้วก็ที่มาแสดงความคิดเห็นกันนี่ ก็เพื่อจะให้เมเจอร์มันเห็นว่ามีกลุ่มลูกค้าอีกแบบที่เขาไม่มีบริการให้อยู่ เขาจะได้เอาไปปรับปรุงอย่างที่คุณว่า ถ้าไม่แสดงความเห็นอะไรกันเลยเมเจอร์เขาจะรู้เหรอครับว่าเชียงรายก็มีลูกค้ากลุ่มนี้อยู่

อีกกระทู้ที่พยายามบอกข้อดีของหนังพากษ์ไทย ผมก็เข้าใจครับ ว่ามันดี หลายๆคนก็ชอบดูกัน แต่คือพวกเราไม่ชอบนะครับ ไม่มีเหตุผลอะไรหรอกครับ เหมือนคนชอบกินเผ็ดกับคนไม่ชอบกินเผ็ดนั่นแหละครับ

เอาเป็นว่าถ้ามีหนัง sound track เราก็จะไปดู ถ้าไม่มีเราก็ไม่ไป
ไม่มีการให้โอกาสไดๆทั้งสิ้นครับ เพราะเมเจอร์ก็ไม่ได้ให้โอกาสเราเหมือนกัน
nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #234 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 14:28:07 »

แล้วหนังที่อยากดูมันรอเหรอครับ 3 เดือนมันก็ออกโรงไปหมดแล้ว

แล้วก็ที่มาแสดงความคิดเห็นกันนี่ ก็เพื่อจะให้เมเจอร์มันเห็นว่ามีกลุ่มลูกค้าอีกแบบที่เขาไม่มีบริการให้อยู่ เขาจะได้เอาไปปรับปรุงอย่างที่คุณว่า ถ้าไม่แสดงความเห็นอะไรกันเลยเมเจอร์เขาจะรู้เหรอครับว่าเชียงรายก็มีลูกค้ากลุ่มนี้อยู่

อีกกระทู้ที่พยายามบอกข้อดีของหนังพากษ์ไทย ผมก็เข้าใจครับ ว่ามันดี หลายๆคนก็ชอบดูกัน แต่คือพวกเราไม่ชอบนะครับ ไม่มีเหตุผลอะไรหรอกครับ เหมือนคนชอบกินเผ็ดกับคนไม่ชอบกินเผ็ดนั่นแหละครับ

เอาเป็นว่าถ้ามีหนัง sound track เราก็จะไปดู ถ้าไม่มีเราก็ไม่ไป
ไม่มีการให้โอกาสไดๆทั้งสิ้นครับ เพราะเมเจอร์ก็ไม่ได้ให้โอกาสเราเหมือนกัน

ยิ้ม

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 18:24:35 »

โรงหนัง แค่ 5 โรง
เอาใจคนดูเป็นพัน เป็นหมื่น คงไม่ไหวหรอกครับ
ต่างคน ต่างความคิดเนาะ
nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #236 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 15:30:48 »

เอาใจคนดูเป็นพัน เป็นหมื่น คงไม่ไหวหรอกครับ

กด like สิบครั้ง
boondham

« ตอบ #237 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 19:39:02 »

กด like สิบครั้ง
ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

กดหน่อยจัง..

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
boondham

« ตอบ #238 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 19:40:14 »

ผมไปดู ริโอ มาแล้ว หนังดีจริงๆ ครับ..

ภาพสวย..ตลก ดีครับ..

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
Shotokan@
ชั้นประถม
*

« ตอบ #239 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 20:26:23 »

ฮานิบ่าเฮ้ย !!
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 พิมพ์