เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 11:03:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ..........ร้านขายอะไหล่รถที่ห่วยแตก
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ..........ร้านขายอะไหล่รถที่ห่วยแตก  (อ่าน 8360 ครั้ง)
atee
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 14:07:08 »

หลายคนอาจเคยเจอนะเวลาที่เราไปซื้อของ แล้วเราได้ของที่ไม่ถูกใจ เราก็ไม่ซื้อ แต่บางคนเวลาเราบอกว่าไม่ซื้อ ก็ว่าเรา ด่าเรา เหมือนกันที่ผมเจอ

วันนั้นผมไปซื้อ อะไหล่รถจากร้านนี้ ซึ่งอยู่ซ้ายมือเลยปากทางเข้าวัดฝั่งหมิ่น เมื่อไปถึงผมก็ได้สั่งตามรายการที่ผมจดมา เพราะมีเพื่อนฝากซื้อด้วยหลายรายการ ทางร้านก็บอกว่ามีคะมี ขนาดเราบอกว่าหากไม่มีไม่เป็นไรนะครับ จะไปดูร้านใหม่ก็ได้ แต่เขาก็ยืนยันว่ามี งั้น ผมก็รอ รอ รอ ผ่านไปประมาณ ครึ่งชั่วโมงของที่สั่งไปก็ยังไม่มา เลยถามเจ้าของว่า พี่ครับของที่สั่งไปเมื่อไหร่จะมาครับ เขาก็บอกว่า เดี๋ยวก็มาแล้ว ไปเอาหลังร้านนี่เอง "ลึกๆเราก็แอบคิดว่า แค่ไปเอาที่หลังร้านทำไมนานจังวะ " เอ้า ก็รอต่อ ผ่านไปประมาณ 40 กว่านาที เพื่อนที่มาด้วยกันไปถามอีกรอบว่า พี่ครับ ของได้หรือยังครับ ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรนะครับ ไม่เอาแล้ว เขาก็บอกว่า นี่ๆรออีกนิดเดียวใกล้มาแล้วจริงๆ ผ่านไปประมาณ 1 ชั่วโมง ของก็มาถึง เราก็ได้ขอดูของ ปรากฏว่า คนละยี่ห้อ กับที่เราสั่งไป เรียกง่ายๆคือเอามาผิดน่ะเราก็เลยบอกว่า ไม่เอาแล้วครับ เท่านั้นแหละครับพี่น้อง เขาโวยวาย ด่า ว่า เราใหญ่เลย อะไรวะ เจอลูกค้าแบบนี้ ฉอด ๆๆๆๆๆ ยาวมาก จนไม่มีจังหวะให้ผมสวนได้ ผมพูดเพียงคำเดียวว่า พี่ให้ผมรอตั้ง 1 ชั่วโมง ผมไม่ว่าให้พี่ก็บุญแล้ว  จากนั้นก็เดินออกจากร้านไป เขาก็ยังด่าผมกับเพื่อเสียงดังมาก
สิ่งที่อยากบอกคือ

1. จริงๆของที่เราสั่งไป ร้านเขาไม่มีหรอกครับ เขาให้ลูกน้องไปรับมาจากร้านอีกร้านหนึ่ง ความมาแตกเพราะว่า สุดท้ายผมกับเพื่อนก็ไปซื้อร้านนั้นพอดี  เลว ไหมละครับ

2.  เรา ไปซื้อของครับ ไม่ได้ไปขอ ฉะนั้น หากของที่คุณเอามาให้เราแล้ว เราไม่พอใจ เราไม่ซื้อก็ได้  สิทธิของเรา คุณไม่มีสิทธิ์จะมาบังคับให้ซื้อ...

3. จริงๆ ปล่อยให้เรา รอตั้ง 1 ชั่วโมง เราน่ะ น่าจะต้องด่าเขา ไม่ใช่เขามาด่าเรา  เชี่ยย!! นี่เรากลับโดนด่าซักงั้น

จริงๆ กะว่า จะให้เรื่องจบที่ผมนะ แต่ผมรับไม่ได้กับสิ่งที่เกิดขึ้น หากคุณคิดว่าคุณจะค้าขายคุณต้องมีจรรยาบรรณของพ่อค้าแม่ค้า ไม่ใช่มาขู่เข็ญมาบังคับกันแบบนี้  ขอให้ผมเป็นรายสุดท้ายละกัน กับสิ่งที่เลวร้ายนี้

จากคน... ไม่ออกนาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 21:47:06 โดย .•:*☆shiff2007☆*:•. » IP : บันทึกการเข้า
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 14:26:45 »

เฮ้ออ ทำงานบริการ แต่ นิสัย แบบนี้ คงจะรวยหรอกคับ

ส่วนตัว จะได้ไม่เหยียบคับร้านแบบนี้

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 15:12:26 »

ไม่อยากจะเหลา

เด๋วมันจะแหลม

เฮ้ยย
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 21:48:18 »

ด้วยความเคารพ  ผมขออนุญาตลบชื่อร้านออก
เพื่อความสงบเรียบร้อยของบ้านเมืองนะครับ

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 23:00:02 »

ด้วยความเคารพ  ผมขออนุญาตลบชื่อร้านออก
เพื่อความสงบเรียบร้อยของบ้านเมืองนะครับ

ตามลุงว่าเลยก็ดีครับ
D-max

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 18:08:35 »

อืม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 มกราคม 2011, 21:24:37 โดย D-max » IP : บันทึกการเข้า
watinta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 09:36:50 »

เจออย่างนี้เซ็งเลยนะครับท่าน ฮืม ฮืม ฮืม
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 13:13:22 »

ผมพอรู้ละครับ...ร้านมี 2 สาขาครับ...

ที่ปากทางวัดฝั่งหมิ่น ร้านสีแดงๆ ขาวๆ

อีกสาขาอยู่ที่ ทางไปป่าก่อเงี๊ยว สีน้ำเงิน....

เคยใช้บริการอยู่ครับ แต่ไม่เคยเจอปัญหานี้ครับ...

แต่รอคิวนานมากๆ เลยครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
oyoyo *^_^*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 17:41:45 »

ร้านค้าทำแบบนี้ก็ไม่ถูกนะ เป็นผมเดินออกจากร้านตั้งแต่ 5 นาทีแรกแล้วไม่รอถึง 1 ชั่วโมงหรอก..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
oasis0001
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2010, 09:00:35 »

เคยซื้อของร้านนี้เหมือนกัน หัวเทียน4หัวใช้เวลากว่า20นาที เหอะๆ
banana boat
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2010, 17:17:19 »

ร้านชื่อ ............. รึเปล่าลบทำไมครับร้านอื่นยังไม่ลบ จะได้รู้ไว้ว่าร้านไหน
เคยไปซื้อที ถ้าใช่ร่านนี้นะราคาอะไหล่แท้เท่าศูนย์เลย
วันหลังไปซื้อศูนย์ดีกว่า เผลอๆ อาจเจอของปลอมทำไง
การบริการต้องเข้าหาลูกค้า บางร้านเจอแบบคนขายก้มหน้าก้มตา
สงสัยต้องให้เราสวัสดีก่อนมั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2010, 20:33:25 โดย .•:*☆shiff2007☆*:•. » IP : บันทึกการเข้า
ronna
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2010, 23:47:23 »

ผมก็เจอ.....ร้านนี้เลยหล่ะ เข้าไปซื้ออะหลั่ยรถ หกล้อ 3 ชิ้น ใช้เวลา 1 ชั่วโมง แถมไม่ได้อย่างที่เราสั่งอีก ไม่รู้จะทำอย่างไร พนักงานก็ไม่สนใจลูกค้าเท่าไหร่ แตกต่างกับร้าน 4 แยกศรีทรายมูล

คนจริง @ เมืองแม่ปิง
http://www.facebook.com/ronna.john
O-L-Y-G-O-N
มัธยม
**

นานาจิตตัง

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 00:58:48 »

ผมก็เจอ.....ร้านนี้เลยหล่ะ เข้าไปซื้ออะหลั่ยรถ หกล้อ 3 ชิ้น ใช้เวลา 1 ชั่วโมง แถมไม่ได้อย่างที่เราสั่งอีก ไม่รู้จะทำอย่างไร พนักงานก็ไม่สนใจลูกค้าเท่าไหร่ แตกต่างกับร้าน 4 แยกศรีทรายมูล

สี่แยกศรีทรายมูล ร้านอะไรครับ ผมจะได้ลองเเวะไปดู

จงเรียนรู้
jarunku
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2010, 15:25:21 »

ห่วยแตก
nop_service
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2010, 21:06:56 »

อีกร้านหนึ่งครับพี่น้อง อยู่ในเมือง หน้าซอย18 มิ.ย สุดยอดขายของผมไปซื้อบอกว่าไม่ขายให้ผม ***เรื่องมีอยู่ว่าก่อนหน้านี้สักเดือนผมเคยไปถามซื้ออะไหล่ตอนดึกแล้วพอดีของที่มีมันไม่ตรงรุ่นผมก็เลยไม่ได้ซื้อแก เราก็ขอบคุณเค้าแล้วที่ช่วยเปิดร้านหาอะไหล่ให้***แต่ไม่นึกเลยว่ากลายเป็นความแค้นของเค้า ผมไปซื้ออะไหล่อีกรอบบอกผมว่าไม่ขายให้ผมถามแล้วก็ไม่ซื้อ ผมตกใจนึกว่าพูดเล่นยังถามเค้าอยู่ว่าพูดจริงเหรอพูดเล่น เค้าบอกว่าจริง เท่านั้นแหละรมณ์ขึ้น ผมถามเค้าว่าร้านเค้ารวยนักเหรอ ไม่ซื้อก็ได้ร้านอีกมีเยอะแยะ ด่าสักพัก สะใจจริงๆๆ เอาเงินไปให้กับไม่เอา
ร้านตอนนี้เค้ากิจการเจริญรุ่งเรืองซื้อขายแทบไม่ทัน 55555 (วันๆนั่งกินแมลงวันอยู่หน้าร้าน)

วิศวกรรมไฟฟ้า มหาวิทยาลัยสยาม
bird
มัธยม
**

30+โสดออนเซล

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2010, 21:15:13 »

ร้านนี้ผมก็เคยไปห่วยพอๆกันทั้ง2สาขาจะให้ดีไปร้านหน้าแขวงการทางเก่าดีที่สุดครับของเยอะดูแลลูกค้าดีกว่าเยอะ ยิงฟันยิ้ม

ลูกโป่งสวรรค์  ซุ้มลูกโป่ง ตกแต่งสถานที่ด้วยลูกโป่ง  เปิดแพรคลุมป้าย  081-9613310 Facebook อาทิตย์ บำรุงพงศ์
บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2010, 23:19:13 »

ร้าน....... ที่เปิดใหม่ติดถนนใหญ่เลยน่ะเหรอ ร้านออกจะใหม่นะนั่น หรือว่าไม่ใช่ ขยิบตา ขยิบตา แลบลิ้น แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2010, 20:34:07 โดย .•:*☆shiff2007☆*:•. » IP : บันทึกการเข้า
hell boyz
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2010, 16:36:30 »

น่าเห็นจัยคับ ลังเล

Krit_66
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2010, 19:21:30 »

เจ้าของร้านก็เป็นสมาชิก เชียงรายโฟกัส นี่นา น่าจะมาให้ความกระจ่างหน่อย อย่าปล่อยเลยตามเลยนะครับ ลูกค้าประจำหายากนะครับ

กระทู้ใครหายรบกวนเสียเวลาเข้ามาอ่านหน่อยครับ
กฏ กติกา ระเบียบ การใช้งานเว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสดอทคอม ประจำปี 2562- ปัจจุบัน
http://www.chiangraifocus.com/forums/readme.php
0smalljack0
เตรียมอนุบาล
*

ฝันให้ไกล.........ไปไม่ถึง

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 23:10:25 »

ต้องเห็นใจเข้าบ้างครับ คนซื้อของเยอะก็ช้าเป็นธรรมดา ไม่ค่อยมีคนซื้อของมันก็เร็ว เรื่องนี้ไม่แปลก ยิ้มกว้างๆ :Dร้านก๋วยเตี๋ยวยังเป็นเลย
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์