เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 17:29:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอคำแนะนำโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ด่วนครับจะไปพรุ่งนี้แล้ว
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำแนะนำโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ด่วนครับจะไปพรุ่งนี้แล้ว  (อ่าน 764 ครั้ง)
San
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 19:45:16 »

พรุ่งนี้จะพาครอบครัวไปเที่ยวเชียงใหม่ครับคาดว่าจะไปพัก 2 คืนด้วยกัน

วันแรกคงไปถึงช่วงบ่ายครับ คงจะพาลูกไปสวนสัตว์ ขึ้นดอยสุเทพ แล้วก็ไปซื้อของครับแต่ไม่รู้จะไปที่ไหนดีไม่ให้เสียเวลามาก กลางคืนจะไปเดินไนครับ จะพักที่ไหนดีครับสถานที่ดีๆหน่อยไม่แพง มีสถานที่เที่ยวที่ซื้อของพวกของตกแต่งบ้านเพฟอร์นิเจอร์เพิ่มเติมแนะนำหน่อยครับ ไม่ชินถนนหนทางในเชียงใหม่

วันที่สองก่ะว่าจะขึ้นดอยครับไปนอนซักคืนที่ไหนดีครับและมีที่พักพวกรีสอร์ทด้วยเพราะมีเด็กอยากพาไปเดินชมธรรมชาติมีเวลาทั้งวัน บางคนแนะนำให้ไปอ่างขางแต่ไม่รู้ว่าจากเชียงใหม่ทางไปอันตรายหรือเปล่า ที่พักบนนั้นเป็นยังไงบ้าง

ถ้ามีแผนที่จะดีมากครับ รบกวนด้วยครับ
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 21:58:13 »

ฮืม ฮืม ฮืม

คนเจียงใหม่อยู่แถวนี้จ่วยมาตอบหน้อยเต๊อะเจ้า  คนเจียงฮายบ่ค่อยคล่องตางเจียงใหม่ซักเต้าใดเน้อ
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
Candyman
ชั้นประถม
*

คนเหมือนคน แต่คนไม่เหมือนกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 22:02:54 »

พรุ่งนี้จะพาครอบครัวไปเที่ยวเชียงใหม่ครับคาดว่าจะไปพัก 2 คืนด้วยกัน

วันแรกคงไปถึงช่วงบ่ายครับ คงจะพาลูกไปสวนสัตว์ ขึ้นดอยสุเทพ แล้วก็ไปซื้อของครับแต่ไม่รู้จะไปที่ไหนดีไม่ให้เสียเวลามาก กลางคืนจะไปเดินไนครับ จะพักที่ไหนดีครับสถานที่ดีๆหน่อยไม่แพง มีสถานที่เที่ยวที่ซื้อของพวกของตกแต่งบ้านเพฟอร์นิเจอร์เพิ่มเติมแนะนำหน่อยครับ ไม่ชินถนนหนทางในเชียงใหม่

วันที่สองก่ะว่าจะขึ้นดอยครับไปนอนซักคืนที่ไหนดีครับและมีที่พักพวกรีสอร์ทด้วยเพราะมีเด็กอยากพาไปเดินชมธรรมชาติมีเวลาทั้งวัน บางคนแนะนำให้ไปอ่างขางแต่ไม่รู้ว่าจากเชียงใหม่ทางไปอันตรายหรือเปล่า ที่พักบนนั้นเป็นยังไงบ้าง

ถ้ามีแผนที่จะดีมากครับ รบกวนด้วยครับ
ไปล่าสุด พักที่ วิสต้า ครับ แถวๆ โรงเรียนอาชีวะ ราคาไม่แพง + อาหารเช้า + ที่จอดรถสะดวก กลางเมืองเชียงใหม่ แนะนำที่พักไปก่อน

ไม่กล้าแตกต่าง ก็ไม่มีวันโดดเด่น
~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 22:56:26 »

ในตัวเมืองที่พักก็มีหลายเกรดนะคะ แบบห้องพักธรรมดา รายวัน/รายเดือน (ราคามีตั้งแต่ 300-500 ห้องแอร์) แถวเส้นซุปเปอร์มีหลายที่ เป็นโรงแรมก็มีราคาก็ 350++ ถ้าไปแถวคูเมือง หรือแถวประตูท่าแพก็มีเยอะแยะค่ะ  ยิ้มกว้างๆ (เห็นแว๊บๆ จำไม่ได้)

ที่เที่ยว ที่ช็อปก็มีหลายที่อยู่เหมือนกัน บอกไม่ถูก แต่ถ้าจะเดินฆ่าเวลาก่อนไปไนท์ ที่ไกล้ๆ ก็กาดหลวง ยิงฟันยิ้ม   ไม่งั้นก็ไปเดินเซ็นทรัลกาดสวนแก้ว  ยิ้มกว้างๆ  จะว่าไปเซ็นทรัลแอร์พอร์ต(โรบินสัน)ก็ไม่ไกลเท่าไหร่ ก็อยู่โซนตัวเมือง

แล้วที่เที่ยวแบบป่าๆ เขาๆ ลุยๆ
ไม่สนใจเที่ยวแนวผจญภัยหรอคะ ใกล้ๆเมืองดี แนวป่าเขา
ไปแถว แม่ริมเลยค่ะ ก็มีพวก ปางช้าง ปางลิง น้ำตก ขับATV เที่ยวนั่นนี่ รีสอร์ทเพียบ ลองไปเดินเล่นในสวนพฤกษศาสตร์ฯ ก็ได้นะคะ ยิ้มกว้างๆ

ไม่งั้นก็ ดอยอินทนนท์ จากตัวเมืองไปประมาณสัก ร้อยกว่าโลประมาณนั้น เส้นทางสะดวกดีค่ะ ที่พักมีเยอะอยู่เหมือนกัน

เยอะแยะ คิดไม่ออก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

khonwan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 23:54:06 »

ถ้าชอบของแต่งบ้านประเภทงานไม้แหล่งผลิตก็ต้องบ้านถวาย ไปทางอ.หางดง อีกที่ก็บ่อสร้าง อ.สันกำแพงค่ะ ที่พักคืนแรกถ้าต้องการใกล้ไนซ์บาร์ซ่า ก็มีโรงแรมบัวละวง เมื่อก่อนเคยไปพัก 450-พร้อมอาหารเช้า แต่เดี๋ยวนี้ราคาน่าจะเพิ่มขึ้นแล้ว สถานที่เที่ยวบนดอยที่อ่างขางก็สวย แต่ทางค่อนข้างอันตรายโค้งหักศอกเลยหล่ะ ถ้าไม่ชินทางก็ต้องระมัดระวังเป็นพิเศษ ลองไปดูแถวแม่ริมแม่สาละกันนะคะ อีกที่ๆอยากแนะนำแต่ไม่เคยไปคือดอยขุนแม่ยะ แต่ไม่มีรายละเอียดเรื่องที่พัก รู้แต่ว่าอยู่บนเส้นทางที่จะไปห้วยน้ำดัง และไปอ.ปาย วิวสวยมากๆค่ะ
หรือไม่ก็ที่บ่อสร้าง

* ดอยขุนแม่ยะ1 (Small).jpg (50.59 KB, 324x480 - ดู 113 ครั้ง.)

* ดอยขุนแม่ยะ2 (Small).jpg (71.22 KB, 640x432 - ดู 127 ครั้ง.)
หน้า: [1] พิมพ์