เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 15:09:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ------ตุ๊กแกเงินแสน-----
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ------ตุ๊กแกเงินแสน-----  (อ่าน 1384 ครั้ง)
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2010, 14:13:10 »

เมื่อวันก่อนมีโอกาศไปแถวๆดอยวาวี ดอยกาดผี เพื่อไปสำรวจดอยกาดผี
ระหว่างทางบังเอิญเห็นหางเจ้าตุ๊กแก โอ้!!! หางขนาดใหญ่มาก มองดูผ่านๆ
น้องๆว่านหางจรเข้เลยนะ  ยิงฟันยิ้ม ตัวคงโต ผมคิดอยู่ในใจ ค่อยๆมองไปที่ตัวตุ๊กแก
โอ้!!! ตัวใหญ่มากครับ ดูคราวๆจากหัวถึงหางไม่น่าต่ำกว่า 1 ฟุต
เงินแสนรออยู่หน้าผมแล้ว ผมจะรวยแล้ว ใจอำมหิตได้เข้ามาสิงผม
ผมคิดหลากหลายวิธีกลัวมันจะหนี กลัวหางมันจะขาด กลัวมันจะตาย
หลายๆความคิดได้เข้ามาฟุ้งซ้านในสมอง วางแผน ค่อยๆจับ กลัวก็กลัว
เหงือออกเต็มตัว สุดท้ายผู้ที่อ่อนแอกว่า ยอมได้พ้ายแพ้ผู้ที่ได้เปรียบทุกๆด้าน
เงินแสน รออยู่ ค่อยๆขับ ต้องไปชั่ง ถ้าได้ราคา ต้องรีบเปิดเวป ดูเบอร์ติดต่อ
ต้องรีบขายเร็วๆ กลัวมันตาย ความโลภ ความอยากได้เข้ามาครอบง่ำจิตใจผม
อย่างสิ้นเชิง เจอแล้วร้านที่มีตาชั่ง ค่อยๆหยอดเดี่ยวมันจะช้ำ  1.6 ขีด ครับ
ผมตาลายหรือว่าตาชั่งขี้โกง ไม่เน้อ มันต้องอย่างต่ำ 3 ขีดดิ ผมไม่เชื่อ
ขับรถตะเวณหาตาชั่งอื่นอีก  เจอแล้วตาชั่งแบบ 1 กิโล คราวนี้แม่นย่ำแน่นอน
วางปุ๊ป 1.62 ขีด ใจหดหู่ ขนาดตัวขนาดนี้ได้แค่นี้ ถ้าใหญ่กว่านี้อีกเท่า
 ไม่น้องๆอีกัวน่าหรอ มองสายตาเจ้าตุ๊กแก ผมขอโทษด้วย  ตอนนั้นจิตใจผมสกปรก
เกินผิวหนังตุ๊กแกเสียอีก ผมค่อยๆจอดรถข้างทาง ค่อยๆปล่อยเข้าป่า ไปดีเถอะ
เจ้าตุ๊กแกไปเจริญสืบเผ่าพันธ์ ต่อๆไปเถอะ  ผมขอโทษ.........................

* DSC06389.JPG (88.92 KB, 615x461 - ดู 255 ครั้ง.)

* DSC06391.JPG (79.54 KB, 615x461 - ดู 257 ครั้ง.)
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2010, 14:25:53 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตุ๊กแกหนอตุ๊กแก

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
oyoyo *^_^*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2010, 15:25:54 »

ตอนนี้ราคาตุ๊กแกดีกว่าทองคำอีกครับ..ทำไมท่านไม่เอากลับไปขุนอีกสัก 2-3 เดือนล่ะครับ ให้กินแต่ของดี ๆ ทุกวัน 3 ขีดคงไม่ไกลเกินเอื้อม.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
*ส้มป่อย*
มัธยม
**

ไม่มีใครฝันร้ายตลอดชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2010, 15:27:49 »

อิอิ อ่านไปลุ้นไป เหงื่อแตกเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม

❦♡เอิงเอย♡❦
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2010, 15:38:24 »

บ้านเอิง ตุ๊กแกแทบไม่กล้าร้อง555
QingGE
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2010, 18:54:20 »

อ่านไปด้วยใจระทึก
๋๋P

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2010, 19:46:30 »

น้ำหนักเบากว่าที่คิดครับ

ยังไม่เคยเห็นตุ๊กแกหนักสามขีดเลย ใครมีภาพมาให้ชมหน่อยครับ

ที่เขาตั้งราคาเป็นแสนนั้นคิดว่า มันคงหาไม่ได้มากกว่า

ไม่เคยเห็นใครขายได้ราคามากซักราย

ได้ยินมาแค่พันกว่าบาทเท่านั้น หลักหมื่นยังไม่เคยได้ยินว่าใครขายได้

ใครขายได้มาเผยหน่อยครับ
๋๋P

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2010, 20:03:58 »

เจ้าตุ๊กแกตัวนี้โชคดีมากครับ ยิงฟันยิ้ม

เหมือนกับรอดตาย ได้ชีวิตใหม่

สาธุ โมทนาบุญกับเจ้าของกระทู้ที่นำไปปล่อยครับ
เเมวมองเชียงรายโฟกัส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2010, 20:14:54 »

ขอบคุณที่คิดอย่างนั้นครับ เดี้ยวตุ๊กเเก สักวัน ถ้าเขาจับกันไปเดี้ยวไม่มี ตุ๊กเเกดู อิอิอิ
Ting4949

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 13:24:57 »

เมื่อวันก่อนมีโอกาศไปแถวๆดอยวาวี ดอยกาดผี เพื่อไปสำรวจดอยกาดผี
ระหว่างทางบังเอิญเห็นหางเจ้าตุ๊กแก โอ้!!! หางขนาดใหญ่มาก มองดูผ่านๆ
น้องๆว่านหางจรเข้เลยนะ  ยิงฟันยิ้ม ตัวคงโต ผมคิดอยู่ในใจ ค่อยๆมองไปที่ตัวตุ๊กแก
โอ้!!! ตัวใหญ่มากครับ ดูคราวๆจากหัวถึงหางไม่น่าต่ำกว่า 1 ฟุต
เงินแสนรออยู่หน้าผมแล้ว ผมจะรวยแล้ว ใจอำมหิตได้เข้ามาสิงผม
ผมคิดหลากหลายวิธีกลัวมันจะหนี กลัวหางมันจะขาด กลัวมันจะตาย
หลายๆความคิดได้เข้ามาฟุ้งซ้านในสมอง วางแผน ค่อยๆจับ กลัวก็กลัว
เหงือออกเต็มตัว สุดท้ายผู้ที่อ่อนแอกว่า ยอมได้พ้ายแพ้ผู้ที่ได้เปรียบทุกๆด้าน
เงินแสน รออยู่ ค่อยๆขับ ต้องไปชั่ง ถ้าได้ราคา ต้องรีบเปิดเวป ดูเบอร์ติดต่อ
ต้องรีบขายเร็วๆ กลัวมันตาย ความโลภ ความอยากได้เข้ามาครอบง่ำจิตใจผม
อย่างสิ้นเชิง เจอแล้วร้านที่มีตาชั่ง ค่อยๆหยอดเดี่ยวมันจะช้ำ  1.6 ขีด ครับ
ผมตาลายหรือว่าตาชั่งขี้โกง ไม่เน้อ มันต้องอย่างต่ำ 3 ขีดดิ ผมไม่เชื่อ
ขับรถตะเวณหาตาชั่งอื่นอีก  เจอแล้วตาชั่งแบบ 1 กิโล คราวนี้แม่นย่ำแน่นอน
วางปุ๊ป 1.62 ขีด ใจหดหู่ ขนาดตัวขนาดนี้ได้แค่นี้ ถ้าใหญ่กว่านี้อีกเท่า
 ไม่น้องๆอีกัวน่าหรอ มองสายตาเจ้าตุ๊กแก ผมขอโทษด้วย  ตอนนั้นจิตใจผมสกปรก
เกินผิวหนังตุ๊กแกเสียอีก ผมค่อยๆจอดรถข้างทาง ค่อยๆปล่อยเข้าป่า ไปดีเถอะ
เจ้าตุ๊กแกไปเจริญสืบเผ่าพันธ์ ต่อๆไปเถอะ  ผมขอโทษ.........................

ถ้าเป็นผมนะ....!     

.... ก็คงทำเหมือนคุณ แหละครับ  และ ก็เคยหวังได้เงินหมื่น - แสน จากตุ๊กแก เหมือนกัน แต่ตอนนี้ล้มเลิกความคิดแล้วเพราะไม่เคย เห็นตัวที่ขนาดใหญ่ ๆ ที่เขารับซื้อกันซะที ( ทั้งของจริง และ ใน www. ) และก็ไม่เคยได้ยินข่าวว่ามีคนได้เงินจากการขายตุ๊กแก ตัวใหญ่ ๆ ซักที .... และ ขอชื่นชม จากใจ ที่คุณยังปล่อยให้มันกลับเข้าป่าไปตามเดิม คุณเป็นคนดี ครับ.... ยิ้ม
คนไกลบ้านเกิด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 16:20:56 »

จั่งเขียนแต้ว่าอ่านไปต้วยตื่นเต้นไปต้วยและสุดท้ายก็จบแบบสบงดีขนาดเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Yong Long Hair
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 16:35:48 »

ตอนนี้ ข้างๆบ้านผม เลี้ยงตุ๊กแกเป็นอาชีพกันแล้ว ประมาณ3หลังคาเรือนติดๆกันแล้ว
โหเค้าลงทุนเลี้ยงด้วย จิ้งหรีด นะครับ แต่ตอนนี้จิ้งหรีดมันร้องลั่นทั่วไปหมด...เฮ้อ

Ultraman11
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 17:44:25 »

แร้วตัวที่หนัก3ขีด จาตัวขนาดไหนนนน
~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 17:52:29 »

คุณเป็นคนดี

ตัวสามขีดน่าจะเท่าแลนน้อยเลยก้าครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์