เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 12:42:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  ///****ให้บูชากุมารที่ค้าขายแรงๆจริงครับ (ปิดครับหมดแล้วครับ)
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 พิมพ์
ผู้เขียน ///****ให้บูชากุมารที่ค้าขายแรงๆจริงครับ (ปิดครับหมดแล้วครับ)  (อ่าน 5561 ครั้ง)
kaichon2526
ความขลัง อยู่ที่แรงศัทธา หาใช้ราคาชื้อขาย
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 21:37:08 »

รสร้างกุมารมหานิยมแบบแรงที่สร้างจากไม้มะยมตายพราย  เริ่มตั้งแต่การตัดต้นไม้  การขึ้นรูปที่ละตนของหลวงตาและเหล่าลูกศิษย์  พิธีอธิฐานจิต  ปลูกเสกทีละตัว  การลงยันต์ในแบบฉบับยันต์รวยเร็วของหลวงปู่เร็ว ทีละตัวครับ  และการเจิมแป้งที่ละตัวของหลวงปู่คำบุเทพเจ้ากุดชมภู
สามารดูตามภาพและวีดีโอได้เลยครับ จะไม่ได้เห็นเฉพาะพิธีย่างครับ เพราะย่างตอนกลางคืนในกองฟอนหรือเมรุเท่านั้นเป็นพิธีเฉพาะที่สืบทอดหรือได้ชมเฉพาะลูกศิษย์
สวนพิธีสวดก็ไม่ได้รับอนุญาติให้ถ่ายวีดีโอครับแต่ก็เก็บภาพมา บางช่วงครับ  

///***ส่วนตัวผมว่ามันเป็นกุมารที่สร้างจากความตั้งใจสู่งมาก  รวมกับพลัง เมตาจากครูบาอาจารย์หลายๆท่านจึงเป็นกุมารที่สมควรแก่การบูชากราบไหว้ในทุกด้านจริงๆ
 ลิงค์นี้เป็นภาพจากพิธีต่างๆ http://www.youtube.com/watch?v=ZAodfJPcbe4
 ลิงค์นี้เป็นวีดีโอบ้างส่วนจากพิธีของแต่ละท่านอาจารย์ http://www.youtube.com/watch?v=6PbKhd5f_KM

ธีที่1  พิธีย่าง              โดยตัวกุมารย่างในเมรุตอนเทียงคืนวันเสาร์  อาบด้วยน้ำมันสักศิกธิ์ต่่างๆ
                                  สุดท้ายอาบด้วยน้ำตาเทียนชัย100พิธี  (คือน้ำตาเทียนชัยในพิธีต่างๆ)
                   พิธีย่างนี้ทำโดยพ่อตาธรรมลีประเทศลาว  และตัวกระผมก็เป็นผู้ช่วยครับ

2 พิธี สวด พระอาจารย์สง่า และพระอาจารย์เณร อาต  หลวงพ่อหอย ครับ
//****กุมารนี้เหมาะแก่การค้าขาย ทุกอย่างทุกรูปแบบครับ  

สนใจติดต่อ 086-8609995  081-0489830   ไก่ครับ

ที่กำลังประกาศอยู่เป็นรุ่นที่ 2ครับ รุ่นนะโม มหารวยครับ  ราคาบูชา 2000 บาทครับ ตอนนี้เหลืออยู่ 30 ตนครับ  ที่หลายท่านบอก
ว่าราคาแรงมากครับ อันนี้ผมขอชี้แจ้ง ว่าเป็นราคาวัดครับ  ผมแค่เป็นสือ ประกาศผ่านในนามลูกศิษย์คับ  ผมได้เรียนถามพระอาจารย์
เกี่ยวกับเรื่องนี้ คือท่านชี้แจ้งมาว่าวัสถุและของที่หามาทำนั้นหายากมากและต้องใช้เวลาและเงินในการจัดหาพอสมควร แล้วก็ไม่ได้สร้าง
มาก ครับ สร้างแค่ 55 ต้นครับ เพราะทุกอย่างสร้างแบบตำราโบราณจริงครับ  ย่างที่ละตัวข้ามคืน  ย่างที่ละตัวข้ามวัน  เสกที่ละตัว
ลงยันต์ที่ละตัว  ครับ และรายได้ส่วนนี้ก็ยังนำไปสร้างกุฎิอีก3 หลังเป็นกุฎิที่ใช้รับรองพระที่จะมาจำพรรษาหรือพระผู้ใหญ่ครับ  
กุุุุมารนี้จะส่งมอบได้วันจันทร์ที่  29  เมษายนครับ  ที่ผมบอกว่าเหลือ 30 ตนนั้น  เพราะมีคนสั่งจองแล้ว25ต้นครับ ขอขอบคุณ
และอนุโมธนาบุญในส่วนนี้กับทุกท่านด้วยครับ

กุมารนี้เป็นแบบที่มีทั้งเทพ และพราย ในตัวเดียวกันครับ  ผ่านพีธีแบบพรายและเทพมาด้วยครับ

**//ท่านบอกกับผมว่า  คนที่เขาเป็นคนมีตังค์  เป็นเศรษฐ๊หรือเจ้านาย  ก็นะมีเทพคอยดูแลมีของดีค่อยป้องกัน
  กุมารพรายไม่สามารถไปดลจิตดลใจเขาได้  แต่กุมารแบบนี้มีเทพที่มีความเมตาสู่ค่อยช่วยเลยทำได้(ส่วนหัวกุมาร)
**// กุมารที่เป็นเทพก็ไม่ไปในที่ ที่เป็นอโคจร  หรือที่ของพราย จึงช่วยเราไม่ได้ทุกที แต่กุมาร นี้ก็จะมีพราย
 ค่อยช่วยเราแทน  (ส่วนฐานของกุมาร)

กุมาร นะโมมหารวย นี้ ยังผ่านพิธีย่างที่อาบน้ำมนต์และของเสนห์ต่างตามตำรา  ทำให้ทั้งเทพ  หรือ พราย  ด้วยกัน
ยังให้ความช่วยเหลือ  (เรียกได้ว่าเป็นกุมารที่ผ่านพิธีทางด้านเมตาด้วย เทพไปขอเทพด้วยกันเขาก็ช่วย  พรายไปขอพรายด้วยกันเขาก็ช่วย)

องค์ครู่ตัวหนึ่ง อยู่ที่วัด สว่างอารมณ์ กลับพระอาจารย์สง่าครับ ท่านจะค่อยสวดเพิ่มพลังให้แต่กุมารทุกดัวที่ถูกบูชาไปด้วย

องค์ครู่ตัวหนึ่ง อยู่ทีวัด หนองโนครับ  กับ หลวงพ่อเร็วครับ

องค์ครู่ตัวหนึ่ง อยู่ทีวัด กุดชมภูครับ  กับ หลวงปู่คำบุครับ

* DSC_0000424.jpg (27.88 KB, 240x400 - ดู 3168 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 สิงหาคม 2013, 18:36:13 โดย kaichon2526 » IP : บันทึกการเข้า

ทุกการค้าต้องหวังผลกำไร แต่ความจริงใจ ต่อผู้ซื้อก็สำคัญ
ซื่อสัตว์ต่อ อาชีพและสิ่งที่ทำนั้นสำคัญสำหรับการค้าทุกอย่าง
kaichon2526
ความขลัง อยู่ที่แรงศัทธา หาใช้ราคาชื้อขาย
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 21:44:41 »

ขอขอบคุณพี่ทุกท่านจากทุกเวปครับที่โทรและที่บูชาไปแล้วคับตอนนี้
เหลือ 23ตนครับ

* ปู่เร็วลงยันต์องค์ครู่.jpg (11.01 KB, 240x320 - ดู 2919 ครั้ง.)

ทุกการค้าต้องหวังผลกำไร แต่ความจริงใจ ต่อผู้ซื้อก็สำคัญ
ซื่อสัตว์ต่อ อาชีพและสิ่งที่ทำนั้นสำคัญสำหรับการค้าทุกอย่าง
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 21:46:26 »

ป๊าดโท๊ะอันนี้เปิ้น พิธีโบราณแต้ๆเน้อ เริ่มจากคัดเลือกวัตถุมงคลก่อน ไม้มะยมตายพรายบ่าใช่หาง่ายๆเน้อ ยิ้ม
kaichon2526
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2013, 12:02:42 »

ครับพี่ เป็นกุมารแบบโบราณจริงครับในตนหนึ่งประกอบไปด้วย3ส่วนครับ  
1   คือตัวกุมารนะทำมาจากไม้มะยมตายพราย
2   หัวกุมารครับทำมาจากไม้มะรุมตายพราย(หายากมาก/ที่เห็นแห้งๆนะไม่ตายนะครับ)
3   ใต้ฐานนะอุดด้วยต้นขนุนตายพรายครับ

สร้างตามเคล็ดของชาวลาวและพม่า  ที่ว่า

มีคนนิยม  (ไม้มะยม)  มีคนมารุม (ไม้มะรุม)  มีคนอุดหนุน  (ไม้ขนุน)

มีคนนิยม มีคนมารุม มีคนอุหนุน จึงทำให้ขายของดีมากๆไม่ว่าจะขายอะไรก็ตามครับ

//**เพิ่มเติมครับ การสร้างกุมารนะโบราณจริงมีอยู่ 3แบบ คับ ตามที่ผมทราบมาครับ

1  คือสร้างจากศพเด็กจริงหรือเด็กตายท้องกลมนะครับ  อันนี้จริงเป็นวิชาของคนมอญและเขมรต่ำครับ เด่นในด้านต่อสู้ไสยเวสครับ  เป็นกุมารดำครับ ไม่แนะนำคับ
   2  คือสร้างจากของอาถรรนต่างๆรวมกัน เป็นวิชาสายเขมร ได้แก่ดินคนตายวันเสาร์เผาวันอังคาร ดิน
          เจ็ดโปง ดินเจ็ดป่าช้า เป็นต้น ฯลฯ  เด่นด้านต่อสู้และป้องกันภัยครับ
   3  คือสร้างจากไม้อาถรรนต่าง เป็นวิชสของลาวและพม่าบางส่วน
เช่นไม้มะยม ไม้ตะเคียน ไม้สักทอง เด่นทางด้าน เสน่ห์ ค้าขายครับ  

ส่วนทุกวันนี้ที่สร้างจากเรชิงบ้าง และสั่งทำจากโรงงานต่างนั้นสร้างตามโบราณ
 แขนงในครับ  

ที่บอกว่าพรายหรือเทพนั้น ก็แค่การนำชิ้นส่วนของศพมาบรรนจุแล้วกำกับด้วยวิชา เป็นการบังคับเขามาแบบไม่ได้เต็มใจวันใหนที่เขาที่เขามีพลังมากคิดว่าเขาจะทอะไร
กับคนที่เรา  
ส่วน เทพนั้นไม่มีโทษครับขอไม่กล่าวนะครับ

*//แต่กุมารที่ทำของพระอาจารย์เป็นการเปิดบุญให้ดวงวิญาญและเชิญวิญาญที่สมัคใจ
มาจุติที่ตัวกุมารเพือเป็นการสร้างบุญให้กับดวงจิตนั้นๆด้วยการช่วยคนที่เขาบูช้าทำมาค้าขายเลี้ยงตน  จึงสร้างไม่มากเพราะต้องเชิญดวงจิตที่ละดวงเข้ามาในกุมารที่ละตนครับ
//**นอกจากดวงจิตแล้วก็มีการบายศรีสู้ขวัญ กุมารและอันเชิญองค์เทพมาเข้าตัวกุมารที่ละตนแล้วทำการปลุกเสกให้ดวงจิตหลอมรวมเป็นกุมารครับ จึงไม่ใช้การบังคับดวงวิญาญครับ และเป็นการขอบารมีเทพ เพือมาช่วยด้วยครับ  

/**//****//ท่านบอกกับผมว่า  คนที่เขาเป็นคนมีตังค์  เป็นเศรษฐ๊หรือเจ้านาย  ก็นะมีเทพคอยดูแลมีของดีค่อยป้องกัน
  กุมารพรายไม่สามารถไปดลจิตดลใจเขาได้  แต่กุมารแบบนี้มีเทพที่มีความเมตาสู่ค่อยช่วยเลยทำได้(ส่วนหัวกุมาร)
**// กุมารที่เป็นเทพก็ไม่ไปในที่ ที่เป็นอโคจร  หรือที่ของพราย จึงช่วยเราไม่ได้ทุกที แต่กุมาร นี้ก็จะมีพราย
 ค่อยช่วยเราแทน  (ส่วนฐานของกุมาร)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 พฤษภาคม 2013, 12:10:54 โดย kaichon2526 » IP : บันทึกการเข้า

สบายแมน

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2013, 13:02:17 »

เป็นความรู้จริงๆครับ เสียดายตวาบ่าถูกหวย บ่าอั้นจะเลือกซักองค์
แบบนี้ชอบ แบบที่เอาเด็กมาทำบ่าชอบครับบาป วัสดุก่อของดีๆทั้งนั้นเป็นของมงคล
ดวงจิตก่อบ่าได้อาฆาตรแค้น บ่าได้โดนบังคับ แบบนี้ถึงจะเรียกว่าของดี
บางที่เปิ้นก่อว่า เอาไม้ชัยพฤกษ์มาใช้เป็นฟืนตอนย่าง เพิ่มทางด้านป้องกันจะมีส่วนแต้ก่อครับ ถามแลกเปลี่ยนความรู้ไปอั้นเน้อ ยิ้ม
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2013, 13:05:24 »

ป๊าดโท๊ะอันนี้เปิ้น พิธีโบราณแต้ๆเน้อ เริ่มจากคัดเลือกวัตถุมงคลก่อน ไม้มะยมตายพรายบ่าใช่หาง่ายๆเน้อ ยิ้ม
ของเค้าดีจริงครับ เชื่อถือได้ ผมรับมาละ 1 ตน  ยิงฟันยิ้ม ท่านแมนไม่ลองซักตนเหรอ

สบายแมน

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2013, 13:09:56 »

ของเค้าดีจริงครับ เชื่อถือได้ ผมรับมาละ 1 ตน  ยิงฟันยิ้ม ท่านแมนไม่ลองซักตนเหรอ
บ่าถูกหวยหน่ะอ้ายแม๊ก 08 ดันออก 07 จ๊าดไค่ได้นะ ยิงฟันยิ้ม
kaichon2526
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2013, 13:15:54 »

ครับพี่พิธีย่างก็มีครับ  ฟืนที่ใช้ในพิธีก็มีไม้มะขาม 9 ต้น ไม้มะยม 9ต้น ไม้คูน9ต้น
(ชัยพฤกษ์) ไม้คาน3 เล่ม(ไม้คานที่แม่ค้าหาบขายของนะครับ )
ผมขอบคุณพี่มากนะครับที่เข้ามาอ่าน ผมเองก็เป็นเพื่องสือกลางในการโฆษณาเท่านั้นครับรายได้ทุกอย่างถวายพระอาจารย์ท่านสร้างกุฎิรับรองครับ สร้างเสร็จไปแล้ว1 หลัง
เหลืออีก 2 หลังดังที่ท่านตั้งใจ และอยากให้พี่ๆน้องๆ ได้กุมารที่ใช้งานจริงๆครับ

อย่างน้อยก็เป็นการเปิดเผยวิชากความรู้อีกแขนงหนึ่งให้คนทั่วไปได้รู้ว่ายังมีการสือทอด
มาเรื่อยๆไม่สูญหาย ครับ

kaichon2526
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2013, 20:38:26 »

ขอบคุณพี่เกรียงไกร  จำปาทอง  ครับพรุ่งนี้ผมส่งให้ครับ พาน  เชียงราย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 สิงหาคม 2013, 21:56:18 โดย kaichon2526 » IP : บันทึกการเข้า

Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2013, 10:23:59 »

ดันๆ ตอนนี้ของอยู่ไปรษณีที่พานแล้ว น่าจะรอส่งจ่าย ครับ เดียวได้รับของแล้วยังไง ผมจะโทรหาครับ

เจ้านี้เชื่อถือได้ ส่งของมาก่อน เงินโอนทีหลัง สุดยวดจริงๆๆครับ  ยิงฟันยิ้ม

kaichon2526
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2013, 12:22:32 »

ผมก็แค่อยากให้ทุกคนที่สนใจได้ของดีไปใช้ครับคุณแม็ค

สบายแมน

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2013, 13:09:07 »

ดันๆ ตอนนี้ของอยู่ไปรษณีที่พานแล้ว น่าจะรอส่งจ่าย ครับ เดียวได้รับของแล้วยังไง ผมจะโทรหาครับ

เจ้านี้เชื่อถือได้ ส่งของมาก่อน เงินโอนทีหลัง สุดยวดจริงๆๆครับ  ยิงฟันยิ้ม

หง่ะอ้ายแม๊คเล่นเอามาล่อหน้ากั๋น ถ้ารายจ่ายบ่านักนี้จะจัดซักต๋นถ้าฟลุ๊กงวดหน้านี้บ่าแน่เน้อ ตะกรุดหนังเสือลอบ่าสนใจ๋ก๊ะ เป๋นหัวหน้าลูกน้องจะได้เชื่อฟังคำ อิ อิ โฆษณาของตั๋วเก่าซะงั้น ยิงฟันยิ้ม ว่าแต่ จขกท. เอาวิธีการเลี้ยงมาแนะนำตวยแหล่ครับคนเข้ามาอ่านจะได้กล้าเลี้ยง ยิงฟันยิ้ม
kaichon2526
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2013, 19:25:08 »

วีธีเลี้ยง ง่ายมากครับ วันพระให้น้ำแดงและขนมอะไรก็ได้ เฉพาะวันพระ  หรือแล้วแต่สะดวก
ครับ ส่วนการถวายของ จากการบนบานนั้นะ แล้วแต่เราครับ 

วีธีเรียกดวงจิตและการนำกุมารเข้าบ้านนั้นมีคู่มือให้ด้วยนะส่งไปพร้อมกุมารทุกตัวครับ

* พระอาจารย์สง่าเสกกุมารทีละตัว.jpg (9.68 KB, 240x320 - ดู 2668 ครั้ง.)

kaichon2526
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2013, 20:59:52 »

ผมได้นำอีกมุมหนึ่งของพระอาจารย์มาลงไ้ว้อีกกระทู้หนึ่งครับให้ทุกท่าน
ได้รู้จักตัวตนพระอาจารย์มากขึ้นครับ

kaichon2526
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 11:48:46 »

พี่ๆที่โทรมาว่ามีขนาดพกพาไม่ ไม่มีคับ  แต่ถ้าหากทุกท่านไ้ด้ทำการเรียกจิตกุมารแล้ว
เขาก็จะตามไปกับเราทุกที่เว้นแต่เราจะให้เขาไปทำอะไร จึงไม่จำเป็นต้องพกพาไปใน
ด้วยคับ 

***//ประสบการณ์รุ่นแรกพี่เล็กนนทบุรี เป็นผู้หญิงแต่ชอบการสัก
มีวันหนึ่งท่านได้ไปเที่ยวที่ภูผาผึ่งที่อุบล ที่วัดมีอาจารย์สักทั้งเป็นพระและฆาราวาส
พีเล็กสนใจ แต่ด้วยความเป็นหญิง ก็เลยคิดว่าสักกับพระไม่ได้ไปสักกับฆาราวาสท่านนั้น
ที่อยู่ใกล้ๆกันเพราะเป็นศิษย์กับอาจารย์กัน  พอถึงคิวพี่เล็ก จะสักท่านอาจารย์ก็บอกกับ
พี่เล็กว่า บอกเขาก่อนนะคนที่ตามมาเดี่ยวเขาจะเข้ามาก่อกวน ฉันตอนสักให้นะ พี่เล็ก
เองก็ตอบกับอาจารย์ว่าได้ขออนุญาติจากสามีแล้วเขาไม่ว่าอะไร  ท่านก็บอกว่าไม่ใช้สามี
แต่เป็นของดีที่ตามเจ้ามาตางหาก  พี่เล็กคิดอยู่ นาน ในใจก็เลยนึกออกว่าได้ชวนกุมาร
เจ้าสัว ของพระอาจารย์สง่าที่เลี้ยงไว้ไปเที่ยวด้วยกัน เพราะที่บ้านมีคนอยู่ ก็เลย อธิฐานจิต
บอก กุมารน้อยไปว่าแม่จะสักเอาของดีจากอาจารย์ หนูอย่าได้รบกวนสมาธิท่าน แล้วก็สักได้ 

kaichon2526
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 19:26:45 »

เดี่ยวพรุ่งนี้ผมเอารูปและเบอร์ลูกค้าที่ทำการค้า แล้วบูชากุมารทองของพระอาจารย์สง่า
ได้ผลดียังไงมาให้ชมครับ

kaichon2526
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 21:59:59 »

กุมารนะมีมากก็ว่ากันไปตามสายครับ  แต่ โบราณนั้นกุมารสร้างที 1 ตนหรือแจกเฉพาะศิษย์ใน
สำนัก เท่านั้นครับ จึงสร้างไม่มาก และอาจารย์ผู้สร้างเองก็สร้างด้วยมือของท่านเองครับ สร้าง
จากวัสดุที่เป็นธรรมชาติทั้งนั้นรูปรักก็ไม่ไ้ด้สวยงามอะไรมาก  แ่ต่ทุกวันนี้ การสร้างกุมาร กลาย
มาเป็นธุรกิจอีกแบบหนึ่งอย่างปฏิเสธ ไม่ได้เลยครับ วัสดุก็สั่งทำจากโรงงานล้วนๆครับ  จึงอยาก
ให้พี่ๆน้องๆที่จะหาบูชานั้น พิจารณา  (ผมเองลงประกาศขายกุมารในนามตัวแทนวัดครับ เงินทุก
บาทเข้าวัด หมด  แต่ถ้าผมเป็นคนเลี้ยงกุมารเอง ผมก็คงไม่ขายกุมารที่คิดว่าดีให้คนอื่นหรอกครับ)

อยากให้ขอคิดกับพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ
บ้างที่คนก็ลืมคิดในเรื่องแบบนี้ เห็นรูปลักษ์ส่วยก็ ชอบจนไม่มองถึง คุณและโทษของแต่ละวิชา
เรื่องการสกด วิญญาณที่อยู่ในกุมารเอง  ก็ต่างกันกับการเชินวิญญาณ กุมาร โดยสิ้นเชิงครับ
ก็เหมือนบังคับ  กับ  เชิญมานะครับ   พวกเราจะได้ยินคำว่าสกดวิญญาณ หรือ กำกับ  
แต่การเปิดบุญวิญาญนั้นไม่ค่อยได้ยินเท่าไรนัก    จึงอยากให้ข้อคิดกับพี่ๆทุกท่านครับ

เพราะผมเจอเจ้าใหนก็บอกว่าพีธีการสร้างสร้างตามแบบโบราณ  ครับ  อันนี้ถ้ามองจริง
วิธีนั้นถูกต้องตามแบบแต่ละแขนงวิชาจริง ***แต่วัสดุนั้นไม่ตรงตามโบราณ และขั้นตอนก็
ผิดตั้งแต่การสร้างตัวกุมาร เพราะสมัยโบราณอาจารย์นั้นจะเป็นคนสร้างกุมารกับมือ ไม่ใช้สร้าง
จากโรงงานครับ  ที่ว่าผิดเพราะ การสร้างแบบโบราณนั้นเริ่มตั้งแต่คัดวัสถุหรือการทำตัวกุมารเช่น
เขาทำส่วนหัวก็จะมีการบริกรรมคาถาส่วนนี้ทำตัวหรือหัวใจก็จะมีคาถาส่วนนี้ ทำถุงเงินทำถุงทอง
ก็จะมีคาถาเฉพาะส่วน ของแต่ละส่วน  แล้วแต่ว่าจะทำส่วนใหน อาวุสอะไรให้กุมาร ครับมีต่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 22:03:59 โดย kaichon2526 » IP : บันทึกการเข้า

kaichon2526
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 22:40:29 »

ก็จะมีการบริกรรมคาถาแต่ละส่วนแต่ละอาวุสแต่ละประเภทของกุมาร เพราะการสร้างกุมานนั้นมี
การสร้างเพื่อวัสถุ ประสงค์ 3 อย่าง(แบบโบราณนะครับ)

1 สร้างจากศพเด็กตายหุง ครับเอาง่ายคือศพเด็กครับอันนี้เอาเข้าพิธียางอย่างเดี่ยวกำกับหรือบังคับ
วิญาญด้ัวยวิชาสายดำ ครับ จึงมีฤทธิเดชมากแต่ก็ มีโทษมากเพราะวิญาญนั้นจะมีแรงอาฆาตมาก
วันใดที่ผู้เลี้ยงหรืออาจารย์ผู้สร้างสิ้นแล้ว บุญผู้เลี้ยงไม่สูงพอ วันนี้วิญาญนี้ก็จะเข้าตัวคนเลี้ยงได้

วัสดุที่ใช้สร้าง    ศพเด็ก  การขึ้นรูปกุมารนั้นไม่ต้องเพราะใช้ศพเลย

จุดมุ่งหมายการสร้างกุมารแบบนี้คือ ไว้ค่อยช่วยเหลือเรื่องไสยเวศ หรือต่อสู้กัน บังคับจิตใคร

2 สร้างจากของอาถรรณต่าง ๆเช่น  ขี้เถ่าเด็ก ตายวันเสาร์เผ่าวันอังคาร ดินป่าช้า ดินจากที่ต่างๆ
วานต่าง  และของทนฤทธิต่าง เช่นแร่ ต่างนั้น
 อันนี้ ส่วนใหญ่ก็ยังใช้การกำกับดวงวิญาญนั้นให้ทำตาม  อาศัยแรงสงจากอาถรรณของมวลสาร
ต่างๆ  อันนี้แรงอาฆาตอาไม่มีหรือมีก็ไม่มากเพราะนำเอาเฉพาะขี้เถาคนตายมาผสมเท่านั้น

ขึ้นรูปตามโบราณจริง คือ ใช้การปั้นด้วยมือครับอาศัยดินน้ำร่วมกันครับ  การขึ้นรูปแต่ละขั้นตอน
ก็จะมีการบริกรรมคาถาเฉพาะส่วน อีกด้วย  เพิ่มฤทธิด้วยการสร้างอาวัส หรือของใช้ให้
เข้าพิธีปลุกเสกโดยไม่ได้ย่าง ใช้การอธิฐานจิต และสกดจิตให้ทำตาม

วัสถุประสงค์การสร้างกุมารแบบนี้คือ เฝ้าบ้านครับ ค่อยป้องกันภัยเตือนภัยครับ

3 กุมารที่สร้างจากของมงคลตามธรรมชาติ   อันนี้ส่วนใหญ่แล้วใช้การเชิญวิญาญด้วยการเปิดบุญครับ คือการขอให้ดวงวิญญาณ ที่ต้องการสร้างบุญให้เพียงพอได้ไปเกิด นั้นมาช่วย ด้วยความเต็มใจ ไม่ได้บังคับ  และยังมีการนำของอาถรรณ ต่าง เช่น ดินจากที่ต่างๆ แร่ต่าง วานต่างๆ
บวกกับของมงคลต่างตามแขนงวิชาเช่น สีผึ่งอาจารย์ จีวร ประคำ  ไม้เท้า  สิ้นส่วนตำรา
แต่กุมารแบบนี้จะผ่านพิธี ทั้ง2แบบครับ  ทั้งย่างและปลุกเสก เพิ่มฤทธิด้วยอาวุส หรือสิ่งของ
ใช้ต่างของกุมาร แล้วแต่แขนงวิชา

ขึ้นรูปด้วยการ แกะสลักหรือฟันด้วยมือถ้าเป็นไม้  หล่อด้วยเบ้าดิน ถ้าเป็นทองเหลืองหรือเล็ก
ทำด้วยมือทุกขั้นตอน

วัสถุประสงค์การสร้างกุมารแบบนี้คือ เพือช่วยในการค้าขาย  เจรจาต่อรอง

กุมารแบบนี้ไม่มีแรงอาฆาตแต่อย่างใดเพราะไม่ได้บังคับมาเองโดยสมัคใจ

kaichon2526
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 22:42:18 »

พี่ๆน้องๆก็เลือกเอาครับว่าจะใช้กุมารแบบใหน ประเภทอะไร
ก็อย่าให้ซ้ำกันมาก เพราะกุมารทุกประเภททำหน้าที่ไม่เหมือนกันครับ

kaichon2526
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2013, 11:19:16 »

สร้างจากความตั้งใจอยากให้ได้ไปใช้งาน

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 พิมพ์