เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 16:09:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  เชิญเข้าร่วม โครงการประกวดภาพถ่ายทะเลหมอกดอยบ่อบ้านยะฟู
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เชิญเข้าร่วม โครงการประกวดภาพถ่ายทะเลหมอกดอยบ่อบ้านยะฟู  (อ่าน 1521 ครั้ง)
hilltribeguide
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2009, 13:21:28 »

-ตอนนี้อากาศหนาวแล้วครับ และทะเลหมอกดอยบ่อก้กำลังงาม นะครับ เชิญพี่น้องช่างภาพสมัครเล่น และผู้สนใจเข้าร่วมโครงการประกวดภาพถ่ายครั้งนี้ด้วยครับ
-หน่วยงานดำเนินงาน

•งานส่งเสริมการท่องเที่ยว สำนักงานปลัด เทศบาลตำบลแม่ยาว อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย
•ชมรมมัคคุเทศก์ตำบลแม่ยาว อำเภอเมืองเชียงราย www.hilltribeguide.com
วัตถุประสงค์

1.เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์แหล่งท่องเที่ยว จุดชมวิวทะเลหมอกดอยบ่อ บ้านยะฟู ตำบลแม่ยาวให้เป็นที่รู้จักของนักท่องเที่ยวและประชาชนทั่วไปมากยิ่งขึ้น
2.2.เพื่อเป็นกิจกรรมที่ช่วยส่งเสริมและกระตุ้นให้นักท่องเที่ยวและประชาชนทั่วไปเกิดความสนใจที่จะเดินทางมายังแหล่งท่องเที่ยวเพื่อบันทึกภาพไว้เก็บไว้เป็นความทรงจำ

3.เพื่อนำภาพถ่ายที่ได้รับรางวัลมาใช้ในการจัดทำสื่อเผยแพร่ประชาสัมพันธ์แหล่งท่องเที่ยวในพื้นที่ฃต่อไป

4.เพื่อส่งเสริมศิลปะการถ่ายภาพให้แพร่หลายมากยิ่งขึ้น

5.เพื่อเป็นการปลูกฝังจิตสำนึกให้กับประชาชนในพื้นที่และนักท่องเที่ยวให้เห็นถึงคุณค่าการอนุรักษ์แหล่ง ท่องเที่ยวสู่การพัฒนาการท่องเที่ยวที่ยั่งยืน

หัวข้อในการประกวด  “มนต์เสน่ห์ จุดชมวิวทะเลหมอกยะฟู”   
                        ต้องเป็นภาพถ่ายที่แสดงถึงความสวยงาม   ความประทับใจ     ความเป็นธรรมชาติ ของแหล่องท่องเที่ยว
            จุดชมวิวทะเลหมอกยะฟู   หมู่ที่   11   บ้านห้วยแม่ซ้าย    ตำบลแม่ยาว    อำเภอเมือง     จังหวัดเชียงราย   โดยเน้นที่สภาพ
                ทางกายภาพของแหล่งท่องเที่ยวแห่งนั้น

รางวัลการประกวด
                  1.  รางวัลชนะเลิศ                         จำนวน 1 รางวัล        เป็นเงิน                5,000.   บาท
                  2.  รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         จำนวน 1 รางวัล    เป็นเงิน               3,000.  บาท
                  3.  รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         จำนวน 1 รางวัล    เป็นเงิน               2,000.   บาท
                  4.  รางวัลชมเชยจำนวน 2 รางวัลรางวัลละ 1,000. บาทเป็นเงิน                2,000.   บาท

รายระเอียดเพิ่มที่ www.hilltribeguide.com

-เร็วนะครับตอนนี้มีคนสมัครคนเดี่ยวอยู่เน้อ คนน้อยได้รางวัลแน่นอนครับ

ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2009, 14:28:47 »

อยากๆไปนะครับแต่เวลาไม่พอว่างเลยครับ

copter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2009, 14:35:10 »

อบต.แม่ยาว น่าจะมีรถรับ-ส่ง ด้วยนะ น่าจะมีผู้สนใจอีกเยอะที่ไม่มีรถ เดี๋ยวนี้เห็นใครๆก็มีกล้อง แต่ยังขาดรถเดินทาง
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2009, 16:13:29 »

ของผมมีรถ มีกล้องแต่ขาดฝีมือครับ..ถ้าผมเข้าประกวดแล้วมีผู้เข้าประกวดมากกว่า 5 คนผมก็อดได้รับรางวัลแล้วครับ..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2009, 18:07:55 »

จำกัดกล้องถ่ายรูปมั้ยครับมั้ยครับ ว่าต้องใช้กล้องDigital หรือ กล้องD-slr ครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ละอ่อนโบราณ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2009, 18:27:15 »

ของผมมีรถ มีกล้องแต่ขาดฝีมือครับ..ถ้าผมเข้าประกวดแล้วมีผู้เข้าประกวดมากกว่า 5 คนผมก็อดได้รับรางวัลแล้วครับ..

เหมือนกั๋นครับ

..............
coccus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2009, 18:37:02 »

ขอเป็นคนดูละกันค่ะ ยิงฟันยิ้ม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2009, 14:16:23 »

จุดชมวิวทะเลหมอกดอยบ่อบ้านยะฟู อยู่ที่บ้านห้วยแม่ซ้ายหมู่๑๑ ตำบลแม่ยาว อำเภอเมือง เชียงรายครับ ระยทางประมาณ ๒๑ กม ครับ ใกล้กับน้ำตกห้วยแม่ซ้ายครับผม ไม่ไกลจากตัวเมืองเลยครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2009, 14:12:00 »

นั่งยันนอนยังตอนนี้ยังมีผู้สมัครยืนยัน อยู่ ๑ ท่าน ครับ แต่เรามีรางวัลทั้งหมด ๕ รางวัลนะครับ มาช่วยแบ่งๆกันด้วยเน้อ?ฮืม
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2009, 14:16:24 »

ช่วยประชาสัมพันธ์นะครับ ขออุญาตินำลิ้งค์ไปอีกเว็บนะครับ

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2009, 14:31:51 »

มีกล้องแต่ขาดฝีมือเหมือนกันครับ เอาไว้ปีหน้าถ้ามีกิจกรรมแบบนี้อีก จะลองไปดู
ปีนี้คงไม่ทันแล้วครับเพิ่งหัดถ่ายรูปครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
modtanoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2009, 15:00:49 »

รอดูรูปตี่ส่งเข้าประกวดเจ้า
หน้า: [1] พิมพ์