เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 03:09:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  แบรนด์รถกระบะที่คนไทยซื้อล่าสุด อันดับ1
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน แบรนด์รถกระบะที่คนไทยซื้อล่าสุด อันดับ1  (อ่าน 8654 ครั้ง)
IsuzuChiangrai
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2013, 13:25:15 »

[size=10pt[/size]

ของคุณที่มาจาก http://www.marketeer.co.th/

แบรนด์รถกระบะที่คนไทยซื้อล่าสุด

Isuzu                      39.8%

Toyota                    35.1%

Nissan                   8.3%

Misubishi               6.9%

Mazda                    5.8%

สัดส่วนคนที่เป็นเจ้าของรถกระบะจำแนกตามพื้นที่สำรวจ

Northeastern        34.6%

Northern                 27.8%

Central                   19.2%

Southern               9.4%

Bangkok Metro     8.9%

แบรนด์รถกระบะที่คนกรุงเทพฯและปริมณฑลซื้อล่าสุด

Toyota                    51.9%

Isuzu                      32.0%

Misubishi               6.4%

Ford                       4.9%

Nissan                   4.8%

แบรนด์รถกระบะทึ่คนภาคเหนือซื้อล่าสุด

Isuzu                      44.8%

Toyota                    35.6%

Misubishi               6.3%

Nissan                   5.0%

Ford                       4.6%

แบรนด์รถกระบะที่คนภาคตะวันออกเฉียงเหนือซื้อล่าสุด    

Isuzu                      35.6%

Toyota                    29.1%

Nissan                   14.5%

Mazda                    11.2%

Misubishi               6.7%

แบรนด์รถกระบะที่คนภาคใต้ซื้อล่าสุด

Isuzu                      45.1%

Toyota                    39.3%

Misubishi               5.7%

Mazda                    4.2%

Ford                       2.7%

แบรนด์รถกระบะที่คนภาคกลางซื้อล่าสุด(ตะวันออกและตะวันตก)

Isuzu                      42.2%

Toyota                    35.6%

Misubishi               8.9%

Nissan                   5.5%

Mazda                    4.6%

แบรนด์รถกระบะที่ผู้ชายซื้อล่าสุด

Isuzu                      40.7%

Toyota                    38.4%

Nissan                   7.8%

Misubishi               5.0%

Ford                       3.6%

แบรนด์รถกระบะที่ผู้หญิงซื้อล่าสุด

Isuzu                      38.5%

Toyota                    30.4%

Mazda                    9.6%

Misubishi               9.6%

Nissan                   9.0%

ใครคือผู้ซื้อรถ Isizu

จำแนกตามพื้นที่สำรวจ  

Northeastern        30.7%

Northern                29.9%

Central                   21.2%

Southern               10.6%

Bangkok Metro     7.7%

เพศและอายุ

ชาย 40-49             22.0%

ชาย 30-39             15.8%

ชาย 50-59             11.7%

ชาย 20-29             5.3%

ชาย 12-19             4.2%

หญิง 30-39            14.3%

หญิง 20-29            8.5%

หญิง 40-49            8.3%

หญิง 50-59            7.9%

หญิง 12-19            2.0%

อาชีพ

ข้าราชการระดับล่างของรัฐและรัฐวิสาหกิจ/งานใช้แรงงาน             30.4%

ค้าขายประกอบธุรกิจส่วนตัว                                                              29.5%

งานออฟฟิศ/นั่งโต๊ะ                                                                               6.6%

พนักงานระดับบริหาร/ข้าราชการและพนักงานรัฐวิสาหกิจระดับสูง       5.1%

ผู้ประกอบวิชาชีพอิสระ                                                                         4.8%

จำแนกตามประเภทพื้นที่

เมือง (ต่างจังหวัด)                 49.2%

ชนบท (ต่างจังหวัด)               43.1%

กรุงเทพฯและปริมณฑล       7.7%

จำแนกตามรายได้ครอบครัว      

รายได้ครอบครัวปานกลาง   47.2%

รายได้ครอบครัวสูง                36.9%

รายได้ครอบครัวน้อย            13.9%

………………

หมายเหตุ : ข้อมูลทุกหัวข้อนำเสนอเฉพาะ 5 อันดับแรก

ที่มา :นิตยสาร Marketeer ร่วมกับ Video Research International (Thailand) Ltd. : T-Cube 2012
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 เมษายน 2013, 22:14:58 โดย กบฏ » IP : บันทึกการเข้า
ฺB Wash Car Detailing
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2013, 13:58:38 »

เข้าใจว่าเจ้าของกระทู้น่าจะทำงานที่ Isuzu จะฝ่ายการตลาด,ฝ่ายขายหรือฝ่ายไหนก็ตาม
หลับตาซักข้างนึง ถือซะว่าเป็นการแจ้งข้อมูลข่าวสารก็แล้วกัน ไม่ถือว่าเป็นการโฆษณาค้าขาย

แต่ขอให้กระทู้นี้เป็นกระทู้พูดคุยเรื่องรถ Isuzu ก็แล้วกัน ใครมีปัญหา ถามตอบ ทางเทคนิค เกี่ยวกับรถ Isuzu เชิญที่กระทู้นี้

รถกวน เจ้าของกระทู้ ร่วมกับเจ้าหน้าที่ฝ่ายเทคนิคของศูนย์ คอยเข้ามาตอบปัญหาด้วยนะครับ
คุณลุง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2013, 14:27:44 »

ตามแอดมินว่าเลยครับ....หรือถ้าจะให้ดี เข้าไปที่ Link ด้านล่าง จะเป็นการดีที่สุด

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=30571.0

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ เผื่อจะมีการประสานความร่วมมือกันในอนาคต

..........จากสมาชิกอาวุโส รุ่นก่อตั้ง D-max Club

กรองแอร์, กรองปีศาจ, ค้ำเบรค, พร้อมสวิทช์ลับตัดน้ำมันสำหรับ D-max ทุกรุ่น
nsongwut
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2013, 16:37:19 »

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แล้วฟอร์ด ล่ะครับ ไม่มีเหรอ... ฮืม ฮืม ฮืม
POST50
ฟ้าสดใสหัวใจแกร่ง.
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2013, 20:28:32 »

ford +1

ฟ้าสดใสหัวใจแกร่ง.
ฺB Wash Car Detailing
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2013, 20:46:30 »

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แล้วฟอร์ด ล่ะครับ ไม่มีเหรอ... ฮืม ฮืม ฮืม

อีกหลายๆ ยี่ห้อ
ผมขอไปคุยกับทางศูนย์ต่างๆก่อนครับ ถ้าทางศูนย์ฯยินดี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่่คอย "เฝ้า" กระทู้ และคอยเข้ามาตอบ ก็จะค่อยๆ เปิดให้ครับ

เพื่อประโยชน์ของผู้ใช้รถทุกยี่ห้อ  ยิงฟันยิ้ม
gluesguitar
มองมุมกลับ ปรับมุมมอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2013, 05:17:27 »

ยอดขายไม่เถียงครับ ตัวเลขมันยืนยันได้ สืบหาที่มาเจอ

แต่ขอสอบถามหน่อยครับ

เรื่องที่ดีแม็ก ตัวใหม่หมด รุ่นต่ำๆ เบรคแล้วรถหมุน เครื่องเร่งไม่ค่อยไป จะแก้ยังไงดีครับ

หรือจะให้ตายไปก่อนค่อยหาทางแก้ดี

ทุกวันนี้ขับรถออกไปทำงานไม่กล้าขับดีแม็กแล้วครับ ชนมา 2 รอบ เพราะเบรคแล้วหมุนนี่แหละ

รวยไม่ทน จนไม่นาน
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2013, 10:12:39 »

ยอดขายไม่เถียงครับ ตัวเลขมันยืนยันได้ สืบหาที่มาเจอ

เรื่องที่ดีแม็ก ตัวใหม่หมด รุ่นต่ำๆ เบรคแล้วรถหมุน เครื่องเร่งไม่ค่อยไป จะแก้ยังไงดีครับ

หรือจะให้ตายไปก่อนค่อยหาทางแก้ดี

ทุกวันนี้ขับรถออกไปทำงานไม่กล้าขับดีแม็กแล้วครับ ชนมา 2 รอบ เพราะเบรคแล้วหมุนนี่แหละ

โอ้วคำถามถูกใจมากๆ ครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
ic2200
ระดับ ป.ตรี

HS5YJH

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2013, 12:52:57 »

ลองเข้าศูนย์แจ้งอาการหรือยังครับ ... อยากทราบสาเหตุเหมือนกันครับ แต่ผมขับตัวยกสูงปัญหาท้ายร่อนนี่เห็นได้ชัดเจนมาก ตัวรุ่นเก่าอาการแทบจะไม่มีหรือมีก็น้อยมาก....
gluesguitar
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2013, 06:09:24 »

ลองเข้าศูนย์แจ้งอาการหรือยังครับ ... อยากทราบสาเหตุเหมือนกันครับ แต่ผมขับตัวยกสูงปัญหาท้ายร่อนนี่เห็นได้ชัดเจนมาก ตัวรุ่นเก่าอาการแทบจะไม่มีหรือมีก็น้อยมาก....

บลาๆครับ

คือต้องขอแจ้งก่อนว่าเป็นรถบริษัท เช่ามามาให้ใช้ครับ

เป็นตัวสี่ประตูรุ่นถูก ตัดออฟชั่นไปเยอะครับ

เช่ามาหลายพันคันทั่วประเทศครับ

ที่หน่วยงานผมได้มาสิบกว่าคัน ชนไปแล้ว สี่คันครับ

ผมเอาไปชนเอง 2 คัน ส่วนเพื่อนผมเอาไปคว่ำซะ เกือบตาย รถพังยับ

อาการเดียวกับนี่แหละครับ เบรคแล้วหมุน สะบัด

สอบถามหน่วยอื่นที่ได้รุ่นนี้ไปยืนยันเป็นเสียงเดียวครับ ว่า..........

แต่รถที่เขาส่งมาให้ในล็อตเดียวกันนี่ มันมีรถยี่ห้อคู่กัดตลอดกาล มาด้วย

ว่ากันตรงๆอย่าโกรธกันเลยครับ การทรงตัวนั้น ดีแม็ก ดีกว่า ครับ นิ่มกว่า ความเร็วสูงๆก็มั่นคงกว่า ในโค้ง ก็พอๆกัน

มาเสียอีตรงเบรคนี่แหละครับ เหยียบเบรคแรงๆ เมื่อไหร่ เรียกประกันได้เลยครับ

เข้าใจครับว่ารุ่นต่ำๆเขาไม่ทำ ABS มาให้ แต่นี่มันไวเกินครับ

ปล.ผมไม่ได้ตั้งใจจะออกพูดเพื่อดิสเครดิต นะครับแค่บ่นไปตามประสาคนอย่างผมเท่านั้นครับ
เข้าใจว่าทุกอย่าง มันดี และไม่ดีปนๆกันไป เราเลือกใช้แต่ในส่วนที่ดีก็จบครับ

* image.jpg (123.15 KB, 813x610 - ดู 5345 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 เมษายน 2013, 06:54:02 โดย gluesguitar » IP : บันทึกการเข้า

ic2200
ระดับ ป.ตรี

HS5YJH

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2013, 12:52:31 »

บลาๆครับ

คือต้องขอแจ้งก่อนว่าเป็นรถบริษัท เช่ามามาให้ใช้ครับ

เป็นตัวสี่ประตูรุ่นถูก ตัดออฟชั่นไปเยอะครับ

เช่ามาหลายพันคันทั่วประเทศครับ

ที่หน่วยงานผมได้มาสิบกว่าคัน ชนไปแล้ว สี่คันครับ

ผมเอาไปชนเอง 2 คัน ส่วนเพื่อนผมเอาไปคว่ำซะ เกือบตาย รถพังยับ

อาการเดียวกับนี่แหละครับ เบรคแล้วหมุน สะบัด

สอบถามหน่วยอื่นที่ได้รุ่นนี้ไปยืนยันเป็นเสียงเดียวครับ ว่า..........

แต่รถที่เขาส่งมาให้ในล็อตเดียวกันนี่ มันมีรถยี่ห้อคู่กัดตลอดกาล มาด้วย

ว่ากันตรงๆอย่าโกรธกันเลยครับ การทรงตัวนั้น ดีแม็ก ดีกว่า ครับ นิ่มกว่า ความเร็วสูงๆก็มั่นคงกว่า ในโค้ง ก็พอๆกัน

มาเสียอีตรงเบรคนี่แหละครับ เหยียบเบรคแรงๆ เมื่อไหร่ เรียกประกันได้เลยครับ

เข้าใจครับว่ารุ่นต่ำๆเขาไม่ทำ ABS มาให้ แต่นี่มันไวเกินครับ

ปล.ผมไม่ได้ตั้งใจจะออกพูดเพื่อดิสเครดิต นะครับแค่บ่นไปตามประสาคนอย่างผมเท่านั้นครับ
เข้าใจว่าทุกอย่าง มันดี และไม่ดีปนๆกันไป เราเลือกใช้แต่ในส่วนที่ดีก็จบครับ

เสียงจากผู้ใช้ ผู้ผลิตผู้ขายและผู้ให้บริการต้องรับฟังครับ ปัญหาที่เกิดจะต้องได้รับการแก้ไขหรือหาทางออกให้ลูกค้าให้เป็นที่น่าพอใจ แต่อาการที่ท่านบอกตัวยกสูงที่ผมขับยังไม่เจออาการ แต่ถ้าทั้งหน่วยงานมีรถหลายสิบคันและเป็นอาการเดียวทั้งหมด ต้องให้คนที่เกี่ยวข้องเข้ามาดูแลแล้วล่ะครับไม่งั้นได้เกิดอุบัติเหตุแบบที่ท่านบอกไม่รู้จบแน่
ปล.อาการนี้เป็นคล้าย ๆ กับรถพี่โตเมื่อก่อนเด๊ะ.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Kane'Teng
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

คิดจะบิน อย่าลืมดินที่เคยเดิน

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2013, 17:24:28 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ID line : kaneteng
gluesguitar
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2013, 10:13:32 »

คันล่าสุดกับการจากไปอย่างไม่มีวันกลับครับ

T~T

* image.jpg (59.3 KB, 420x280 - ดู 5226 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 เมษายน 2013, 11:14:09 โดย gluesguitar » IP : บันทึกการเข้า

benzto
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2013, 10:54:17 »

คันล่าสุดกับการจากไปอย่างไมามีวันกลับครับ

T~T

ใช่ความเร็วเท่าไรครับถึงได้สภาพนี้ครับ

ขออภัยในบางลีลา
gluesguitar
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2013, 11:19:24 »

คันล่าสุดกับการจากไปอย่างไม่มีวันกลับครับ

T~T

ใช่ความเร็วเท่าไรครับถึงได้สภาพนี้ครับ

ความเร็วไม่ทราบจริงๆครับ

คนขับเองก็ไม่สามารถบอกได้

ทราบแต่เพียงเขาบอกว่าฝนตกถนนลื่น รถไถลตกถนนชนต้นไม้ ไปตายที่โรงบาล

ก็ขอให้ไปสู่สุขตินะครับ

T-T

ปล.ลองสังเกตุพื้นถนนที่เปียกน้ำ ด้านหลังดูครับ เปียก มั๊กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 เมษายน 2013, 11:22:21 โดย gluesguitar » IP : บันทึกการเข้า

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2013, 11:03:02 »

เจ้าหน้าที่ ที่ตั้งกระทู้คง....ไม่กล้ามาตอบแล้ว...

จากสูงสุด สู่สามัญ
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 09:23:43 »

นึกว่าจะเจอแต่ VIGO ดันมาเจอ DMAX อีก โชคดีที่เลิกใช้ เบอร์1 กับเบอร์ 2 มานานแล้ว
เราไปคบหากับเบอร์ 3-4-5-6 น่าจะดีกว่านะ
จขกท. เข้ามาดูหน่อยครับ หรือว่าขายแล้วขายเลย เซอร์วิสไม่เกี่ยว บริการหลังการขายไม่สน
benzto
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 10:32:57 »

ถ้ารถทุกขันมีกล่องดำเหมือนเครื่องบินก็ดีเนาะ จะได้ทราบสาเหตุที่แท้จริง ว่าเกิดจากอะไร..... ยิงฟันยิ้ม

ขออภัยในบางลีลา
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2013, 12:15:45 »

.โฆษณามันก็มีผลอย่างมากนะ แถมคำล่ำลือบอกเล่าต่อๆกันมาอีก เรื่องประหยัดมั่งล่ะ เรื่องซ่อมบำรุง ราคาขายต่อ สองยี่ห้อบนสุดผมได้ยินมาแต่ฟังผู้ใหญ่เขาคุยกันรู้เรื่อง ไม่เห็นคุยกันเรื่องความปลอดภัยเลย
Moo Mengkato
มัธยม
**

กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย...น้ำเต้าอันลอยนั้นจะถอยจม

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 21:38:41 »

ไม่เข้าใจว่า ทำไมบรีษัทรถไม่รักษาจุดดี แก้จุดด้อยกัน ฮืม
หน้า: [1] 2 พิมพ์