เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 พฤษภาคม 2024, 08:39:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  คุณคิดว่าชลบุรีพร้อมหรือยัง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน คุณคิดว่าชลบุรีพร้อมหรือยัง  (อ่าน 879 ครั้ง)
setgabell
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 18:56:26 »

เมื่อกี้ดูข่าวกีฬาเห็นท่าน รมต ออกมาพูดๆๆๆ แล้วก็มีประโยคว่าจะเสนอให้ จังหวัดชลบุรี เป็นเจ้าภาพเอเชียนเกมส์ แล้วนักข่าวถามว่า แล้วเชียงใหม่ละค่ะท่าน รมตก็ตอบคำถามอื่นแทน -*- อยากถามว่า คิดยังไงที่ไทยจะเสนอเอาจังหวัดชลบุรีจัดเอเชียนเกมส์แทนที่จะเป็น เมืองที่พร้อมกว่าและมีประสบการณ์จัดงานระดับโลกมากกว่าอย่าเชียงใหม่
bird
มัธยม
**

30+โสดออนเซล

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 19:08:18 »

เค้าคงอยากไปเอางบเอาความเจริญเข้าพื้นที่ของเค้าเพื่อหาเสียงอย่างเดียวละคับไม่สนว่าจะต้องไปเอางบไปทำใหม่แคใหนทั้งที่ของเดิมมีดีอยู่แล้ว

ลูกโป่งสวรรค์  ซุ้มลูกโป่ง ตกแต่งสถานที่ด้วยลูกโป่ง  เปิดแพรคลุมป้าย  081-9613310 Facebook อาทิตย์ บำรุงพงศ์
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 19:13:04 »

คิดในแง่ดี ชลบุรีอยู่ใกล้กับกรุงเทพฯ การคมนาคมและสิ่งอำนวยความสะดวกอาจจะมีมากกว่านะครับ...

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
♥ เจียงฮาย ♥
ชั้นประถม
*

เจียงฮายสุดยอด..!!

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 19:19:36 »

อาจจะในแง่ที่ว่า เปลี่ยนกันจัด หรือป่าวนะ...อิอิ...ไม่รู้เน้อ
  แต่บ้านเฮาก็มีสิทที่จะเสนอเหมือนกันเน้อ
setgabell
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 23:12:44 »

แต่ในความคิดนะครับ ผมว่าเชียงใหม่พร้อมกว่าถึงแม้ว่าจะอยู่ไกลกรุงเทพแต่ท่านจำกันได้ใหมว่า เชียงใหม่เป็นเมืองแรกที่ไม่ใช่เมืองหลวงที่ได้จัดซีเกมส์ (11ประเทศ) แต่เอเชียนเกมส์มันเป็นการแข่งทั้งทวีปเอเชียนะครับ แล้วยังจำได้ใหมงานระดับโลกคืองานแสดงดอกไม้ก็จัดที่เชียงใหม่ แล้วเรื่องที่ว่าทำใมไม่จัดกรุงเทพละงานใหญ่ขนาดนี้ ผมว่ากรุงเทพน่าจะมองไประดับโอลิมปิกได้แล้วไม่ควรมองระดับเอเชียแล้วนะครับ
>> A.P.COMPUTER <<
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

เธอทำให้ฉันรู้และเข้าใจคำว่าสองเรา

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 10:14:27 »

การจัดการแข่งขันกีฬาหรืองานใหญ่ๆ ถ้าเราจัดแต่จังหวัดเดิมๆ ที่เดิมๆ ประเทศเราก็เจริญแต่ที่เดิมๆ
สมมุติ ครั้งนี้จัดเชียงใหม่ ครั้งหน้าจัดภูเก็ต ครั้งต่อไปจัดชลบุรี ครั้งต่อไปจัดอุบล ครั้งต่อไปจัดเชียงราย และที่อื่นๆ
ประเทศไทยก็จะมีสนามกีฬาเพิ่มมากขึ้นทุกจังหวัดเด็กๆ รุ่นหลังเค้าก็จะได้มีสนามใช้ทุกที่
ไม่ใช่ว่าจัดที่เดิม ก็พัฒนาอยู่จังหวัดเดียว แล้วจังหวัดอื่นภาคอื่นละ ดังนั้นการจัดการแข่งขันกีฬาทุกครั้ง
เค้าจะคำนวณว่าจังหวัดไหนควรไปจัด เพื่อให้จังหวัดนั้นมีการพัฒนากีฬาในจังหวัด
ไม่เช่นนั้น เค้าก็จัดแต่กรุงเทพสิครับ ........

ติดตั้งจานดาวเทียมเริ่มต้นเพียง 1,650 บาท
เลขบัญชี ธ.กรุงเทพฯ 511-031-7764 อภิชิต เรือนศ
setgabell
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 11:34:19 »

การจัดการแข่งขันกีฬาหรืองานใหญ่ๆ ถ้าเราจัดแต่จังหวัดเดิมๆ ที่เดิมๆ ประเทศเราก็เจริญแต่ที่เดิมๆ
สมมุติ ครั้งนี้จัดเชียงใหม่ ครั้งหน้าจัดภูเก็ต ครั้งต่อไปจัดชลบุรี ครั้งต่อไปจัดอุบล ครั้งต่อไปจัดเชียงราย และที่อื่นๆ
ประเทศไทยก็จะมีสนามกีฬาเพิ่มมากขึ้นทุกจังหวัดเด็กๆ รุ่นหลังเค้าก็จะได้มีสนามใช้ทุกที่
ไม่ใช่ว่าจัดที่เดิม ก็พัฒนาอยู่จังหวัดเดียว แล้วจังหวัดอื่นภาคอื่นละ ดังนั้นการจัดการแข่งขันกีฬาทุกครั้ง
เค้าจะคำนวณว่าจังหวัดไหนควรไปจัด เพื่อให้จังหวัดนั้นมีการพัฒนากีฬาในจังหวัด
ไม่เช่นนั้น เค้าก็จัดแต่กรุงเทพสิครับ ........

ก็ใช่นะแต่ว่า SEA games กับ Asian games มันต่างกันมากเลยนะครับ ชลบุรีน่าจะจัด SEA games ก่อนใหม ในขณะที่เชียงรายก็เหมือนกัน SEA games แต่คงไม่ได้แล้วละเพราะ SEA games ครั้งหน้าเขาเอาไปลงภาคใต้แล้วนั้นคือสุราษธาณีแล้วเรียบร้อยเชียงรายเลยต้องรอต่อไป แต่ประเด็นคือที่ ชลบุรี กับ เชียงใหม่ ที่ใหนมันพร้อมกว่ากัน
CR_shooting_team
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 14:37:42 »

รอดูกีฬาแห่งชาติตอนปลายปีนี้ก่อนครับ

ถือว่าเป็นบททดสอบที่ดีของชลบุรี ถ้าคิดจะจัดกีฬาระดับอาเซียน

เสร็จจากการแข่งขันแล้วผมจะมารีวิวให้ได้รับชมกันในเวปบอร์ดนี้นะครับ

สนามยิงปืนจังหวัดเชียงราย ยินดีต้อนรับ
setgabell
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 15:07:13 »

รอดูกีฬาแห่งชาติตอนปลายปีนี้ก่อนครับ

ถือว่าเป็นบททดสอบที่ดีของชลบุรี ถ้าคิดจะจัดกีฬาระดับอาเซียน

เสร็จจากการแข่งขันแล้วผมจะมารีวิวให้ได้รับชมกันในเวปบอร์ดนี้นะครับ

เออพี่ครับ ระดับเอเชียครับ ไม่ใช่เเค่อาเซียนครับ ระดับอาเซียนจะจัดที่สุราษอ่าครับ เห็นการนำเสนอเห็นว่าเชียงรายก็ถูกเสนอนะแต่เราแพ้ด้านที่พักกับการคมนาคม
CR_shooting_team
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 16:24:18 »

เออพี่ครับ ระดับเอเชียครับ ไม่ใช่เเค่อาเซียนครับ ระดับอาเซียนจะจัดที่สุราษอ่าครับ เห็นการนำเสนอเห็นว่าเชียงรายก็ถูกเสนอนะแต่เราแพ้ด้านที่พักกับการคมนาคม

ขออภัยครับ.. ผมเข้าใจผิดเอง

น่าเสียดายที่เชียงรายไม่ได้เป็นเจ้าภาพกีฬาระดับใหญ่ๆ ระดับซีเกมส์

หวังจะเห็นเชียงรายเป็นเจ้าภาพ จะได้มีสนามกีฬาดีๆ ไว้ให้บริการชาวเชียงราย

ผมก็จะได้อานิสงส์ไปด้วย เพราะเขาคงจะสร้างจะสนามยิงปืนดีๆ รองรับการแข่งขันแน่นอน

สนามยิงปืนจังหวัดเชียงราย ยินดีต้อนรับ
หน้า: [1] พิมพ์