เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 30 เมษายน 2024, 14:03:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ธุรกิจเครือข่าย MLM งานออนไลน์
| |-+  ธุรกิจเครือข่าย MLM - ขายประกัน
| | |-+  คนเชียงราย ได้เงินจริง เลยอยากแชร์
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน คนเชียงราย ได้เงินจริง เลยอยากแชร์  (อ่าน 860 ครั้ง)
azlanesra
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 13:07:49 »

แนะนำตัวเองก่อนนะครับ ผมชื่อโอ๊ตครับ อยู่บ้านดู่

ตอนแรกผมก็คิดแบบเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หลายๆคนแหละว่าไม่ชอบงานเกี่ยวกับเครือข่าย อะไรทำนองนี้

เพราะกลัวจะได้ไปเดินขายของ เหมือนที่เพื่อนหลายๆคนเคยทำกับบริษัทยักษ์ใหญ่หลายๆที่

แต่ด้วยความเกรงใจเพื่อน ที่มันชวนซะเหลือเกิน ว่าให้เปิดใจฟังมันสักนิด ก้อเลยยอมฟังแผน กับสินค้า

ปกติผมเป็นคนตัดสินใจอะไรนานมาก เพราะต้องคิดให้รอบคอบ ผมจึงศึกษาก่อนที่จะสมัคร เป็นเวลา 1 เดือนเต็ม

หนึ่งเดือนถัดมาจึงได้สมัครเพื่อทำธุรกิจ แต่เพื่อนที่ทำก่อนหน้าผม ทำเดือนแรก ได้เงิน 5700 กว่าบาท เดือนที่สอง 12800 บาท

โค๊ะ มันทำได้ โดยไม่ต้องไปขายของให้ใครเลย (เพื่อนนี่คือเพื่อนจริงๆ โตมาด้วยกันอะครับ)

ผมจึงอยากจะแชร์ ว่ามันทำได้ ผมก้อทำได้ โดยมีระบบและทีมงานเผื่อเป็นทางเลือกให้ใครหลายๆคนที่กำลังหาคำตอบของชีวิตอยู่  แต่จะให้ผมอธิบายในนี้ก้อคงไม่หมดนะครับ

เพราะว่า ต่างคนต่างความคิด ต่างข้อสงสัย เอาเป็นว่าถามทิ้งไว้ หรือ add arsenal_za@hotmail.com มาถามได้เน้อ
tonnam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 14:39:50 »

สนใจครับ มันคือ อะไร ทำไมถึงไม่ต้องขายของ แล้วผมจะหาตังได้จากไหนครับ

089-8506294 ผมติดต่อคุณไม่ได้ ยังไงช่วยติดต่อหน่อยนะครับ อยู่เชียงราย ในเมืองครับ

ติดต่อด่วนยิ่งดีครับ
sanit100
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 17:33:59 »

ไม่ขายของ แล้วต้องซื้อของหรือเปล่า อยากรู้เหมือนกัน
เบอร์ผม 086-4310927

* imagesCADWN27I.jpg (4.33 KB, 130x130 - ดู 132 ครั้ง.)
azlanesra
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 11:13:17 »

พอดีเพิ่งเข้ามาดูบอร์ดนะครับ ผมจะติดต่อไปนะครับ

แต่ขอตอบคำถามที่ถามมาก่อนนะครับว่า ต้องซื้อของหรือเปล่า

ในการทำธุรกิจตัวนี้ จะต้องซื้อของประมาณ 900 บาทต่อเดือน

โดยสินค้าจะเป็นประเภท สินค้าอุปโภค บริโภคต่างๆ  อาหารเสริมก้อมีนะครับ รองรับทุกกลุ่ม

แต่ถ้าพูดถึง แค่เปลี่ยนที่ซื้อ สบู่ ยาสีฟัน เครื่องใช้ต่างๆ ที่เราใช้ในบ้านทุกวันอยู่แล้ว

จากร้านค้า ห้างใหญ่ๆ ร้านสะดวกซื้อ  มาซื้อของกับบริษัทแล้วเปลี่ยนเป็นรายได้ ผมว่าคุ้มมาก

ก็บอกกันไปตรงๆหนะครับ ผมมีตัวตนจริง ไม่หลอกลวง สามารถนัดเจอได้ครับ ส่วนเรื่องรายได้มายังไง คงต้อง อธิบายถึงแผนธุรกิจอีกที  พิมบ่หมดครับ ถึงพิมหมดก่อตึงบ่าค่อยเข้าใจ ต้องไปอู้กันแหมกำอยู่ดี
piyapae
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 14:46:15 »

ที่ว่านี่คือ Aim-Star ช่ายปะครับ  เดือนละ 900

ของหลักๆ ก้อ ยาสีฟัน

^^

เจ๋งดีครับ  บริษัทของคนไทยเอง   ผมก็เคยทำนะ  แต่ว่าผมแนะนำคนไม่เก่งอะ ทำได้เดือนเดียวก็พอละ 

เพราะเพื่อนๆมันไม่สนใจทำกันอะ ผมเลยไม่รุ้จาแนะนำใคร ละ เพราะ เราไม่มีผลลัพ ให้คนอื่นสนใจเท่าไร 

ยกตัวอย่างรายได้คนอื่นไป เพื่อนก็ไ่ม่สน T^T

แต่ !!~

ตอนเน้ ผม เจอสิ่งที่ผมต้องการแล้วละ

ไม่ต้องแนะนำใคร  ลงทุนน้อย ได้เงินจริง

http://www.feeder-asteria.com/?ref_id=182

คลับแอสทีเรีย ไง ครับ 

จขกท น่าจาเคยได้ยินแล้วบ้าง

โครงการนี้จะทำให้เรามีรายได้ไปตลอดชีวิต  แน่นอน ถึงแม้จะไม่มีลูกทีมเลยก้ตาม

ย้ำ !!! ไม่ต้องหาคนมาต่อ ก็มีรายได้ที่แน่นอนครับ

ผมทำมาจะ1เดือนละ

ได้มา 28.88$

แล้วมันจะเพิ่มไปเรื่อยๆ จนถึง เดือนละ 5หมื่นบาท ภายใน 19เดือน !!!!!

เรียนจบก็ มีเงินพอดี  อิอิ  ไม่ต้องเหนื่อยเลย 

สนใจ ลอง เข้าไปดูนะครับ

http://www.feeder-asteria.com/?ref_id=182

หรือสอบถามข้อมูลได้ที่ paeskub@hotmail.co.th
sanit100
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 16:22:21 »

พอดีเพิ่งเข้ามาดูบอร์ดนะครับ ผมจะติดต่อไปนะครับ

แต่ขอตอบคำถามที่ถามมาก่อนนะครับว่า ต้องซื้อของหรือเปล่า

ในการทำธุรกิจตัวนี้ จะต้องซื้อของประมาณ 900 บาทต่อเดือน

โดยสินค้าจะเป็นประเภท สินค้าอุปโภค บริโภคต่างๆ  อาหารเสริมก้อมีนะครับ รองรับทุกกลุ่ม

แต่ถ้าพูดถึง แค่เปลี่ยนที่ซื้อ สบู่ ยาสีฟัน เครื่องใช้ต่างๆ ที่เราใช้ในบ้านทุกวันอยู่แล้ว
สินค้าดีไม่ัต้องงคับซื้อเดือนละ 900 หรอกครับ เดี๋ยวสมาชิกก็แห่มาซื้อมากกว่านั้น จริงมัยครับ
ยอดขายมาเอง บริษัทก็จ่ายตังค์ใ้ห้เราเอง ไม่ใช่ต้องซื้อสินค้าทุกเดือน 900 900 900
ถึงมีสิทธิ์รับตังค์ คนเริ่มทำใหม่ๆรายได้ไม่มาก ทำอย่างไร ต้องซื้อทุกเดือนๆ รายได้ยังนิดเดียว
จะรอดสักกี่คน แค่ความคิดเห็นครับ อย่าคิดมาก เล่าสู่กันฟัง

จากร้านค้า ห้างใหญ่ๆ ร้านสะดวกซื้อ  มาซื้อของกับบริษัทแล้วเปลี่ยนเป็นรายได้ ผมว่าคุ้มมาก

ก็บอกกันไปตรงๆหนะครับ ผมมีตัวตนจริง ไม่หลอกลวง สามารถนัดเจอได้ครับ ส่วนเรื่องรายได้มายังไง คงต้อง อธิบายถึงแผนธุรกิจอีกที  พิมบ่หมดครับ ถึงพิมหมดก่อตึงบ่าค่อยเข้าใจ ต้องไปอู้กันแหมกำอยู่ดี

* imagesCAQHSLLF.jpg (3.12 KB, 111x91 - ดู 113 ครั้ง.)
azlanesra
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 18:52:57 »

คุณ piyapae เข้าใจถูกแล้วครับ ธุรกิจที่ผมศึกษาอยู่ก้อคือ aimstar

ผมก็เป็นคนนึงที่ไม่ชอบธุรกิจเครือข่าย แต่ลองเปิดใจ ฟังแผนรายได้ เลยเข้าใจมากขึ้น

ธุรกิจเครือข่ายทุกตัวก็มีข้อดีแตกต่างกันไป

แต่ที่ผมเลือก aimstar เพราะเป็นธุรกิจเครือข่ายของคนไทย และสินค้าก็เป็นสินค้าที่คนเราทุกคนต้องกินต้องใช้ และมีคุณภาพ

ผมเป็นประเภทขี้กลัว แหะๆ

เลยเลือกทำอันที่ จับต้องได้ อยู่ใกล้ๆตัวอะครับ 

โดย aimstar เป็นธุรกิจที่ทำงานเป็นทีม  และมีระบบรองรับ
หน้า: [1] พิมพ์