เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 23:44:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ช่วยแนะนำร้านติดเครื่องเสียงหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยแนะนำร้านติดเครื่องเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 1139 ครั้ง)
konrukmear
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 12:53:42 »

ตอนนี้ มีงบอยู่ที่ 15.000 บาท

รถที่ใช้ D max Hi 4 ประตู

กันไว้ ติดโรลบาร์ 5.000   

อีก 10.000 เอาใส่เครื่องเสียง

คำถาม
1. ติดโรลบาร์ ร้านไหนดีครับ
2. ติดเครื่องเสียง ร้านไหนดีครับ อยากได้แค่ ซับ 1 ดอก ถ้าเงินเหลือ ก็ขอ 2
แอมป์ + ลำโพง คู่หน้า ซัก 1 คู่ ส่วนประตูหลัง ใส่ลำโพงเดิม ๆ ไปก่อนครับ
แค่เอาไว้ฟังเพลง ในรถคนเดียว ถ้าเมียนั่งด้วย เปิดแรงไม่ได้ครับ มันจะจ่ม 555

*** ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะครับ
InViSiBlE
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 15:08:04 »

ลองมาแถวเวียงชัยผ่อบ๋อครับ ถามพวกดีแม็กคลับดูครับ ส่วนมากจะมากันที่นี่ครับ เป็นที่รวมตัวของพวกดีแม็กคลับ ถ้ามาจากในเมืองก่อนถึงสีแยกเวียงชัยครับ อยู่ด้านขวามือน่ะ
รถที่มาติดที่นี่มี เอาเฉพาะที่อยู่ในเชียงรายโฟกัสเนาะ
รถผม
รถน้าต๋อง บ้านดู่
รถลุงข้าวปั้น คนตั้งกระทู้ดีแม็กคลับเชียงราย
รถน้าจิว คันสีทอง
รถน้าโหน่ง ทั้งแจ๊ส ทั้งดีแม็ก
และอีกหลายคันครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
InViSiBlE
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 15:31:36 »

ขอสูมาอภัยที่พาดพิงถึงหลายๆท่านคับ
konrukmear
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 15:45:55 »

ลองมาแถวเวียงชัยผ่อบ๋อครับ ถามพวกดีแม็กคลับดูครับ ส่วนมากจะมากันที่นี่ครับ เป็นที่รวมตัวของพวกดีแม็กคลับ ถ้ามาจากในเมืองก่อนถึงสีแยกเวียงชัยครับ อยู่ด้านขวามือน่ะ
รถที่มาติดที่นี่มี เอาเฉพาะที่อยู่ในเชียงรายโฟกัสเนาะ
รถผม
รถลุงข้าวปั้น คนตั้งกระทู้ดีแม็กคลับเชียงราย
รถน้าโหน่ง ทั้งแจ๊ส ทั้งดีแม็ก
และอีกหลายคันครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อยู่ในงบที่ผมตั้งไว้ก่อครับ 10.000 (เฉพาะเครื่องเสียง) 5.000 (โรบาร์ ถ้ามี)
ใช้เวลาเท่าไหร่ ในการติดครับ
เอ่อ... น้าต๋อง ร้านเทคโนปริ้น ผมรู้จักครับ เคยไปใช้บริการน้าเค้า อุด EGR
InViSiBlE
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 15:50:21 »

รถผม

อยู่ในงบที่ผมตั้งไว้ก่อครับ 10.000 (เฉพาะเครื่องเสียง) 5.000 (โรบาร์ ถ้ามี)
ใช้เวลาเท่าไหร่ ในการติดครับ
เอ่อ... น้าต๋อง ร้านเทคโนปริ้น ผมรู้จักครับ เคยไปใช้บริการน้าเค้า อุด EGR

ผมว่าโทรคุยกับเจ้าของร้านเลยดีกว่าเนาะ แกสามารถจัดได้ตามงบครับ บ่หมอกอั้นก็ไปถามน้าต๋องก็ได้ครับ ว่าร้านไปทางไหน เบอร์โทรเจ้าของร้าน 0846151654 ชื่อจินครับ
Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 20:30:27 »

งบ 10000 บาท

ผมว่าเอาให้จบ ติดเบสบ๊อกใต้คอนโซนฝั่งคนนั่งดีกว่าครับ

แล้วเปลื่ยนลำโฟงชุดหน้า เป็นแยกชิ้น 1 ชุด

คู่หลังแกนร่วมดีๆอีก 1 ชุด

รับรองครับ เสียงดี

ระบบพร้อนสเตจของแท้ครับ

ยิ่งในรถมีจอดูหนังฟังเพลงมันส์ครับ

ที่ร้านผม รับติดตั้งทั้งชุด 9900 บาทครับ

รับประกันของทุกชิ้น 1 ปี ดูแลฟรีตลอดอายุการใช้งานครับ

สนใจติดต่อ 085 0377726 PSK caraudio ยินดีให้บริการครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 20:40:35 โดย PSK_caraudio » IP : บันทึกการเข้า
konrukmear
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 21:20:45 »

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์