เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 09 มิถุนายน 2024, 00:11:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ทหารประทวนกับเฮียนป.ตรีฮื้อจบเป็นท่านเอาอะหยังครับผม
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ทหารประทวนกับเฮียนป.ตรีฮื้อจบเป็นท่านเอาอะหยังครับผม  (อ่าน 5283 ครั้ง)
noomdoy.wang
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 20:10:41 »

สวัสดีครับปี้ๆจาวเจียงฮายโฟคัสทุกคนนะครับ ผมมีเรื่องมาฮื้อช่วยผมคิดอีกละครับ ปัญหานักแต๊ผม เริ่มเลยนะครับ ตอนนี้ผมเฮียนอยู่ป.ตรี ปี4แล้วครับ แต่ดูท่าว่าจะจบช้ากว่าเพื่อนไป 1 ปีเลยครับผมเพราะว่าผมติดเอฟหลายตัว (เป็นอีกหนึ่งสาเหตุที่ทำให้ผมเครียดกับชีวิตครับผม) แต่บังเอิญช่วงซัมเมอร์ที่ผ่านมาผมไปสอบเป็นทหารไว้ครับ ปรากฎว่าผมได้สำรองครับผม ตอนนี้เขาฮ็องตั๋วไปตรวจร่างกายแล้วครับ ผมก็เลยอยากจะถามปี้ๆว่าผมควรเลือกอะหยังดีครับผม รบก๋วนโตยนะครับช่วยผมคิดกำครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 20:16:29 โดย noomdoy.wang » IP : บันทึกการเข้า
thewinjoe
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 20:12:38 »

ไปฮับราชการก่อน จากนั้นเฮียนต่อตรีได้คับ
แต่ถ้าเฮียนตรีจบจะมีโอกาสฮับราชการก่อบ่าฮู้คับ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 20:14:12 »

ไปฮับราชการก่อน จากนั้นเฮียนต่อตรีได้คับ
แต่ถ้าเฮียนตรีจบจะมีโอกาสฮับราชการก่อบ่าฮู้คับ

ตามนั้นเลยครับ เอางานไว้ก่อน แล้วดรอปเรียนไว้ ค่อยหาโอกาสมาเรียนให้จบทีหลัง

เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

บำบัดทุกข์ บำรุงสุข

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 20:14:54 »

+1 เห็นด้วยครับ

เอาราชการก่อนเลย อย่างผมกำลังเรียบจบ ยังไม่มีอะไรทำเลยครับ โอกาสดีๆ มาแล้วรีบคว้าเลยครับ ค่อยเรียนที่หลังก็ได้ครับ
ก้องแก้ง
เราเป็นผู้เพาะ และจำหน่าย ราชาสมุนไพรแห่งยุค
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 20:15:51 »

ตัวผมเองอยากรับราชการทหารมานานมาก แต่ไม่มีโอกาศ
ไปเป็นทหารก่อนครับ แล้วกลับมาเรียนใหม่ยังไม่สาย
ใช้เวลาเสาร์อาทิตย์ก็ได้ครับ พักการเรียนไว้ก่อน โอนหน่วยกิจทีหลังครับ
แนะนำได้เท่านี้ครับ  ชีวิตลูกผู้ชายการได้รับใช้ชาติถือว่าสุดยอดครับ

ถั่งเช่า ลานนา โทร/ไลน์ 0899981100
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 20:16:15 »

ขอขอบคุณมากครับผมสำหรับกำแนะนำครับ ข้าราชการดีกาครับ ผมได้ประทวนนะครับนายสิบอ่ะครับ เงินเดือนก็ 8000 ก้าครับแล้วต้องไปอยู่ กทม จะรอดก่อครับปี้ๆครับ (ใจ๋นึงผมอาลัยหาเจียงฮายครับผม)
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

บำบัดทุกข์ บำรุงสุข

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 20:18:56 »

อยู่ไป แค่ไม่กี่ปี ก็ทำเรื่องโอนย้ายได้นิครับ  สู้ๆ ชีวิตมันต้องเลือกอยู่เสมอ
ก้องแก้ง
เราเป็นผู้เพาะ และจำหน่าย ราชาสมุนไพรแห่งยุค
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 20:22:09 »

ทิ้งเชียงรายไปสักพักก็ได้ครับ
คนเราโอกาสมีไม่มากนะครับ
เมื่อมีโอกาสรีบคว่าเลยครับ
ผมแสวงหาโอกาสทุกวันยังไม่เจอเลยครับ

ถั่งเช่า ลานนา โทร/ไลน์ 0899981100
JooK Freeway
ระดับ ป.ตรี

Freeway.ChiangRai Thailand.

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 20:28:34 »

โอกาสดีแล้วครับ ยากนักเข้ารับราชการ แบบชายชาติทหารด้วย เข้าทำงานแล้วค่อยเรียนเพิ่มเติมด้วยก็ได้ครับ อีกหนึ่งความคิดครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

D'tracker X 250.:2012. My Baby Blue.
Two wheel one heart world wide adventure.
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 20:31:56 »

ครับผม ขอขอบคุณปี้ๆมากครับผม เดวถ้าผมได้แต๊จะปิ๊กมาบอกข่าวดีฮ์้อปี้ๆฟังนะครับ ผมลง กทม 11-14 นี้ครับผม หลายวันเหมือนกันครับผม รายงานตัว ตรวจร่างกาย ทำประวัติ ทำสัญยาอะไรบ่รู้ครับผม ขอบคุณพี่ๆครับผม
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 20:37:27 »

เป็นตะหานดีที่สุดแล้วน้องเอ๋ย มีเกียดที่สุดแล้ว

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
O-L-Y-G-O-N
มัธยม
**

นานาจิตตัง

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 22:09:27 »

ทำในสิ่งที่รัก และรักในสิ่งที่ทำ

จงเรียนรู้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 22:16:57 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม ผมคิดได้ละครับ ขอบคุณปี้ๆครับผม ผมจะลุยละครับผม
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 00:18:51 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม ผมคิดได้ละครับ ขอบคุณปี้ๆครับผม ผมจะลุยละครับผม

สู้! เท่านั้นครับน้อง พี่เองไปสอบมาหลายที่ละไม่ได้เลย...(เซ็งๆอยู่) หากน้องมีโอกาสก็รีบคว้าไว้เลยครับ มันไม่ใช่ได้มากันง่ายๆ...เรื่องเรียน มีเวลาค่อยมาต่อยอดได้ครับ
ฟาแลน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 00:31:39 »

เห็้นด้วยอย่างแรงค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
AIT

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 00:39:02 »

นี่ถ้ายิ่งสมัครได้ตำรวจ ละยิ่งแทบไม่ต้องคิดเลย ในความคิดผมนะ รับราชการตำรวจดีที่สุดแล้ว ในบรรดาข้าราชการด้วยกันทั้งหมดแล้วละครับ เหตุผลไปนึกกันเอาเองนะครับ
nann
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 08:01:41 »

ทอ. ใช่มั้ยล่ะ.... เราก็สำรองเหมือนกัน

ยังรอจดหมายอยู่เลย แต่ตอนนี้เริ่มจะปลงๆแล้วล่ะ

เฮ่อ !! ไม่รู้จะมีวาสนาได้เป็นจ่ากับเขารึเปล่า

ปล. เรียนจบไปก็ต้องหางานอยู่ดี...ตอนนี้มีงานแล้ว แถมเป็นราชการด้วย เอางานไว้ก่อนเถอะ

เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 08:22:22 »

ขอขอบคุณมากครับผมสำหรับกำแนะนำครับ ข้าราชการดีกาครับ ผมได้ประทวนนะครับนายสิบอ่ะครับ เงินเดือนก็ 8000 ก้าครับแล้วต้องไปอยู่ กทม จะรอดก่อครับปี้ๆครับ (ใจ๋นึงผมอาลัยหาเจียงฮายครับผม)

อารมเดียวกันเลย

ผมจบ ป ตรี นิติ มา ก็ ยังได้แค่นี้อ่ะคับ  ยิงฟันยิ้ม

เดือนหน้าก็ต้องไปฝึกที่ดอนเมืองแร้วววว

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
songpol701
ระดับ ป.ตรี

โทร

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 08:32:05 »

ลูกบ่าวผมเป๋นทหารมา 1 ปีแล้ว..อินเน่อร์มาก..อยากเป็นต่อตลอดชีวิต..
การฝึกทหารทำให้รู้ค่าของความเป็นลูกผู้ชาย..ยอมรับครับจุดนี้..
ทัศนะคติที่มีต่อชาติ..ศาสนา..พระมหากษัตริย์..เปลี่ยนไปในทางที่ดี..
เป็นเถอะครับ..เกิดเป็นลูกผู้ชาย..อย่างน้อยก็ครั้งหนึ่งในชีวิต..
แล้วท่านจะรู้ว่า..การเป็นทหารนั้น..สร้างความภูมิใจให้กับตนเองและครอบครัว.. ยิงฟันยิ้ม

โทร facebook : Songpol Kinawong
หลักการคือหลักการ   อนุมานว่าทำได้
กี่คนจะเข้าใจ   เมื่อไม่ทำด้วยตัวเอ
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 09:08:11 »

ทอ. ใช่มั้ยล่ะ.... เราก็สำรองเหมือนกัน

ยังรอจดหมายอยู่เลย แต่ตอนนี้เริ่มจะปลงๆแล้วล่ะ

เฮ่อ !! ไม่รู้จะมีวาสนาได้เป็นจ่ากับเขารึเปล่า

ปล. เรียนจบไปก็ต้องหางานอยู่ดี...ตอนนี้มีงานแล้ว แถมเป็นราชการด้วย เอางานไว้ก่อนเถอะ

คุณ NANN ลงโทรไปถามที่ กพ.ทอ รึยังครับผม คนอื่นเขาโทรไปถามเขาได้ข่าวดีกันหมดนะครับ ลองโทรไปถามครับ แล้วเฮาจะได้เป๋นเพื่อนกันครับผม ผมเอาใจ๋ช่วยครับผม ลองโทรไปถามเลยนะครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์