เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 16:06:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขอคำแนะนำถ้าเราจะเลือกซื้อรถJAZZและYARISมือสอง
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำแนะนำถ้าเราจะเลือกซื้อรถJAZZและYARISมือสอง  (อ่าน 7058 ครั้ง)
Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 01:35:41 »

ขอบคุณครับ แต่ตอนนี้ติดอยู่ที่เงินครับ  ไม่อยากผ่อน เงินมันพอดีที่จะซื้อได้สองตัวนี้ครับ... ยิงฟันยิ้ม

ผมว่างบสูงขนาดนี้ ป้ายแดงไปเลยครับ

แล้วแจ๊ส ปี 50 ที่ว่า เครื่องอะไรรุ่นไหนครับ

ถ้าให้เดาไม่มี MAX ผมว่าเป้นออโต้ IDSI แน่นอนครับ

ราคานี้ ผมว่าหาตัว VTEC ดีกว่านะครับ

ถ้ามีรูปให้ดูด้วยน่าจะดีนะครับ

จะได้ช่วยดูว่ามันใช่ ไมเนอร์เช้นแท้ๆรึป่าวครับ

แต่งบพี่เยอะขนาดนี้ ผมเชียร์แจ๊สตัวใหม่รุ่นS ออโต้ดีกว่าครับ

เครื่องแรงกว่า ประหยัดกว่า แล้วเกียดีกว่า ทนกว่าโฉมเก่าเยอะครับ

ไม่อยากรอนานผมพอช่วยได้ครับ พอดีพี่ชายเป็นเซลฮอนด้า

ตอนนี้รุ่นนี้มีคนจองแล้วไม่เอารถพร้อมออกอยู่พอดีครับ ยิงฟันยิ้ม

ขอคุณครับ JAZZ  รุ่น IDSI ครับ  แล้ว รุ่น S ตัวใหม่ที่ว่าตอนนี้ราคาเท่าไรครับ  สนใจครับ

ราคาอยู่ที่ 595000 บาทครับ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

อ๊อฟชั่นดีกว่าด้วยครับ ดิสเบรก 4ล้อ ABS EBD ครบๆเลย

ถ้ามีเงินถึงระดับ 490000 แล้วผมว่าที่เหลืออีกแสนผ่อนเดือนไม่กี่บาทเองครับ ยิงฟันยิ้ม
หากผมสนใจเรื่องใบจอง  พอจะบอกได้ไหมครับว่าจะได้รับรถประมาณเดือนไหนครับ  เพราะตอนนี้แฟนผมจะต้องเอารถให้กับเจ้าของคนใหม่ (ขายรถให้เขาไปแล้ว) และจะต้องเอารถไปส่งประมาณกลางเดือนนี้  ก็เลยอยากได้ประมาณ 1 -2 สัปดาห์นี้.....ครับผม.... ยิงฟันยิ้ม

จอดรอที่ 0 อยู่อ่ะคับ ลองคุยันดู น่าจะสีเทา หรือ ขาวเนี่ยแหละ

ส่วนเรื่องเงินดาวนั้น ดาว ไม่ต้องขนาดนั้นก็ได้คับ ซัก 3 แสน ดาวเยอะๆ ไป ก็ 40-45 เปอร์เซนต์

เซล ก็ ไม่อยากจะปล่อยให้แล้ว เพราะอะไรหรอคับ  เพราะว่า ดอกเบี้ยกินก็ไม่คุ้ม

เสียค่ากระดาษด้วย  ผ่อนเบาจิง แต่ เคยจะออกแบบนี้เหมือนกัน  กะว่า จะดาว ซัก 4 แสน อัพ

ราคารถ 560 000 เหลือแสนหก เซล บอก ลดเงินดาวไหม มีงี้อิก 55555+

รถพร้อมออกเลยอะครับ เป็นสีขาว รุ่น S AT

ถ้าช้าก็รอไปอีก 3เดือนอย่างต่ำ

เพราะที่เร็วเพราะคันนี้เจ้าของเปลื่ยนไปออกรุ่นอื่นแล้ว

เพราะรอนานนั่นแหละครับ
แก้วใบเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 13:40:16 »

ขอบคุณครับ แต่ตอนนี้ติดอยู่ที่เงินครับ  ไม่อยากผ่อน เงินมันพอดีที่จะซื้อได้สองตัวนี้ครับ... ยิงฟันยิ้ม

ผมว่างบสูงขนาดนี้ ป้ายแดงไปเลยครับ

แล้วแจ๊ส ปี 50 ที่ว่า เครื่องอะไรรุ่นไหนครับ

ถ้าให้เดาไม่มี MAX ผมว่าเป้นออโต้ IDSI แน่นอนครับ

ราคานี้ ผมว่าหาตัว VTEC ดีกว่านะครับ

ถ้ามีรูปให้ดูด้วยน่าจะดีนะครับ

จะได้ช่วยดูว่ามันใช่ ไมเนอร์เช้นแท้ๆรึป่าวครับ

แต่งบพี่เยอะขนาดนี้ ผมเชียร์แจ๊สตัวใหม่รุ่นS ออโต้ดีกว่าครับ

เครื่องแรงกว่า ประหยัดกว่า แล้วเกียดีกว่า ทนกว่าโฉมเก่าเยอะครับ

ไม่อยากรอนานผมพอช่วยได้ครับ พอดีพี่ชายเป็นเซลฮอนด้า

ตอนนี้รุ่นนี้มีคนจองแล้วไม่เอารถพร้อมออกอยู่พอดีครับ ยิงฟันยิ้ม

ขอคุณครับ JAZZ  รุ่น IDSI ครับ  แล้ว รุ่น S ตัวใหม่ที่ว่าตอนนี้ราคาเท่าไรครับ  สนใจครับ

ราคาอยู่ที่ 595000 บาทครับ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

อ๊อฟชั่นดีกว่าด้วยครับ ดิสเบรก 4ล้อ ABS EBD ครบๆเลย

ถ้ามีเงินถึงระดับ 490000 แล้วผมว่าที่เหลืออีกแสนผ่อนเดือนไม่กี่บาทเองครับ ยิงฟันยิ้ม
หากผมสนใจเรื่องใบจอง  พอจะบอกได้ไหมครับว่าจะได้รับรถประมาณเดือนไหนครับ  เพราะตอนนี้แฟนผมจะต้องเอารถให้กับเจ้าของคนใหม่ (ขายรถให้เขาไปแล้ว) และจะต้องเอารถไปส่งประมาณกลางเดือนนี้  ก็เลยอยากได้ประมาณ 1 -2 สัปดาห์นี้.....ครับผม.... ยิงฟันยิ้ม

จอดรอที่ 0 อยู่อ่ะคับ ลองคุยันดู น่าจะสีเทา หรือ ขาวเนี่ยแหละ

ส่วนเรื่องเงินดาวนั้น ดาว ไม่ต้องขนาดนั้นก็ได้คับ ซัก 3 แสน ดาวเยอะๆ ไป ก็ 40-45 เปอร์เซนต์

เซล ก็ ไม่อยากจะปล่อยให้แล้ว เพราะอะไรหรอคับ  เพราะว่า ดอกเบี้ยกินก็ไม่คุ้ม

เสียค่ากระดาษด้วย  ผ่อนเบาจิง แต่ เคยจะออกแบบนี้เหมือนกัน  กะว่า จะดาว ซัก 4 แสน อัพ

ราคารถ 560 000 เหลือแสนหก เซล บอก ลดเงินดาวไหม มีงี้อิก 55555+

รถพร้อมออกเลยอะครับ เป็นสีขาว รุ่น S AT

ถ้าช้าก็รอไปอีก 3เดือนอย่างต่ำ

เพราะที่เร็วเพราะคันนี้เจ้าของเปลื่ยนไปออกรุ่นอื่นแล้ว

ต้องขอขอบคุณมากๆ  นะครับที่เป็นธุระให้เป็นอย่างดีเยี่ยม  มีข้อสงสัยนิดหนึ่งครับ  พร้อมออกนี่ประมาณวันที่เท่าไรครับ   ยิงฟันยิ้ม
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 16:17:44 »

ต้องขอขอบคุณมากๆ  นะครับที่เป็นธุระให้เป็นอย่างดีเยี่ยม  มีข้อสงสัยนิดหนึ่งครับ  พร้อมออกนี่ประมาณวันที่เท่าไรครับ   ยิงฟันยิ้ม

พร้อมออกก็คือจอดรออยู่แล้วครับ

พร้อมตั้งแต่วันพุธแล้วละครับ ยิงฟันยิ้ม
แก้วใบเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 19:17:32 »

0 ศูนย์ไหนหรือครับ  ที่บ้านดู่ หรือในเมืองครับ .. ยิงฟันยิ้ม
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 20:44:12 »

0 ศูนย์ไหนหรือครับ  ที่บ้านดู่ หรือในเมืองครับ .. ยิงฟันยิ้ม

ในเมืองคับ 0 บ้านดู่ ผมไม่เข้ามา 2 ปีแล้ว

ห่วยเกิน ช่างก็ ช่าง(มัน) อ่ะคับ ลูกค้า ฮอนด้า ร้อยละ 80

เข้า 0 ในเมือง รุๆๆกันอยู่

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 22:17:48 »

ในเมืองครับ พี่ไปถามยังไงก็ต้องจอง แล้วรอสามเดือนอย่างต่ำคับ

แต่นี่วงในอย่างเดียวครับ

แล้วตอนนี้ไม่รู้ว่ารถ เลื่อนคิวไปรึยัง

สนใจโทรติดต่อมาไวๆนะครับ

เบอร์ตามลายเซ็นเลยครับ ยิงฟันยิ้ม
แก้วใบเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2010, 21:41:17 »

ในเมืองครับ พี่ไปถามยังไงก็ต้องจอง แล้วรอสามเดือนอย่างต่ำคับ

แล้วตอนนี้ไม่รู้ว่ารถ เลื่อนคิวไปรึยัง

เบอร์ตามลายเซ็นเลยครับ ยิงฟันยิ้ม
  ขอบคุณครับ  แต่ว่าที่เจ้าของรถ(ผบ. ทบ. ที่บ้าน)เขาบอกว่ามีงบให้จำกัด และไม่อยากเป็นหนี้ผมก็เลยต้องยอมครับ  ยังไงก็ขอขอบคุณในความกรุณาเป็นอย่างมากนะครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 07:39:40 »

ขอบคุณครับ  แต่ว่าที่เจ้าของรถ(ผบ. ทบ. ที่บ้าน)เขาบอกว่ามีงบให้จำกัด และไม่อยากเป็นหนี้ผมก็เลยต้องยอมครับ  ยังไงก็ขอขอบคุณในความกรุณาเป็นอย่างมากนะครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยินดีคับ มีไร สอบถามได้ตลอด

ส่วนบ้านนี้ ก็ เหมือนกัน ผบทอ. มีไว้เคารพและ เชื่อฟังอย่างเดียวอ่ะคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
แก้วใบเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 08:13:44 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
poppy2000
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2010, 00:09:07 »

รบกวนขอคำแนะนำครับ  พอดีมีคนเสนอรถ 2 คันครับ
   คันแรก  JAZZ บอรนสีฟ้า ปี 50  AUTO (ไม่มี แม็ก ABS  แอร์แบ็ค) ระบบไฟฟ้า  กุญแจรีโมท  เขาเสนอขายที่  450,000  บาท สภาพดีไม่มีรอย ไมล์ประมาณ 3 หมื่นกว่า
   คันที่ 2  YARIS สีบรอนเงิน ปี 49 AUTO รุ่น G ted  ออฟชั่นครบ ตัวtop สตาร์ทมือ มีรอยถลอกนิดหน่อยไม่มาก เป็นจุดๆ  เขาเสนอขายที่  490,000  บาท ไมล์ประมาณ 9 หมื่นกว่าครับ
ก็เลยขอคำแนะนำจากพี่ๆ  ว่าถ้าเป็นพี่ๆ  จะเลือกตัวไหน  เพราะในความคิดจะJAZZ  หรือ YARIS  ก็ได้  ขอคำแนะนำเรื่องราคาด้วยครับว่าสูงไปหรือเปล่า  ขอบคุณล่วงหน้าครับ.... ยิงฟันยิ้ม
        ถือว่าแพงครับ  ถ้ามีเงินสดอยู่ในมือประมาณนี้ และตัดสินได้ใจแน่แล้วว่าจะซื้อรุ่นไหน  ลงไป กทม  เลยครับหาคนดูรถเป้นสักคนไปด้วยต่อไปเลยครับซื้อสดต่อได้ไม่ต่ำกว่า4-5หมื่นครับ  สมัยนี้รถตามเต้นใน  กทม  ไม่ค่อยมีย้อมแมวแล้วครับ  ส่วนใหญ่ราคารับเข้าบางที่  390000  ตั้งขาย 490000  เรื่องจริงครับ  หรือลองดูรถในเครือ บิ๊กคาร์  ก็ได้ครับ  ถ้าสนใจรุ่นไหนที่มี ต่อสายตรงเลยครับ  พี่อี๊ดกับ พี่บิ๊ก สองคนนี้ขายได้ขายเลยครับ  เข้าใจครับบางทีก็ไม่อยากแบกรับกับภาวะการเป็นหนี้   ยิ้ม
หน้า: 1 [2] พิมพ์