เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 19:59:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ร้านไหนรับเปลี่ยนไฟหน้ารถ Honda Zity มั่ง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ร้านไหนรับเปลี่ยนไฟหน้ารถ Honda Zity มั่ง  (อ่าน 1760 ครั้ง)
poo26
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 18:55:57 »

อยากเปลี่ยนไฟด้านหน้าของรถ ค่ะรู้สึกมันสีหม่นๆ ไม่ใส ไม่รู้ว่ามีร้านที่เค้าเปลี่ยนให้มั้ยแล้วราคาประมาณเท่าไหร่ รถเป็นรุ่นเก่าแล้วนะคะ Honda zity  ปี 97 ค่ะไม่รู้พอมีอะไหล่ให้เปลี่ยนหรือเปล่า ใครพอมีประสบการณ์ทางด้านนี้มาแชร์กันหน่อยนะค่ะ อยากทราบจริงๆค่ะ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 21:13:27 »

จิงๆไม่ถึงกะต้องเปลี่ยนนะคับ

ขัดโคม ล้างโคมหน่อยก็ ใสกิ๊กแล้วว

แต่เชียงราย ยังไม่มีที่ไหนรับทำอ่ะคับ

เพราะน้ำยาแพง และ ต้องใช้ ความประณีตนิดนึง

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
cinnamorol
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 23:22:34 »

แล้วอย่างนี้ต้องทำยังไงหรอคะ คือไฟรถไม่สว่างเหมือนกัน ช่วยแนะนำต่อด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 00:39:28 »

แล้วอย่างนี้ต้องทำยังไงหรอคะ คือไฟรถไม่สว่างเหมือนกัน ช่วยแนะนำต่อด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ยังไงลองเข้าเอามาให้ดูที่ร้านครับ

ถ้าไม่ร้ายแรงแก้ได้ครับ ยิงฟันยิ้ม

บางทีเป็นรถเก่าต้องเสริมดีเลย์ไฟหน้าครับ

อยากเปลี่ยนไฟด้านหน้าของรถ ค่ะรู้สึกมันสีหม่นๆ ไม่ใส ไม่รู้ว่ามีร้านที่เค้าเปลี่ยนให้มั้ยแล้วราคาประมาณเท่าไหร่ รถเป็นรุ่นเก่าแล้วนะคะ Honda zity  ปี 97 ค่ะไม่รู้พอมีอะไหล่ให้เปลี่ยนหรือเปล่า ใครพอมีประสบการณ์ทางด้านนี้มาแชร์กันหน่อยนะค่ะ อยากทราบจริงๆค่ะ

ถ้าหม่นๆข้างในไม่เข้าเนื้อโคมล้างได้ครับ

แต่ถ้าเข้าเนื้อโคมไปแล้วเปลื่ยนอย่างเดียว

ยังไงลองติดต่อมาได้ครับ

ยินดีให้คำแนะนำ

เบอร์ตามลายเซ็นเลนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2010, 00:42:19 โดย PSK_caraudio » IP : บันทึกการเข้า
cinnamorol
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 06:16:52 »

ยังไงลองเข้าเอามาให้ดูที่ร้านครับ

ถ้าไม่ร้ายแรงแก้ได้ครับ ยิงฟันยิ้ม

บางทีเป็นรถเก่าต้องเสริมดีเลย์ไฟหน้าครับ

แล้วเด๋วสอบเสร็จจะเข้าไปที่ร้านดูนะคะ
พอดีอยากติดคิ้วกันสาด ฮอนด้า ซิวิคท้ายแดง รุ่นเก๊าเก่า ไม่ทราบว่าที่ร้านนี่รับทำไหมคะ ถ้ารับทำขอทราบราคาด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2010, 06:20:10 โดย cinnamorol » IP : บันทึกการเข้า
poo26
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 08:33:33 »

อืมม สนใจอยู่ค่ะ แต่อยากรู้จังว่าร้านอยู่ตรงไหน ในเมืองหรือนอกเมือง จะได้ไปถูก คงคิดราคา ไม่แพงแม่นก่เจ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 09:20:43 »

แล้วเด๋วสอบเสร็จจะเข้าไปที่ร้านดูนะคะ
พอดีอยากติดคิ้วกันสาด ฮอนด้า ซิวิคท้ายแดง รุ่นเก๊าเก่า ไม่ทราบว่าที่ร้านนี่รับทำไหมคะ ถ้ารับทำขอทราบราคาด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

คิ้วกันสาด ของซีวิค EF เหรอครับ ไใ่แน่ใจว่ามีของรึป่าวนะครับ ยิงฟันยิ้ม

อืมม สนใจอยู่ค่ะ แต่อยากรู้จังว่าร้านอยู่ตรงไหน ในเมืองหรือนอกเมือง จะได้ไปถูก คงคิดราคา ไม่แพงแม่นก่เจ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อยู่แถวๆ เยื้องๆแมคโครครับผม ยิงฟันยิ้ม
cinnamorol
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 00:34:17 »

คิ้วกันสาด ของซีวิค EF เหรอครับ ไใ่แน่ใจว่ามีของรึป่าวนะครับ ยิงฟันยิ้ม

เป็นซิวิค LX น่ะค่ะ ช่วยดูให้หน่อยว่ามีของรึป่าว ถ้ามีขอทราบราคาด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 09:37:04 »

เป็นซิวิค LX น่ะค่ะ ช่วยดูให้หน่อยว่ามีของรึป่าว ถ้ามีขอทราบราคาด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

มันมีด้วยเหรอครับ ระหัส  LX ฮืม

รุ่นของรถรึป่าวนั่นครับ

เช่นแจ๊สรุ่น V AT  i vtec อะครับ
cinnamorol
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 21:02:37 »

มันมีด้วยเหรอครับ ระหัส  LX ฮืม

เช่นแจ๊สรุ่น V AT  i vtec อะครับ

ฮ่าๆ คงเป็นรุ่นที่พี่บอกแหละ EF อ่ะค่ะ คือนู๋ไม่รู้ว่ามันเรียกว่ารุ่นอะไร ขอโทดด้วยค่ะ (ลองไปเซิร์สดูแล้วน่าจะใช่  ยิงฟันยิ้ม )

เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 21:29:21 »

ฮ่าๆ คงเป็นรุ่นที่พี่บอกแหละ EF อ่ะค่ะ คือนู๋ไม่รู้ว่ามันเรียกว่ารุ่นอะไร ขอโทดด้วยค่ะ (ลองไปเซิร์สดูแล้วน่าจะใช่  ยิงฟันยิ้ม )

เตารีด รุ่น ก่อน 3 Dr

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
หน้า: [1] พิมพ์