เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 07:21:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอเชิญสมาชิกร่วมทำบุญประจำปีของ เวปไซค์เชียงรายโฟกัสดอทคอม
หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 พิมพ์
ผู้เขียน ขอเชิญสมาชิกร่วมทำบุญประจำปีของ เวปไซค์เชียงรายโฟกัสดอทคอม  (อ่าน 34119 ครั้ง)
~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #400 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2010, 20:39:52 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

my_smile
มัธยม
**

ชีวิตปาฏิหาริย์

« ตอบ #401 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2010, 13:19:52 »

ไปคนเดียว หาเพื่อนตางหน้าค่ะ

มีใครผ่านทางสี่แยกแม่กรณ์มั่งคะ

วันงานจะขอติดรถไปที่จุดนัดพบ และขากลับก็จะขอรบกวนติดรถมาลงที่สี่แยกแม่กรณ์ด้วยค่ะ

หรือถ้าที่นั่งยังว่างซักที่นึง ก็ขออาศัยไปตลอดทางเลยนะ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ;
ครับถ้าไม่มีใครผ่านเดี๋ยวผมไปรับเองครับ รอยืนยันกับเพื่อนสมาชิกท่านอื่นก่อน
ยังไงpm เบอร์โทรให้ผมไว้ก็ดีครับ

ขอบคุณค่ะ

แต่ถ้าไม่มีใครผ่าน คงไม่ไปแล้วค่ะ รบกวน

ไว้ฝากซองไปก็พอ

อีกอย่าง ตอนนี้เปงหวัด ไม่รุ้จะหายทันป่าว

เป็นหวัดแต่ละครั้งป่วยนานเลยค่ะ
ลองดื่มน้ำผลไม้ 100% ยี่ห้อ ยูนิฟแทนน้ำ ดูครับ
วิตามีน C ช่วยกระตุ้นการสร้างแอนตี้บอดี้(ภูมิคุ้มกัน)
ขอให้หายเร็วๆนะครับ จะได้ไปร่วมทำบุญกัน

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
krirung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #402 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2010, 13:44:28 »

เจ๋ง ว่าจะแวะเข้าไปแอ่วที่วัดสบกกด้วยครับยังไงเดียวเจอกันวันงานละกันครับ
ปล. ช่วงนี้อากาศหนาวแล้วเตรียมรับไอหนาวจากเมืองจีนได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2010, 13:54:22 โดย krirung » IP : บันทึกการเข้า
ramill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #403 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2010, 14:12:47 »

ฝากมาเอาไปร่วมบุญตวยเน้อ เฮียติดงาน บ่ได้ไปตวย อนุโมทนาบุญครับ

* -1.jpg (195.16 KB, 563x750 - ดู 160 ครั้ง.)
yingkook
มัธยม
**

« ตอบ #404 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2010, 17:08:27 »

ใส่ซองร่วมทำบุญ..ฝากคุน DMAX ไปให้แล้วนะค่ะ

ร้าน BK AUTO SHOP ตัวแทนจำหน่ายไฟหน้าโปรเจ็คเตอร์ ไฟท้าย LED อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ทุกชนิด ทั้งปลีกและส่ง kuk_kukza555@hotmail.com เบอร์โทร 088-2519242 , 081-9524535  (Jazz club chaingrai)
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #405 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2010, 19:34:37 »

ฝากมาเอาไปร่วมบุญตวยเน้อ เฮียติดงาน บ่ได้ไปตวย อนุโมทนาบุญครับ
เสียดาย ครับเฮียขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอให้เอียเม้ง และครอบครัวมีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ

เจ๋ง ว่าจะแวะเข้าไปแอ่วที่วัดสบกกด้วยครับยังไงเดียวเจอกันวันงานละกันครับ
ปล. ช่วงนี้อากาศหนาวแล้วเตรียมรับไอหนาวจากเมืองจีนได้เลยครับ
ยินดีและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ เจอกันวันงานครับ

อ้างจาก: link=topic=38477.msg495909#msg495909 date=1289210907
ใส่ซองร่วมทำบุญ..ฝากคุน DMAX ไปให้แล้วนะค่ะ
ขออนุโมทนาบุญครับ สำหรับสมมาชิกyingkook ครับ
ขอให้ท่านและครอบครัวมีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ
[/color]

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #406 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2010, 22:58:21 »

วันนี้แวะไปทักทายสาวๆ แผนกบัญชีที่สินธานีคอมเพล็กซ์มาค่ะ  ไม่ได้เก็บภาพสาวๆ มา  เก็บต้นผ้าป่ามาฝากค่ะ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมทำบุญด้วยนะคะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

* page.jpg (279.25 KB, 702x702 - ดู 163 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
my_smile
มัธยม
**

« ตอบ #407 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2010, 08:53:05 »

ได้เพื่อนไปด้วยอีก 2 คน ... มีรถไปแล้ว อิอิ

แต่ได้ไปร่วมงานเฉพาะฝั่งลาว

เพื่อนต้องกลับไปอยู่เวรที่เวียงป่าเป้า

อีกคนกลับเชียงใหม่ค่ะ
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #408 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 09:11:08 »

ได้เพื่อนไปด้วยอีก 2 คน ... มีรถไปแล้ว อิอิ

เพื่อนต้องกลับไปอยู่เวรที่เวียงป่าเป้า

อนุโมทนา กับทั้งสองท่านครับที่มาร่วมทำบุญด้วยกัน
ร่วมงานที่วัดสบกกแล้วกลับกับเพื่อนสมาชิกท่านอื่นได้นะครับ คุณอุ๋ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
modtanoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #409 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 14:26:27 »

;Dใกล้วันทำบุญแล้วเจ้า
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #410 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2010, 07:37:21 »

;Dใกล้วันทำบุญแล้วเจ้า
ครับ..อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #411 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2010, 08:42:17 »

ยิ้ม ไปประสานงานมาเมื่อวานนี้ครับ
ทางพี่น้องทางฝั่งลาวเตรียมสร้างความประทับใจให้กับคณะเรากันตามอัตภาพ
เขาถือว่า เป็นงานบุญใหญ่ของหมู่บ้านเลยครับ
กำหนดการทอดผ้าป่าที่บ้านร่มเย็นและวัดสบกกคร่าวๆดังนี้ครับ
09.00 น. พร้อมกันที่หน้าที่ว่าการอำเภอเชียงแสน
             รับประทานอาหารว่าง เป็นน้ำเต้าหู้จากสมาชิก หมวยลูกสาม
             และขนม จากสมาชิก raijang
             เดินทางข้ามฟากโดยเรือโดยสารฝั่งไทย
             เรือ 1 ลำบรรทุกได้ 10-15 ท่าน ผ่านพิธีการ ทาง ตม.ลาว
             มีรถคุณแต๋นมารับไปบ้านร่มเย็น (1 คันนั่งได้ประมาณ 10 ท่าน)
             ระยะเวลาเดินทาง ประมาณ 10-15 นาที
10.00 น. โดยประมาณ
             แต่งดาองค์ผ้าป่า ถวายองค์ผ้าป่า
             เสร็จแล้วรับประทานอาหารเที่ยง
             พร้อมชม การแสดงจากพี่น้องบ้านร่มเย็น
12.00 น. โดยประมาณ
             แบ่งเป็นสองคณะ
             คณะที่ 1 แจกของนักเรียนที่โรงเรียนประถมบ้านร่มเย็น
             คณะที่ 2 เดินทางไปเที่ยวชมโบราณสถาน อานาจักรสุวรรณโคมคำ
14.00น. พร้อมกันที่วัดร่มเย็น เตรียมเดินทางกลับ
15.00 น.โดยประมาณ
            พร้อมกันที่วัดสบกก
            แต่งดาองค์ผ้าป่าพร้อมถวาย
16.00 น.โดยประมาณ
            ชมยรรยากาศยามเย็นริมโขงที่หาดก๊กโก่
             พร้อมชมการแสดงจากคณะศรัทธาบ้านสบกก
18.00น.โดยประมาณ
            รับประทานอาหารเย็นร่วมกัน
            เสร็จแล้ว มีกิจกรรมสันทนาการ
             -ปล่อยโคมลอย
             -ลอยกระทง
             -ร่วมกันโหวต การประกวดภาพถ่าย ภาพประทับใจจากงาน
(เดี๋ยวรายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง)
           (งานนี้ไม่เกี่ยงว่ากล้องโปร์หรือกล้องคอมแพคร่วมได้หมด การตัดสินใช้ความรู้สึกของสมาชิกที่ไปร่วมงาน รวมทั้งชาวบ้านที่มาร่วมงาน  มีของรางวัลให้สำหรับภาพถ่ายที่ชนะการประกวด)  
           -พบปะ พูดคุย ตามอัตถาพ
20.00น.โดยประมาณ
           เดินทางกลับที่ตั้งโดยสวัสดิภาพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 10:34:55 โดย Ck401 » IP : บันทึกการเข้า

my_smile
มัธยม
**

« ตอบ #412 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2010, 09:41:12 »

อนุโมทนา กับทั้งสองท่านครับที่มาร่วมทำบุญด้วยกัน
ร่วมงานที่วัดสบกกแล้วกลับกับเพื่อนสมาชิกท่านอื่นได้นะครับ คุณอุ๋ม

ขอบคุณค่ะ
คนหลังเขา
มัธยม
**

« ตอบ #413 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2010, 05:59:15 »

ใก้ลถึงวันงานแล้วขอส่งกำลังใจไปช่วยค่ะ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

*ความรัก*ไม่ลึกซึ่งเหมือนกาลเวลา
** ว่างๆเข้ามาพูดมาคุยและฟังเพลงเพราะๆได้จากห้องไหลๆของเราชาวเชียงรายโฟกัสนะคะ
** http://www.chiangraifocus.com/forums/chatroom/index.php **
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #414 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2010, 07:38:09 »

ใก้ลถึงวันงานแล้วขอส่งกำลังใจไปช่วยค่ะ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
ขอบคุณและขออนุโมทนาบุญครับ ยิ้ม ยิ้ม

D-max
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #415 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2010, 08:48:31 »

ยิงฟันยิ้ม
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #416 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2010, 09:34:50 »

อีก 2 วันครับ..อิอิ

แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #417 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2010, 09:38:40 »

~ หนึ่งมุมประทับใจในวันทอดผ้าป่าเชียงรายโฟกัส ~      อีกหนึ่งกิจกรรมดีดีเน้่อเจ้า   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=47536.0

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #418 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2010, 14:06:30 »

ประมูล หลวงพ่อเปิ่น ปี2519  คุณภิรมย์ แจ่มมณี บริษัทโฮมโปรดักส์เซ็นเตอร์ จำกัด (มหาชน)-สาขาหัวหิน ร่วมบริจาค 2000 บาท  

ประมูล สติ๊กเกอร์เชียงรายโฟกัส  คุณ Chuch  ร่วมทำบุญ  300  บาท  

ประมูล  สมุดจดบันทึก   คุณ lovecarcare  ร่วมทำบุญที่  125  บาท

ประมูลกระเป๋าผ้าทองานฝีมือ  คุณ modtanoy(รักในหลวง)  ร่วมทำบุญ  100  บาท  

ประมูลน้องตุ๊กตาหมี  คุณ  modtanoy(รักในหลวง)   ร่วมทำบุญ  150  บาท

ประมูล หนังสือ ของท่าน ว.วชิรเมธี  คุณ Plam-Ping  ร่วมทำบุญ  200 บาท  

ประมูล หนังสือความรัก ในดอกไม้จันทน์  คุณ marnoi  ร่วมทำบุญ  40  บาท

ประมูล วรรณกรรม เรื่อง ลับแล แก่งคอย คุณ คนหล่ายเวียง (เกิ้มศรี)  ร่วมทำบุญ 120  บาท

ประมูล นวนิยายเรื่อง หักเหลี่ยม มังกรโหด  คุณ asia-for-u  ร่วมทำบุญ 120 บาท  

ประมูล หลวงพ่อพระนอนจักรสี  คุณ muneo  ร่วมทำบุญ 340 บาท

ประมูล หนังสือมองซีอีโอโลก เล่ม2,3,4  คุณ  jenny   ร่วมทำบุญ  150  บาท  

ประมูล กระเป๋าผ้าทอ งานฝีมือ  คุณ jenny   ร่วมทำบุญ  100  บาท

ประมูลเสื้อเชียงรายโฟกัส  คุณ  jenny   ร่วมทำบุญ  550  บาท  

ประมูล กระติกน้ำฟุตบอลโลก   คุณ  jenny   ร่วมทำบุญ 220  บาท  

ประมูล เสื้อเชียงรายโฟกัสรุ่นแรกsize S  คุณ มันแกว(รักในหลวง)  ร่วมทำบุญ  300  บาท

ประมูล รถบังคับ BEN   คุณ  nuifish  ร่วมทำบุญ  500  บาท

ประมูล หนังสือเรื่อง เตรียมเสบียง ไว้เลี้ยงตัว คุณ maximus   ร่วมทำบุญ  80  บาท  

ประมูล หนังสือเรื่อง นักธุรกิจสายพันธุ์ใหม่  คุณ maximus   ร่วมทำบุญ  90  บาท

ประมูล นิยาย เรื่องเพ็ก ฮ้วย เกี่ยม  คุณ lovecarcare  ร่วมทำบุญ  220 บาท  

ยอดประมูลรวม จำนวน  5,705  บาท  อยู่ที่สำนักงาน WM เรียบร้อยแล้ว    

ส่วน

ประมูล  หนังสือ วิธีคิด ให้ชีวิตเป็นสุข คุณ  Plam-Ping   ชนะการประมูลที่  69  บาท  (  รอการส่งของ  )

ประมูล หนังสือ ของท่าน ว.วชิรเมธี อีก 2 เล่ม  คุณ  Plam-Ping   ชนะการประมูลที่  129  บาท  (  รอการส่งของ  )

ประมูล หนังสือ วางแผนการเงิน อย่าง 40 คนดัง  คุณ ฟาแลน  ชนะการประมูลที่  85  บาท   (  รอการส่งของ  )

ของอยู่ที่ร้านต้นฟ้า ปลาหมึกย่างครับ

ประมูล จตุคามรามเทพ รุ่น มงคลบารมีศรีชุมพร แจกกรรมการ คุณร้านปลาหมึกย่างบุญรอดน้ำจิ้มรสเด็ด ที่ลานเบียร์ไนท์บาร์ซ่า   ชนะการประมูลที่  222  บาท   (  รอการส่งของ  )

ของอยู่ที่ สำนักงาน WM ครับ

และ

ประมูล หนังสือ สานใจ..มาให้แม่ คุณ Ck401  ชนะการประมูลที่  39  บาท (  รอการส่งของ  )

ประมูล หนังสือธรรมะ Delivery Byพระมหาสมปอง คุณ แชทซาโนย่า ฉิก~ฉิก~*-.  ชนะการประมูลที่ 69  บาท  (  รอการส่งของ  )

เปิดประมูล หนังสือCEO 2 เล่ม  คุณ maximus   ชนะการประมูลที่  79  บาท  (  รอการส่งของ  )

สะดวกรับของที่ไหนดีครับ

ขออนุโมทนาบุญ กับทุกท่านที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ
[/color][/b]

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #419 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 08:49:31 »

..........วันพรุ่งนี้แล้วครับ...........งานบุญเวปฯเรา......

ตอนนี้ยอดเงินที่คณะศรัทธาร่วมกันทำบุญ
มีประมาณ120,xxx โดยจะแยกการทำบุญดังนี้ครับ
-วัดบ้านร่มเย็น เมืองต้นผึ้ง สปป.ลาว 30,000บาทไทย
(ประมาณ7,800,000กีบลาว-อัตราแลกเปลี่ยนปัจจุบัน 260 กีบ=1 บาทไทย)
-ที่เหลือจะเป็นยอดทำบุญที่วัดสบกกครับ
ท่านเวปมาสเตอร์และทีมงาน ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แก้มปริเลยครับ  แลบลิ้น แลบลิ้น

ขออนุโมทนาบุญกับสมาชิก และทุกท่านด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 10:45:16 โดย Ck401 » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 พิมพ์