เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 23:19:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใครมีโปรแกรมสัญญาณอ๊อดโรงเรียนฟรีบ้างครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ใครมีโปรแกรมสัญญาณอ๊อดโรงเรียนฟรีบ้างครับ  (อ่าน 21397 ครั้ง)
kidy
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2013, 22:30:32 »

ใครมีโปรแกรมสัญญาณอ๊อดโรงเรียนฟรีบ้างครับ แบบใช้ได้จริง ตั้งบอกเวลาได้ เปิดไฟล์เสียงได้  อยากเอามาลองใช้ที่โรงเรียนครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 04:32:03 »

ไม่มีใครช่วยเลย งั้นขอสอดละกัน อิอิ

ฟังแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจนะครับ แต่คิดว่าน่าจะพอใช้ได้
ความหมายของท่านคือ โปรแกรมที่สามารถตั้งเวลาให้เตือน มีเสียง หรือเพลงได้ ใช่ใหม่ครับ คิดว่าใช่ งั้นโปรแกรมที่ผมทำไว้แล้วนี่เลย ซึ่งมันต้องทำงานบนคอมพิวเตอร์นะครับ เอาไปประยุคใช้กันดู

สรุปง่ายๆ คือเช้ามาก็เปิดคอม ตอนเย็นปิด เพื่อให้โปรแกรมมันทำงานได้ทุกวัน ส่วนอยากให้มีเสียงอะไร ก็ตั้งกันเอาเอง หรืออัดเสียงใส่เองได้ ลองรับ mp3 อยู่แล้ว

โปรแกรมนี้คือ นากาพูดได้ มันจะบอกเวลาทุกๆ ชม.ครับ ผมตั้งไว้ให้แล้ว ไปโหลดกันดู
ClocXClocX 1.5b2
http://jamescomchiangrai.webiz.co.th/Download/

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 04:38:52 »

และที่จำได้ คือ ได้ตั้งไว้ คือ 8.00 เป็นเพลง ชาติ(อัดเองตอนเช้า ch3) เที่ยง และเย็น ไม่บอก เอาไปใส่ใน Start up กันเอาเองเพื่อให้เปิด win เข้ามาทุกครั้ง มันก็จะทำงานเลย (หรือว่าผมทำให้มันทำงานเองแล้วหว่า นานละจำไม่ได้ ไม่เข้าใจอะไรก็ถามมาละกัน จะช่วยเท่าที่ทำได้ครับ ไม่ก็เข้ามาให้แนะนำกันตัวตัว ก็ไม่ขัดครับ)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
kidy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 08:04:52 »

ขอบคุณครับ จะลองใช้ดู
kidy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 08:27:56 »

มันไม่สามารถกำหนดเวลาได้ใช่ไหมครับ  มันมีตัวอย่างของเว็บนี้ครับ  แต่ขายหลายพัน http://www.pathai.net/main/

อยากได้ที่กำหนดเวลาได้เช่น 8.30น   9.40น  แล้วสามารถเปิดไฟล์mp3ได้เท่านี้ละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 08:29:58 โดย kidy » IP : บันทึกการเข้า
JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 11:22:07 »

ที่ผมให้นั่นหละครับ ทำได้เช่นกัน ผมเองยังเอามาประยุคใช้หัดทำสมาธิเลย คือให้มันดังทุก ครึ่ง ชม. และทุก ชม.ก็พูดออกบอกเวลาอยู่แล้วครับ

โปรแกรมสามารถ กำหนดวัดเกิด หรือวันพิเศษที่ต้องการได้ แล้วเลือก mp3 ที่ชอบเอาไว้เซอไพ้คอมของแฟน หรือลูกๆ เป็นต้น ท่านคงยังไม่ได้เล่นที่ผมแนะนำไงครับถึงถามอะไรแบบนั้น ของดีแบบนี้ ผมมีมานานแล้ว แต่ปกติ ผมจะแจกให้เฉพาะลูกค้าเท่านั้นในสมัยก่อน

ถ้าท่านปวดหัวกับเรื่องคอมๆ หรือเป็นแค่ User ถ้าทำเพื่อ รร แค่นัดกันไว้ ผมจะจัดให้ครับ แต่คิดว่ามันคงไม่ยาก ซึ่งสามารถแก้ใขเองได้ไม่ยาก ผมเองก็จะได้ว่างทำเรื่องอื่นต่อไปจ้า เดือนหน้างานเข้ายาวเลย

nares2509
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 13:08:43 »

ก็อบข้อความของ อ.ทัพ นครพนม จากเวปเพื่อนบ้านเอามาลงให้ทั้งดุ้นเลยครับ เผื่อจะใช่ที่ท่านต้องการ

โปรแกรมออดโรงเรียน  โรงงาน  โรงนา  โรง....  ก๊อบมาจากเวปเพื่อนบ้าน  เลยแจกต่อ

http://www.mediafire.com/?8dfag6swunelcxd

พอถึงเวลาออดทำงาน  ถ้าท่านอยากได้คำพูดอื่นๆ ก้อัดเสียงเองได้เลยครับ  ใช้ได้สารพัดประโยชน์จริงๆครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 16:09:07 »

ขอบคุณครับท่าน จะลองใช้งานเพื่องการศึกษาดู
พอดีผมก็ชอบเล่น(สะสม)ของแปลก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

kidy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 20:36:54 »

ขอบคุณทุกท่านครับ จะลองศึกษาดุครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 20:52:09 »

โปรแกรมนั้นดี แต่อาจต้องซื้ออุปกรณ์นิสหน่อย พอดีเห็นมีไฟล์เสียง ด้วยครับ แยะดี โปรแกรมที่ผมให้ไปก็มีแยะนะครับ ถ้าจำไม่ผิด มี สรรเสริญพระบารมี ด้วยมั่ง ข้อเสียคือ ออกลำโพงของ รร อย่างเดียว ไม่สามาควบคุมออดของ รร ได้นะ แต่ก็ประหยัดและง่ายดี

แต่ผมขอช่วยอีกแรงละกัน ดังนั้น ขอเวลาที่ต้องการ พร้อมเสียงด้วยครับ จะจัดให้

เช่น 7:00 เพลงเด็กเอ๋ยเด็กดี ต่อด้วยเพลงประจำ รร. (อันนี้ต้องส่ง mp3 มาให้ผมด้วยนะ)
      8:00 เพลงชาติ
      9:00 เสียง ออด 1ครั้ง
      12:00 เสียง ออด 1ครั้ง
      ----
      ----
      ----
      ----
แบบนี้เป็นต้น

ถ้าท่านทำรายการมาได้ละเอียด ถูกต้อง และครบตามต้องการ ท่านก็จะได้ไม่ต้องมาเสียเวลาแก้เองทีหลัง ขอบคุณครับ ว่างจะๆรีบๆทำให้ หรือจะลองลุยเองดูก่อนก็ดีนะ เพราะ ไม่กี่วันนี้ จะไม่อยู่หน้าคอม 3 4 วันครับ ติดธุระจำศีลส่วนตัว

kidy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 22:33:13 »

ขอบคุณ JAMESCOM1ครับได้ละครับ

แต่ของ nares2509 ลงไม่ได้ครับ  เป็นเพราะwin7 ไหมครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 23:16:03 »

เก่งมากครับท่าน งั้นลุยเองเลยละกัน ขอให้โชคเลือด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อ่อ ผมเองก็ลองติดตั้งดูแต่หาโปรแกรมมันไม่เจอ เจอแต่โฟล์เดอร์เสียง
ถ้าติดตั้งแล้วโดยใส่รหัสการติดตั้งถูกต้อง มันจะอยู่ใน C:\sondalarm นะครับ
ผมชอบเสียงอ๊อดในห้างจัง อิอิ

noomprg

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2013, 19:26:15 »

อยู่ระหว่างเขียนใหม่ครับ ตอนนี้ Source Code เดิมหายครับ

เขียนไว้อันหนึ่งครับ ใช้ vc#.netเขียนเอง ถ้าจะเอาไว้ใช้ในโรงเรียนผมบริจาคหื้อฟรี ติดต่อมานะครับ

เปิดเสียงได้ประกาศได้ ตั้งเวลา เตือนได้ ตั้งเวลาประกาศได้ จากเสียงที่อัดหรือเสียงเพลง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 สิงหาคม 2019, 16:19:56 โดย noomprg » IP : บันทึกการเข้า

ติดต่อ 089-191-2424
หรือ โดยการ Line : papanoom
E22XYI
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ฝันให้ไกล ไปให้ถึงฝัน

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2014, 09:21:03 »

เขียนไว้อันหนึ่งครับ ใช้ vc#.netเขียนเอง ถ้าจะเอาไว้ใช้ในโรงเรียนผมบริจาคหื้อฟรี ติดต่อมานะครับ

เปิดเสียงได้ประกาศได้ ตั้งเวลา เตือนได้ ตั้งเวลาประกาศได้ จากเสียงที่อัดหรือเสียงเพลง
แบ่งปันโปรแกรมเสียงอีอดอัตโนมัตมาทาง รร ชุมชนบ้านบอนได้ไหมครับ พอดีกำลังมีปัญหาเรื่องปล่อยเด็กช้า ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เวทิน เปาวัลย์
นิว 0801349251
คนรักมิเนเจอร์ ,พระเครื่อง,วิทยุสมัครเล่น,เครื่องเสียงกลางแจ้ง
JAMESCOM1

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2014, 22:43:54 »

เก่งจังเลยครับ แถมใจดีอีก ยังไงขอชุด demo ให้ผมลองเล่นและชื่นชมด้วยนะครับ
อนุโมทนา ในจิตเอื้อเพื้อนี้ด้วยครับ เพื่อส่วนรวมผมชอบจัง อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

js23.nunui
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2014, 22:46:09 »

ใช้กับโรงเรียนหรือปล่าวครับ ถ่าใช้สำหรับโรงเรียน สอบถามโรงเรียนที่เค้าใช้อยู่ซิครับ ครูย่อมช่วยครู แต่หรือหากเป็นครูลูกเสือ เขาใช้กฏข้อ 11 ครับ คงเข้าใจนะ
JAMESCOM1

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2014, 15:06:41 »

ข้อ 11 นี้ ลูกเสือต้องไม่ งอ ง ใช่ปะครับ 555+

maesai
ชั้นประถม
*

อย่ายอมแพ้ ถ้ายังไม่ได้ลงมือทำ

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 07:58:06 »

ดันๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 14:36:27 โดย maesai » IP : บันทึกการเข้า

http://vampire-update.blogspot.com/ เว็บโหลดเพลงน้องใหม่
bj100m
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2014, 18:40:02 »

ถ้ามี Requirement หลายๆ โรงเรียนที่ตรงกัน ก็น่าจะเขียน APP ขึ้นมาได้นะ ดูแล้วไม่น่ายาก

พอดีเขียน APP สำหรับสริมความรู้ให้เด็กใช้กับเครื่องโทรศัพท์ android ไว้หลายอัน ลองดูที่ลายเซ็นด้านล่างได้ครับ

APP ฟรี สำหรับคนที่ใช้ samsung หรือ โทรศัพท์แอนดรอยด์อื่นๆ
เข้าไปโหลดที่ Google Play Store ในช่องเซริช์ พิมพ์คำว่า banjerd  แล้วกดค้นหาก็จะพบ APP หลายรายการ
JAMESCOM1

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2015, 13:38:30 »

โรงเรียนบ้านดง
http://inno.pyo1.go.th/bandong/

ขอบคุณที่รับไปลองใช้ครับ ของเขาดีจริงๆ ยังไงเสียงเพิ่มเติมจะจัดให้อีกนะครับ
http://jamescomchiangrai.webiz.co.th/Download/

หน้า: [1] 2 พิมพ์