เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 06:33:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ก๋วยเตี๋ยวไก่โห่ สันโค้งน้อย อร่อยอ๊ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ก๋วยเตี๋ยวไก่โห่ สันโค้งน้อย อร่อยอ๊ะ  (อ่าน 1769 ครั้ง)
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013, 12:39:12 »

เมื่อคืนไปเดินถนนคนม่วน เห็นแว๊บๆว่ามีร้านก๋วยเตี๋ยวเปิดใหม่
ชื่อร้านก๋วยเตี๋ยวไก่โห่ ก๋วยเตี๋ยวเรือโจรสลัด
ลักษณะการจัดร้านก็ดูสะอาดสะอ้าน โอตาคุนิดๆ  ยิงฟันยิ้ม
เมื่อกลางวันนี้ก็เลยลองไปชิมดู
โอ้วว อร่อยจริงๆค่ะ คือแบบไม่ต้องปรุงเลยง่ะ
แล้วตอนที่ทานอยู่จะได้กลิ่นหอมๆโชยมาจากก๋วยเตี๋ยวตลอดเวลา
โดยเฉพาะลูกชิ้น ที่อร่อยมากจนต้องสั่งลูกชิ้นลวกมาเพิ่มอีกจาน

ราคา ธรรมดา 25 บาท
พิเศษ 30 บาท (มีไข่ต้ม)
พิเศษสุดๆ 35 บาท

ไม่ใช่หน้าม้านะคะ เพราะเจ้าของร้านยังไม่รู้เลยมั้งว่าเราแอบมาลงกระทู้ให้  ยิงฟันยิ้ม

ภาพประกอบ - ที่ไม่ค่อยสมบูรณ์นัก เพราะกินไปแล้วครึ่งชาม  ยิงฟันยิ้ม

ร้านอยู่สันโค้งน้อย เยื้องๆกับร้านไอซ์ละมุนค่ะ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013, 15:28:25 »

มีแต่ก๋วยเตี๋ยวไก่อย่างเดียวเหรอครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013, 16:00:19 »

มีแต่ก๋วยเตี๋ยวไก่อย่างเดียวเหรอครับ

ไก่โห่เป็นชื่อร้านค่ะ
แต่ก๋วยเตี๋ยวที่ขาย เป็นก๋วยเตี๋ยวน้ำตกลูกชิ้นหมูใส่ไข่ต้ม  ยิงฟันยิ้ม

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
caveman15
ระดับ ป.ตรี

[[LET IT BE]]

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013, 21:44:18 »

----เอ้ามีโอกาศช่วยไปชิมกันหน่อยเน้อ---

[[FORCE MAY BE WITH YOU]]พลังอำนาจ จะอยู่คู่กับคุณ
SmallLoveMaple
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 18:00:26 »

ขอบคุณ คุณลูกค้ามากๆค่ะ
วันนี้มีเพื่อนมาที่ร้านค่ะ บอกว่าร้านไก่โห่มีคนโพสถึง ในเชียงรายโฟกัส แม่ค้าก็คิดว่าอำกันอย่างนี้ไม่ปลื้มนะเฮ้ย จริงเหรอ เพื่อนเลยเปิดให้ดู เราก็ทำเป็นมองๆจริงๆไม่ได้อ่านเลย บอกตามตรงนะค่ะว่า ตอนแรกไม่กล้าอ่านกลัวเค้าว่าเราหรือเปล่า เพราะร้านเราก็แค่เล็กๆอะไรก็ไม่ค่อยครบ ถ้าเขาว่าเราจะทำไงดี กลัวใจฝ่อเหลือนิดเดียว รอจนเพื่อนกลับเลยแอบเปิดดู รู้ไหมค่ะว่า พอเปิดดูน้ำตาปริ่มเลย อันนี้ไม่ได้ทำเป็นดราม่านะค่ะ พิมพ์อยู่นี่ยังน้ำตาจะไหล ใครที่เคยทำร้านเคยล้มเคยเจ็บมาเยอะคงพอเข้าใจว่าแม่ค้าดีใจแค่ไหนที่ได้เห็นข้อความของคุณลูกค้าคนนี้ซึ่งเราไม่รู้จักจริงๆ ปกติเวลาลูกค้าบอกว่าอร่อย แล้วพาเพื่อนมาทานเราก็ดีใจมากๆแล้ว ดีใจจนไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร ได้แต่ขอบคุณๆ แต่ก็กลัวว่าเขาพูดจริงไหม เราได้แต่เชื่อและให้กำลังใจตัวเองเสมอว่าเราจะพยายามและทำได้ให้ลูกค้ายอมรับในร้านเรา และข้อความที่ลูกค้าโพสนี้มันเป็นกำลังใจที่เหมือนน้ำทิพย์ฉโลมใจเลยค่ะ ท้ายที่สุดนี้แม่ค้าขออภัยคุณลูกค้าทุกๆท่านนะค่ะหากเราทำอะไรผิดพลาด หรืออะไรก็ตามที่เรายังทำได้ไม่ดี เราจะพยายามพัฒนาและปรับปรุงให้ดียิ่งๆขึ้นไปค่ะ อาจจะช้าบ้างตามกำลังทรัพย์และกำลังคน และสุดท้ายจนท้ายเกือบสุดสิ่งที่ลูกค้าได้ให้มาทั้งเงินและคำพูดติ ชม มันเป็นกำลังใจที่มีค่ามากๆค่ะ รักคุณลูกค้าทุกคนเลยค่ะ (หนึ่ง+เล็ก ร้านไก่โห่ค่ะ) ขอบคุณเชียงรายโฟกัสด้วยค่ะ ^^ เข้ามาติดตามข่าวและแนะนำติชมร้านในfackbook ตามที่อยู่นี้ได้เลยนะค่ะ
http://www.facebook.com/kaihoo.cr

ใครใคร้ ค้า ค้า
Nui-Psl
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 22:19:33 »

เดี๋ยวจะไปชิมน่ะ ตอนนี้ช่วยดันกระทู้ไปก่อน
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

GunTum_
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 22:45:57 »

อร่อยจริง ... พาแฟน พาพ่อ แม่ ไปกินแล้วครับ ... ^ ^
่JaneenaJ
สัญญานะ
เตรียมอนุบาล
*

ไม่ยึด ไม่ทุกข์ ไม่สุข ละได้ ย่อมสงบ...

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2013, 01:03:01 »

ร้องไห้ เพิ่งมาอยู่ไม่นานไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหนค่ะ...ขอแรงแม่ค้าช่วยบอกพิกัดด่วนค่ะ...

ไม่ยึด ไม่ทุกข์ ไม่สุข ละได้ ย่อมสงบ...
janefu
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2013, 18:23:14 »

เมื่อก่อนตอนเป็นร้านโจ๊ก ไข่กระทะ ก๋วยจั๊บก็อร่อยอยู่นะ ลูกสาวชอบไข่กระทะมาก
ร้านนี้ทำอะไรก็อร่อย ขอให้กิจการรุ่งเรืองนะคะ
หมูตุ๋นอร่อยจริงๆ แม่น้องเฟิร์นคอนเฟิร์มค่ะ  ยิ้มเท่ห์

ปล. คราวหน้าจะลองสั่งก๋วยเตี๋ยวพิเศษโคตรๆดูค่ะ
Carcamera Cr

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2013, 18:32:12 »

อร่อยจริงๆ แปลกดี ยิงฟันยิ้ม

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
flashi

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 00:20:26 »

ขอให้ค้าขายรุ่งเรืองนะคะ จะไปอุดหนุนบ่อยๆค่ะ  ยิ้มเท่ห์

9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 08:11:53 »

ท่าจะลำแต้ 
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 13:38:00 »

ต้องลองแล้วล่ะ  (ชอบลองของใหม่ อิอิ)

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 13:43:50 »

ผ่านทุกวันไม่ได้แวะ นี้เลยป้าหยินมาการันตีความอร่อย ต้องไปอุดหนุนมั้งแล้ว

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
caveman15
ระดับ ป.ตรี

[[LET IT BE]]

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 13:59:46 »

++เวลาไปกิ๋น จะต้องโห่ตวยก่อนิ เอ้าซ้อมก่อน โห่หหหหห ฮิ้วววววววววววว++

[[FORCE MAY BE WITH YOU]]พลังอำนาจ จะอยู่คู่กับคุณ
Nui-Psl
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2013, 23:54:20 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

classic_room99
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2013, 21:51:49 »

เห็นเปิดเป็น ร้านขาย ชา กาแฟแล้วนี่ ไม่ได้โห่เลย เซ็งง่ะ    ลังเล ลังเล ลังเล
Krua-Tom-Tam
รับจัดทำอาหารตามงานเลี้ยงทุกเทศกาล ทุกโอกาส(buffet)
ระดับ ป.ตรี

ครัวต๋อมแต๋ม เชียงราย รับจัดทำอาหารบุฟเฟ่ต์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2013, 13:19:23 »

ช่วยดันเจ้า ขอให้ขายดิบขายดีเจ้า

ครัวต๋อมแต๋ม เชียงราย
รับจัดทำอาหารทุกเทศกาล ทุกโอกาศ(Buffet)
โทร.080-4414143
ดูเพิ่มเติมได้ที่
Facebook  : ครัวต๋อมแต๋ม เชียงราย
http://www.facebook.com/kruatomtam.cei
Line ID :@rac5574c
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2013, 13:26:51 »

ช่วยดันเจ้า ขอให้ขายดิบขายดีเจ้า

เขาย้ายไปขายที่อื่นแล้วมั่งครับ ไม่มีแล้ว เห็นเป็นร้านขายอย่างอื่นแล้ว
yimyamja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2013, 22:15:59 »

ไม่มีแล้วค่ะเกิดไรขึ้นน้อ?
หน้า: [1] พิมพ์