เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 19:10:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ฝากประกาศ จากสนามยิงปืนครับ.............
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน ฝากประกาศ จากสนามยิงปืนครับ.............  (อ่าน 8682 ครั้ง)
ภูริชญ์ รักในหลวงและประเทศไทย
มัธยม
**

ออโตต้องColt ลูกโม่ต้องSmith พลาสติกต้องGlock

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 16:44:04 »

รวมกัน..จากในเวปนี้ ก็น่าจะเป็น 6 คน
3+2+1= 6คน
 ทักทายกันได้นะครับ ผมใช้ 9 มม.TANFOGLIO  มท.1 ที่บ้านผมใช้ .38 DIMONBLACK

+ อีก 2 ครับ  ยิงฟันยิ้ม ผมใช้ cz 75 compact และแฟนผมใช้ p22 ทูโทน ครับ  ยิ้มเท่ห์

ผมก็ใช้cz 75 compact เช่นกันครับ ส่วนพี่ที่ไปด้วยกันใช้smith.38 ชิฟ2นิ้วครับ อย่าลืมทักทายกันนะครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ผมไม่ใช่คนดี 100%...แต่เรื่องเดียวที่ผมทำไม่เป็นคือ...เนรคุณในหลวง
มัธยม
**

ออโตต้องColt ลูกโม่ต้องSmith พลาสติกต้องGlock

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2010, 13:03:51 »

เช็คครั้งสุดท้ายตอนนี้เหลือ3คนแล้วครับจะครบจำนวน ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ผมไม่ใช่คนดี 100%...แต่เรื่องเดียวที่ผมทำไม่เป็นคือ...เนรคุณในหลวง
จี๊ปเก่า
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2010, 21:53:36 »

16 - 17 ต.ค. นี้  มีแต่ปืนขนาด .22 LR ใช้ในการอบรมได้หรือไม่ครับ  ... ฮืม

Finally...  All  we  are  will  back   to  the  basic.
ccjjoe@C.R.S.C.#รักในหลวง#
ชั้นประถม
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2010, 07:56:54 »

16 - 17 ต.ค. นี้  มีแต่ปืนขนาด .22 LR ใช้ในการอบรมได้หรือไม่ครับ  ... ฮืม

ไม่รู้ว่าจะทันรึเปล่านะครับ ... ถ้าเป็นปืนสั้น ได้ครับ แฟนผมก็ใช้ .22
แต่ถ้ามีแค่ปืนยาว...ทางสนามมีปืนให้ยืมครับ  ยิ้มเท่ห์
don-inphon
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2010, 18:49:10 »

เป็นอย่างไร กันบ้างครับ (ชาวปืน) เชียงรายไฟกัส กับการอบรม วันแรก

วันนี้ ได้นิ้วโป้ กับนิ้วชี้ ซ้าย บวม ปิ๊กบ้าน ครับ... ยิงฟันยิ้ม

เอา 75D ไป..ไสส์มันน้อย..ดึงยากขนาด เหงื่อมือ ก่าออก...ปอจะถอดใจ๋ปิ๊กบ้าน

มาเอา กระบอกใหม่ไป..ยิงละ..

ปกติ..ขึ้นลำแล้ว ลดนกไว้..มาเจอวันนี้ ขึ้นลำเร็ว..บ่ไหว๋ (75D)

ถ้า บ่ ได้ เทนโซพลาส ป๊ะแผล..(ของพี่ร่วมอบรมท่านหนึ่ง) นิ้วผมคงหลุด อิอิ

ก็ขอขอบคุณ นะครับ

วันพรุ่ง ก่าจะเอา กระบอกเก่านี้ ละ...ลองผ่อแหมสักตั้งลอ... ยิ้มกว้างๆ

ใครมีรูป...โพสอวด..ตวยเน้อ ครับ..

(เจ็บมือ แต่ก่าม่วนดีครับ)  ยิงฟันยิ้ม
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2010, 18:56:23 »

เอาผ้าเทปพันสายไฟรถยนต์..พันนิ้วมือแก้ขัดไปก่อนดีมั้ย..
ถ้าไม่ได้มันช่วย..รอบเย็น..นิ้วบวมแน่..

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2010, 19:57:54 »

พอๆกันครับ นิ้วระบมหมดเลย cz นี่ดึงสไลท์ยากจริงๆ...ตอนเย็นกลับถึงบ้านนั่งล้างปืน ดึงสไลท์จะปลดตัวล็อกแทบไม่ไหว... ยิงฟันยิ้ม
คนไกลบ้านเกิด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 16:44:20 »

น่าสนแต่ใจบ่กล้า ยิงฟันยิ้ม
porridge
มัธยม
**

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 11:13:43 »

ไม่มีรูปการฝึกมาฝากเลยหรือครับ
Ozzie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 11:49:03 »

ก่อนอื่นเลย ต้องขอขอบพระคุณ หลายๆฝ่านนะครับ ที่ทำให้ภาระกิจอันเป็นประโยชน์ต่อสังคม และเพิ่มความรู้ ทักษะในครั้งนี้ ขอขอบคุณเชียงรายโฟกัส ที่เป็นสื่อกลาง ขอบคุณครูฝึกทุกท่านที่อบรมสั่งสอน และถ่านทอดความรู้ได้ดีและเป็นกันเองมากครับ ขอบคุณเพื่อนใหม่ทุกท่านกับมิตรภาพอันดีงามในเวลา 2วัน เราร่วมกันฝึกและได้ความรู็พร้อมกัน กระผม หมายเลข 24 ในใบรายชื่อ ลูกโม่ครับ ( ช้าหน่อย แต่สีสันครับ อิอิ )
มัธยม
**

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 12:54:41 »

ขอเอารูปมาประเดิมก่อนครับ ชุดใหญ่รออีกซักพักครับ
ป้ายชื่อการอบรมครับ

ครูฝึกติวเข้ม ยิ้มกว้างๆ

คุณโอภาส ณป่ากล้วยครับ ยิงฟันยิ้ม

ครูฝึกจากชมรมรณยุทธเชียงราย

ผู้เข้าร่วมอบรม

อีก

ตั้งแถวเตรียมตัว1

ตั้งแถวเตรียวตัว2

ฝึกการชักปืนออกจากซองแล้วขึ้นลำ

บรรยากาศเป้าฝึก

ครูฝึกตรวจการกริ๊ปปืน ยิ้ม

ผมกับพี่โอภาศ

ถ่ายรวมกับครูฝึกครับ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

มัธยม
**

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 12:58:15 »

อุ๊ย....ลืมแจ้งชื่อคนส่งรายงานครับ ผมภูริชญ์ เลขที่17ครับ

Ozzie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 12:59:15 »

ยีนครับ ผมเปิดอีกห้องหนึ่งแล้วครับ หากมีรูปตามสบายเลยนะครับ
Carcamera Cr

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 13:00:27 »

คุณ ยีน สีเทาหล่อแต้ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
มัธยม
**

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 13:02:26 »

ยีนครับ ผมเปิดอีกห้องหนึ่งแล้วครับ หากมีรูปตามสบายเลยนะครับ

ครับพี่ เดี๋ยวจัดให้ครับ ไม่ทราบว่าแผ่นจากสนามจะนานใหมน๋อ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Ozzie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 13:03:09 »

รูปสุดท้ายผมถ่ายให้ อิอิ กล้องดีนะครับ
มัธยม
**

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 13:17:58 »

คุณ ยีน สีเทาหล่อแต้ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ดีนะสีเทา ถ้าอีกสีนี่แย่เลย ขยิบตา ขยิบตา

don-inphon

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 14:20:28 »

ได้ใบประกาศ พร้อม แผลที่นิ้ว ที่ CZ 75D ฝากไว้วันแรก...

วันที่ 2 เลยต้องเปลี่ยนเป็น แกรนแรปเตอร์ ทู ลงแทน ไปแทน....

สนุ๊ก ครับ ได้ความรู้ด้วย...ยินดี กับพี่ๆ ทุกคนครับ..ที่ผ่านอบรมมาด้วยกัน

ลูกเหลือ เย๊อะ..หมั่นฝึกซ้อม นะ ครับ..จะได้เกิดความชำนาญ

หรือว่า สนใจ กีฬา.. IPsc ครูฝึกท่าน เปิดรับ..ตลอด ครับ

ผมเห็นมีหลายท่าน...เข้าข่าย(นักกีฬา) ครับ

ส่วนตัว ผม ขอแค่...ยิง 10  - 15 เมตร ...แบบนิ่งๆ ก่อน ยิงฟันยิ้ม

* 9.JPG (125.18 KB, 640x480 - ดู 220 ครั้ง.)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 16:10:15 »

ขอรบกวนบอกทางไปผมด้วยครับ ผมตามไปไม่ถูก...หาไม่เจอครับ  ร้องไห้

สนใจ กีฬา.. IPsc ครูฝึกท่าน เปิดรับ..ตลอด ครับ

ผมเห็นมีหลายท่าน...เข้าข่าย(นักกีฬา) ครับ

คุณภูริชญ์ เข้าทางเลยครับ สอบเก็บคะแนนช่วงสุดท้ายได้คะแนนเต็มอยู่คนเดียว  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนผมขอไปฝึกยิงเป้าธรรมดาๆให้แม่นก่อนครับ วันแรกสอบยิงเป้าผมต้องมียิงซ่อมเลยครับ
มัธยม
**

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 16:34:57 »

สนใจ กีฬา.. IPsc ครูฝึกท่าน เปิดรับ..ตลอด ครับ

คุณภูริชญ์ เข้าทางเลยครับ สอบเก็บคะแนนช่วงสุดท้ายได้คะแนนเต็มอยู่คนเดียว  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนผมขอไปฝึกยิงเป้าธรรมดาๆให้แม่นก่อนครับ วันแรกสอบยิงเป้าผมต้องมียิงซ่อมเลยครับ
[/quote]

เดี๋ยวว่างๆเข้าสนามกัน กระสุน9mm.ผมเหลือ1กล่องนิดๆ (ปล.ขอเป็นวันศุกร์นะเพราะเป็นวันหยุดร้านครับ ยังไงโทรหากันตามเบอร์ในรายชื่อนะครับ) ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์