เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 23:19:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ฝากประกาศ จากสนามยิงปืนครับ.............
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ฝากประกาศ จากสนามยิงปืนครับ.............  (อ่าน 8685 ครั้ง)
don-inphon
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 09:32:41 »

ขอถามไรหน่อยนะครับ
แล้วสนามลูกซองรณยุทธไม่เปิดบริการหรอครับ
เข้าไปดูรกมาก มีแต่หญ้า
และอุปกรณ์นิดหน่อย และถ้าหากจะเปิดจะเปิดเมื่อไหร่
ผมคนหนึ่งนะที่ชอบลูกซองรณยุทธครับ
ช่วยตอบไห้หายสงสัยทีนะครับ

ปกติ สนามรณยุทธ์ เห็นมีคนไปซ้อมยิงอยู่ นะครับ แต่ผมไม่เคยเข้าไปด้านใน

ผมยิงอยู่ สนามใหญ่ ก็ได้ยินมีคนซ้อมยิงตลอด...

แต่ที่เห็นหญ้ารก..คงเก็บไว้เป็นบรรยากาศ กระมังครับ... ;Dได้อารมณ์อีกแบบ ยิ้ม
ปืน.................มี
บัตรสมาชิก......ไม่มี
เงิน................ไม่มี
แต่อยากฝึกจัง เพื่อทบทวน ขอสังเกตุการณ์ละกัน

แล้ว บัตรสมาชิกสนามยิงปืน....มีส่วนลดการซื้อกระสุนไหมครับ

เท่าที่ทราบ ราคากระสุน บุคคลทั่วไป กับ ราคาสมาชิก คนละราคา ครับ

* DSC06212.JPG (42.39 KB, 500x375 - ดู 310 ครั้ง.)
ภูริชญ์ รักในหลวงและประเทศไทย
มัธยม
**

ออโตต้องColt ลูกโม่ต้องSmith พลาสติกต้องGlock

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2010, 11:07:18 »

เมื่อวานไปสมัครมาแล้วครับ2คนยังไงวันที่16-17เจอกันครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมไม่ใช่คนดี 100%...แต่เรื่องเดียวที่ผมทำไม่เป็นคือ...เนรคุณในหลวง
don-inphon

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2010, 12:51:52 »

เมื่อวานไปสมัครมาแล้วครับ2คนยังไงวันที่16-17เจอกันครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทีแรก กะว่า จะไป รอบ 2 (คงอดไว้ บ่ ไหว ละครับ)

กะจะเข้าไปสมัคร วันพรุ่ง ท่าจะตันอยู่ น่อ ครับ

* DSC04521.JPG (65.53 KB, 500x375 - ดู 310 ครั้ง.)
มัดหมี่
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2010, 13:01:01 »

ขอสอบถามหน่อยนะคะ
ว่านอกจากฝึกอบรมแล้ว มีคอร์สเปิดสอนยิงปืนไหม
สำหรับผู้เริ่มต้น อยากหัดเรียนอะไรประมาณนี้ค่ะ
มัธยม
**

ออโตต้องColt ลูกโม่ต้องSmith พลาสติกต้องGlock

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 10:41:20 »

ทีแรก กะว่า จะไป รอบ 2 (คงอดไว้ บ่ ไหว ละครับ)

กะจะเข้าไปสมัคร วันพรุ่ง ท่าจะตันอยู่ น่อ ครับ

ยังไงเจอกันวันอบรมนะครับผมยีนส์ครับ

ผมไม่ใช่คนดี 100%...แต่เรื่องเดียวที่ผมทำไม่เป็นคือ...เนรคุณในหลวง
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 20:32:22 »

รวมกัน..จากในเวปนี้ ก็น่าจะเป็น 6 คน
3+2+1= 6คน
 ทักทายกันได้นะครับ ผมใช้ 9 มม.TANFOGLIO  มท.1 ที่บ้านผมใช้ .38 DIMONBLACK

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
don-inphon

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2010, 09:43:42 »

ยังไงเจอกันวันอบรมนะครับผมยีนส์ครับ

ยินดี ครับ ผมเพิ่งไปสมัคร เมื่อวาน ถามนายสนาม เหลือ 6 คน จะเต็มแล้ว

รวมกัน..จากในเวปนี้ ก็น่าจะเป็น 6 คน
3+2+1= 6คน
 ทักทายกันได้นะครับ ผมใช้ 9 มม.TANFOGLIO  มท.1 ที่บ้านผมใช้ .38 DIMONBLACK

งั้นใส่เสื้อ เชียงรายโฟกัส ไปอบรมวันแรก ดีก้า จะได้ทักถูก...อิอิ..

ปกติ ผมใช้ CZ75D Compact ทูโทน
(รับรอง กระบอกที่ผมใช้ มี 1 เดียวในประเทศไทย)ไม่ได้โม้จริงๆ..
ตัวรอง..ผมใช้ KimBer แกรนแร๊ปเตอร์ ทู เพิ่งได้มาใหม่ ยังไม่คุ้นมือ

วันอบรม...ผมจะเอา CZ ไป.เพราะน่าจะเหมาะกับการยิงแบบป้องกันตัวมากกว่า
Kim น่าจะเหมาะกับการยิง X มากกว่า ยิงแผ่นเผท.อีกอย่าง น่าจะไม่คล่องตัว
เพราะมีขนาดใหญ่..(หนัก)ไม่คล่องตัว เผลอๆ ขึ้นลำเร็ว อาจได้เลือดศูนย์หลัง
บาดนิ้ว....อิอิ

(แล้วเจอกัน นะครับ)

ขอ ไปเตรียม(เงิน)ค่ากระสุน...ที่ใช้ 3 กล่อง ที่ใช้อบรม

แว่นตา...ซองพกนอก..ก่อนนะครับ... ยิงฟันยิ้ม

* DSC08709.JPG (29.32 KB, 450x338 - ดู 295 ครั้ง.)
CR.COM
อุ้ม เสื้อยืด 999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2010, 12:38:59 »

แล้วปืนเนี่ยเขาซื้อกันที่ไหนคะ ทั้งหมดมันราคาเท่าไหร่คะ

ขายปลีก/ส่ง เสื้อยืดเด็ก-ชุดเด็ก ราคาถูก แวะชมและสั่งซื้อสินค้าตามลิงค์นี้ค่ะ https://www.facebook.com/12345Thailand
painfull
มัธยม
**

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2010, 13:28:47 »

ครูต้น--เมื่อวานติดภาระกิจกัน--ร้านกะเลยไม่ได้เปิด--นามบัตรที่ให้เรากะทำหายหาเท่าไหร่กะไม่เจอ--ขออภัยตวยเน่อ-- ยิ้มเท่ห์---
don-inphon

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2010, 14:46:08 »

แล้วปืนเนี่ยเขาซื้อกันที่ไหนคะ ทั้งหมดมันราคาเท่าไหร่คะ

ปืนถูกต้องตามกฎหมาย ก่อนซื้อ ต้องได้รับอนุญ(ป.3) (จากนายทะเบียนก่อนนะครับ)

ซื้อจากที่ไหน..ส่วนใหญ่..การซื้ออาวุธปืน

1.ซื้อจากร้านขายอาวุธปืน.......(เชียงรายไม่มี)..ใกล้สุด เชียงใหม่ แต่ผมเลือก กทม.

มีร้านให้เลือกเยอะดี ครับ...(อีกอย่างราคาห่ากันหล๋ายหมื่น)

2.ซื้อโดยการรับโอน....(จากผู้ได้รับอนุญาตแล้ว)เหมือนซื้อรถ ตาดีได้ ตาร้ายโดนปืนโม

3,ซื้อจากโครงการ สวัสดิการ (ข้าราชการ รัฐวิสาหกิจ)ได้ราคาถูกกว่าท้องตลาดกว่าครึ่ง

4.รับโอนจาก (มรดก) ปืนฟรี...

ราคา...ขึ้นอยู่กับหล๋ายอย่าง เช่น ขนาด ยี่ฮ้อ ...

ราคา....(ฟรี) คือรับโอนมรดก +""""""ไปถึง หล๋าย 100,000 ครับ อิอิ...

ปัจจุบันราคา เอา 100000+- ง่ายสุด ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 ตุลาคม 2010, 14:49:04 โดย don-inphon » IP : บันทึกการเข้า
sweetP
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2010, 17:06:48 »

น่าสนใจเป็นอย่างมาก
แต่คุณสมบัติหมะผ่านสักข้อเวยงิ ร้องไห้
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2010, 17:11:58 »

มีอยู่สอง
Mouzer  90 DA
บาเร็ตต้า 92 FS black
9 mm. ทั้งสองกระบอก
ไม่ค่อยได้ออกกำลังมันเลย ไม่ค่อยมีเรื่องน่ะ ๕๕๕๕๕๕

CR_shooting_team
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 12:22:36 »

ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้หลายวัน (ติดภารกิจนำนักกีฬาเยาวชนไปแข่งขัน)
ตอนนี้ยังพอมีที่ว่างเหลือสำหรับผู้ที่สนใจฝึกอบรมครับ

ส่วนท่านที่อยากฝึกอบรมเบื้องต้น อดใจรออีกนิดครับ คาดว่าเดือนพ.ย.นี้จัดแน่นอนครับ

...

เสียดายที่ผมไม่ได้อยู่เป็นวิทยากรด้วย เพราะติดภารกิจนำนักกีฬาเยาวชนไปแข่งขันชิงชนะเิลิศแห่งประเทศไทยที่กรุงเทพฯ ไว้มีผลการแข่งขันจะนำมาอัพเดทที่เวปบอร์ดนะครับ

สนามยิงปืนจังหวัดเชียงราย ยินดีต้อนรับ
Chuch
มัธยม
**

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 23:15:34 »

ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้หลายวัน (ติดภารกิจนำนักกีฬาเยาวชนไปแข่งขัน)
ตอนนี้ยังพอมีที่ว่างเหลือสำหรับผู้ที่สนใจฝึกอบรมครับ

ส่วนท่านที่อยากฝึกอบรมเบื้องต้น อดใจรออีกนิดครับ คาดว่าเดือนพ.ย.นี้จัดแน่นอนครับ

...

เสียดายที่ผมไม่ได้อยู่เป็นวิทยากรด้วย เพราะติดภารกิจนำนักกีฬาเยาวชนไปแข่งขันชิงชนะเิลิศแห่งประเทศไทยที่กรุงเทพฯ ไว้มีผลการแข่งขันจะนำมาอัพเดทที่เวปบอร์ดนะครับ
เอาด้วยคนครับ...เบื้องต้น  ฝึกแต่ในป่าช้า..เปิดเบื้องต้นเมื่อไหร่แจ้งด้วยนะครับขอบพระคุณอย่างสูง
มัธยม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 10:35:25 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

civil14
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 11:34:58 »

รอบนี้ท่าจะม่วนเนอะ    ยิงฟันยิ้ม

* มือเดียว.jpg (37.83 KB, 501x436 - ดู 223 ครั้ง.)
QingGE
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 19:37:06 »

แล้วจะเข้าไปชมนะครับ
มัธยม
**

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 11:11:16 »

ใกล้เวลาเเล้วเตรียมพร้อมกันรึยังครับ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

TG475
มัธยม
**

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 15:15:57 »

ช่วงใหนมีลดราคาพิเศษค่าสมัครสมาชิกรายปีช่วยแจ้งด้วยน่ะครับ...ว่าจะ ว่าจะ..แต่ไม่ได้สมัครสักที. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..
ccjjoe@C.R.S.C.#รักในหลวง#
ชั้นประถม
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 16:20:32 »

3+2+1= 6คน

+ อีก 2 ครับ  ยิงฟันยิ้ม ผมใช้ cz 75 compact และแฟนผมใช้ p22 ทูโทน ครับ  ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์