เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 15:23:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  CHIANGRAI 4 LOW
| | |-+  Toyota Tiger 4WD D4D ใช้งาน 4WD ไม่ได้ครับ รบกวนด้วยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน Toyota Tiger 4WD D4D ใช้งาน 4WD ไม่ได้ครับ รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 11219 ครั้ง)
mooh
mooh multi
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2013, 20:51:06 »

Toyota Tiger 4WD D4D Auto ใช้งาน 4WD ไม่ได้ครับ
ไฟ 4wd กระพริบค้างตลอดเลยครับ  เข้าเกีย slow 4WD ก็ยังหมุนแค่2ล้อครับ

เคยแก้ไปทีครับ
เปลี่ยน กล่องก็ไม่หาย ปั้มลมก็ไม่หาย พอยิงลมเข้าตรงๆโดยไม่ผ่านกล่องโซลินอย แล้วใช้งานได้ปกติ
ไล่ไปไล่มา ไปเจอเพราะว่าหัวลมตรงเครื่องมันตัน ตอนนั้นเปลี่ยนไปแล้วหายครับ
แต่ตอนนี้มันเป็นอีกแล้วครับ เดาว่าอาการเดิมรึเปล่าไม่รู้ครับ แต่ลองแกะตัวนั้นมาล้างด้วยเบนซิน แล้วใส่เข้าไป ก็ยังไม่หายครับ

ไม่ทราบว่ามีที่ไหนรับดูอาการประมาณนี้มั่งครับ
เคยไปถามอู่ทั่วไป เค้าบอกมาตรงๆเลยว่า ขี้เกียจลือ เลยอยากจะขอสอถาม อู่ที่รับซ่อมรถ 4WD หน่อยครับ

ไดร์สตาท มันก็งอแงด้วยครับ ติดบ้างไม่ติดบ้าง เปลี่ยนใหม่อันเท่าไรได้ครับรุ่นนี้
ขอบคุณครับ

รับออกแบบสื่อมัลติมีเดีย
netsak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2013, 15:45:42 »

ของผมอาการคล้ายๆกับพี่นะคับ เดิน2 ไฟติด-ดับ ติด-ดับ ตลอด แต่พอเข้า low ไฟค้างนะคับปกติ แต่ไม่เคยลองว่าล้อ หมุนรึป่าว ทำไงดีคับพี่อยากรู้เหมือนกันว่าเพราะอะไร
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2013, 21:16:17 »

เป็นได้อีกสาเหตุก็คือ ก้ามปูขาเขี่ยเฟืองเพลาขับหน้า มันสกปรก  หรือแรงดูดของแวคคั่มตัวสั่งงาน แรงดูดมันไม่พอ
มันก็เลยดูดไม่เข้า  แสดงอาการด้วยเหตุผลที่ท่านกล่าวมา
ถอดออกมาทำความสะอาด มีโอกาสหายมากกว่า 80 เปอร์เซ็นต์ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อู่ใหนก็ทำได้ครับ
แจ้งไปแค่ว่า..เช็คสายลมแวคคั่มดูดก้ามปูขาเขี่ยเฟืองหน้าให้หน่อย
เมื่อก่อนผมก็รับทำ  แต่เดี๋ยวนี้..เบื่อแล้วครับ
แต่แนะนำให้ได้เด้อ.. ตกใจ ตกใจ

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
mooh
mooh multi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2013, 17:23:43 »

จะลองดูครับ ขอบคุณครับ

เป็นได้อีกสาเหตุก็คือ ก้ามปูขาเขี่ยเฟืองเพลาขับหน้า มันสกปรก  หรือแรงดูดของแวคคั่มตัวสั่งงาน แรงดูดมันไม่พอ
มันก็เลยดูดไม่เข้า  แสดงอาการด้วยเหตุผลที่ท่านกล่าวมา
ถอดออกมาทำความสะอาด มีโอกาสหายมากกว่า 80 เปอร์เซ็นต์ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อู่ใหนก็ทำได้ครับ
แจ้งไปแค่ว่า..เช็คสายลมแวคคั่มดูดก้ามปูขาเขี่ยเฟืองหน้าให้หน่อย
เมื่อก่อนผมก็รับทำ  แต่เดี๋ยวนี้..เบื่อแล้วครับ
แต่แนะนำให้ได้เด้อ.. ตกใจ ตกใจ

รับออกแบบสื่อมัลติมีเดีย
หน้า: [1] พิมพ์