เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 07:03:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  ทริปดอยหลวง ดอยหนอก ใครสนใจมั่งคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ทริปดอยหลวง ดอยหนอก ใครสนใจมั่งคะ  (อ่าน 1262 ครั้ง)
Lamaam
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2013, 17:13:21 »

ดอยหลวง และดอยหนอก พะเยา เป็นยอดเขาสวย ท้าทายนักเดินป่า อีกแห่ง  เส้นทางเดินเลาะสันเขาสวยงาม    มองเห็นกว้านพะเยาได้ไกลๆ   มีดอยหนอก ที่มีเจดีย์บนยอดเขาสูงชันท้าทายความกล้า   

มีใครสนใจจะร่วมทริปบ้างคะ พอดีตั้งใจจะไปช่วงสิ้นเดือนนี้หรือเดือนหน้าคะ เรามีกันสองคน
อยากหาคนร่วม คนที่ชอบเดินป่าคะ

หลังไมค์มานะคะ

เคดิตรูปจากคุณ Jack-a-little-monster , bloggang คะ

* IMG-5167.JPG (91.24 KB, 600x450 - ดู 4487 ครั้ง.)
thewa_k
ชั้นประถม
*

Backpacker-man

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2013, 18:12:24 »

สนใจมากๆ ครับ...ชอบเดินเขา ขอวันที่แน่นอนได้หรือเปล่าครับ

อิสระแห่งการท่องเที่ยว มีเฉพาะช่วงนี้ ----

https://www.facebook.com/#!/jay.thewakerdthoungsuk
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2013, 18:40:22 »

สวยมาก ๆ  ยิ้มกว้างๆ

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
Lamaam
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2013, 11:36:55 »

สนใจมากๆ ครับ...ชอบเดินเขา ขอวันที่แน่นอนได้หรือเปล่าครับ

เดี๋ยวจะแจ้งวันอีกทีนะคะ ไม่ทราบว่าสะดวกวันธรรมดาหรือศุกร์เสาร์อาทิตย์คะ
ทริปนี้จะใช้เวลา 3วัน2คืนคะ

รูปนี้เมื่อตอน24-26ธค เดินดอยหลวง น้ำตกจำปาทอง

* ภาพถ่าย0020.jpg (306.43 KB, 675x900 - ดู 429 ครั้ง.)
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2013, 12:41:07 »

ดอยหลวง และดอยหนอก พะเยา เป็นยอดเขาสวย ท้าทายนักเดินป่า อีกแห่ง  เส้นทางเดินเลาะสันเขาสวยงาม    มองเห็นกว้านพะเยาได้ไกลๆ   มีดอยหนอก ที่มีเจดีย์บนยอดเขาสูงชันท้าทายความกล้า   

มีใครสนใจจะร่วมทริปบ้างคะ พอดีตั้งใจจะไปช่วงสิ้นเดือนนี้หรือเดือนหน้าคะ เรามีกันสองคน
อยากหาคนร่วม คนที่ชอบเดินป่าคะ

หลังไมค์มานะคะ  อยากไปครับ ขอโปรแกรมที่แน่นอนด้วยครับ ไปนอนกี่คืน นัเจอกันที่ไหน อย่างไร จะได้เตรียมตัวถูกครับ ผมชอบลุยอยู่แล้วครับ ถึงไหนถึงกัน เพื่อความมันส์ และท้าทายกับชีวิต

เคดิตรูปจากคุณ Jack-a-little-monster , bloggang คะ

* SAM_0345.JPG (132.11 KB, 600x450 - ดู 372 ครั้ง.)

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2013, 12:53:49 »

ยิงฟันยิ้ม .. สนใจครับ แต่กลัวไปเป็นภาระ เพราะไม่ได้ออกกำลังกายเลย เดินป่าคงไม่ไหว
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2013, 14:08:05 »

เอาภาพบรรยากาศ ที่ไปมาเมื่อเดือนพฤจิกายน ปีที่แล้วมาให้ดูครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=338741.0

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
IamNottaa
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2013, 14:08:36 »

ต้องเตรียมตัว เตรียมอุปกรณ์อย่างไรบ้างครับ
Lamaam
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2013, 16:42:47 »

เอาภาพบรรยากาศ ที่ไปมาเมื่อเดือนพฤจิกายน ปีที่แล้วมาให้ดูครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=338741.0

ขอบคุณคะ สวยมากๆเลยคะ  ตอนนี้วางโปรแกรมไว้ว่าจะไปประมาณสิ้นเดือนกุมภา แต่อาจจะเลื่อนมาเร็วหน่อยเพราะเริ่มร้อน แถมเขาเผาป่า

สนใจโทรคุยกันได้นะคะ เราจะไปกันเอง แต่ที่ไปติดต่อหัวหน้าอุทยาน จะต้องมีเจ้าหน้าที่นำทาง ลูกหาบ ค่ารถไปรับ ส่ง คะ  083 4707755
yim
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2013, 12:06:09 »

น่าสนใจๆๆ  เริ่มต้นยังไงคะ หมายถึงการเดินทาง จุดนัดหมาย ค่าใช้จ่ายทริปหารเฉลี่ยเท่าไหร่
IamNottaa
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2013, 14:38:29 »

น่าสนใจๆๆ  เริ่มต้นยังไงคะ หมายถึงการเดินทาง จุดนัดหมาย ค่าใช้จ่ายทริปหารเฉลี่ยเท่าไหร่
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2013, 18:14:30 »

ไปมาแล้ว  ขอบอกว่าสุดยอดแห่งความประทับใจ

จะจำไปจนวันตายเลยค่ะ เหน็ดเหนื่อยเมื่อยล้าแสนสาหัส กับการปีนป่ายขึ้นกว่า ๖ ชม.

แต่คุ้มมากๆกับการที่ได้ขึ้นไปห่มผ้าให้พระธาตุและพระพุทธรูปทุกองค์ ณ ที่แห่งนั้น

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=213124.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มกราคม 2013, 18:18:01 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2013, 10:24:17 »

หลังไมค์มานะคะ

ขอโปรแกรม ด้วยครับ จุดนัดพบที่ไหน มีกี่คน ไปกี่คืน ขอรายละเอียดด้วยครับ ถ้าเป็นไปได้นัดเจอกัน คุยกันก่อนเดินทางจะดีมากๆเลยครับ จะได้เตรียมอุปกรณ์ ไปแบ่งเบากันไป จะได้สนุก และคุ้นเคยกันก่อนครับ ผมตั้ง เชียงราย ไม่ได้เที่ยวเดินป่ามานานมากเลย อยากไปเที่ยวด้วยคัรบ  ไปเมื่อไหร่แจ้งด้วย 089 7577014 `ครับผม

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
หน้า: [1] พิมพ์