เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 02:41:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  ครั้แรกกับเชียงราย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ครั้แรกกับเชียงราย  (อ่าน 1221 ครั้ง)
Ched
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2012, 16:47:30 »

สวัสดีครับปีใหม่นี้จะไปเที่ยวเชียงรายครับ เป็นครั้งแรกครับ29. พ ย - 1ธค รถส่วนตัวครับ ออกจาก กทม. วันที่ 28 เวลา 1900. ถึงน่าจะประมาณเช้าวันที่29 ไปกัน 5 คนกางเต็นท์นอนอยากได้บรรยากาศ. ที่อยากไปมากที่สุดภูชี้ฟ้าครับ. แนะนำจัดทริปให้ด้วยครับขอบคุณครับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2012, 16:53:40 »

เช้า 29  - น้ำตกภูซาง พะเยา (ใกล้ๆภูชี้ฟ้าแล้ว รวดหาอุปกรณ์แคมป์ปิ้ง)
สักบ่ายๆ หรือบ่ายแก่ๆ ค่อยขึ้นภูชี้ฟ้า

ลงดอย สายๆ 30
เที่ยวรอบเชียงรายทั้งวัน
- วัดร่องขุ่น งานดอกไม้อาเซียน (ใช้เวลาทั้งวันแน่นอน เผลอๆ ควบ 31)

เช้า 31
ถ้าดอกไม้ กับหมอก ในงานดอกไม้เช้าๆ บรรยากาศจะแจ่มมากๆ
ค่ำไนท์บาร์ซ่า - เค้าดาวน์ที่หอนาฬิกา จังหวัดนี้ไม่แพ้ใครครับ
(แต่ถ้าอยากได้บรรยากาศแบบป่าๆ ก็ตั้งเต๊นท์ชมพลุ ที่ดอยบ่อ ยะฟูก็ได้ครับ
แต่ทางจะโหดนิดนึง เห็นพลุรอบเมืองเลยครับ วิวสวยมาก)

น่าจะประมาณนี้ครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2012, 18:01:45 »

มาช่วงเทศกาล เผื่อเวลาให้เยอะนะครับ
เพราะรถจะเยอะและติดมาก
ขอให้เดินทางปลอดภัย ท่องเที่ยวอย่างสนุกนะครับ
ข้อมูล ลองไปค้นหาที่กระทู้ปักหมุดครับ
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2012, 18:10:13 »

เข็ดแล้วไปเที่ยวช่วงเทศกาล คนเยอะแย่งกันกินแย่งกันใช้ ไม่สะดวก รถติดยาว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ไปอาทิตย์นี้แหละสวดยอด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
Ched
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2012, 20:11:03 »

ขอบคุณครับ. แล้วที่ดอยตุงกางเต็นท์นอนที่ใหนดีครับ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2012, 21:13:36 »

ขอบคุณครับ. แล้วที่ดอยตุงกางเต็นท์นอนที่ใหนดีครับ

บนดอยตุงจริงจะเป็นที่ประทับครับ ไม่น่าจะนอนพักได้
หรืออาจจะนอนกางเต็นที่ อบต แม่ฟ้าหลวงอาจจะได้ครับ
ก่อนถึงดอยตุงนิดเดี่ยว เห็นมีลานกว้างอยู่
ลองติดต่อกับทาง จนท อบต ดูครับ
ผมว่านอนที่ดอยแม่สลองดีกว่าแล้ว เดินค่อยเดินทางไปเที่ยวที่ดอยตุงครับ
Ched
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2012, 07:02:11 »

ขอบคุณทุกท่านครับ
Ched
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2012, 07:18:51 »

ถ้าพักดอยแม่สลอง อยู่ไกลจากสามเหลื่ยมทองคำมากใหมครับ.  ในแผนที่ไม่เห็นบอกเลยครับว่าดอยแม่สลองอยู่ตรงใหน
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2012, 12:01:11 »

ถ้าพักดอยแม่สลอง อยู่ไกลจากสามเหลื่ยมทองคำมากใหมครับ.  ในแผนที่ไม่เห็นบอกเลยครับว่าดอยแม่สลองอยู่ตรงใหน

ตามนี้นะครับ ยิงฟันยิ้ม

* e.png (113.71 KB, 1017x357 - ดู 261 ครั้ง.)
Ched
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2012, 12:15:24 »

ขอบคุณมากมายครับ
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2012, 18:45:26 »

ขอบคุณมากมายครับ
ขอบคุณ

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
9270
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2012, 20:12:25 »

สิ่งที่คุณต้องเตรียมมาด้วย
1. ผ้าห่ม
2. เสื้อกันหนาว
3. ผ้าพันคอ
4. หมวกกันหมอกที่ลงหนาจัดมาก ๆ
5. โลชั่นทากันผิวแตก
6. ลิปสติกกันปากแตก (ไม่ใช่ถูกเขาชก  แต่แตกเพราะหนาวจัด) โดยเฉพาะภูชี้ฟ้า
7. กล้องถ่ายรูป
8. ผ้าเช็ดรถ (เช็ดหมอกที่กระจกรถ)
9. ถุงเท้า
10. ถุงมือ
11. ฯลฯ
Ched
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2012, 21:33:07 »

สิ่งที่คุณต้องเตรียมมาด้วย
1. ผ้าห่ม
2. เสื้อกันหนาว
3. ผ้าพันคอ
4. หมวกกันหมอกที่ลงหนาจัดมาก ๆ
5. โลชั่นทากันผิวแตก
6. ลิปสติกกันปากแตก (ไม่ใช่ถูกเขาชก  แต่แตกเพราะหนาวจัด) โดยเฉพาะภูชี้ฟ้า
7. กล้องถ่ายรูป
8. ผ้าเช็ดรถ (เช็ดหมอกที่กระจกรถ)
9. ถุงเท้า
10. ถุงมือ
11. ฯลฯ

ขอบคุณครับ
focus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2012, 00:15:11 »

กางเต้นท์ ได้ที่ วนาฟาร์ม รอบกองไฟ
พร้อมทุกอย่าง น้ำอุ่น ร้านอาหาร กาแฟสด
ขี่ม้า ขี่นกกระจอกเทศ เลี้ยงแกะ
ยิงปืน ปาเป้า ลุ้นรางวัลมากมาย
กิจกรรมอีกมากมาย
Www.wanafarm.com

* image.jpg (188.62 KB, 960x720 - ดู 221 ครั้ง.)
focus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2012, 00:20:58 »

ใช้เวลาเดินทางจากตัวเมือง เชียงราย
เพียง 15นาทีเท่านั้น
  บ้านหัวดอย ถนน เชียงราย-เทิง
ตำบลท่าสาย อ เมือง เชียงราย

* image.jpg (187.15 KB, 960x720 - ดู 212 ครั้ง.)
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2012, 08:19:01 »

ใช้เวลาเดินทางจากตัวเมือง เชียงราย

สาวสวยหุ่นดีทั้งคู่

superbump
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2012, 19:47:27 »

สาวสวยหุ่นดีทั้งคู่
เสื้อขาวสีท่าจะงามกว่า ยิงฟันยิ้ม
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2012, 04:55:22 »

สวัสดีครับปีใหม่นี้จะไปเที่ยวเชียงรายครับ เป็นครั้งแรกครับ29. พ ย - 1ธค รถส่วนตัวครับ ออกจาก กทม. วันที่ 28 เวลา 1900. ถึงน่าจะประมาณเช้าวันที่29 ไปกัน 5 คนกางเต็นท์นอนอยากได้บรรยากาศ. ที่อยากไปมากที่สุดภูชี้ฟ้าครับ. แนะนำจัดทริปให้ด้วยครับขอบคุณครับ
..เดือนอะไรกันแน่ครับ  วันที่มันเลยมาหมดแล้ว เพิ่งมาถาม
เดาเอาว่าเป็นวันเสาร์ที่ ๒๙ ธ.ค.๕๕ ถึงวันอังคารที่ ๑ ม.ค.๕๖
ห้วงนั้น รถรา ผู้คน นักเที่ยว แขกต่างบ้านเมือง จะมากันเต็มที่ ทุกที่กินที่เที่ยว
อาจเจอความไม่สะดวก รถติดยาว ที่พักไม่มีให้ ที่เที่ยวจะมีแต่คนแย่งเบียดเสียด
ถ่ายภาพไม่ถนัด ที่จอดรถไม่มี ที่กางเต้นท์ก็แออัด
ทำใจไว้ก่อนนะครับ..
..ถ้าใช้รถ วันแรก ก็น่าจะแวะแถวในเมือง วนให้ทั่วที่มีชื่อเสียง
วันสอง ไปทางเหนือ ดอยแม่สลอง ดอยตุง แม่สาย ท่าขี้เหล็ก สามเหลี่ยม เชียงแสน
วันสาม ไปทางตะวันออก ดอยผาตั้ง ภูชี้ฟ้า ดอยผาหม่น (ต้องเตรียมเต้นท์ไปกางนอน)
วันสุดท้าย หาซื้อของฝากก่อนเดินทางกลับ
...ขอให้มีความสุขในการมาเยือนเชียงรายครับ...

Ched
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2012, 21:55:49 »

..เดือนอะไรกันแน่ครับ  วันที่มันเลยมาหมดแล้ว เพิ่งมาถาม
เดาเอาว่าเป็นวันเสาร์ที่ ๒๙ ธ.ค.๕๕ ถึงวันอังคารที่ ๑ ม.ค.๕๖
ห้วงนั้น รถรา ผู้คน นักเที่ยว แขกต่างบ้านเมือง จะมากันเต็มที่ ทุกที่กินที่เที่ยว
อาจเจอความไม่สะดวก รถติดยาว ที่พักไม่มีให้ ที่เที่ยวจะมีแต่คนแย่งเบียดเสียด
ถ่ายภาพไม่ถนัด ที่จอดรถไม่มี ที่กางเต้นท์ก็แออัด
ทำใจไว้ก่อนนะครับ..
..ถ้าใช้รถ วันแรก ก็น่าจะแวะแถวในเมือง วนให้ทั่วที่มีชื่อเสียง
วันสอง ไปทางเหนือ ดอยแม่สลอง ดอยตุง แม่สาย ท่าขี้เหล็ก สามเหลี่ยม เชียงแสน
วันสาม ไปทางตะวันออก ดอยผาตั้ง ภูชี้ฟ้า ดอยผาหม่น (ต้องเตรียมเต้นท์ไปกางนอน)
วันสุดท้าย หาซื้อของฝากก่อนเดินทางกลับ
...ขอให้มีความสุขในการมาเยือนเชียงรายครับ...

เอ้า555. โทษทีครับไช่ครับ 29 พ.ย. - 1 ม.ค.56 ทำใจไว้แล้วว่าคนต้องเยอะแต่ไม่เป็นไรครับอยากไปมากๆขอไปสักครั้งขอบคุณที่แนะนำครับ
Mitani Yukii
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2012, 14:45:28 »

เช้า 29  - น้ำตกภูซาง พะเยา (ใกล้ๆภูชี้ฟ้าแล้ว รวดหาอุปกรณ์แคมป์ปิ้ง)
สักบ่ายๆ หรือบ่ายแก่ๆ ค่อยขึ้นภูชี้ฟ้า

ลงดอย สายๆ 30
เที่ยวรอบเชียงรายทั้งวัน
- วัดร่องขุ่น งานดอกไม้อาเซียน (ใช้เวลาทั้งวันแน่นอน เผลอๆ ควบ 31)

เช้า 31
ถ้าดอกไม้ กับหมอก ในงานดอกไม้เช้าๆ บรรยากาศจะแจ่มมากๆ
ค่ำไนท์บาร์ซ่า - เค้าดาวน์ที่หอนาฬิกา จังหวัดนี้ไม่แพ้ใครครับ
(แต่ถ้าอยากได้บรรยากาศแบบป่าๆ ก็ตั้งเต๊นท์ชมพลุ ที่ดอยบ่อ ยะฟูก็ได้ครับ
แต่ทางจะโหดนิดนึง เห็นพลุรอบเมืองเลยครับ วิวสวยมาก)

น่าจะประมาณนี้ครับ

+1 ดอยบ่อ อีกเสียงครับ สวยมากๆๆ อย่างที่บอก เส้นทางโหดเอาการ เหมาะกับคนชอบลุยๆ   ยิงฟันยิ้ม

รับทำเว็บไซต์, Animation, เขียนโปรแกรม
http://www.carrentcr.com/
http://nwcarrent.com/
http://www.taxicallcr.com/
หน้า: [1] พิมพ์