เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 03:21:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  มีเงินไม่ถึง 10,000 (หนึ่งหมื่น ) เล่นหุ้นได้มั๊ยครับ ??
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน มีเงินไม่ถึง 10,000 (หนึ่งหมื่น ) เล่นหุ้นได้มั๊ยครับ ??  (อ่าน 5763 ครั้ง)
HackerBaby
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2012, 17:41:00 »

ขอรายละเอียดการเล่น(ลงทุน)ตั้งแต่เริ่มแรกเลยครับ.. ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับการแบ่งปันครับ ^^

ดอย...ขี้ย้อยหว่างขา ห้วยส้านพลับพลา กิ๋นขาไก่ต้ม ^^
yuth35
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2013, 15:43:20 »

อยากรู้เหมือนกัน
คนเชียงราย
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2013, 16:33:27 »

เล่นได้ครับ 5 พัน ขึ้นไปก็เล่นได้ครับ

สอนเทรด forex สอนให้เทรดเป็นและเทรดให้มีกำไร  โทร0931329234 /ไลน์ gotoeak
fard
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 01:05:50 »

ก่อนเล่นหุ้น ลงเงินจริงๆ ผมแนะนำว่าทดลองเล่นหุ้นซื้อขาย ในระบบ
 http://click2win.settrade.com/SETClick2WIN/index.jsp
เล่นเก่งๆ ได้เงินจาก settrade อีกด้วยครับ

เงิน10000เข้าซื้อขายจริงๆในตลาดหลักทรัพย์ คงต้องเลือกซื้อ 1 ตัวจากร้อยๆตัวในตลาดหลักทรัพย์ แบบว่าเลือกเอาดีที่สุด และราคาของหุ้นไม่สูง ให้ผลตอบแทนดีที่สุด

การทดลองเล่นเกมส์หุ้นก่อนเพื่อเป็นศึกษาหุ้น ค้นหาหุ้นตัวที่เราจะซื้อจริงๆ และค้นหาตัวเองก่อน ว่าทน ขาดทุนได้ไหมเมื่อเลือกหุ้นผิดเช่นตอนแรกซื้อมันแล้ววิ่งทำกำไร  พอผ่านไปสักเดือนขาดทุน และจะได้ค้นวิธีการจะได้ไม่ทำให้เงินต้นทุนเราหาย เพราะลงทุนในหุ้นของเราก็เพื่อผลตอบแทนคือเงินปันผลจากกำไรที่บริษัทหุ้นที่เราซื้อหุ้นไว้จะต้องจ่ายให้เรา หรือส่วนต่างของราคาหุ้นที่เราถือ(ซื้อถูกไปขายที่แพง)
 ผมเคยเล่นเกมส์ก่อนลงเงินจริง มันทำกำไรเยอะครับพอลงเงินแล้วมันไม่เป็นอย่างเล่นเกมส์ครับ แต่ก็ได้วิธีการในการรักษาเงินต้นทุนและเลือกหุ้น เอาเงินจริงๆผมก็ทย่อยเข้าซื้อ มีเงินก็เข้าซื้อในหุ้นตัวที่เราเลือกครับ ผ่านเหตุกราณ์เสื้อเหลืองเสื้อแดงมาได้แทบกระอั๊กเพราะขาดทุนหลักแสนครับ แต่หุ้นที่เลือกไว้เป็นหุ้นปันผล ไม่ได้ขายตอนมันลงเยอะๆ เก็บหุ้นทิ้งไว้ในพอร์ตเป็นปีดูตัวเลขขาดทุนหลักแสน แต่ได้เงินปันผลจาก บ. มาหลักหมื่น แต่ตอนนี้ในราคาหุ้นพอร์ตรวมๆกำไร 20% แล้วก็รอเงินปันผลในเดือนมีนาคมนี้อีกครับ   การลงทุนมีความเสี่ยง ก่อนจะตัดสินใจซื้อ ต้องศีกษาก่อนครับ
อยากรวยในหุ้น ต้องเข้าซื้อในช่วงที่คนแตกตื่นขายหุ้นออกครับ  หุ้นตกเยอะๆค่อยเข้าซื้อครับ ซื้อแล้วรอรวยได้เลยครับ  ตัวอย่าง หุ้นไทยออย์ top ตอนตก 21/หุ้น วันนี้ ประมาณ71/หุ้น เสียดายมากๆครับ ตอนนั้นผมเก็บมาได้แค่  1000 หุ้นราคา25  เพราะเพิ่งเริ่มยังไม่มีประสบการณ์ กลัวหุ้นตก ไม่กล้าซื้อเยอะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2013, 23:24:29 โดย fard » IP : บันทึกการเข้า
quaiquay
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2013, 15:10:14 »

แนะนำThai Crowd - ชวนคนไทย เรื่องหุ้นและหวย  http://thaicrowd.com/group-play/?ref=500791
►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 18:01:47 »

ได้ครับผมก็เปิดพอร์ทแค่ 5000 บาท ได้เสื้อยืดแถมอีกตัวด้วย และรับข้อมูลผ่านออนไลน์ ไม่มีขั้นต่ำด้วย  ยิ้มกว้างๆ
เหนือฟ้า ยังมีฟ้า...
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2013, 14:09:44 »

ได้ครับผมก็เปิดพอร์ทแค่ 5000 บาท ได้เสื้อยืดแถมอีกตัวด้วย และรับข้อมูลผ่านออนไลน์ ไม่มีขั้นต่ำด้วย  ยิ้มกว้างๆ

ท่านเปิดที่ใหนเหรอครับ
singhato
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2013, 18:46:26 »

ก่อนเล่นหุ้น ลงเงินจริงๆ ผมแนะนำว่าทดลองเล่นหุ้นซื้อขาย ในระบบ
 http://click2win.settrade.com/SETClick2WIN/index.jsp
เล่นเก่งๆ ได้เงินจาก settade อีกด้วยครับ

เงิน10000เข้าซื้อขายจริงๆในตลาดหลักทรัพย์ คงต้องเลือกซื้อ 1 ตัวจากร้อยๆตัวในตลาดหลักทรัพย์ แบบว่าเลือกเอาดีที่สุด และราคาของหุ้นไม่สูง ให้ผลตอบแทนดีที่สุด

การทดลองเล่นเกมส์หุ้นก่อนเพื่อเป็นศึกษาหุ้น ค้นหาหุ้นตัวที่เราจะซื้อจริงๆ และค้นหาตัวเองก่อน ว่าทน ขาดทุนได้ไหมเมื่อเลือกหุ้นผิดเช่นตอนแรกซื้อมันแล้ววิ่งทำกำไร  พอผ่านไปสักเดือนขาดทุน และจะได้ค้นวิธีการจะได้ไม่ทำให้เงินต้นทุนเราหาย เพราะลงทุนในหุ้นของเราก็เพื่อผลตอบแทนคือเงินปันผลจากกำไรที่บริษัทหุ้นที่เราซื้อหุ้นไว้จะต้องจ่ายให้เรา หรือส่วนต่างของราคาหุ้นที่เราถือ(ซื้อถูกไปขายที่แพง)
 ผมเคยเล่นเกมส์ก่อนลงเงินจริง มันทำกำไรเยอะครับพอลงเงินแล้วมันไม่เป็นอย่างเล่นเกมส์ครับ แต่ก็ได้วิธีการในการรักษาเงินต้นทุนและเลือกหุ้น เอาเงินจริงๆผมก็ทย่อยเข้าซื้อ มีเงินก็เข้าซื้อในหุ้นตัวที่เราเลือกครับ ผ่านเหตุกราณ์เสื้อเหลืองเสื้อแดงมาได้แทบกระอั๊กเพราะขาดทุนหลักแสนครับ แต่หุ้นที่เลือกไว้เป็นหุ้นปันผล ไม่ได้ขายตอนมันลงเยอะๆ เก็บหุ้นทิ้งไว้ในพอร์ตเป็นปีดูตัวเลขขาดทุนหลักแสน แต่ได้เงินปันผลจาก บ. มาหลักหมื่น แต่ตอนนี้ในราคาหุ้นพอร์ตรวมๆกำไร 20% แล้วก็รอเงินปันผลในเดือนมีนาคมนี้อีกครับ   การลงทุนมีความเสี่ยง ก่อนจะตัดสินใจซื้อ ต้องศีกษาก่อนครับ
อยากรวยในหุ้น ต้องเข้าซื้อในช่วงที่คนแตกตื่นขายหุ้นออกครับ  หุ้นตกเยอะๆค่อยเข้าซื้อครับ ซื้อแล้วรอรวยได้เลยครับ  ตัวอย่าง หุ้นไทยออย์ top ตอนตก 21/หุ้น วันนี้ ประมาณ71/หุ้น เสียดายมากๆครับ ตอนนั้นผมเก็บมาได้แค่  1000 หุ้นราคา25  เพราะเพิ่งเริ่มยังไม่มีประสบกราณ์ กลัวหุ้นตก ไม่กล้าซื้อเยอะๆ

ถูกของท่านครับ
แต่ถ้าจะให้ดีครับศึกษาไปด้วยว่าหุ้นตัวไหนเป็นอย่างไร
ยกตัวอย่างของผม Malee ครับฟังชื่อแล้วน่ากินจัง
ผมตามตั้งแต่หุ้นตัวนี้กำลังจะกลับเข้าตลาด เพราะก่อนหน้านั้น Malee ประสบปัญหาขาดทุน
แต่กลับมาคราวนี้จากราคาเปิดขาย 13 บาท แต่เริ่มซื้อที่ 18 บาทในวันนั้น
แต่วันนี้ ราคาวันนี้อยู่ที่ 140 กว่าบาทแล้ว คิดดูถ้ามีเงิน 10000 นอนเล่นอยู่สักปี ตื่นมากลายเป็นเงินแสน
คิดแล้ว ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
tong_piyanuch
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2013, 21:12:06 »

ท่านเปิดที่ไหนเหรอค่ะ ขอทราบด้วยคน
BenzVam
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2013, 07:16:15 »

ได้ครับผม

ยิ้มกว้างๆ

►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2013, 22:54:32 »

ได้ครับผมก็เปิดพอร์ทแค่ 5000 บาท ได้เสื้อยืดแถมอีกตัวด้วย และรับข้อมูลผ่านออนไลน์ ไม่มีขั้นต่ำด้วย  ยิ้มกว้างๆ

ท่านเปิดที่ไหนเหรอค่ะ ขอทราบด้วยคน

. Asiaplus. ครับ พอดีไม่ค่อยได้เข้ามาดูโทษทีครับที่ตอบช้า
หน้า: [1] พิมพ์