เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 22:52:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  สอบถามเรื่องทำสีรถค่ะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามเรื่องทำสีรถค่ะ  (อ่าน 7969 ครั้ง)
เจ้าเหมียว
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2010, 14:53:04 »

พอดีเอารถไปเฉียดรั้วบ้านมา ประกันให้เลือกอู่ 3 อู่ด้านล่าง เลยไม่รู้ว่าไปไหนดีค่ะ รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วยค่ะ
อู่ เทคนิค(เชียงราย)
อู่ เอเซีย(เชียงราย)   
หจก.เชียงรายวีอาร์มอเตอร์ (นางแล)
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ซานต้า..จ้า
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2010, 14:56:07 »

ส่วนตัวผม ขอเลือก วีอาร์ครับทำดี
ChaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2010, 15:25:20 »

ความเห็นส่วนตัวบอกว่าเทคนิคครับ
badboyNG
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2010, 15:28:31 »

สามร้านที่ว่ามาไม่ดีซักร้านครับ
เคยไปใช้บริการ ก่อน หลังการขายแย่มาก
สู้ร้านพี่โชคไม่ได้ เกาะลอยครับ โชคเซอร์วิชครับ
นิสัยดีด้วย ไปทำไรนิดๆหน่อยๆไม่เคยเก็บเงินเลย
พระเจ้าส่งมาแท้ๆ
aek_j
มัธยม
**

ถ้ารีบ ทำไมไม่ไป ตั้งแต่เมื่อวาน

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2010, 18:00:32 »

ความเห็นส่วนตัวบอกว่าเทคนิคครับ

เหมือนกันครับ

เอก
    มือถือ 086 729 5613 (ทรู)
    line ID  " Clubjz "
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2010, 21:02:22 »

แหม่

มีแต่ ข้อเสีย ทั้ง 3 อู่เลยคับ ไม่ได้ใส่ความนะคับ แต่เจอมากะตัว

1.อู่เทคนิค งานรั่วขนาด พ่นสีประตู แม่ม แถว พ่นภายในให้ด้วย ละอองสี เต็ม ภายใน วิทยุ พวงมาลัย

ช่องแอร์ เรือนไมล์ ไม่มีมีเหลือ ถามหาความรับผิิดชอบจะมีไหมคับ ถุย ชีวิต ไม่มีทางคับ ข้อดี คือ สี

และ แลคเกอร์ เค้าดีจิง

2.อู่เอเชีย เนื่องจากรถเยอะ งานรั่วอาจจะมีบ้าง รอยขูดขีดมีให้เห็นตลอด และที่สำคัญ

เมื่อช่างมันนัดปั๊บ + ไปอิก 2 วันได้เลย มีเลื่อนแน่ๆ ขนาดรู้จัก ลูกเจ้าของอู่ เรียนมาด้วยกัน ยังโดน

เลื่อน ไปเป็นอาทิตย์

3.อู่วีอาร์ ระบบสี ห้องอบ อะไรดีหมด แต่ต้อง จ้ำจี้ จ้ำไช กันตลอด แบบอารม เรื่อยๆ ชิวๆ เสดมั่ง

ไม่เสดมั่ง แล้วแต่อารมติสแดรกของช่าง

ลองเลือกดูคับ

ปล. บอกแล้ว ไม่ได้ใส่ความ แค่ 1 เสียงของลูกค้า พวกอู่ ดังกล่าว

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
tizza2009
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2010, 11:27:13 »

สามร้านที่ว่ามาไม่ดีซักร้านครับ
เคยไปใช้บริการ ก่อน หลังการขายแย่มาก
สู้ร้านพี่โชคไม่ได้ เกาะลอยครับ โชคเซอร์วิชครับ
นิสัยดีด้วย ไปทำไรนิดๆหน่อยๆไม่เคยเก็บเงินเลย
เห็นด้วยค่ะ ช่วยดัน เพราะเป็นอู่ที่เข้าประจำเลยค่ะ บริการดี ราคาถูก อีกอย่างพี่โชคใจดีมา๊กๆ
pk_club
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2010, 13:31:34 »

เทคนิคกับเอเชียครับ
วีอาร์ทำออกมาไม่ค่อยสวย
ไม่เนียบด้วย
mamaa99
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 15:49:49 »

จะทำที่อู่ไหนก็ตาม สิ่งที่สำคัญที่สุดคือช่างถ้าหากว่าได้ช่างที่ไม่เอาใจใส่ต่องานและไม่มีความรับผิดชอบ เจ้าของอู่ไม่ใส่ใจไม่มีความรับผิดชอบ ต่อให้สี แลคเกอร์ ดีแค่ไหนงานที่ทำออกมาก็ไม่ดีได้เช่นกัน ถึงแม้จะเป็นอู่ใหญ่แต่ถ้าเขารับงานมาไม่ค่อยได้ราคา คุณภาพก็ไม่ดีตามไปด้วย อู่ใหญ่ๆไม่ใช่ว่าจะดีเสมอไป หรือบางแห่งอาจจะอัพราคาขึ้นมาแพงแต่ของที่ใช้คุณภาพต่ำก็มี  บางอู่ราคาไม่แรงมากคุณภาพดีก็มี ขึ้นอยู่กับความซื่อสัตย์+ความเอาใจใส่ต่องาน+รับผิดชอบของเจ้าของอู่แล้วละค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2010, 20:03:10 โดย *:•.Leader Chiang Rai .:。✿*゚ » IP : บันทึกการเข้า
ting30
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 22:33:15 »

อู่เอเซียทำสีออกมาเพี้ยนคับ

สีไม่เหมือนกันเลย
crh999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2010, 14:59:35 »

เห็นด้วยค่ะ ช่วยดัน เพราะเป็นอู่ที่เข้าประจำเลยค่ะ บริการดี ราคาถูก อีกอย่างพี่โชคใจดีมา๊กๆ
สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ ผมใช้บริการเป็นประจำ 
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2010, 16:33:03 »

จขกท เค้ามีข้อแม้ว่า...ประกันให้เลือก แค่ 3 อู่....

เรื่องอู่ วีอาร์ น่่าจะไกลไปนะครับ...

บ้านอยู่ที่ไหนล่ะครับ เลือกเอาที่ไป จ้ำจี้ จ้ำไช

ช่างได้สะดวก ไปกดดัน ทุกวัน และทุกๆวัน...

ครับลองเลือกๆดูครับ...เป็นผมเลือก เอเชีย ครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
richy9
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2010, 13:52:22 »

เลือกอู่เอเซียโลดดดดดดดดดดดด

ช้าหน่อย แต่ก็เป็นธรรมดา รถเค้าเยอะจริงๆ เพราะเป็นอู่อันดับ1 น่าไว้ใจที่สุด อย่างน้อยก็ซื่อสัตย์ เจ้าของเค้าเป็นคนดี ลูกน่ารักมากกกก อิอิ
ข้อผิดพลาดเล็กน้อยย่อมมีบ้าง เพราะเป็นงานอาร์ตใช้ฝีมือคน แต่เค้าก็พร้อมแก้ให้ฟรีตลอดนะ    อู่อื่นไม่ไว้ใจอีกแล้ว เจอกับตัว... แอบเปลี่ยนอะไหล่ เอาอะไหล่เก่ามาใส่ให้ อะไหล่แท้ของเรานำไปขาย  เข็ดสุด  อู่ถูก ก็เจอบริการแบบห่วยๆ 

อู่เอเซียเค้าดีจริงค่ะ แนะนำๆ  (ไม่ได้ค่าโฆษณากับเค้าเลยนะเนี่ย แต่อยากแนะนำ)
richy9
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2010, 13:55:26 »

อู่เทคนิค โครตขี้โกง แม่ ง ยังแค้นไม่หาย.... 

ไม่เชื่อลองพิสูจน์เอง แ้ล้วจะเสียใจ...

อู่เอเซียดีสุด
auasia
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 16:05:32 »

สวัสดีคุณ เท้าสะเอว

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ ผมเป็นตัวแทนจากอู่เอเซีย คำติชมที่ให้มากับทางอู่จะรับไว้พิจารณา

และจะนำไปแก้ไขให้ดีที่สุด เพื่อความประทับใจยิ่งขึ้นในการให้บริการครั้งต่อไป สำหรับรอยขูดขีด

หากเกิดขึ้นจากทางอู่จริง ผมยินดีรับผิดชอบให้นำรถเข้าซ่อมฟรี ไม่มีเงื่อนไขใดๆครับ

แหม่

มีแต่ ข้อเสีย ทั้ง 3 อู่เลยคับ ไม่ได้ใส่ความนะคับ แต่เจอมากะตัว

1.อู่เทคนิค งานรั่วขนาด พ่นสีประตู แม่ม แถว พ่นภายในให้ด้วย ละอองสี เต็ม ภายใน วิทยุ พวงมาลัย

ช่องแอร์ เรือนไมล์ ไม่มีมีเหลือ ถามหาความรับผิิดชอบจะมีไหมคับ ถุย ชีวิต ไม่มีทางคับ ข้อดี คือ สี

และ แลคเกอร์ เค้าดีจิง

2.อู่เอเชีย เนื่องจากรถเยอะ งานรั่วอาจจะมีบ้าง รอยขูดขีดมีให้เห็นตลอด และที่สำคัญ

เมื่อช่างมันนัดปั๊บ + ไปอิก 2 วันได้เลย มีเลื่อนแน่ๆ ขนาดรู้จัก ลูกเจ้าของอู่ เรียนมาด้วยกัน ยังโดน

เลื่อน ไปเป็นอาทิตย์

3.อู่วีอาร์ ระบบสี ห้องอบ อะไรดีหมด แต่ต้อง จ้ำจี้ จ้ำไช กันตลอด แบบอารม เรื่อยๆ ชิวๆ เสดมั่ง

ไม่เสดมั่ง แล้วแต่อารมติสแดรกของช่าง

ลองเลือกดูคับ

ปล. บอกแล้ว ไม่ได้ใส่ความ แค่ 1 เสียงของลูกค้า พวกอู่ ดังกล่าว

auasia
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 16:45:05 »

สวัสดีคุณ ting30

ผมจากอู่เอเซียครับ ขอบคุณสำหรับคำติชม ก่อนอื่นทางอู่ขอข้อมูลเบื้องต้นจาก

ท่านเจ้าของรถครับว่าเป็นรถยี่ห้อ รุ่น สี และทะเบียนอะไร เป็นรถที่เคลมประกัน

หรือลูกค้าเงินสดทั่วไป เพื่อความแน่นอนและความสบายใจของท่านลูกค้า หากมีเวลา

รบกวนคุณ ting30 ติดต่อกลับมาทางอู่ได้โดยตรง ทางอู่ยินดีจะตรวจสอบคุณภาพสีให้

หากมีการผิดเพี้ยนจริงประการใด ทางอู่ยินดีบริการแก้ไขให้ฟรี ไม่มีข้อแม้ใดๆทั้งสิ้น

auasia
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 17:00:58 »

สวัสดีคุณ badboyNG

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ อยากทราบว่าท่านลูกค้าเคยนำรถที่มาเข้าซ่อม

กับอู่เอเซียเป็นรถยี่ห้อ รุ่น ทะเบียน สีอะไร เป็นรถประกันหรือรถลูกค้าทั่วไป

ไม่ทราบว่ารถของลูกค้ามีปัญหาอะไรบ้าง ถ้ามีปัญหาหรือไม่ได้รับความพึง

พอใจประการใด สามารถติดต่อเบอร์เฮียฮ้อได้เลยโดยตรง 089-4358255 ทางอู่

ยินดีแก้ไขเพื่อให้ลูกค้าพึงพอใจสูงสุด ขอรับประกันว่าไม่เคยลอยแพลูกค้าครับ!

NP!
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 17:31:11 »

มาเก็บข้อมูลหน่อยๆๆ

สนใจสินค้า ติดต่อ.098-5845275 .086-9178386
Samken
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 18:49:16 »

ที่ไหนก็ได้ครับ
อยู่ที่เนื้องานมากกว่า
ความคิดผมนะ

จำหน่อยและติดตั้งพื้นไม้ลามิเนตและพื้นไวนิล มีหลายคุณภาพ เริ่มต้นที่270บาท/ตรม. โทร.082-4805356
ฺB Wash Car Detailing
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2012, 18:17:43 »

สวัสดีคุณ ting30

ผมจากอู่เอเซียครับ ขอบคุณสำหรับคำติชม ก่อนอื่นทางอู่ขอข้อมูลเบื้องต้นจาก

ท่านเจ้าของรถครับว่าเป็นรถยี่ห้อ รุ่น สี และทะเบียนอะไร เป็นรถที่เคลมประกัน

หรือลูกค้าเงินสดทั่วไป เพื่อความแน่นอนและความสบายใจของท่านลูกค้า หากมีเวลา

รบกวนคุณ ting30 ติดต่อกลับมาทางอู่ได้โดยตรง ทางอู่ยินดีจะตรวจสอบคุณภาพสีให้

หากมีการผิดเพี้ยนจริงประการใด ทางอู่ยินดีบริการแก้ไขให้ฟรี ไม่มีข้อแม้ใดๆทั้งสิ้น

อูย 2 ปีแล้วนะ จะแก้ไขให้เหรอครับ
ถ้า 2 ปีแล้วสีเพี้ยนยังแก้ไขให้จริงๆล่ะก็ สุดยอดครับ

กำลังหาอู่้ทำสีอยู่พอดี ขอถามหน่อยครับ
1. ลูกค้าเงินสด กับลูกค้าเคลมประกัน ต่างกันยังไงครับ (งาน/ราคา/คุณภาพ)
2. ทางร้านใช้สี, แลคเกอร์ ยี่ห้ออะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ธันวาคม 2012, 18:56:51 โดย ฺB Wash Car Detailing » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์