เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 02:15:38
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  มีใครใช้ street bomber 150 บ้างไมครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน มีใครใช้ street bomber 150 บ้างไมครับ  (อ่าน 10132 ครั้ง)
nueng2712
มัธยม
**

ชีวิตนี้เพื่อครอบครัวและตัวกู

« เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2012, 21:25:41 »

พอดีพึ่งจองไป รับรถประมาณสิ้นเดือนนี้ อยากทราบท่านใดใช้อยู่เป็นอย่างไรบ้างครับ การขับขี่ ความเร็ว กินน้ำมันมากไม ข้อเสียมีอะไรบ้าง ผมชอบรูปทรงมากเลยตัดสินใจซื้อ หาข้อมูลในเน๊ตน้อยมาก  ขอบคุณครับ

* Image (2).jpg (105.44 KB, 700x467 - ดู 5985 ครั้ง.)
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2012, 21:41:48 »

เห็นเพื่อนสมาชิกในนี้มีตัวแต่งเต็มลงขายครับ

ส่วนตัวก็ชอบครับ อยากซื้อ ตั้งแต่ Zoomer ธรรมดาละ

ส่วนเจ้า street bomber ก็เป็นตัวโคลนจากค่าย ไทเกอร์

กำลังดู ๆ อยู่ ก็ไปจับเอาของ ค่าย ฮอนด้า แทน

Zoomer (Honda ญี่ปุ่น) + street bomber (Tiger ไทย) + Zoomer X (Honda ไทย)

แฝดคนละค่าย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
511hunter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2012, 17:24:42 »

สวัสดีครับ ผมชื่อ: ดิว ครับฝากตัวด้วยนะครับ

พอดีเข้าเวปก็เจอกระทู้นี้ขึ้นมา เลยสมัครเข้ามาเพื่อการนี้เลย555 ก่อนอื่นต้องขอตอบกระทู้เรื่อง Boomer 150cc คันนี้เลย คุณเคยอ่านกระทู้จากเวปอื่นแล้วหรือยังครับ ถ้ายังไปอ่านกระทู้อื่นๆก่อน ประกอบการตัดสินใจนะครับ

ส่วนตัวผมเองใช้เจ้าStreed Boomer 150cc คันนี้อยู่ครับ สีขาว ออกมาได้ 2-3เดือนแล้ว ถ้าถามว่ารถวิ่งดีไหม ใช้แล้วเป็นยังไงบ้าง ปัญหาเยอะไหม แล้วกินน้ำมันหรือเปล่า อะไหล่ละจะหาซื้อได้จากที่ไหน แล้ว ยางจะมีขายหรอถ้ามันเสื่อม และอื่นๆอีกมากมาย

ข้อ
1. รถตัวนี้รถไทยทำ ญี่ปุ่นคิด ไทยประกอบ เรื่องอะไหล่ไม่ต้องห่วงมีขายแน่นอนครับ
2. คุ้มค้าไหมที่ซื้อ ส่วนตัวเลย คุ้มมากครับแต่คุณต้องเข้าใจว่ารถรุ่นนี้มันเป็น รถ Costom มาเพราะฉนั้นเรื่องการสั่นการสะเทือน มีแน่ๆ แรกๆขับยากเลี้ยวยากเพราะแฮนกว้างมาก แต่ไม่เกินอาทิตย์คุณจะชินไปเอง การเลี้ยวไม่เหมือนกับ รถทั้วไปๆ เอียงตัวเขาช่วยจะเลี้ยวง่ายครับ เหมือนคับรถใหญ่
3. ปัญหาเยอะไหม : บอกตรงๆไม่โกหก เยอะครับ แต่ตรงนี้ไม่ใช้ปัญหาเพราะว่าถ้ารถอาการ หนักมาก หรือน้อย ก็แล้วแต่ มายกไปซ่อมถึงที่บ้านเลยครับต่างจังหวัดก็ไปแต่นานกว่าใน กทม ครับ หรือไม่ก็ไปที่ดินเลอร์ ที่ซื้อก็ได้ครับ เขาจะบอกกับ Sale เอง
4. ยาง : มีขายครับ ทั้งยางเดิมและยางแต่ง ตอนนี้ใช้ยางเดิมกันอยุ่  หมด เวลาซะก่อนต่อพรุ่งนี้ครับ
nueng2712
มัธยม
**

ชีวิตนี้เพื่อครอบครัวและตัวกู

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2012, 20:24:32 »

อยากทราบว่าปัญหาที่เด่นๆคืนอะๆรครับ แบบว่าดับกลางอากาศอะป่าว กินน้ำมันมากไม ผมจะเอาขับนี้ขับออกทริปไหวไม การขับขึ้นเขาเอาอยู่ป่าว
511hunter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2012, 20:53:02 »

สวัสดีครับ ผมชื่อ: ดิว ครับฝากตัวด้วยนะครับ

พอดีเข้าเวปก็เจอกระทู้นี้ขึ้นมา เลยสมัครเข้ามาเพื่อการนี้เลย555 ก่อนอื่นต้องขอตอบกระทู้เรื่อง Boomer 150cc คันนี้เลย คุณเคยอ่านกระทู้จากเวปอื่นแล้วหรือยังครับ ถ้ายังไปอ่านกระทู้อื่นๆก่อน ประกอบการตัดสินใจนะครับ

ส่วนตัวผมเองใช้เจ้าStreed Boomer 150cc คันนี้อยู่ครับ สีขาว ออกมาได้ 2-3เดือนแล้ว ถ้าถามว่ารถวิ่งดีไหม ใช้แล้วเป็นยังไงบ้าง ปัญหาเยอะไหม แล้วกินน้ำมันหรือเปล่า อะไหล่ละจะหาซื้อได้จากที่ไหน แล้ว ยางจะมีขายหรอถ้ามันเสื่อม และอื่นๆอีกมากมาย

ข้อ
1. รถตัวนี้รถไทยทำ ญี่ปุ่นคิด ไทยประกอบ เรื่องอะไหล่ไม่ต้องห่วงมีขายแน่นอนครับ
2. คุ้มค้าไหมที่ซื้อ ส่วนตัวเลย คุ้มมากครับแต่คุณต้องเข้าใจว่ารถรุ่นนี้มันเป็น รถ Costom มาเพราะฉนั้นเรื่องการสั่นการสะเทือน มีแน่ๆ แรกๆขับยากเลี้ยวยากเพราะแฮนกว้างมาก แต่ไม่เกินอาทิตย์คุณจะชินไปเอง การเลี้ยวไม่เหมือนกับ รถทั้วไปๆ เอียงตัวเขาช่วยจะเลี้ยวง่ายครับ เหมือนคับรถใหญ่
3. ปัญหาเยอะไหม : บอกตรงๆไม่โกหก เยอะครับ แต่ตรงนี้ไม่ใช้ปัญหาเพราะว่าถ้ารถอาการ หนักมาก หรือน้อย ก็แล้วแต่ มายกไปซ่อมถึงที่บ้านเลยครับต่างจังหวัดก็ไปแต่นานกว่าใน กทม ครับ หรือไม่ก็ไปที่ดินเลอร์ ที่ซื้อก็ได้ครับ เขาจะบอกกับ Sale เอง
4. ยาง : มีขายครับ ทั้งยางเดิมและยางแต่ง ตอนนี้ใช้ยางเดิมกันอยุ่  หมด เวลาซะก่อนต่อพรุ่งนี้ครับ

ครับ จากข้อความข้างต้นที่อธิบายมา การสิ้นเปลืองน้ำมัน พวกผมที่กรุงเทพ มีกันอยู่ 6 คัน แต่ละคันกินน้ำมันไม่เท่ากันเลยครับ อาจจะมาจากการขับแบบหมดปลอกด้วย น้ำหนักตัวด้วย ยางลมด้วย แล้วแต่ครับแต่รุ่นพี่ผม หนัก 100กว่าๆ วิ่งไปเรื่องๆความเร็วสูงสุดที่ 110-120 ทำเครื่องนิดหน่อยนะครับ 555 ระยะทาง 65 กิโล ไปกลับ น้ำมันลดไป ขีดกว่าๆเอง แต่ต้องบอกว่า เกร์น้ำมันอาจจะไม่ตรงมากนักครับ ดูที่ถังชัวกว่าแล้วก็เติมที่ปั้มเอา อ๋อ ก่อนไปเห็นบอกว่าเติมไป 60บาทเองครับ
ต่อที่ปัญหา ที่ถามมา เอารถผมละกัน
1. เลยสายหัวเทียนวิ่ง แรกๆไม่มีปัญหา แต่นานๆไปหลุดเพราะเคี่ยวมันหัก เปลี่ยนก็จบแล้ววิ่งได้เหมือนเดิม ตามมาด้วยหัวเทียวเปลี่ยนไปเลยครับ 200-300กิโลพร้อมของเหลวด้วยครับ
2. รถผมมันตดบ่อยมาก จูนคาบู จากร้านเพื่อนผมเก่งใช้ได้เลย หายสาเหตุวาวยันครับเพราะรถแต่ละคัน คนจูนไม่เหมือนกัน
3. ผมอ่านเจอในกระทู้ครับว่า คอเบี้ยวจริงๆมันตรงครับแต่ท่านั้งขี่เขาจัดไม่ดีเองหรือเปล่า ส่วนกล่องเอียงครับขยับได้ไม่มีปัญหา มันเบี้ยวที่กล่องมากกว่า
4. รถผมวิ่งไำปทำงาน ไปกลับ 75 กิโลจากบ้านถึงที่ทำงานไม่มีดับวิ่งหมดปลอกตลอด 5-6 กิโลแช่เลยครับสบาย ขอบอก ฟีโน่แต่งเต็มอาย 5555 แถมหมอบใส่อีกต่องหากยังตามมันทันเลย 666 ขอโม้แต่จริง พวกรุ่นพี่ว่าจะเอาไปทิปเหมือนกันครับหน้าจะเขาค้อนะ ไม่แน่ใจระยะทางแต่ 300กว่าดลขึ้นแน่ๆ พังก็ให้มันพังครับ เพราะอยู่ในประกันซ่อมฟรีอยู่แล้วทดสอบรถไปในตัว
อ๋อ นิดนึงครับ รถพวกนี้อย่างที่ผมบอกมัน Costom ครับทำใจยอมรับเรื่องนี้ให้ได้แล้วจะสนุกกับมัน วิ่งไปซักระยะก็หาไขควงประเเจปากตายขันมันซะหน่อนเพราะประกอบแบบแฮนเมค ครับ
ได้ยินมาว่า เราทำ เราผลิตและขายที่ ญี่ปุ่นเดือนละ30-40 คัน บ้านเขาขายกัน หลายแสนนะครับคิดเป็นเงินบาทเลยทีเดียว
511hunter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2012, 20:57:55 »

เอาไว้ว่างๆเอารูปรถผมลงให้ดูนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อันนี้เป็นอีกมุมนึงของคนที่ใช้ครับแต่เขามีความคิดที่แตกต่างกับผม อาจจะในทางที่ไม่ดีเท่าไหล่

http://www.ksrthailand.com/board10/index.php?topic=18173.30

ประกอบการตัดสินใจนะครับ หลายๆความคิดเห็นก็ดีกว่าคนเดียวเสมอ
แต่ ทั้งนี้ ทั้งนั้น ขึ้นอยู่ที่การตัดสินใจและความชอบครับ รถเรา เราซื้อ เราขี่ เราชอบ ครับ
หน้า: [1] พิมพ์