เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 14:03:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ลูกชายผมหายครับ ขอเพื่อนๆทุกคนช้วยดูให้ทีครับ(ได้คืนละครับ)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ลูกชายผมหายครับ ขอเพื่อนๆทุกคนช้วยดูให้ทีครับ(ได้คืนละครับ)  (อ่าน 805 ครั้ง)
krit_Cr
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2012, 19:29:32 »

ชื่อ มอมแมม นะครับ พันธ์ชิสุ ไม่ดุ ซน คุ้นเคยคน หายไปเมื่อประมานดึกๆของเมื่อวาน เพราะตื่นเช้ามาก็ไม่เจอแล้ว เพราะแม่แฟนลืมปิดประตูรั่ว หายไปแถวๆบ้านฝั่งหมิ่นครับ ตรงใกล้ๆ 4แยกที่ลงมาจากสะพานแม่น้ำกก แฟนผมร้องให้ทั้งวันเลย ผมไม่รู้ะทำยังไงแล้ว สงสารแฟนผมมาก คิดถึงลูกก็คิดถึง หากไครพบเห็นช้วยติดต่อผมทีนะครับ 085 0297480 กิตครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ หรือไครเจอละเอาไปเลี้ยงคิดว่าเป็นหมาหลงทาง ผมขอคืนเถอะครับ สงสารผมเถอะ เลี้ยงมาก็คิดว่าเค้าเป็นลูกผมคนนึง นะครับขอร้อง
ปล.รูปแรกถ่ายไว้นานละครับ ส่วนรูปที่2 น่าจะเป็นสภาพลูกชายตอนนี้ เพราะวันนี้ฝนตกคงสภาพประมานนี้

* รูป​ถ่0305.jpg (32.94 KB, 320x240 - ดู 451 ครั้ง.)

* รูป​ถ่0358.jpg (24.79 KB, 320x240 - ดู 444 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2012, 23:00:36 โดย krit_Cr » IP : บันทึกการเข้า
ladypinkiiz
ชั้นประถม
*

Facebook : เรย์ คนดี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2012, 23:01:33 »

อ้ออ้อย - -"
บ้านอยุ่แถวฝั่งหมิ่นเหมือนกันจ้าว อยุ่ร่องเสือเต้นซอย 9
จะดูหื้อเน้อจ้าว ถ้าเจอยังไงจะบอก
ขอเปนกำลังใจหื้อ ได้น้องกลับบ้านเร็วๆเน้อจ้าว

ขนาด " ลม " ยังเปลี่ยนทิศ !
ไม่มีหรอก " ชีวิต " ที่ไม่เปลี่ยนแปลง !
ยิ้ม
krit_Cr
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2012, 23:12:18 »

บ้านอยุ่แถวฝั่งหมิ่นเหมือนกันจ้าว อยุ่ร่องเสือเต้นซอย 9
จะดูหื้อเน้อจ้าว ถ้าเจอยังไงจะบอก
ขอเปนกำลังใจหื้อ ได้น้องกลับบ้านเร็วๆเน้อจ้าว
บ้านผมจะอยู่ตรงถนนฝั่งขาเข้าเมืองครับ ที่หน้าบ้านจะมีร้านขายแท๊งน้ำ กับเต้นรถเยอะๆ พรุ้งนี้ผมว่าจะไปเดินหาแถวใกล้ๆ ถามชาวบ้านแถวนั้นดู ขอบคุณ คุณอ้ออ้อยมากครับ
krit_Cr
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2012, 22:56:59 »

ยังไม่เจอเลยครับ คิดถึงลูกชายจังเลย ป่านนี้จะได้กินข้าวยังหนอ จะเปียกฝนใหมหนอ หรือมีคนอุ้มไปเลี้ยงทำไมใจร้ายจัง หมามีปลอกคอแท้ๆ  ขโมยไปได้ไงคนใจร้าย ไม่คิดหรือว่าเจ้าของเค้าจะเสียใจแค่ใหน ขอแช่งคนที่ขโมยไปนะ อย่าได้มีความเจริญสู้ชีวิตและครอบครัวเลย ขอให้มีแต่ความทุกข์ ทุกข์จากการพลัดพราก มากกว่าผมและแฟน เป็นร้อยเป็นพันเท่า ฮื้อออ...
hoyalanna
ฟาร์มหนอนนกแม่จัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2012, 23:39:39 »

บ้านผมจะอยู่ตรงถนนฝั่งขาเข้าเมืองครับ ที่หน้าบ้านจะมีร้านขายแท๊งน้ำ กับเต้นรถเยอะๆ พรุ้งนี้ผมว่าจะไปเดินหาแถวใกล้ๆ ถามชาวบ้านแถวนั้นดู ขอบคุณ คุณอ้ออ้อยมากครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม พี่ว่าเค้าไม่ได้ชื่อ อ้ออ้อย นะคะ แต่เป็นคำอุทานที่หมายถึงน่าสงสาร น่ะค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ เป็นกำลังใจให้ ขอให้ได้พบน้องไวๆนะคะ มาช่วยอัพค่ะ

จำหน่ายหนอนนก ทั้งปลีก-ส่ง อาหารสดสำหรับนกแข่ง ปลาสวยงาม ไก่ชน ฯลฯ ใหม่สดจากฟาร์ม สนใจติดต่อ 084-2229790 (อ๊อด) 080-9959809 (หนิง) https://www.facebook.com/Farmnonnokchiangrai
krit_Cr
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2012, 10:13:36 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม พี่ว่าเค้าไม่ได้ชื่อ อ้ออ้อย นะคะ แต่เป็นคำอุทานที่หมายถึงน่าสงสาร น่ะค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ เป็นกำลังใจให้ ขอให้ได้พบน้องไวๆนะคะ มาช่วยอัพค่ะ
ผมก็ว่าชื่อแปลกๆ ที่แท้ผมมั่ว ขอบคุณคุณพี่มากครับผม ว่าจะไปหาทรงเจ้าพ่อ ถามเค้าว่าลูกชายหายไปไหน ละจะมีโอกาศได้คืนใหม ถืงจะงมงายแต่นาทีนี้ผมทำหมดขอแค่ไห้ได้ลูกชายกลับมา...
krit_Cr
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2012, 23:00:09 »

ได้ลูกชายคืนละครับ น้ำตาแทบใหลเลยผม มีคนขโมยไปจิงๆด้วย คนใกล้ๆบ้านเลย แต่ไม่อยากเอ่ยว่าคนไหน บ้านหลังใหน ไม่อยากจะผ่านแม้แต่หน้าบ้านมัน ขโมยได้หมามีปลอกคอแท้ๆ ผมก็คิดละน้าว่าถ้าลูกไปข้างนอก คงกลับเองได้ ถ้าไม่มีไครเอาไป เป็นแบบที่คิดจริงๆด้วย
พ่อลูกอ่อน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2012, 23:03:28 »

ดีใจด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม

hoyalanna
ฟาร์มหนอนนกแม่จัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2012, 23:07:07 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ดีใจด้วยค่ะ เค้าคงคิดถึงคุณมากๆเลยเนอะ

จำหน่ายหนอนนก ทั้งปลีก-ส่ง อาหารสดสำหรับนกแข่ง ปลาสวยงาม ไก่ชน ฯลฯ ใหม่สดจากฟาร์ม สนใจติดต่อ 084-2229790 (อ๊อด) 080-9959809 (หนิง) https://www.facebook.com/Farmnonnokchiangrai
ladypinkiiz
ชั้นประถม
*

Facebook : เรย์ คนดี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2012, 00:02:09 »

เย้ๆ เย้ ดีไจยโตยเน้อจ้าว  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

ปล. ชื่อ เรย์ เน้อจ้าว ^^ บ่าได้ชื่อ อ้ออ้อย อิอิ  ยิ้มเท่ห์

ขนาด " ลม " ยังเปลี่ยนทิศ !
ไม่มีหรอก " ชีวิต " ที่ไม่เปลี่ยนแปลง !
ยิ้ม
krit_Cr
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2012, 00:16:36 »

-ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกคนมากนะครับที่เป็นกำลังใจให้ผมเด๋วอาบน้ามลูกหล่อๆจะเอามาขึ้นบอร์ดให้ ป้าๆน้าๆดูความหล่อกัน
nj258
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2012, 09:13:53 »

ยิ้มกว้างๆ  ดีใจด้วยค่ะ  สงสัยตอนเจอกันนี่กระโดดเลยใช่มั้ย   ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ห้วงยามที่มืดที่สุดนั้นคื​อสัญญาณว่าอีกไม่กี่ชั่วโมง​พระอาทิตย์จะขึ้น
Khwanchit
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2012, 19:09:37 »

:Dเย้ๆ ดีใจด้วยนะคร้ๆๆ

จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์เถิด อย่าได้เป็น จันทร์ อังคาร พุธ พฤหัส เลย
*•นิทๅนก่oนนoน*•
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

‧:‧ ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน• •·:❉

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2012, 21:18:10 »

ดีใจด้วยคับ

https://www.facebook.com/beer.zii.904

"กำขี้ดีกว่ากำตด กำขี้สดๆ กำตดดีกว่า" ยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์