เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 22:05:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  เชียงรายมีสถาบันสอนเล่นหุ้นมั้ยคะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เชียงรายมีสถาบันสอนเล่นหุ้นมั้ยคะ  (อ่าน 6348 ครั้ง)
mildgirlza
เตรียมอนุบาล
*

7-11 สันคอกช้าง

« เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2012, 11:34:10 »

พอดีสนใจเรื่องการลงทุนตั้งนานละ แต่ไม่มีโอกาสเพราะขาดความรู้เรื่องการลงทุน ปัจจุบันอายุ16แล้ว อยากเล่นหุ้นเพื่อเก็บเกี่ยวประสบการณ์ เคยพูดกับตัวเองว่ารอทุกอย่างลงตัวแต่ตอนนี้รอไม่ได้ละ ต้องรีบไขว่คว้าโอกาสและประสบการณ์ อีก3ปีก้จะเปิดอาเซียนแล้ว

ใครสามารถสอนได้
ติดต่อที่ mild_girlza@hotmail.com
FB http://www.facebook.com/mild.waranya.3
call 0875659560
ซาลาเปา(เฉพาะกิจ)
...เฉพาะกิจเท่านั้น...
ชั้นประถม
*

IN GOD I TRUST

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2012, 14:01:41 »

ฮู้สึกจะบ่มีเน้อ  ยิงฟันยิ้ม
Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2012, 14:08:34 »

Money Channal   11:00 - 11:30 น.
netsak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2012, 14:38:18 »

ปรึกษาโบรค เกอร์ มีเจ้าหน้าที่ให้คำปรึกษาตลอดครับ
sinเวียงกาหลง
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2012, 21:16:19 »

ผมเห็นเขาเปิดคอรส์สอนที่เชียงใหม่  หลักสูตรพ่อมดการเงิน  เคยไปฟังสัมนามาคับ  แต่เขาสอนเล่นหุ้นของอเมริกา หลักสูตร 3วัน25000บาท 1ปี150000บาท แต่เดือนสอนแค่3วัน สอนให้จนเล่นเป็น และทำกำไรได้  แต่ผมยังไม่ตัดสินใจ  เพราะยังขาดเรื่องความรู้เรื่องนี้ จะลองศึกษาจากพี่ในเวปไปก่อนคับ   
ซาลาเปา(เฉพาะกิจ)
...เฉพาะกิจเท่านั้น...
ชั้นประถม
*

IN GOD I TRUST

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2012, 16:00:32 »

ผมเห็นเขาเปิดคอรส์สอนที่เชียงใหม่  หลักสูตรพ่อมดการเงิน  เคยไปฟังสัมนามาคับ  แต่เขาสอนเล่นหุ้นของอเมริกา หลักสูตร 3วัน25000บาท 1ปี150000บาท แต่เดือนสอนแค่3วัน สอนให้จนเล่นเป็น และทำกำไรได้  แต่ผมยังไม่ตัดสินใจ  เพราะยังขาดเรื่องความรู้เรื่องนี้ จะลองศึกษาจากพี่ในเวปไปก่อนคับ   
[/quote]ระวัง
mildgirlza
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2012, 18:10:04 »

บริษัทนี้เชื่อถือได้ค่ะเพราะ คนแถวบ้านก้เคยไปสัมมนามา ปิดเทอมนี่ก้จะไปอยู่เหมือนกันค่ะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2012, 14:08:12 »

หุ้น คืออะไรครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
somchai9
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2012, 21:44:51 »

สนใจ ติดต่อ บล ธนชาต 053 748560 คุณสมชาย ยินดีให้คำแนะนำครับ
นมช็อคโกแล็ต
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2012, 20:13:20 »

ไม่มีเงิน เปิดดูราคาหุ้นเป็นไหม ถ้าเป็น

ตั้งงบในการลงทุนของตัวเอง แล้วดูหุ้นตัวที่อยากได้
จดราคาที่อยากได้ ลงบนสมุด หรือในโปรแกรม excel จำนวนหุ้นที่ซื้อ ราคาในเวลาที่ซื้อ แล้วลองตามผลดู

เล่นแบบนี้ไปเรื่อยๆ อ่านข้อมูลต่างๆ ในเวป เก็บเงินไว้เรื่อยๆ
พอครบเวลาที่ตัวเองพร้อมจริงๆ ค่อยลงทุน เพราะ การลงทุนมีความเสี่ยง ถ้าไม่รู้อย่าไปเสี่ยง

ความรู้มีเยอะครับ ไม่ใช่ว่าจะต้องไปติวที่ๆ เขาเปิดติวอย่างเดียว
เงิน 25000 ซื้อหนังสืออ่านได้เยอะมากครับ
อะไรที่เราหามาได้ด้วยตนเองจะจำได้ดีกว่า ไปฟังจากคนอื่น

ของผมพึ่งจะเริ่ม แต่ก่อนหน้านั้น หาข้อมูล ศึกษาตัวเอง เก็บเงิน จนคิดว่าพร้อมจริงๆ ถึงจะเริ่มครับ
อย่าคิดว่ามันได้มาง่าย เพราะมันไปง่ายกว่านั้นเยอะ "ถ้าไม่รู้"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2012, 20:18:25 โดย นมช็อคโกแล็ต » IP : บันทึกการเข้า
mildgirlza
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2012, 14:19:35 »

ไม่มีเงิน เปิดดูราคาหุ้นเป็นไหม ถ้าเป็น

ตั้งงบในการลงทุนของตัวเอง แล้วดูหุ้นตัวที่อยากได้
จดราคาที่อยากได้ ลงบนสมุด หรือในโปรแกรม excel จำนวนหุ้นที่ซื้อ ราคาในเวลาที่ซื้อ แล้วลองตามผลดู

เล่นแบบนี้ไปเรื่อยๆ อ่านข้อมูลต่างๆ ในเวป เก็บเงินไว้เรื่อยๆ
พอครบเวลาที่ตัวเองพร้อมจริงๆ ค่อยลงทุน เพราะ การลงทุนมีความเสี่ยง ถ้าไม่รู้อย่าไปเสี่ยง

ความรู้มีเยอะครับ ไม่ใช่ว่าจะต้องไปติวที่ๆ เขาเปิดติวอย่างเดียว
เงิน 25000 ซื้อหนังสืออ่านได้เยอะมากครับ
อะไรที่เราหามาได้ด้วยตนเองจะจำได้ดีกว่า ไปฟังจากคนอื่น

ของผมพึ่งจะเริ่ม แต่ก่อนหน้านั้น หาข้อมูล ศึกษาตัวเอง เก็บเงิน จนคิดว่าพร้อมจริงๆ ถึงจะเริ่มครับ
อย่าคิดว่ามันได้มาง่าย เพราะมันไปง่ายกว่านั้นเยอะ "ถ้าไม่รู้"
ขอบคุนมากค่ะ
wichian L SAGOOL
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 13:29:38 »

เปิดเนตแล้วหาคำว่า " หมอยรรยงค์ " เซียนหุ้นหมื่นล้าน เริ่มต้นจากเงิน 2 แสนบาท
chamrus
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2013, 20:31:41 »

เปิดเนตแล้วหาคำว่า " หมอยรรยงค์ " เซียนหุ้นหมื่นล้าน เริ่มต้นจากเงิน 2 แสนบาท
หาในเน็ตง่ายดีครับ ไม่ต้องเสียตังค์ สองสามหมื่นบาท เอาไว้ซื้อหุ้นหรือหนังสืออ่านดีกว่า
ถ้าเล่นหุ้นแล้ว รวยทุกคน ก็ไม่ต้องทำงานแล้วละครับ
kulwikran
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2013, 15:30:18 »

อ่านหนังสือเล่มนี้คับ

แล้วลองเทรดจำลองหุ้นใน clock2win ดูคับ
เทรดตัวเลขในคอม ได้กำไร...แต่พอเทรดเงินตัวเอง ขาดทุน ฮ่าาาาาา...เหมือนที่เขาพูดกัน ตราบใดที่ไม่ใช่เงินเรา มันก้อคิดถูกกันหมดครับ โดยเฉพาะ มาร์เก็ตติ้ง (มันบอกตัวใหนขึ้น ก้อยกเหตุผลมาหมด พอเราซื้อแล้วลง มันก้ออ้างเหตุผลที่มันลงไปอีก ....แต่ไม่ใช่ตังค์มันซักบาท โบรกเกอร์ ได้ทั้งขึ้นทั้งล่อง) ดังนั้น ศึกษาแนวทาง Vi จาก เว็บ Thaivi.org ดูครับ

และทางสถาบันนี้ มีอบรด้วยนะครับ และมี นักลงทุนเก่งๆมากของไทย มาเป็นผู้สอยด้วยครับ ผมก่อคิดว่าจะไปดูสักรอบคับ
ป.ล. ผมแค่แนะนำคับ เป็นการเสนอข้อมูลน่ะครับ ผิดถูกอย่างไร ขออภัยไว้ล่วงหน้าด้วยคับ ผมเองยังขาดทุนอยู่เลยคับ เอิ้กๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กรกฎาคม 2013, 20:35:38 โดย วัยทองคะนองรัก » IP : บันทึกการเข้า
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2013, 21:28:53 »

ขอคำแนะนำหน่อยคับ  เปิดดูราคาหุ้นเขาเปิดดูยังไงคับ  เข้าตรงไหนบ้างคับ  จะลองศึกษาตามที่แนะนำดูบ้างคับ
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 23:16:52 »

ขอคำแนะนำหน่อยคับ  เปิดดูราคาหุ้นเขาเปิดดูยังไงคับ  เข้าตรงไหนบ้างคับ  จะลองศึกษาตามที่แนะนำดูบ้างคับ
ยิงฟันยิ้ม
:i3abyzeed::
ชั้นประถม
*

086-440-8577

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2013, 20:29:11 »

ขอคำแนะนำหน่อยคับ  เปิดดูราคาหุ้นเขาเปิดดูยังไงคับ  เข้าตรงไหนบ้างคับ  จะลองศึกษาตามที่แนะนำดูบ้างคับ

ดูได้หลายช่องทางครับ เริ่มจากการกดดูตามลิ้งค์นี้ก็ได้ ยิ้ม อยากรู้ข้อมูลอะไรตรงไหนเพิ่มก็กดจิ้มดูเอา ( ราคาล่าสุด,ราคาย้อนหลัง,ข้อมูลบริษัท { นโยบายการจ่ายปันผล },กรรมการผู้บริหาร,ผู้ถือหุ้นรายใหญ่,งบการเงิน,สิทธิประโยชน์ผู้ถือหุ้น { การจ่ายปันผลในปีที่ผ่านๆมา } ฯฯลฯ )

http://www.settrade.com/C04_01_stock_quote_p1.jsp?txtSymbol=ADVANC&selectPage=

หรือถ้าหากอยากรู้ข้อมูลหุ้นตัวไหน ก็กรอกชื่อย่อของหุ้นตัวนั้นๆ* ลงไปในช่องที่เขียนว่า "ค้นหาข้อมูลหลักทรัพย์" ( อาทิ ADVANC,MINT,DTAC,TRUE,CPALL,EGCO,AMATA,TVO,AOT,PTT etc. ) แล้วกด Enter หรือคลิ๊กที่รูปแว่นขยายที่อยู่ด้านข้างก็ได้ ยิ้ม

* สามารถกดที่ปุ่มข้างๆแว่นขยายที่เขียนว่า "ชื่อย่อ" เพื่อดูชื่อย่อของแต่ละบริษัท หรือจะกดไปตามลิ้งค์ด้านล่างก็ได้เช่นกัน ( แต่ถ้าอยากประหยัดเวลา แนะนำให้หาชื่อบริษัทที่เราสนใจให้ได้ก่อน แล้วจึงค่อยนำเอาชื่อย่อของบริษัทนั้นๆมาใส่ในช่องนี้ เพื่อกดดูข้อมูลของบริษัทนั้นๆประกอบการตัดสินใจในการลงทุน ) ยิ้มเท่ห์

http://www.settrade.com/C18_Search_Symbol.jsp?txtBrokerId=IPO&selectPage=1&requestPage=%2FC18_Search_Symbol.jsp%3FtxtBrokerId%3DIPO%26selectPage%3D1&txtAlphabet=A
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กรกฎาคม 2013, 20:33:16 โดย :i3abyzeed:: » IP : บันทึกการเข้า

มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2013, 22:11:58 »

ขอบคุณมากนะคับ  ผมหามาตั้งนานไม่รู้จะเข้าตรงไหน ไม่รู้จะไปถามใคร ขอบคุณสำหรับข้อมูล  ผมจะลองศึกษาดูตามคำแนะนำคับ
นายต๋อยหอย(^_^)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2013, 23:06:41 »

เค้า16 สนใจเรื่องหุ้น ไหนเราจะไม่สน ว่าแต่เริ่มยังไงดี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
:i3abyzeed::
ชั้นประถม
*

086-440-8577

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 14:39:50 »

เค้า16 สนใจเรื่องหุ้น ไหนเราจะไม่สน ว่าแต่เริ่มยังไงดี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สนใจเรื่องหุ้น ก็ต้อง "ลงทุน" ทำความรู้จักกับมันก่อนครับ ยิ้ม ช่องทางดีๆฟรีๆ(ถ้าไม่นับค่าเน็ทกับค่าไฟ)ก็มีมาก ( อย่าง ช่อง Money Channel http://www.moneychannel.co.th ที่เพื่อนสมาชิกหลายคนในบอร์ดนี้แนะนำ , บทความเจ๋งๆ คลิปวีดีโอดีๆในอินเทอร์เน็ต แฟนเพจต่างๆ รวมถึงหนังสือดีๆอีกจำนวนมากตามห้องสมุดหรือร้านหนังสือ ฯฯฯฯลฯ )

ตัวอย่าง :

https://www.facebook.com/StartToInvest?fref=ts

https://www.facebook.com/MoneyCoach4Thai?fref=ts

หรือจะลงทุนเพิ่มด้วยการสมัครเข้าคอร์สอบรมสัมนา ที่มีทั้งแบบต้องเสียค่าสมัครหรือเข้าฟังฟรีก็มีมาเรื่อยๆ ทั้งในตัวจังหวัดเชียงรายเองหรือตามต่างจังหวัดอย่างเชียงใหม่และกรุงเทพฯ แต่ทั้งนี้ก็ต้อง "ลงทุน" ในเรื่องของ "เวลา" และค่าใช้จ่ายในการที่จะเดินทางไปนั่ง ฟัง,อ่าน,ดู ชุดข้อมูลเหล่านั้นด้วยเช่นกัน

อย่าลืมนะครับว่า เวลา,ค่าใช้จ่ายในการเดินทาง,ค่าหนังสือ,ค่าสมัครที่ใช้ไปต่างๆ ฯลฯ ก็ถือเป็นการ "ลงทุน" อย่างหนึ่งด้วยเช่นเดียวกัน โดยมี "ความรู้,ความเข้าใจ" ในเรื่องนั้นๆ เป็นผลตอบแทนที่ได้รับจากการลงทุน ยิ้ม

หน้า: [1] 2 พิมพ์