เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 05:46:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ศาสนา กิจกรรมทางวัด (ผู้ดูแล: ap.41, ลุงหนาน)
| | |-+  ขอเชิญร่วมเดินธรรมยาตราปีที่2 จากเชียงแสน ไปสู่ แม่สาย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอเชิญร่วมเดินธรรมยาตราปีที่2 จากเชียงแสน ไปสู่ แม่สาย  (อ่าน 1213 ครั้ง)
samurai_ฅนเมือง
VIP
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2012, 20:05:10 »

ผู้มีส่วนเกี่ยวข้องขอเชิญชวนประชาชนทุกท่านได้ร่วมเดินธรรมยาตรา ครั้งที่2 ประจำปี 2555 เส้นทางที่เดินคือ จากวัดเจดีย์หลวง อำเภอเชียงแสน ไปสิ้นสุดที่ พระธาตุดอยตุง อำเภอแม่สาย  ระหว่างวันที่ 19 20 21 พฤศจิกายน 2555  ใช้เวลา 3 วัน 2 คืน (กลางคืนมีกิจกรรมทางพุทธศาสนา)
          จากเดิมปีที่แล้วได้เดินจากห้าแยกอนุสาวรีพ่อขุนมังราย ไปสิ้นสุดที่ พระธาตุดอยตุง แต่ในปีนี้จึงได้ปรับเปลี่ยนเส้นทางใหม่ ดังที่ได้แจ้งไว้ข้างบนนั้น ปีที่แล้วมีผู้ร่วมเดินทาง 6000 กว่าคน ในปีนี้ขอให้มาเดินร่วมกันเยอะๆเน้อออ

หลายคนเรียนไม่จบแต่พบความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ เพราะเป็นคนใฝ่เรียนรู้ด้วยตนเอง ปัญญาไม่ได้อยู่ในมหาวิทยาลัยแต่อยู่ในจิตใจที่ใฝ่รู้
VIP
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2012, 07:57:12 »

วันนี้ 08.00 น. ธรรมยาตราจากวัดเจดีย์หลวง อ.เชียงแสน จาริกมาวัดป่าสัก และพักคืนที่วัดห้วยใคร้ใหม่ อ.แม่สาย พรุ่งนี้ เวลา 08.00 น.  เดินจากวัดห้วยใคร้ใหม่ ขึ้นพระธาตุเจ้าดอยตุง

หลายคนเรียนไม่จบแต่พบความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ เพราะเป็นคนใฝ่เรียนรู้ด้วยตนเอง ปัญญาไม่ได้อยู่ในมหาวิทยาลัยแต่อยู่ในจิตใจที่ใฝ่รู้
~อั่ย มู๋อ้วน*
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

หล่อเหลา นักเกาหู

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2012, 08:09:27 »

ร่วมอนุโมทนาบุญครับ สาธุๆๆ

แจ้งข้อมูล ปัญหา ร้องเรียน ร้องทุกข์ เตือนภัย PM ได้ทันที

แมวไหน ไฟแรงเฟร่อ!!
wiinny
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2012, 08:49:27 »

อนุโมธนาสาธุ ด้วยครับ ถ้าว่างไปด้วยล่ะอยากเดิน
rabbitNUENG
เตรียมอนุบาล
*

ของมันอยู่ตี้ไหน ก่อหื้อมันอยู้ตี้หั้น

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2012, 11:25:38 »

ขอรายละเอียดได้ไหมคัฟ .........

เจ้นดิน เจ้นฟ้า เมืองเจียงแสน ฮ่มฟ้าเมืองเจียงฮาย
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2012, 11:40:11 »

ถ้าเดินไปถึงบนดอยตุง แล้วใครจะไปรับลงมาครับ  แล้วพรุ่งนี้ สามารถไปเริ่มเดินจากวัดห้วยไคร้ใหม่ได้ใช่มั้ยครับ  ขอรายละเอียดด้วยครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2012, 08:18:08 »

วันนี้ 08.00 น. ธรรมยาตราจากวัดเจดีย์หลวง อ.เชียงแสน จาริกมาวัดป่าสัก และพักคืนที่วัดห้วยใคร้ใหม่ อ.แม่สาย พรุ่งนี้ เวลา 08.00 น.  เดินจากวัดห้วยใคร้ใหม่ ขึ้นพระธาตุเจ้าดอยตุง

ข้อมูลผิดพลาดละครับ  ผมไปถึงวัด 07.30  เปิ้นไปกันหมดละครับ  ผมก็เลยต้องกลับบ้าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
naylex
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2012, 09:45:40 »

อนุโมทนาบุญครับ
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ปรารถนาสารพัดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดั่งใจจง
VIP
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2012, 17:37:12 »

วันนี้ 08.00 น. ธรรมยาตราจากวัดเจดีย์หลวง อ.เชียงแสน จาริกมาวัดป่าสัก และพักคืนที่วัดห้วยใคร้ใหม่ อ.แม่สาย พรุ่งนี้ เวลา 08.00 น.  เดินจากวัดห้วยใคร้ใหม่ ขึ้นพระธาตุเจ้าดอยตุง

ข้อมูลผิดพลาดละครับ  ผมไปถึงวัด 07.30  เปิ้นไปกันหมดละครับ  ผมก็เลยต้องกลับบ้าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กลับมาแล้วคับ เอาบุญมาฝาก
ต้องขอโทษจริงๆคับ ที่มีการปรับเปลี่ยนเวลา ที่จริงที่เขาแจ้งก็ 08.00 นะคับ แต่ไม่รู้เป็นไร ขบวนเริ่มออก 07.00 ซะงั้น เอาไว้ครั้งหน้านะคับ เดี๋ยวเดือนธันวาคมหน้านี้ก็จะมีกิจกรรมเดินขึ้นดอยตุงอีก ไว้ใกล้ๆผมจะแจ้งรายละเอียดให้นะคับ (ข้าน้อยสมควรตาย100 ครั้ง แต่ครั้งนี้ขอไว้ก่อน) เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2012, 17:43:14 โดย samurai_ฅนเมือง » IP : บันทึกการเข้า

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2012, 18:12:07 »

ข้อมูลผิดพลาดละครับ  ผมไปถึงวัด 07.30  เปิ้นไปกันหมดละครับ  ผมก็เลยต้องกลับบ้าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กลับมาแล้วคับ เอาบุญมาฝาก
ต้องขอโทษจริงๆคับ ที่มีการปรับเปลี่ยนเวลา ที่จริงที่เขาแจ้งก็ 08.00 นะคับ แต่ไม่รู้เป็นไร ขบวนเริ่มออก 07.00 ซะงั้น เอาไว้ครั้งหน้านะคับ เดี๋ยวเดือนธันวาคมหน้านี้ก็จะมีกิจกรรมเดินขึ้นดอยตุงอีก ไว้ใกล้ๆผมจะแจ้งรายละเอียดให้นะคับ (ข้าน้อยสมควรตาย100 ครั้ง แต่ครั้งนี้ขอไว้ก่อน) เศร้า

ไม่เป็นไรครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ  เดี๋ยวรอไปเดือนธันวาคมก็ได้ครับ   

ปล.ตอนเที่ยงผมเอารถขึ้นไป เห็นมีกลุ่มนักศึกษาจากราชภัฎกำลังเดินขึ้นไปจำนวนมากเลยนะครับ คนที่กำลังลงก็มีมากเหมือนกัน

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2012, 18:18:44 »

เห็นในข่าว คนร่วมเดินเยอะมาก ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2012, 19:36:35 »

กลับมาแล้วครับ ยางแทบระเบิด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์