เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 15:47:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  สุดยอดครับแนวความคิดสร้างสรรค์ของสื่อโฆษณาชุดนี้ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สุดยอดครับแนวความคิดสร้างสรรค์ของสื่อโฆษณาชุดนี้ครับ  (อ่าน 1078 ครั้ง)
gigza
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2010, 22:38:54 »

ลองดูครับ ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

http://www.youtube.com/watch?v=Um9KsrH377A&feature=player_embedded
Thip Design
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2010, 22:59:20 »

ชอบๆๆๆๆๆ เหมือนกัน

ThipDesign
Network & Web Design, CCTV
รับทำและออกแบบกล่องกระดาษ, กล่องบรรจุภัณฑ์, เว็บไซต์, ฉลากสินค้า, สติ๊กเกอร์ ติดต่อ 086-6718402
http://www.phayaocenter.com/forums/index.php?topic=34721.0
pratthina
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2010, 23:04:00 »

http://www.youtube.com/watch?v=Um9KsrH377A&feature=player_embedded

นี่คุณพี่อาร์ท  หนูเอาไปลงแล้วนะ พี่ลงตัดหน้าได้ไง

อะไรอ่า ไม่ยอมๆๆๆๆ หนูส่งให้พี่ดู แล้วพี่มาเอาลงได้ไง

เดี๋ยวจาลงไปนอนชักดิ้นชักงอ 555+ บ้าไปแระ ยิ้มกว้างๆ
คนไกลบ้านเกิด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2010, 23:06:41 »

ชอบเจ้า  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 10:20:04 »

ตกใจ ชอบมากครับ

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 13:33:53 »

นี่คุณพี่อาร์ท  หนูเอาไปลงแล้วนะ พี่ลงตัดหน้าได้ไง

อะไรอ่า ไม่ยอมๆๆๆๆ หนูส่งให้พี่ดู แล้วพี่มาเอาลงได้ไง

เดี๋ยวจาลงไปนอนชักดิ้นชักงอ 555+ บ้าไปแระ ยิ้มกว้างๆ

ไม่ได้ตัดหน้า บอกต่อ ๆ กันไป ถ้าส่อโฆษณาขิ้นนี้จะทำให้ชีวิตคนเรามีความสุขขึ้นไง
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 13:50:52 »

เป็นคนขี้สงสัยน่ะ  ถ้าอะไรที่ไม่ออกมาแบบไม่มีเหตุผลรองรับ
คนหูหนวก  ไม่ได้ยินตั้งแต่เล็ก การสื่อสารไม่ได้ ผลคือการเป็นใบ้ ต้องใช้ภาษามือ
ถ้าจะฝึกสีไวโอลิน  ต้องอาศัยการได้ยินเสียง คีย์โน๊ตสูงต่ำ ใช่ไหมครับ อันนี้ก็คาใจ ฝึำกได้ไง?
(หมายถึงในของจริง ฝึกกันได้ไหม?  ใครพอมีข้อมูลช่วยตอบที)
เนื้อเรื่อง พอปะติดปะต่อได้ แต่อยู่บ้านหรู มาเดินถนน และมาซ้อมมาเล่นบนฟุตบาทได้ไง?
ต่ออีก  คือน้ำเน่าแบบไทยๆ ยังคงรักษาไว้เช่นเรื่องอื่นๆ  คือการอิจฉาริษยา กลั่นแกล้ง ไม่ขาดเลย?
ต่ออีก  คือ ถ้าตัวไวโอลินถูกทุบพัง ขนาดนั้น มาแปะเทป ปะด้วยกาวอย่างดี แต่มันใช้ได้จริง
           มีเสียง ออกมาเป็นแบบเดิมได้จริงๆเหรอ  ? ใครเคยเล่นดนตรีแบบนี้ช่วยบอกที
ต่ออีก  คือ ลองให้หญิงผมยาว ท่านใดก็ได้ ลองเล่นดนตรีสักชิ้น แล้ว เอาไอ้ผมที่สยายพริ้ว
           มาพาดที่เส้นเสียงหรืออุปกรณ์กำเนิดเสียงดูซิครับ มันจะได้อารมย์ตามนั้นไหม?
มีอีกหลายมุม แต่คงได้แค่ประเดี๋ยวเดียวเท่านั้น ถ้ามันจะติดตลาด คงไม่นานหรอก
       ไม่ได้ขวางโลก หรือ ไร้อารมย์นะครับ แต่อะไรที่มันสงสัย ต้องถามออกมา
มีหลายโฆษณา ที่เป็นแบบนี้ ไม่รู้ว่าอยู่ในหลักสูตรหรือเปล่า ท่านที่จบมาทางนี้ช่วยเฉลยที
ทำไงก็ได้ให้คนจดจำได้ไว และได้เยอะที่สุด นั่นคือประสบผลสำเร็จของงาน....ใช่หรือเปล่า?

honorary agriculturist
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 13:54:10 »

โฆษณาแชมพู..........โค๊ะ........สุดteens
E29AJW
ชั้นประถม
*

ไม่ชอบเอาเปรียบใคร..และ..ไม่ชอบให้ใคร..เอาเปรียบ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 13:57:13 »

เป็นเพลงประกอบละครเรื่อง คนแรกของหัวใจ  คนสุดท้ายของชีวิต

เรื่องนี้ครับ ในเรื่องมีเพลงที่ตามกระทู้ประกอบอยู่ด้วยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=SVL8rcFCUFM&feature=related

[url=http://image.ohozaa.com/show.php?id=4d3f17b75b4dae864585942877a202
pratthina
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 13:59:12 »

เป็นคนขี้สงสัยน่ะ  ถ้าอะไรที่ไม่ออกมาแบบไม่มีเหตุผลรองรับ
คนหูหนวก  ไม่ได้ยินตั้งแต่เล็ก การสื่อสารไม่ได้ ผลคือการเป็นใบ้ ต้องใช้ภาษามือ
ถ้าจะฝึกสีไวโอลิน  ต้องอาศัยการได้ยินเสียง คีย์โน๊ตสูงต่ำ ใช่ไหมครับ อันนี้ก็คาใจ ฝึำกได้ไง?
(หมายถึงในของจริง ฝึกกันได้ไหม?  ใครพอมีข้อมูลช่วยตอบที)
เนื้อเรื่อง พอปะติดปะต่อได้ แต่อยู่บ้านหรู มาเดินถนน และมาซ้อมมาเล่นบนฟุตบาทได้ไง?
ต่ออีก  คือน้ำเน่าแบบไทยๆ ยังคงรักษาไว้เช่นเรื่องอื่นๆ  คือการอิจฉาริษยา กลั่นแกล้ง ไม่ขาดเลย?
ต่ออีก  คือ ถ้าตัวไวโอลินถูกทุบพัง ขนาดนั้น มาแปะเทป ปะด้วยกาวอย่างดี แต่มันใช้ได้จริง
           มีเสียง ออกมาเป็นแบบเดิมได้จริงๆเหรอ  ? ใครเคยเล่นดนตรีแบบนี้ช่วยบอกที
ต่ออีก  คือ ลองให้หญิงผมยาว ท่านใดก็ได้ ลองเล่นดนตรีสักชิ้น แล้ว เอาไอ้ผมที่สยายพริ้ว
           มาพาดที่เส้นเสียงหรืออุปกรณ์กำเนิดเสียงดูซิครับ มันจะได้อารมย์ตามนั้นไหม?
มีอีกหลายมุม แต่คงได้แค่ประเดี๋ยวเดียวเท่านั้น ถ้ามันจะติดตลาด คงไม่นานหรอก
       ไม่ได้ขวางโลก หรือ ไร้อารมย์นะครับ แต่อะไรที่มันสงสัย ต้องถามออกมา
มีหลายโฆษณา ที่เป็นแบบนี้ ไม่รู้ว่าอยู่ในหลักสูตรหรือเปล่า ท่านที่จบมาทางนี้ช่วยเฉลยที
ทำไงก็ได้ให้คนจดจำได้ไว และได้เยอะที่สุด นั่นคือประสบผลสำเร็จของงาน....ใช่หรือเปล่า?

ถึงมันเหมือนจะดูเกินจริง แต่คนส่วนมากก็ชอบโฆษณานี้นะค่ะ เพราะความหมายมันดี
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 14:40:48 »

ถึงมันเหมือนจะดูเกินจริง แต่คนส่วนมากก็ชอบโฆษณานี้นะค่ะ เพราะความหมายมันดี
+10000 เลย ดูที่ความหมายดีกว่าครับ เผื่อประยุกต์กับชีวิตของเราไม่มากก็น้อย
หน้า: [1] พิมพ์