เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 09:44:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอโทษนะครับ คุณ เจ้าของอินเตอร์เน็ต 3BB(เจียงฮาย) เป็นอะไรหา....หรอติดๆตัดๆอยู่ได้
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ขอโทษนะครับ คุณ เจ้าของอินเตอร์เน็ต 3BB(เจียงฮาย) เป็นอะไรหา....หรอติดๆตัดๆอยู่ได้  (อ่าน 6323 ครั้ง)
komsan Panyakeng
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 21:57:11 »

***เริ่มจะลำคาญแล้วนะโว้ย 2 นาที ตัด 2 นาทีติด เป็นมา 3 อาทิตย์ละ
เวลาจ่ายตังก็ตรงไม่เคยผิดเวลาผิดวันสักอย่าง ที่ลืมจ่ายวัน สอง วัน ***
ปรับ***ก็ไม่เคยว่า แล้วเน็ตมึงยังจะมาเน่าอีก ***** รำคาญ****
ฮาจะไปยกเลิกดีก๊ะ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

ป.ล โทรไปบอกให้เข้ามาดูแม่ง 3 อาทิตย์ไม่เข้ามาดู นี้หรอการบริการ
***ห่วย***สิ้นดี เอาระเบิดไปวางดีก๊ะ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 22:48:06 โดย @เชียงแสน » IP : บันทึกการเข้า
Patt
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 22:01:24 »

โทร1530 ป่าวคะ โทรบ่อยๆนะ สงสัยมันไกล คู่สายมัน low เคยเป็นค่ะ กับ 3bb เป็นทุกอย่าง ตอนนี้ดีแล้ว โทรไปวันเดียวมา ต้องโทรบ่อยๆ ครึ่งชม โทรที อิอิ
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 22:44:46 »

กูเริ่มจะลำคาญแล้วนะโว้ย 2 นาที ตัด 2 นาทีติด เป็นมา 3 อาทิตย์ละ
เวลาจ่ายตังก็ตรงไม่เคยผิดเวลาผิดวันสักอย่าง ที่ลืมจ่ายวัน สอง วัน แม่ง
ปรับกูก็ไม่เคยว่า แล้วเน็ตมึงยังจะมาเน่าอีก จ๊านหมาเอ้ย รำคาญ ง่าวบ๊ะ
ฮาจะไปยกเลิกดีก๊ะ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

ป.ล โทรไปบอกให้เข้ามาดูแม่ง 3 อาทิตย์ไม่เข้ามาดู นี้หรอการบริการ
แม่งห่วยแตกสิ้นดี เอาระเบิดไปวางดีก๊ะบ่ะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ใจเย็นๆครับ

tanamoter

อ่อนน้อม จริงใจ ซื่อสัตย์ ยุติธรรม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 22:53:14 »

ถูกราคา แต่ไม่ถูกใจจบ

giftsy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 22:54:20 »

โทร1530 ป่าวคะ โทรบ่อยๆนะ สงสัยมันไกล คู่สายมัน low เคยเป็นค่ะ กับ 3bb เป็นทุกอย่าง ตอนนี้ดีแล้ว โทรไปวันเดียวมา ต้องโทรบ่อยๆ ครึ่งชม โทรที อิอิ
[/quote
giftsy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 22:55:20 »

[/quote
1+
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 22:56:52 »

ใช่แล้วครับ ต้องโทรบ่อยๆ เมื่อก่อนคู่สายบ้านผมก็ไกล แต่ตอนนี้มีคู่สายใกล้บ้านละ นานๆเสียที แต่ถ้าเน็ตช้า ติดๆตัดๆ ยกหูโทร 1530 โทรบ่อยๆหน่อย

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
jungle28
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 22:58:56 »

ผมแจ้งสัญญาณอินเตอร์เน็ตเสียที่ 1530 บ่ายวันศุกร์ ช่วงประมาณบ่ายสองเจ้าหน้าที่ call center โทรมาประสานขอให้เปิดโมเด็มเพื่อตรวจสอบสัญญาณ หลังการตรวจสอบเจ้าหน้าที่แจ้งว่าสัญญาณส่งไปไม่ถึงโมเด็ม จะทำการแจ้งให้เจ้าหน้าที่ฝ่ายเทคนิคมาดำเนินการตรวจสอบแก้ไข กว่าที่เจ้าหน้าที่ฝ่ายเทคนิคมาตรวจสอบแก้ไขให้ก็ปาเข้าไปวันอาทิตย์บ่าย โดยผมต้องโทรตามวันเสาร์หนึ่งครั้ง และวันอาทิตย์อีกหนึ่งครั้ง (โคตะระ)ประทับใจในการให้บริการมากครับ
benla
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 23:35:54 »

โทรจนเสียค่าโทรเยอะแล้วค่ะ
masterwan
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 23:40:13 »

คำถามถามเล่นๆขำๆ
เน๊ต 3BB เร็วแรงตอนไหน??

คำตอบ ตอนโฆษณา!!!!!!~
-------------------------------------
อยากให้หายเครียดน่ะครับ ช้าบ้างเร็วบ้างก็ค่อยๆคุยกันครับ
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 07:21:15 »

ทำใจเถอะครับกับ 3BB ต้องโทรจิกๆ อยู่นั้นแหละ ยิงฟันยิ้ม
jungle28
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 07:45:25 »

คำถามถามเล่นๆขำๆ
เน๊ต 3BB เร็วแรงตอนไหน??

คำตอบ ตอนโฆษณา!!!!!!~
-------------------------------------
อยากให้หายเครียดน่ะครับ ช้าบ้างเร็วบ้างก็ค่อยๆคุยกันครับ
แรงตอนเทสต์สปีด เทสต์ยังไงๆ ก็ได้ความเร็วเท่ากับโปรฯ ที่เราทำสัญญา ไม่เชื่อลองเทสต์ดู
คนผ่านทาง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 09:16:01 »

ผมก็ใช้ปกติ...วันนั้นถ้าไฟไม่ไหม้เสาไฟ...ก็คงไม่พัง
ขึ้นอยู่กับพื้นที่การใช้งานหรือเปล่าครับ ผมใช้มาเข้าปีนี้ปีที่ 2
จ่ายตรงบ้างไม่ตรงบ้าง ส่วนมากเป็นหนี้ 3BB ทุกเดือน เพราะรู้แกวละว่าต้องทำไง อิอิ
ก็ไม่เห็นโดนตัดหรือสัญญาณติด ๆ ขัด ๆ นะครับ
ต้องพิจารณาจากการเชื่อมต่อด้วยว่ามันเกินระยะที่ให้บริการหรือเปล่า
เพราะเท่าที่ผมจำได้มันมีระยะทางที่สัญญาณดีที่สุดอยู่ที่เท่าไหร่
ถ้าเกินกว่านั้นสัญญาณก็จะคุณภาพลดลงไปตามลำดับ
เดี๋ยวว่าง ๆ จะไปหาข้อมูลมาให้ครับ ต้องหาข้อมูลมาประกอบก่อน

แชร์พื้นที่ให้บริการ ผมอยู่โซนพื้นที่อำเภอเมือง โซนบ้านดู่-นางแล ปัญหาเกิดน้อยมากครับ
อุปกรณ์ที่ใช้ NB 2  PC 1 iPad 1 iPhone 1 Nokia 1 ครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 09:20:54 โดย คนผ่านทาง » IP : บันทึกการเข้า
RACHA_NET
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 09:53:56 »

อยู่แถวไหนครับ ของที่ร้านผมก็เป็นเหมือนกันครับตั้งแต่มันปรับสปรีดเพิ่มหื้อเป็น 16 m
ความห๊วยแตกเริ่มมาเยือน หลุดบ่อยมากมาย จนเด็กๆในร้านเซ็งจิตกันเป็นแถว
วันหนึ่งๆหลุดเป้น 10 กว่าครั้ง ว่าจะโทรไปด่ามันอยู่ ตอนใช้ 12M ไม่เคยหลุดเลย
เป็นมาประมาณ 2อาทิตย์ ละครับ...เชียงแสน
benzto
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 10:20:27 »

อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่ตู้สาขาครับ สายไม่ขาด ก็หลวมครับ ผมเคยเป็น  มาเช็คที่บ้าน
บอกว่าสายขาดตรงรอยต่อระหว่างสายดำที่ลากเข้าบ้านกับสายขาวเช็ดดูก็ไม่เป็นอะไร
ผมก็บอกช่างให้ไปเช็คที่ตู้สาขาของเค้า...ก็เลยเจอเลย ว่าช่างต่อสายไม่ดี....มันหลวม
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขออภัยในบางลีลา
60RADIO
มัธยม
**

60RADIO

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 10:29:43 »

ของผมเป็นบ่อยมาก ไม่ไกลจากตู้มันนะ รำคาญมาก มีวันหนึ่งcallcenterมันโทรมาหาผม ตีสองกว่าๆ มันเอาอะไรคิดดึกขนาดนั้นโทรมาทำมะเขือไร การแก้ปัญหาอยู่ที่ระบบ ไม่ต้องเข้ามาเช็คในบ้านก็ได้

60RADIO 79/243 หมู่ 22 ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย
ติดตั้ง ระบบFire Alarm, GPS ติดตามรถ, ซ่อมกล่อง ECU, วิทยุสื่อสาร, กล้องวงจรปิด และ อุปกรณ์รักษาความปลอดภัยในอาคาร
Phone&line; 089 556 3228
petcharut
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 10:35:00 »

เคยเป็นเหมือนคุณเลยค่ะ  แต่ที่ดีที่สุด คือ ใจเย็นๆ แล้วมันก็จะดีขึ้นเอง ทำใจเถอะค่ะ บางทีมันก็ดี มนบางมันก็แย่ๆ
ยาวเยียด

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 10:47:57 »

ใจเย็นๆเหมือนน้ำลวกไก่  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม ใว้เน้อออออ ระเบิดไปวางตูมตามมาบ่ได้ใจ้สักคนหนา  ยิ้ม  ยิ้ม

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
cooll007
ชั้นประถม
*

Alcohol Dolphin :p

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 15:07:19 »

เป็นเหมือนกันครับ วันๆ นึง หลุดเป็นสิบรอบได้มั้ง หลังจากอัพความเร็วเนี่ย

ถ้าเป็นแบบนี้ไม่ต้องอัพดีกว่า อัพความเร็ว แต่ไม่อัพสายสัญญาณ

ดันให้รางแตก.....>>> ก็ไม่ได้แดรกกูหรอกก @$#_)&%_
dak rob wiang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 15:11:53 »

เทสได้เกือบ 10Mb เล่น DotA ยังดีเลแล้วก็หลุดหลายครั้งเลย อดโหด  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

งานหนักไม่เคยฆ่าคน
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์