เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 05:37:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  จากกันด้วยดี อาทิตย์อำลาเชียงรายด้วยเหตุผลส่วนตัว
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน จากกันด้วยดี อาทิตย์อำลาเชียงรายด้วยเหตุผลส่วนตัว  (อ่าน 678 ครั้ง)
CRUTD News
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2012, 15:03:10 »

จากกันด้วยดี อาทิตย์อำลาเชียงรายด้วยเหตุผลส่วนตัว
               อาทิตย์ ธนูศร ขอยกเลิกสัญญากับเชียงราย ยูไนเต็ด ด้วยเหตุผลส่วนตัวซึ่งได้คุยกับผู้บริหารทีมแล้ว ทุกฝ่ายต่างเข้าใจกันและยอมจากกันด้วยดี
               อาทิตย์ ธนูศร นายทวารจอมเก๋า วัย 37 ปี ประกาศอำลาทีมเชียงราย ยูไนเต็ด อย่างแน่นอนแล้ว หลังจากที่ได้เข้าพบและพูดคุยกับผู้บริหารของสโมสร ซึ่งเจ้าตัวกล่าวว่ามีเหตุผลส่วนตัวที่จำเป็นต้องจากลาถิ่นล้านนาแห่งนี้ไป โดยทั้ง 2 ฝ่ายต่างก็เข้าใจและยอมยกเลิกสัญญากันด้วยดี และคาดการณ์ว่า อาทิตย์ ธนูศร อาจจะไปเล่นให้ทีมในระดับยามาฮ่า ลีกวัน หรือ ลีกภูมิภาค ในละแวกภาคกลาง โดยอาทิตย์ กล่าวว่า “ มีหลายสิ่งหลายอย่างที่ผมอยู่ที่นี่แล้วประทับใจ ผมเล่นฟุตบอลมาก่อนหน้านี้ 10 สโมสร เชียงรายเป็นทีมที่ 11 ผมไม่เคยเล่นท่ามกลางแฟนบอลเป็นหมื่นๆคนเหมือนที่นี่ ในตอนแรกที่เข้ามาผมเซ็นแค่ปีเดียว แต่เพราะบรรยากาศกองเชียร์ผมจึงอยู่ต่อ แต่ ณ ตอนนี้ผมได้ตัดสินใจแล้ว อันที่จริงผมขอย้ายตั้งแต่ต้นปีแล้วแต่ทางผู้ใหญ่ต้องการให้อยู่ช่วยทีม แม้กระทั่งตอนนี้ท่านประธานก็ขอให้ผมอยู่ต่อ แต่ผมคิดดีแล้วครับ ผมเสียดายและเสียใจที่จะต้องจากสโมสรนี้ไป แต่ผมก็มีเหตุผลของผมซึ่งก็ได้คุยกับผู้บริหารเรียบร้อยแล้ว”
               โดยแหล่งข่าวภายในที่เชื่อถือได้เปิดเผยถึงสาเหตุที่อาทิตย์ขอยกเลิกสัญญาครั้งนี้ว่าเป็นเหตุผลทางด้านครอบครัว ซึ่งเจ้าตัวต้องการที่จะกลับไปเล่นในละแวกใกล้ๆ บ้าน เพื่อจะได้มีเวลาดูแลคุณพ่ออย่างเต็มที่ซึ่งตอนนี้เหลือท่านอยู่ที่บ้านคนเดียว เนื่องจากสูญเสียคุณแม่ไปแล้ว

ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2012, 15:53:44 »

โชคดีนะครับ
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2012, 16:13:11 »

โชคดีครับ อาทิตย์  ขอบคุณมากๆครับ ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2012, 18:57:46 »

เป็นบุคคลที่สโมสรต้องจารึก
ละอ่อนเทิงพลัดถิ่น
ระดับ ป.ตรี

รับทำและออกแบบเสื้อผ้าวัยรุ่นชาย โทร.0909027407(ญา

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2012, 21:52:48 »

โชคดีนะครับ อาทิตย์  ทุกครั้งที่ผมไปดูที่สนาม ตอนนาย ลงไปเฝ้าเสาฯ นายเล่นได้อย่างทุ่มเทมาก ขอบคุณมากๆครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

You'll Never Walk Alone.
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2012, 15:16:09 »

โชคดีนะครับ ขอให้ประสบความสำเร็จตามสิ่งที่คุณตั้งใจไว้ เราจะไม่มีวันลืมคุณ..อาทิตย์ ธนูศร

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
sensei
เซนเซ
ชั้นประถม
*

" ใต้ตะวันดวงเดียวกัน"

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2012, 21:59:14 »

เราจบฤดูกาลที่อันดับ 9  สุด สุด  สุดย  อ  ด    โดยมีนายร่วมต่อสู้มาด้วยกัน  ลาก่อน โชคดีครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เราต่างก็มีสุข มีทุกข์ เหมือนๆกัน ผูกไมตรีกันไว้เถิด"
หน้า: [1] พิมพ์