เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 02:53:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  Winamp 7 ซอร์ฟแวร์เล่นเพลง MP3 สุดนิยมตลอดกาล อัพเดทเวอร์ชันล่าสุด มาโหลดไปใช้กันได้นะคะ เอามาแน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน Winamp 7 ซอร์ฟแวร์เล่นเพลง MP3 สุดนิยมตลอดกาล อัพเดทเวอร์ชันล่าสุด มาโหลดไปใช้กันได้นะคะ เอามาแน  (อ่าน 597 ครั้ง)
chihr
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2012, 06:00:32 »

โปรแกรม winamp คือโปรแกรมเล่นเพลงขั้นเทพ ได้รับความนิยมสูงสุดจากทั่วโลก แน่นอนว่าไม่มีใครไม่รู้จักโปรแกรมฟังเพลงตัวนี้ ด้วยความสามารถในการเล่น multimedia ครบทุกฟังชั่นก์ เฝ้าคอยงรับการทำงานในการเล่นไฟล์ที่เยอะแยะ สามารถเปลี่ยนหน้าตาของโปรแกรม (skin) ให้สวยตามแบบที่เพื่อนๆชอบ ไม่ให้ซ้ำแบบใคร มีระบบค้นหาเนื้อเพลงออนไลน์ขณะที่กำลังเล่นเพลงนั้นโดยอัตโนมัติ พร้อมปลั๊กอินให้พิจารณาใช้งานอย่างมากๆ เป็นอีกหนึ่งโปรแกรมฟังเพลงที่มักมีติดเครื่องไว้ ของเค้าดีๆจริง อะไรจริง รับเฝ้ารองไม่ไม่สมหวัง ที่สำคัญเป็นคือโปรแกรมฟรีครับ

winamp ดีๆโปรแกรมดูหนัง ฟังเพลง mp3, wav แล้ว cd-audio เปลี่ยนแปลงเวอร์ชันใหม่ล่าสุด 5.623 build 3199 คงไม่ต้องอธิบายถึงคุณประโยชน์ของโปรแกรมนี้มากนะครับ โปรแกรมนี้เอาไว้เล่นไฟล์ ที่เกี่ยวกับ multimedia เกือบทุกชนิดนะครับ อาทิเช่น ไฟล์ชื่อสกุล mp3, mp2, mpg, mid, it, xm, m3u, pls, asx, cda, voc, wav และ cd-audio ครับ ที่น่าสนใจโปรแกรมคงมีจุดเด่น เป็น ความสามารถในการเปลี่ยนสกิน (skin) โดยสามารถหาดาวน์โหลดได้มากมายมากมายแบบครับ
โปรแกรมฟังเพลงยอดฮิตที่มีมานานเหลือเกิน และมีลูกเล่นใหม่ๆมาให้ฉันลองเล่นเสมอ แล้วเวอร์ชั่นแก้ไขนี้ก็เฝ้ารองรับการติดตั้งสทานอาหารใหม่ๆ สวยงามๆมากมาย พร้อมลูกเล่นที่มากๆคนสนใจก็คงมีอยู่มาพร้อมกับเธอสมบัติใหม่ที่ทันสมัยที่สะดวกต่อการใช้งานและมีประสิทธิภาพมากขึ้นกว่าเดิม โดยการจัดระเบียบและค้นหาเพลงโปรดของคุณและวิเยี่ยมยอดโอในที่เดียว ผมว่าถ้าคุณได้ลองใช้อาจติดใจครับ.

winamp โปรแกรมฟังเพลงสุดฮิตที่มีหน้า ตาสวยงาม ใช้งานง่าย เฝ้ารองรับภาษาไทย มีหน้ากากให้เลือกติดตั้งหลากหลาย ที่สำคัญเสียงดีๆคือธรรมชาติไม่ดัดเสียงจนมากไปสร้างให้ หู ล้าเมื่อฟังไปนานๆ ครับ ที่พิเศษเวอร์ ชั่นใหม่ๆ จะรองรับมีเสุดยอดยร์ไฟล์มากขึ้น อาทิเช่น mp3, ogg, aac, wav, mod, xm, s3m, it, midi, avi, asf, mpeg และ nsv
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2012, 21:44:16 »

แนะนำให้เปลี่ยนมาใช้ Aimp2 3 มากกว่าครับ มันแรงถึงใจ หมดยุค winamp ละ (สำหรับผม)

https://www.google.co.th/search?hl=th&tok=gcH4WpE1ZKyzRV-njW9Y-g&cp=5&gs_id=i&xhr=t&q=aimp2&bav=on.2,or.r_gc.r_pw.r_qf.&bpcl=37189454&biw=1600&bih=775&um=1&ie=UTF-8&tbm=isch&source=og&sa=N&tab=wi&ei=PXuWUOfNK4jKrAeytYGQCw

เว็บโหลดครับ
http://www.aimp2.us/

ขอบคุณที่แนะนำว่า winamp7 มาแล้วซึ่งก็ใช้งานง่ายไม่ต่างกับ ลอง aimp ดูซิ ที่ชอบคือไม่แฮ่งบ่อยๆ

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
Keep Walking
สมาชิกลงทะเบียน
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 10:50:59 »

แนะนำ JRiver อีกตัวครับ ฟังกับลำโพงคอมธรรมดา ไม่กลับไปฟังเพลงโปรแกรมอื่นอีกเลย 

You'll Never Walk Alone.
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2012, 18:38:04 »

น่าสนครับ ขอบคุนที่แนะนำ  ยิ้มเท่ห์ จะลอง หลังๆผมเล่นด้วย PotPlayer ก็ง่ายดี แต่ถ้าจะเล่นแบบดีเจ ก็จะกลับไปใช้ Aimp2 กับ 3 เป็นหลักเช่นเดิม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
หน้า: [1] พิมพ์