เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 01:58:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  กิจกรรมแข่งรถ 402เมตรเชียงราย29-8-53 ณ.สนามบินเก่า
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน กิจกรรมแข่งรถ 402เมตรเชียงราย29-8-53 ณ.สนามบินเก่า  (อ่าน 8923 ครั้ง)
Thai_Architect
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2010, 15:54:13 »

อย่าบอกนะว่า เอา E car เล่นกะ Audy

เพื่อนๆ พี่ๆ จะเรียก "อีคาร์" หรือ "อีโว ทู" ก็แล้วแต่ อันนี้มันก็ตามความเข้าใจว่าอยู่ในระดับไหน
อันที่จิงแล้ว รถคันนี้...ไม่มีอะไรมาก

เครื่องยนต์ 4G63T (ไอ่ที่อยู่ในรถ Evolution II ที่เค้าแข่งแรลลี่ นั่นแหล่ะคับ)
เดิมๆ วัดแรงม้าจาก Fly wheel ก็ราวๆ 260 แรงม้า แค่นั้นเอง
ระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ Full Time (รถเก๋งอะไร มีเพลากลาง?) พร้อม Limited Slip จากค่าย ATS
เทอร์โบเดิมๆ ใบโล้นๆ
Camshaft 260 องศา ลิฟท์ 11.0 ของ Tomei
ควบคุมด้วยกล่อง HKS F-Con V Pro เวอร์ชัน 3.24
จูนโดย พี่โย Y-FLY เ้จ้าของรถเฟรม 350Z สีดำ ที่เห็นในสนามคลอง 5 / เทพนคร นั่นแหล่่ะคับ
Shock up ของ Ohlins รุ่น PCV
คลัช Ralli Art
ท่อไอเสียสแตนเลส ใส้ขนาด 2.5" ออกปลาย จำไม่ได้ ไม่เคยวัด
พาร์ทรอบคัน Evo 2 เดิมๆ ล้อเดิมๆ ยางใหญ่ๆ เชยๆ
มันก็เหมือนเอาอีคาร์มาติดปีกนั่นแหล่ะคับ
แต่ที่ไม่เหมือนอีคาร์ เช่น ภายในประกอบด้วยเบาะ Recaro SR III เดิมๆ Evo ภายในดำ Evo ทุกชิ้น มี Sun Roof และกระจกพร้อมก้านปัดฝนหลัง แอร์ Digital ต่ำสุด 17 องศา ก็แค่นัั้นเอง

วันนั้นวิ่งด้วยระบบไฟที่มีปัญหา (11.x vol.) และใบเทอร์โบโล้นๆ
วิ่งโลบูสท์เบาะๆ แค่ระดับหวานเย็น อยู่ที่ 0.5 บา์ร์
เข้าเส้นไปด้วยเวลา (ดีที่สุด) 14.1 วิ.
ไม่หล่อ แต่ก็พอวิ่งได้

ลป. รถผมก็ Ecar เหมือนกันคับ แต่เป็น อีคาร์ III เดิมๆ วิ่งสภาพสปริงคลัชทะลัก อยู่ที่ 13 วิ. ปลายๆ
ลป.2 Audy วิ่งเท่าไหร่นะคับ ลืมดูเวลา

อยากจะบอกคุณเจ้าของรถคันนี้หน่อยครับ ว่าเวลาขับบนท้องถนน ช่วยขับให้ดีๆหน่อยครับและเบาๆหน่อย คุณดูดีมากนะครับตอนในสนาม แต่บนถนนอะ เช้าบ้านเค้าเกลียดคุณนะครับรู้ไว้ด้วย โดนตอนคุณผ่อนเครื่องแล้วเกิด back fire อะเช้าบ้านเค้าลำคาญนะครับ โดยเฉพาะคนที่อยู่ติดถนนอะ เค้าตกอกตกใจกันนะครับ ทำอะไรก็ลงที่สนามนะครับ อย่ามาทำบนท้องถนน
คุณรู้ด้วยหรอครับว่าเค้าเกลียด หรือคุณคิดเอง!!!ถ้าคุณได้ยินใครพูรพูดกรุณาเอาเบอร์โทรมาให้ผมด้วยผมจะโทรไปขอโทษ หรือให้เค้าโทรมาหาผมก็ได้  0836562999 นี่เบอร์ผม ถ้าโทรมากวนผมหรือ"โรคจิตคิดอิจฉา"ก็ไม่ต้องโทรมา
ปล.1 รถมันเป็นอย่างนี้ละจะทำไม
ปล.2 ใครขับไม่มีเสียง back fire ออกมาซักแอ๊ะผมให้ 1 แสนในความเร็วไม่ต่ำกว่า 80 กม/ชม. ถ้าขับไม่ได้  จะให้อะไรผม
ปล.3 ใครรำคาญกรุณาโทรมาเตือนด้วยครับ
ปล.4 ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ
ปล.5 แล้วคุณมีสิทธิอะไรที่มาสั่งผมว่า อย่ามาทำบนท้องถนน ถ้าคุณ ใจถึง เน้น ใจถึง วันอาทิตย์ ที่ 24 มีแข่งที่สนามบินเก่าผมจะเดินทางไปที่นั่น เดินเข้ามาหาผมเลย และบอกด้วยว่า ผมเป็นคนโพสเตือนคุณเอง ผมจะขอบคุณมากที่ได้รู้จัก เพราะ ผมไม่อยากจะทะเลาะในเน็ต เพราะผมพิมพ์ไม่เก่งแค่พิมพ์แค่นี้ใช้เวลาเป็น และชั่วโมงอีกอย่างไม่ได้เห็นค่าหน้าค่าตามันหงุดหงิดเหมือนมันไม่จริงใจ เดินมาครับเดินมา ผมชอบใส่เสื้อสีขาวตราห่านคู่ กางเกงยีนส์ ใส่สีดำก็สีน้ำเงิน ทรงผมก็เกรียนๆ ผิวขาวๆอวบๆ บอกขนาดนี้แล้วไม่เห็นผมก็ไม่รู้จะว่าไงแล้ว
ปล.6 ผมไม่ใช่นักเลงไม่ใช่อันธพาลแต่ชอบความจริงเป็นที่ตั้ง ผิดคือผิดถูกคือถูกเพื่อนพ้องน้องพี่ รู้จักผมดี แต่.................เรื่องความลับก๊อกๆแก๊กๆผมไม่ยอมรับกับเมียผม ถ้าผมยอมรับคือ.....หาคำตอบเองโดยไปมีกิ๊กก๊อกแล้วไปบอกเมียท่านจะได้ Aswer....Ok.
ปล.7 ลืมบอกชื่อผม เรียกผมว่า หนุ่ย ละกัน เผื่อโทรมาเตือนผมจะได้ไม่เรียกอื่น เช่น ไอ้ เฮ้ บาง ไอ้ เค็ดแหม่ม บ้าง อย่า พลีสสสสสส เรียกหนุ่ย เถอะ นะนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กันยายน 2010, 22:38:52 โดย Thai_Architect » IP : บันทึกการเข้า
Super Army
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2010, 21:35:31 »

ถ้าระบบมันปิด-เปิดได้ ก่ออยากปิดเหมือนกัน บางทีคนขับก่อรำคาณบ่าแพ้คนตางนอกเลย
จะเอากล่องออก ก่อสตาร์ทบ่าติดแหมละ 555+
Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 00:03:16 »

ใจร่มๆกันนะครับ

ยังไงถ้าว่างจะไปดูนะครับ

ไม่ได้ไปเปิดเครื่องเสียงหลายสนามละ ยิงฟันยิ้ม
kukkai
มัธยม
**

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 08:25:37 »

ไปแจมด้วยคนดีก้า  ห้าๆๆๆๆ

ขายรถไถ KUBOTA หลายรุ่นหลายราคา พร้อมอุปกรณ์ครบทุกอย่าง​  อยู่บ้านจำบอน(ดอยลาน)​ โทร 081-7966927
x1400ad
เตรียมอนุบาล
*

4G63T 4DOHC16V. 85x88 1997 280/6500 38/3000 EVO IV

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 14:44:41 »

เห็นกระทู้ข้างบนแล้วอดไม่ไหว ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยคับสมัครแล้วมาตอบกระทู้แรกเลย

1.ในฐานะที่รู้จักกับเจ้าของรถอีโว อยากจะบอกว่า"ใจเย็นๆ"หน่อยคับพี่..ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ^_^
2.พี่ให้เบอร์โทรเขาไปหน่ะ ไม่มีใครเขากล้าโทรมาหรอกคับ อย่าว่าแต่ให้ไปพบที่สนามเลย แค่เบอร์โทรเค้ายังไม่กล้าเม็มไว้เลย...
3.บางทีคุณพี่filmulatorเค้าอาจจะไม่ทราบว่า รถมันเป็นของมันอย่างนั้นอยู่แล้วเนื่องมาจากการจูนกล่องควบคุมระบบไฟฟ้าของตัวรถเอง รถมันได้แรงม้ามากขึ้น แต่ผลลัพธ์ที่ตามมามันก็คือแบ็ค(เสียงดังตุ๊บตั๊บๆนั่นแหละ)อันนี้ไม่ว่ากันเพราะไม่มีใครรู้ทุกอย่างหรอก
4.เข้าใจคับว่าชาวบ้านบางคนอาจจะรำคาญ แต่เสียงดังๆนั้นมันไม่ได้ตั้งใจให้เกิดนี่คับ มันเกิดจากระบบของตัวรถเอง ไม่เหมือนเด็กแว๊นขับมอไซค์บางคัน ที่ชอบขับไปใกล้รถของสาวๆแล้วดับกุญแจรถตัวเองจนเสียงดังตั๊บๆเหมือนกัน อันนั้นเรียกว่า"ตั้งใจ"
5.ส่วนเรื่องรถอีโว ถ้ามันไม่ถูกใจคุณพี่filmulator เดี๋ยวตอนพี่หนุ่ยเค้าไปตรวจสภาพรถเพื่อต่อทะเบียน ถ้าท่อมันดังจริง มันก็ตรวจไม่ผ่านอยู่ดี...
6.ส่วนเรื่องขับรถเร็ว เดี๋ยวจะไปบอกให้เป็นการส่วนตัวครับ เพราะมันอันตรายทั้งต่อส่วนตัวและต่อส่วนรวม
รักนะคับ ถึงมาบอกกัน^^

~หน้าตาดี ยืมรถเพื่อนขับ ใช้โทรศัพท์รุ่นแรก~
80808
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 14:55:28 »

ตกลง พรุ่งนี้ฝนมันจะตกไหมนี่
ตกได้แต่ตอนเย็นอย่าตกนะ  ตกทีไรเปียกทุกที
เพราะหลังคามันรั่ว ....

ยินดีคับ www.auto2cars.com

Thai_Architect
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 14:58:53 »

เห็นกระทู้ข้างบนแล้วอดไม่ไหว ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยคับสมัครแล้วมาตอบกระทู้แรกเลย

1.ในฐานะที่รู้จักกับเจ้าของรถอีโว อยากจะบอกว่า"ใจเย็นๆ"หน่อยคับพี่..ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ^_^
2.พี่ให้เบอร์โทรเขาไปหน่ะ ไม่มีใครเขากล้าโทรมาหรอกคับ อย่าว่าแต่ให้ไปพบที่สนามเลย แค่เบอร์โทรเค้ายังไม่กล้าเม็มไว้เลย...
3.บางทีคุณพี่filmulatorเค้าอาจจะไม่ทราบว่า รถมันเป็นของมันอย่างนั้นอยู่แล้วเนื่องมาจากการจูนกล่องควบคุมระบบไฟฟ้าของตัวรถเอง รถมันได้แรงม้ามากขึ้น แต่ผลลัพธ์ที่ตามมามันก็คือแบ็ค(เสียงดังตุ๊บตั๊บๆนั่นแหละ)อันนี้ไม่ว่ากันเพราะไม่มีใครรู้ทุกอย่างหรอก
4.เข้าใจคับว่าชาวบ้านบางคนอาจจะรำคาญ แต่เสียงดังๆนั้นมันไม่ได้ตั้งใจให้เกิดนี่คับ มันเกิดจากระบบของตัวรถเอง ไม่เหมือนเด็กแว๊นขับมอไซค์บางคัน ที่ชอบขับไปใกล้รถของสาวๆแล้วดับกุญแจรถตัวเองจนเสียงดังตั๊บๆเหมือนกัน อันนั้นเรียกว่า"ตั้งใจ"
5.ส่วนเรื่องรถอีโว ถ้ามันไม่ถูกใจคุณพี่filmulator เดี๋ยวตอนพี่หนุ่ยเค้าไปตรวจสภาพรถเพื่อต่อทะเบียน ถ้าท่อมันดังจริง มันก็ตรวจไม่ผ่านอยู่ดี...
6.ส่วนเรื่องขับรถเร็ว เดี๋ยวจะไปบอกให้เป็นการส่วนตัวครับ เพราะมันอันตรายทั้งต่อส่วนตัวและต่อส่วนรวม

ผู้กองคืนนี้ มีเฮ จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆ อยู่ในพิ้นที่แม่นก่อ
ADD-ARCH
ADD ARCH
ชั้นประถม
*

ADD ARCH Mobile IT

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 15:07:25 »

ยอมรับว่าผมคนนึงที่ชอบขับรถเร็วนะ ถ้าโล่งๆนี่กดไม่ต่ำกว่า 120 ถนนซุปเปอร์ไฮเวย์
บางทีเวลาถอนคันเร่งนี่โบว์ออฟวาล์วดังอีกผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าใครจะด่าผมตามหลัง
แต่ผมก็จะขับเร็วเวลาที่ถนนมันโล่งจริงๆ อีกอย่างถึงผมจะขับเร็วแต่อย่างน้อยผมก็ไม่ทำผิด
กฏจราจร ขับเร็วพอถึงไฟแดงก็ต้องหยุด จอด รอ สัญญาณไฟ
แต่คนบางคน ถึงเค้าขับไม่เร็ว เสียงรถเค้าไม่รบกวนชาวบ้าน แต่พอถึงไฟแดงนี่สิ ฝ่าไปเฉยเลย
โดยเฉพาะแยกสนามบินบ้านดู่แหละ เห็นประจำ ผมทำงานไป-กลับ ผ่านแยกนี้เกือบทุกวัน
ก็เห็นฝ่ากันทุกวัน...
เอ...แบบนี้อันไหนสมควรโดนด่ามากกว่ากัน ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กันยายน 2010, 15:10:13 โดย alexball&bunnybee » IP : บันทึกการเข้า

รับติดตั้ง แก้ไข ซ่อมแซม ประตูรั้วบ้านรีโมททุกชนิด
โทร.081-9619585
www.facebook.com/addarch.autogate
www.add-arch.co.th
Super Army
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 16:42:43 »

ข้อที่ 6 ที่ อันตรายอยู่คับ Evo IV แอร์แบ็คก่อแตกไปละคันละ 555+
ขับช้าๆดีที่สุดคับ อย่าง MR-S วิ่ง 3 สูบ เต็มที่ 100  เดว คนนั่งต้องขมิบตูดช่วย 555+

แต่อันนี้จิงจังหน่อย...
รถมันจะตดจะได มันเป็นที่ตัวรถ คนบ่าได้ตั้งใจทำเหมือนผู้ก๋องว่านั่นแหล่ะคับ
แล้ว... คนที่ขับรถเร็ว มันเป็นพื้้นฐานการขับรถของแต่ละคน
บ่าใช่ว่าผมเขานิสัยบ่าดีนี่คับ ตรงกันข้าม ผมเขาซ้ำ "ใจ๋" แหมซ้ำ ลองคบดูก่ะ ^____^
Super Army
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 16:44:09 »

อ่ะ... เดวจะหลุดคอนเส็ปกระทู้ของ หนุ่ม 11 วิ.
วันพูก (26 Oct. 2010) ถ้ามีตังค์เติม นม. รถไป ปะกันเหมียนเดิมทุกประการ
ค้าบบบ... จ้าวนายยย
ChaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 16:53:35 »

ผู้กองคืนนี้ มีเฮ จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆ อยู่ในพิ้นที่แม่นก่อ

อยู่ แต่ออกได้ก่อบ่ารู้ 555+

อ้าวว .... บ่าใช่ผู้ก๋องนี่ว่า เฮามันคูน้อย เอิ๊ก ๆ ๆ

ลป.1 ไอ่สัดส่วนที่บอกน่ะ มันเหมือนกรูหว่ะเพื่อน

ลป.2 เหมือนลืมชวนกระผมไปป่าววะคับ

ลป.3 โทมาหากรูโด๊ยยยยยยยยยยยยย
Super Army
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 19:17:57 »

อยู่ แต่ออกได้ก่อบ่ารู้ 555+

อ้าวว .... บ่าใช่ผู้ก๋องนี่ว่า เฮามันคูน้อย เอิ๊ก ๆ ๆ

ลป.1 ไอ่สัดส่วนที่บอกน่ะ มันเหมือนกรูหว่ะเพื่อน

ลป.2 เหมือนลืมชวนกระผมไปป่าววะคับ

ลป.3 โทมาหากรูโด๊ยยยยยยยยยยยยย

อ้าวๆๆๆ เอารถตดปิ๊กมาฮับโตยย ตะกี้ค้านออก เด่วนี้ไค่ออกแล้ววว
ChaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 11:49:01 »

อ้าวๆๆๆ เอารถตดปิ๊กมาฮับโตยย ตะกี้ค้านออก เด่วนี้ไค่ออกแล้ววว

บ่าได้ออกบ้านเหมือนกั๋น เมียบอก  .....

ไปเตอะ  ออกวันนี้ วันพูกบ่าต้องเข้าสนามแข่งรถ

เป็นอันว่าต้องอยู่บ้านตามระเบียบ วันนี้พร้อมแร่ดดดดด เอิ๊ก ๆ ๆ
ChaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 11:55:32 »

รายงานสภาพอากาศนะคับสำหรับผู้ที่สนใจ

ประมาณ 12.00 ท้องฟ้าแจ่มใส มีเมฆเป็นบางส่วนเท่านั้น

แต่บ่าย ๆ และแลง ๆ ยังบ่าฮู๊เตื่อนะคับ
+Mivec Turbo+
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 12:02:03 »

ถ้าหากไม่ติดงานจะไปดูครับ  แล้วอ้ายใจ้รถอะหยังครับเผื่อไปเจอจะได้ทักทายครับ ผมจื่อ หนูครับ
x1400ad
เตรียมอนุบาล
*

4G63T 4DOHC16V. 85x88 1997 280/6500 38/3000 EVO IV

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 12:03:18 »

จารย์ต่อฯไปกี่โมง....เดี๋ยวไปล้างรถรอไว้ก่อน

~หน้าตาดี ยืมรถเพื่อนขับ ใช้โทรศัพท์รุ่นแรก~
►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 12:47:48 »

วันนี่จัดก่ครับอ้ายๆ ฝนจะตกก่นิ  ลังเล
Super Army
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 14:06:57 »

จารย์ต่อฯไปกี่โมง....เดี๋ยวไปล้างรถรอไว้ก่อน
รถผู้ก๋องบ่าต้องล้างละคับ บึดฝนก่อตก
โดะๆๆ ปากๆๆ 555+
ไปละ ซักถุงมือสะปาโก้ก่อน 555+
Super Army
ชั้นประถม
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:03:52 »

New Update ...
16:03 น. มืดแล้วคับ ฟ้าตดดังครื้นๆ
ChaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:23:14 »

New Update ...
16:03 น. มืดแล้วคับ ฟ้าตดดังครื้นๆ

ณ สนามบินเก่า 16.20

ท้องฟ้าแจ่มใส มีเมฆนิดหน่อย อากาศแข่งรถสบาย ๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์