เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 09:37:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  กระทู้โดนอุ้ม อีกแล้ว ครับท่าน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน กระทู้โดนอุ้ม อีกแล้ว ครับท่าน  (อ่าน 935 ครั้ง)
CEI_Lover
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 15:37:11 »

เหลือเชื่อ

อะไรกันนี่

เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

บำบัดทุกข์ บำรุงสุข

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 15:38:23 »

ไม่มาอ่านคนเดียวนิ
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 15:41:00 »

ได้โปรดให้เกียรติ  และเคารพการตัดสินใจของ WM และ ผู้ดูแลบอร์ดด้วยค่ะ

ขอบพระคุณอย่างสูง

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 15:47:07 »

เหลือเชื่อ

อะไรกันนี่

งั้นเปลี่ยนมาเป็น อุ้มเจ้าของกระทู้แทนดีไหมครับ อิอิ ขำๆนะครับ

การตัดสินใจของผู้ดูแลบอร์ดถือเป็นที่สิ้นสุด มาย้ำอีกรอบ

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
ละอ่อนโบราณ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 15:53:14 »

ถ้าเปรียบเชียงรายโฟกัสเป็นบ้านหลังหนึ่ง
เว็บมาสเตอร์ก็คือเจ้าบ้านมีอำนาจเด็ดขาดในบ้านหลังนี้
ผู้ดูแลบอร์ดเปรียบเหมือนคนดูแลความเรียบร้อยในบ้าน
ส่วนสมาชิกเป็นผู้อาศัย
เมื่อเจ้าของบ้านตัดสินอะไรลงไปแล้วก็คงต้องยอมรับล่ะครับ

กระทู้ที่หายไปนั้น ถูกย้ายเข้าห้องพิจารณา
ถ้าถามว่าย้ายไปทำไม?.........
ก็จะตอบว่า ไม่อยากเห็นความแตกแยกในสังคมออนไลน์ของชาวเชียงราย
เพราะอยากจะให้เหล่าสมาชิกเชียงรายโฟกัสอยู่กันอย่างพี่อย่างน้อง
มีอะไรก็คุยกันอย่างมีสติครับ ......

ขอให้ทุกๆท่านใจเย็นลงอีกนิด...และท่าน จขกท.คงจะเข้าใจเจตนาของเจ้าบ้านนะครับ

...........นั่งหลับตาแล้วยิ้ม สักสามสิบวินาทีนะครับ........ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

..............
taekeuk_poomse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 16:11:09 »

ขอโทษเน้อ ที่ทำหื้อวุ่นวาย เพราะผม บ่มีขันติ กะเลยต้อง ทำหื้อ กระทู้ ของ จขกท.โดนลบแห๋มรอบ เฮาบ่นึกเหมือนกั๋นว่า พอขาดสติแล้ว มันจะเยี๊ยะหื้อ คนอื่นเสียหาย
CEI_Lover
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 16:35:14 »

บ่เป๋นหยังครับ ท่าน บ่าวสองเมือง

ผม เคารพการตัดสินใจของ WM เสมอครับ

แค่มาแซว นิดหน่อย เอง

จะว่าไป ก็ ได้ฮู้จักกั๋นนักขึ้นเน๊าะ

ว่า ภายใต้ ชื่อและตั๋วต๋นในโลกไซเบอร์นั้น ก็มีคนหลายแบบน่อ

ผมก็น่าจะขอโทษ WM ตวย ที่ กระทู้ของผม สร้างกระแสที่ต่างไปจากที่ตั้งใจ๋ไว้ คือ การแลกเปลี่ยนความเห็น

เอา กระทู้ข้อใหม่ บ๋อ มีเป่อเร้อ เพื่อให้ ได้คิดได้อ่าน และได้แลกเปลี่ยน ความคิดเห็นระหว่างกั๋น

เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 17:01:18 »

บ่เป๋นหยังครับ ท่าน บ่าวสองเมือง

ผม เคารพการตัดสินใจของ WM เสมอครับ

แค่มาแซว นิดหน่อย เอง

จะว่าไป ก็ ได้ฮู้จักกั๋นนักขึ้นเน๊าะ

ว่า ภายใต้ ชื่อและตั๋วต๋นในโลกไซเบอร์นั้น ก็มีคนหลายแบบน่อ

ผมก็น่าจะขอโทษ WM ตวย ที่ กระทู้ของผม สร้างกระแสที่ต่างไปจากที่ตั้งใจ๋ไว้ คือ การแลกเปลี่ยนความเห็น

เอา กระทู้ข้อใหม่ บ๋อ มีเป่อเร้อ เพื่อให้ ได้คิดได้อ่าน และได้แลกเปลี่ยน ความคิดเห็นระหว่างกั๋น

ดีมากๆเลยท่าน ถ้าสังคมมีคนอย่างท่านรับรองประเทศเจริญ ยินดีๆ ยิงฟันยิ้ม

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
CEI_Lover
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 17:01:28 »

เหลือเชื่อ

อะไรกันนี่

งั้นเปลี่ยนมาเป็น อุ้มเจ้าของกระทู้แทนดีไหมครับ อิอิ ขำๆนะครับ

การตัดสินใจของผู้ดูแลบอร์ดถือเป็นที่สิ้นสุด มาย้ำอีกรอบ

เอ่อ ถ้าจะอุ้มผม นี่ ต้องมีน้ำหนักอย่างน้อย 75 กิโลกรัม ปู้นเน๊าะครับ เพราะจะสามารถอุ้มได้ 150 กิโลกรัม ฮ่า ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
taekeuk_poomse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 17:06:03 »

เหลือเชื่อ

อะไรกันนี่

เอ่อ ถ้าจะอุ้มผม นี่ ต้องมีน้ำหนักอย่างน้อย 75 กิโลกรัม ปู้นเน๊าะครับ เพราะจะสามารถอุ้มได้ 150 กิโลกรัม ฮ่า ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แย่หน่อยเน้อท่าน เฮาเจอ เรื่องร้ายๆแบบเดียวกัน แถมคนที่ ทำหื้อ เฮาปรี๊ดแตก ก็เป๋นคนๆเดียวกั๋นแห๋ม บ่เป๋นหยังเน๊าะ เดียวตั้งใหม่กะได้ ผมเข้าใจแล้วครับว่ากระทู้ท่านอันแรก โดนลบไป ก็เพราะอย่างนี้นี้เอง ผมยังบ่ทันได้เข้าไปอ่านเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 17:08:24 โดย บ่าวสองเมือง(เจียงใหม่-น่าน) » IP : บันทึกการเข้า
CEI_Lover
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 17:16:43 »

เหลือเชื่อ

อะไรกันนี่

แย่หน่อยเน้อท่าน เฮาเจอ เรื่องร้ายๆแบบเดียวกัน แถมคนที่ ทำหื้อ เฮาปรี๊ดแตก ก็เป๋นคนๆเดียวกั๋นแห๋ม บ่เป๋นหยังเน๊าะ เดียวตั้งใหม่กะได้ ผมเข้าใจแล้วครับว่ากระทู้ท่านอันแรก โดนลบไป ก็เพราะอย่างนี้นี้เอง ผมยังบ่ทันได้เข้าไปอ่านเลย

อ๋อ ครับท่าน ผมเฉย ๆ กับ "คน ๆ นั้น" ครับ

ไม่ได้ใส่ใจ เพราะ ไม่ช่วยให้ อะไรดีขึ้น

ส่วน กระทู้เก่า ก็สุดแท้แ่ต่ WM ท่านจะพิจารณา ละครับ ว่า เมื่อท่าน อ่านคำต่อคำแล้ว จะเห็นว่า อย่างไร อาจจะ นำกลับมา ใหม่ก็ได้ครับ

(ถ้ากลับมาไม่ได้็ ก็บ่เป๋นหยัง แต่ อีกไม่นาน กระแสสังคม คงจะเกิดเอง)
หน้า: [1] พิมพ์