เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 พฤษภาคม 2024, 11:58:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  แถวตัวเมืองเชียงรายและบริเวนใกล้เคียงมีที่เที่ยวที่ไหนบ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แถวตัวเมืองเชียงรายและบริเวนใกล้เคียงมีที่เที่ยวที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 648 ครั้ง)
พะเยา!!!Caraudio-club
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

โซน พะเยา

« เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 10:40:59 »

แถวอำเภอเมืองเชียงรายและบริเวนใกล้เคียงมีที่เที่ยวที่ไหนบ้างครับ พอดีมาเที่ยวไม่รู้จะไปที่ไหนดีครับ ตอนนี้พักอยู่แถวบิ๊กซี ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ถามเจ้าบ้านน่าจะดีที่สุด ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

โอนเงินที่บัญชี ภานุพงษ์ พรมเสน ธนาคารกรุงไทย สาขาเชียงคำ 5340335313 โทร081-2350758 ครับ
เฟสบุ๊ค
Panupong Promsen Caraudio-phayao
เพจ. ขายปลีก-ส่งเครื่องเสียงติดรถยนต์ NY. พะเยา
tuening
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 12:50:25 »

เที่ยวแบบใหนละครับ ถ้าแนววัฒนธรรมก็ วัดใหม่ตรงท้ายซอยบิ๊กซีก็ดีครับ ถ้าแนวธรรมชาติ ก็ไปแถว ๆ น้ำกก มีหลายที่ ครับ ถ้าแนวท่องเที่ยวทั่วไป ผมว่ารอเย็น ๆ ไปถนนคนม่วนที่สันโค้ง น่าจะดีครับ
*

โซน พะเยา

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 15:55:32 »

โอ้ ขอบคุณมากๆครับผม มีใครพอนะนำได้อีกบ้างครับ พอดีอยู่หลายวัน

โอนเงินที่บัญชี ภานุพงษ์ พรมเสน ธนาคารกรุงไทย สาขาเชียงคำ 5340335313 โทร081-2350758 ครับ
เฟสบุ๊ค
Panupong Promsen Caraudio-phayao
เพจ. ขายปลีก-ส่งเครื่องเสียงติดรถยนต์ NY. พะเยา
*

โซน พะเยา

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 10:29:44 »

หาต่อนะครับ ยังไม่รู้จะไปไหนเลยครับ ต่างอำเภอก็ได้ครับ ชาวเชียงรายช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

เฟสบุ๊ค
happiness'969
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 10:55:19 »

หอฝิ่น สามเหลี่ยมเชียงของ แม่สายเชียงรายคับ
eakmyworld
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 21:19:05 »

บ่าคืนคับ แถวซอยโรงแรมอินคำ มีตี่แอ่วหลายตี่คับ พาคลับ สเปิร์ม เต็มรมณ์ หรือว่าชอบฮ้องคาราโอเกะ เลยกาดบ้านดู่ไป จะมีฮอทบีท แล้วแถว โรงแรมแสนภูก็จะเป็น เฟสบา กับ คาราโอเกะ (สาวนักขนาดคับ) อ้อ แถวปั๊ม ปตท ก่อน โรงแรมอินคำ จะเป็น ชูก้าบีท ตี่อู้มาทั้งหมดจะเป็นตี่แอ่วบ่าคืน เป็นผับ เป็น เธค คับ ถ้าจะไปนั่งจิบเบียร์ต้องไปตี่ไนท์คับ แถวขนส่งเก่า มีกะเทยมาเต้นตึงวันคับ(แปลกว่ายะหยังบ่าเอาแม่ยิง) เพลงเน้นสไตล์โฟล์คซอง เย็นๆได้บรรยากาศคับ ต้องการตี่แอ่วยังไดบอกมาได้คับ เดวจัดฮื้อ อิอิ...
*

โซน พะเยา

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 23:08:51 »

ขอบคุณท่านด้านบนมากนะครับ ที่ช่วยแนะนำครับ ตอนนี้เริ่มเครียดเรื่องที่พักใหม่อีกละ ส่วนมากจะเต็มเลยครับรายวัน ตอนนี้อยู่โรงแรมมา3คืน อยู่ต่อไม่ได้อีก บอกว่ามีคนจองไว้แล้วเกือบทุกที่เลยครับ ขนาด500ต่อคืนนะ  ร้องไห้ ร้องไห้ :'(เขาบอกว่าช่วงนี้จะเต็มทุกปีเพราะ ม.แม่ฟ้าหลวงมีงานไรสักอย่างนิแหละครับ

เฟสบุ๊ค
@พหลโยธิน
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2012, 10:42:31 »

ช่วงนี้มีสอบเข้าศึกษาต่อที่แม่ฟ้าหลวงค่ะ ที่พักเลยเต็ม
หน้า: [1] พิมพ์