เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 01:01:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  รถ MIO สตาร์ทไม่ติด ทำไงดีครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รถ MIO สตาร์ทไม่ติด ทำไงดีครับ  (อ่าน 34800 ครั้ง)
ViRuS_HDD
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 08:52:42 »

รถ MIO สตาร์ทไม่ติด  ทำไงดีครับ   เมื่อวานผมเปลี่ยนแบตเตอร์ใหม่แล้ว ตอนร้อนๆ ก็สตาืร์ทติดอยู่  แต่ตอนเช้าๆ สตาร์ทไม่ติดเลย ต้องสตาร์ทเท้าทุกเช้าเลยครับ  แบตเก่า 12V/5A  แบตใหม่   12V/6A เป็นแบตแห้งนะครับ   ฮืม ฮืม

ล่องแพ ณ เขื่อนแม่สรวย
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 08:58:12 »

ไดสตาท เสียครับ

มันเป็นธรรมดาของมีโอ กับ ฟีโน่ครับ จะเป็นแบบนี้ทุกคันครับ  ไม่ช้าก็เร็ว

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ViRuS_HDD
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 09:09:52 »

ไดสตาท เสียครับ

มันเป็นธรรมดาของมีโอ กับ ฟีโน่ครับ จะเป็นแบบนี้ทุกคันครับ  ไม่ช้าก็เร็ว

แต่บางวันถ้าอากาศไม่เย็นมาก กดสตาร์ททีเดียวติดเลยนะครับ

berm.kh
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 09:21:41 »

หัวเทียน แน่นอนครับ น้ำมันท่วมหัวเทียน
ต้องเปลี่ยนใหม่เลยจะดีกว่าครับ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 10:13:52 »

น่าจะทั้ง 2 อาการเลยอ่ะคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
ViRuS_HDD
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 13:59:37 »

หัวเทียน แน่นอนครับ น้ำมันท่วมหัวเทียน
ต้องเปลี่ยนใหม่เลยจะดีกว่าครับ
ผมเพิ่งเปลี่ยนหัวเทียนตอนเดือนกรกฎาคม (เปลี่ยนเองกะมือนะครับ)

oyoyo *^_^*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 21:41:41 »

มันเป็นอาการโดยปกติของมีโอครับ รถรุ่นนี้จะมีปัญหามากเวลาอากาศเย็นกับอากาศชื้นครับ ถ้าไม่รีบใช้รถมากรอตอนสาย แดดออกแล้วไปสตาร์ทใหม่รับรองเทคเดียวผ่านครับ..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
AlcoholDevil
ระดับ ป.ตรี

ถึงไม่มีเกียร์แต่แรงนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 01:56:29 »

ผมเพิ่งเปลี่ยนหัวเทียนตอนเดือนกรกฎาคม (เปลี่ยนเองกะมือนะครับ)

เปิดโช้ค ตอนสตาร์ทด้วยนะครับ แล้วไม่ต้องเร่ง สักพักก็ติดครับ
  ยิ่งหน้าหนาวยิ่งหนักไปกันใหญ่ ใช่หรือเปล่า?

เรียบเฮดเดอร์ บริการ ท่อไอเสีย หม้อน้ำ รับเชื่อมมิเนียม สอบถามTel.053700166 เปิดบริการ 8.30 - 17.00น. จ.-ส. และเปิด วันอาทิตย์ 2 อาทิตย์แรกของเดือน
ViRuS_HDD
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2010, 13:52:47 »

ผมเอาเข้า ศูนย์สินธานีที่บ้านดู่แล้ว  เปลี่ยนไส้กรอง น้ำมันเฟื่องท้าย น้ำมันเครื่อง ตั้งคาบู แล้วช่างให้กลับไปลองใช้ก่อน  วันแรกปกติดี แต่สองวันต่อมา สตาร์ทไม่ติดเลย ทั้งเท้า และมือ เด๋วว่าจะลองไปให้เค้าเช็คอีกทีนึง

เจียงฮายรำรึก
ชั้นประถม
*

เชียงราย....หนาวมาก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 22:17:43 »

วาร์วยันคับรถautoเป็นบ่อย

"The only thing in life achieved without effort is failure."
มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ควาพยายามมากมายคือ...ความล้มเหลว
sparky
ชั้นประถม
*

ร้านอะไหล่ รถ มอ ไซค์ สันโค้งน้อย

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2010, 21:51:00 »

อยู่บ้านดู่ เข้าร้านพี่เก๋เลย รับประกันแก้ไขได้

Max speed motor สันโค้งน้อย
จำหน่ายอุปกรณ์ตกแต่งรถ Honda Yamaha KSR MSX
081-8282801
ใบตองแห้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 17:57:30 »

ของหลานชายก็สตาร์ทติดยาก  แกไปสินธานีช่างแนะนำให้เปลี่ยนนำมันที่เติม  เพราะพี่แกเติมผิดประเภท ลองไปศึกษาดูนะ  ให้ใครยืมรถไปขับหรือเปล่า
3lacKL43eL
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 18:21:37 »

จากประสบการณ์ที่เคยเจอมา ลองทำตามที่บอกนะคับ  ถอดสวิชส์สตาร์ทมือ ออกมา แล้ว ขัดแผ่นทองแดงข้างในสวิชส์  แล้วลองสตาร์ทดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 กันยายน 2010, 14:53:09 โดย 3lacKL43eL » IP : บันทึกการเข้า

Originalize
banana boat
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 21:50:01 »

รถพวกนี้รุ่นแรกๆ แพ้โซฮอล์
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 21:52:55 »

อากาศเย็นๆ ต้องเปิดโช๊คตอนสตาร์ทค่ะ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
nutpentor
รับทำบ่อปลาคาร์ฟ บ่อกรอง แก้ไขปัญหาน้ำเขียวน้ำขุ่น โดยทีมงานวังปลาคาร์ฟ
ระดับ ป.ตรี

087-5458168

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2010, 14:34:27 »

เปลี่ยยนมาขี่ksrดิครับ

งัวน้อย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2010, 19:08:52 »

รถพวกนี้รุ่นแรกๆ แพ้โซฮอล์
+1 ใช้อยู่ครับ ฮ่าๆๆๆๆ  อยากจะขายแร้ววอ่า เป็นเหมือนพี่ จขกท.เรยคราฟฟฟ

รักเธอเท่าฟ้า และ หญ้าคา
งัวน้อย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2010, 21:19:14 »

อยากจะถามต่อนะครับ ถ้าจะขายได้ราคาสักเท่าไหร่ครับ รถปี49 เดือนพฤษจิกา รุ่นตัวหนังสือจีน มีแม็ก ครับ รบกวนพี่ๆๆ ช่วยตอบด้วยนะครับ

รักเธอเท่าฟ้า และ หญ้าคา
พ่oลูกllข็J -_-?
เตรียมอนุบาล
*

''๏'' lปรๅะบาJ ''๏''

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 13:48:27 »

ทำใจได้ละคับ -- เหมือนผมเลย เอาตั้งแต่ไฟถึงเครื่อง ทำใหม่ ยังไม่ดีเลย  ยิ่งน่าหนาว ตุ๊กใจแต้ๆครับ
 แอ๊ดๆๆๆ แอ๊ดๆๆๆ เร่งกะดาย อะหยังกะดาย แอ๊ดๆๆ  ย้อมแม้วเลย ครับ วันแรกซ่อมเสร็จ จะเอาไปขาย สตาร์ทไม่ติด อีกวัน ซ่อมเสร็จรีบเอาไปเลย ยังได้ 2หมื่น ราคานี้หวานเลยครับ เอาwave125i
ละครับ ใช้แล้วดี *-* รถเท่ แต่ขี่ไม่ได้ มันก็น่าเบื่อนะครับ  มาบอกเพื่อนๆๆครับ อิอิอิ
หน้า: [1] พิมพ์