เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 22:07:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอความร่วมมือ ?
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ขอความร่วมมือ ?  (อ่าน 3904 ครั้ง)
maxthailand
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 21:25:19 »

อยู่ที่การบริหารจัดการ บริหารพื้นที่ และวิสัยทัศน์ผู้บริหาร
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 16:22:44 »

อยู่ที่การบริหารจัดการ บริหารพื้นที่ และวิสัยทัศน์ผู้บริหาร

ที่จอดมีจัดไว้ให้แต่ไม่จอด ?

มักง่ายเอาสะดวกสบาย ?

อย่ายกแม่น้ำทั้ง 5 มาอ้างเหตุผลมันฟังไม่ขึึ้้น ป้ายจารจรมี กฏหมายระบุไว้ชัดเชน สอบใบขับขี่มาแล้ว ?

แล้วทำไมยังมาอ้างแบบนี้ ? ดีแล้วจริงหรือ ?

กรุณาอย่าโทษคนอื่น ! ตัวท่านทำถูกแล้วใครจะไปว่าท่านได้ หรือ ใบขับขี่ในกระเป๋าท่าน ซื้อมา ?

ป.ล. ผมไม่อยากว่าแรงนะเท่านี้คงเข้าใจ
ChitChat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 16:49:36 »

อย่ายกแม่น้ำทั้ง 5 มาอ้างเหตุผลมันฟังไม่ขึึ้้น ป้ายจารจรมี กฏหมายระบุไว้ชัดเชน สอบใบขับขี่มาแล้ว ?

แล้วทำไมยังมาอ้างแบบนี้ ? ดีแล้วจริงหรือ ?

กรุณาอย่าโทษคนอื่น ! ตัวท่านทำถูกแล้วใครจะไปว่าท่านได้ หรือ ใบขับขี่ในกระเป๋าท่าน ซื้อมา ?

ป.ล. ผมไม่อยากว่าแรงนะเท่านี้คงเข้าใจ

ใจเย็นๆพี่ยาม  ยิงฟันยิ้ม ถ้าใครทำงานที่นี่จะเข้าใจครับ
ขนาดเจ้าหน้าที่ยังมีที่จอดไม่พอเลยครับ  โกรธ

ความทุกข์ที่ทานทน    จะทำคนให้ทนทาน
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 16:55:15 »

ผมว่าแรงไปนะ เริ่มกระทู้เอง ถ้ามองอีกมุมภาพมันฟ้องถึงการบริการของ รพ.ด้วยนะ
ก็ขอความร่วมมือ จาก ทาง โรงพยาบาล บ้างล่ะ เป็นข้อๆไปเลย
1 มีปัญหา เรื่องการจอดรถมานานแล้ว ไม่ลุล่วง การบริหารจัดการ หรือวิสัยทัศน์
ในการแก้ปัญหาเรื่องนี้ของ ทาง บุคคลากรโรงพยาบาล ได้ทำถึงที่สุดหรือยัง?
มีการประชุมหารือ มอบหมายวิธีการมาจนถึงระดับ เจ้าหน้าที่ ยาม หรือไม่?
2 การใช้พื้นที่ให้เกิดประโยชน์ที่สุด ทั้งต่อ บุคคลากร และ คนมาใช้บริการ ได้
มีการบริหารจัดการอย่างเหมาะสมหรือไม่ เช่น ที่จอดรถสมมุตว่าที่จอดรถทั้งหมด
1000 ที่   เป็นของคนในหมอพยาบาลกี่ที่  เป็นที่จอดรถบริการรถหน่วยงาน
เตรียมพร้อมกี่ที่ เป็นที่จอดสาธารณะจอดแช่ได้กี่ที่  เป็นที่ว่างจอดชั่วคราวหมุนเวียน
กันกี่ที่  เป็นต้น ตอบว่าได้ทำหรือไม่ก็พอ ไม่ต้องไปนั่งนับนะครับ รู้แล้วมัน......
3 การปลูกฝังบุคคลากร ได้มีการดำเนินการหรือไม่ เช่น อยู่ใกล้ใช้เดินไม่เอารถมา ,
มีรถบริการสาธารณะรับ เจ้าหน้าที่ระดับล่างๆ เป็นกะๆ ไปวนส่ง , การยอมจอดรถที่อื่น
เช่นเดียวกับคนนอกบ้างได้ไหม? , เจ้าหน้าที่ ประชาสัมพันธ์ ได้มีการสื่อแม้แต่ส่ง
เสียงตามลำโพง  ออกสื่อมวลชนขอความร่วมมือจากประชาชน แจ้งให้ทราบ คนทีมา
ใช่ว่ามาประจำ จะรู้ที่จอด ญาติเพิ่งป่วยเลิ่กลั่กมา จอดด่วนได้ตรงไหนก้อเอา คนที่น่า
จะเห็นและบอกแนะนำได้ทันทีควรเป็นใครล่ะ? ป้ายแนะนำ ใบปลิว เคยทำบ้างไหม
ชาวบ้านไม่มีเน็ตอ่าน เขาไม่รู้หรอกว่าจอดสนามบิน จอดลานโรงแรมได้ไหม , เห็น
รถที่มาจอดผิดๆ ตำตา เกะกะ เคยให้เจ้าหน้าที่มีน้ำใจไปบอกกล่าว แนะนำที่จอดที่ควรสำหรับเขาหรือไม่?  
4 ถนน เส้นทาง วนเวียน เข้าออก ในเขตโรงพยาบาล มีแผนงานใช้และมีความเข้าใจถึง
ทุกคนใน รพ. หรือไม่ เพราะจะได้บอกให้คนขับรถมาส่งคนป่วย ส่งคนเยี่ยม วนมาส่ง
และรับ ไปจอดคอย เรียกมารับ หรือรีบเปิดพื้นที่ว่างๆ ของแขวงการทางมาใช้ก่อน
กว่าตึกที่จอดจะเสร็จ คงได้เห็นกระทู้นี้อยู่ตลอด
  แค่สี่ข้อ ถ้ามองว่าแรง ก็ต้องถือว่าเป็นกระจก ส่องกันไปมาครับ
ถ้าไม่ได้ทำทั้ง 4 ข้อ ก็ขอความกรุณา  ก้อปปี้ข้อความผมเอาไปให้ ผอ.อ่าน
หรือนำเข้าที่ประชุม ในระดับของท่านด้วยนะครับ  เพื่อเพิ่มวิสัยทัศน์ และ
นำมาปรับในเรื่องการบริหารจัดการพื้นที่ ประโยชน์ที่ได้ตกกับใคร ผมว่าได้
ทุกคนนะครับ ไม่ว่า จะเป็น ผู้บริหาร เจ้าหน้าที่ คนมาใช้บริการ ชาวบ้าน คนป่วย
คนมาเยี่ยม และคนผ่านไปมาบริเวณถนนรอบๆ นี้  

maxthailand
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 18:12:05 »

พื้นที่มันขยับขยายได้บ้างภายในโรงพยาบาล โดยการทำ zone จอดเพิ่มเติม
ที่จอดรถหลายๆชั้น สวนหย่อมอาจลดพื้นที่ลงบ้าง อบรม รปภ. ให้มีมารยาทที่ดี
รวมไปถึงการจัดหาพยาบาลให้เพียงพอ พื้นที่พักญาติที่เป็นสัดส่วน
เท่าที่ผมมองดูแล้ว ดีกว่าลาวนิดนึงเอง ผมไม่แรง แต่ผมว่า ไม่ควรจะยึดติดกับ
ป้าย กับอะไรเดิมๆ ทุกอย่างมีทางออกฃ

คุณบอกที่จอดก็มี ทำไมไม่จอด ผมว่าถ้าเขาหาที่จอดได้ ก็เก่งแล้ว มันน้อยมาก
ผมเคยไปรับย่าหน้าตึก ไล่รถยังกะหวงที่ไว้ขุดทอง ผมเชื่อว่าพวกคุณทำได้
อย่าเถียงหัวชนฝา

เหตุใดคนไข้จึงรอกันเป็นร้อยๆ อย่างไร้ร่องรอยของอารยธรรมเมืองที่เจริญแล้ว
พยาบาลขาดแคลน หมอขาดแคลน ทุกอย่างบริหารได้ ตั้งแต่บนลงล่าง และล่างขึ้นบน
อย่างเป็นระบบ

สังเกตุ ทำไม รร.เทคนิค นร.จึงมาจอดนอกถนน ทั้งๆที่จอดในก็ได้ ที่เยอะแยะ
ก็เพราะวิศัยทัศน์ผู้บริหารที่แก้ไม่ตกไง นร.เลยมาจอดนอก รร. และ รพ.ก็ไม่ได้จอดไปด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 18:16:37 โดย maxthailand » IP : บันทึกการเข้า
Jim2u
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

+ ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ +

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 18:14:23 »

* ผมเห็นเขาสร้างที่จอดใหม่ตั้งหลายชั้นเริ่มก่อสร้างแล้วใช่หรือเปล่าครับ ที่ตรงข้าม ว.เทคนิค
ผมคิดว่าเป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วครับ เพราะที่ดินแถวนั้นมันแพง แล้วคิดว่ามันก็ขยายออกไปอีกไม่ได้แล้ว
หรือไม่ก็ย้ายไปที่อื่น ซึ่งมันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ ค่าใช้จ่ายสูง..บางคั้งผมก็วนหาที่จอดหลายรอบเหมือนกัน เสียอารมณ์บ้างนะ. ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

สังเกตุ ทำไม รร.เทคนิค นร.จึงมาจอดนอกถนน ทั้งๆที่จอดในก็ได้ ที่เยอะแยะ
ก็เพราะวิศัยทัศน์ผู้บริหารที่แก้ไม่ตกไง นร.เลยมาจอดนอก รร.  
   อันนี้น่าสนใจครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 18:22:07 โดย Jim2u » IP : บันทึกการเข้า

>>>>> ร้านอธิชา พระเครื่อง <<< <<
โทร  084-8855372 , 089-7019971
ID Line..jim2u , เฟสบุก อธิชา พระเครื่อง
ให้เช่าพระเครื่อง พระบูชา เก่า-ใหม่ รูปพระ
วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง สร้อย ตลับพระ
ChitChat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 18:35:12 »

* ผมเห็นเขาสร้างที่จอดใหม่ตั้งหลายชั้นเริ่มก่อสร้างแล้วใช่หรือเปล่าครับ ที่ตรงข้าม ว.เทคนิค
ผมคิดว่าเป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วครับ เพราะที่ดินแถวนั้นมันแพง แล้วคิดว่ามันก็ขยายออกไปอีกไม่ได้แล้ว
หรือไม่ก็ย้ายไปที่อื่น ซึ่งมันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ ค่าใช้จ่ายสูง..บางคั้งผมก็วนหาที่จอดหลายรอบเหมือนกัน เสียอารมณ์บ้างนะ. ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

ก็เพราะวิศัยทัศน์ผู้บริหารที่แก้ไม่ตกไง นร.เลยมาจอดนอก รร.  

ตรงนั้นเป็นอาคารศูนย์แพทย์ศาสตร์ศึกษา 10 ชั้น สำหรับนักศึกษาแพทย์ครับ  ยิ้มเท่ห์

ความทุกข์ที่ทานทน    จะทำคนให้ทนทาน
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 18:37:02 »

"หากอยากรู้ว่าเราทำงานกันยังไง?"
"ถ้าว่างทำไมไม่ลงมาดู ลองนั่งด้วยกันซักวัน 1 - 2 วันแล้วจะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร"
"ไม่ใช่เอาเหตุผลตัวเองมาตั้ง ลบด้วยการกระทำที่ไม่ได้กลั่นกรอง มันคงไม่บานปลายแบบนี้หรอก ลองเอาแง่มุมคนอื่นมาบ้าง บวกด้วยความเข้าใจ จะดีมาก"

หากย้อนถามว่าผมเองเอามาใช้หรือไม่ ? ผมนำมาใช้ตลอด หากไม่แล้วทำไมผมเอามาบอกกัน ไม่ใช่ที่อยากให้ผู้มาใช้บริการไม่เจอใบสั่งเหรอ ? ผมเงียบแบบที่คุณว่าไม่ดีกว่าหรือ ? ทางหน่วยงานผมปลูกฝังมาดีมากกว่าที่คุณคิด การประชุมตระเตรียมงานมีทุกวัน ทุกเดือน ก่อนหน้าจะรับเวรก็ต้องเข้าแถวชี้แจงข้อบกพร่องต่างๆมากมาย รวมถึงพฤติกรรมการให้บริการเสมอมา ก่อนสิ้นเดือนก็มีการประชุมของ หน่วยการรักษาความปลอดภัย ทุกๆ วันที่ 25 แบบนี้แล้วยังขาดตกบกพร่องอะไรอีก ? การทำงาน ยาม ทุกคนจะมีมารยาทดีเสมอ ต่อผู้มาใช้บริการที่มีมารยาทดีให้ก่อน หากมาแบบที่รับไม่ได้ มึนไม่สนโลก ไม่รับรู้อะไรอยู่แต่ในโลกส่วนตัวในรถ ก็คงต้องปัดไปตลอด คุณเคยเห็นไหม? คนเขาพูดดีๆบอกดีๆ แล้วเจอผู้ใช้บริการ ท้าตีท้าต่อย พูดจาเย้ยหยันต่างๆนานา แบบที่คุณหนูหลายๆท่านในที่นี้รับไม่ได้ก็แล้วกัน ผมถึงได้บอกว่า "ให้ลองมานั่งดูการทำงานด้วยกันหน่อย แล้วจะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร"  พรุ่งนี้ผมเข้างาน เวรเช้า วันอาทิย์ ที่ 29 ส.ค. 53  ผมมีนามเรียกขานว่า เชียงราย 564 จะทำงานยังไงคุณลองมาสังเกตุการด้วยดีไหม? ก่อนที่จะมาตัดใจอะไรดีอะไรไม่ดี ?  หรือ ลองมาเงียบๆดูการทำงานของยามส่วนใหญ่ว่าอะไรเป็นอะไรก็ไม่ว่ากัน  แต่ถ้าจะให้ดีผมว่าคุณมาวันจันทร์เลยครับ เข้าถึงปัญหามากที่สุด เพราะผู้มาใช้บริการเยอะที่สุดของสัปดาห์ เรื่องจะเกิดมากที่สุดก็วันจันทร์นี่แหละครับ......จบ

IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 18:41:57 »

ตรงนั้นเป็นอาคารศูนย์แพทย์ศาสตร์ศึกษา 10 ชั้น สำหรับนักศึกษาแพทย์ครับ  ยิ้มเท่ห์

ที่จอดรถจะมีขึ้นที่แขวงการทางครับ ไม่นานเกินรอขอให้ตอนนี้ช่วยกันรักษากฏหมายจราจรไป ที่ไหนควรจอดก็จอด ที่ไหนนอกเหนือจากที่พวกผมบอกก็ไม่ควรจะจออด เพราะมันจะเป็นผลดีของตัวท่านเอง ไม่ได้ตกที่ตัวผม หรือ พักพวกผมเลย หากท่านเว้นหรือ ละเลยท่านเองที่จะเสียเวลาและทรัพย์สินต่างๆ ตามที่กฏหมายกำหนด
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

บำบัดทุกข์ บำรุงสุข

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 18:42:19 »

ปัญหา ไม่ได้อยู่ที่คน อยู่ที่ระบบมากกว่า อย่ากล่าวโทษกันเลย ระบบมันห่วยตั้งแต่แรก
maxthailand
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 18:51:11 »

"หากอยากรู้ว่าเราทำงานกันยังไง?"
"ถ้าว่างทำไมไม่ลงมาดู ลองนั่งด้วยกันซักวัน 1 - 2 วันแล้วจะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร"
"ไม่ใช่เอาเหตุผลตัวเองมาตั้ง ลบด้วยการกระทำที่ไม่ได้กลั่นกรอง มันคงไม่บานปลายแบบนี้หรอก ลองเอาแง่มุมคนอื่นมาบ้าง บวกด้วยความเข้าใจ จะดีมาก"

หากย้อนถามว่าผมเองเอามาใช้หรือไม่ ? ผมนำมาใช้ตลอด หากไม่แล้วทำไมผมเอามาบอกกัน ไม่ใช่ที่อยากให้ผู้มาใช้บริการไม่เจอใบสั่งเหรอ ? ผมเงียบแบบที่คุณว่าไม่ดีกว่าหรือ ? ทางหน่วยงานผมปลูกฝังมาดีมากกว่าที่คุณคิด การประชุมตระเตรียมงานมีทุกวัน ทุกเดือน ก่อนหน้าจะรับเวรก็ต้องเข้าแถวชี้แจงข้อบกพร่องต่างๆมากมาย รวมถึงพฤติกรรมการให้บริการเสมอมา ก่อนสิ้นเดือนก็มีการประชุมของ หน่วยการรักษาความปลอดภัย ทุกๆ วันที่ 25 แบบนี้แล้วยังขาดตกบกพร่องอะไรอีก ? การทำงาน ยาม ทุกคนจะมีมารยาทดีเสมอ ต่อผู้มาใช้บริการที่มีมารยาทดีให้ก่อน หากมาแบบที่รับไม่ได้ มึนไม่สนโลก ไม่รับรู้อะไรอยู่แต่ในโลกส่วนตัวในรถ ก็คงต้องปัดไปตลอด คุณเคยเห็นไหม? คนเขาพูดดีๆบอกดีๆ แล้วเจอผู้ใช้บริการ ท้าตีท้าต่อย พูดจาเย้ยหยันต่างๆนานา แบบที่คุณหนูหลายๆท่านในที่นี้รับไม่ได้ก็แล้วกัน ผมถึงได้บอกว่า "ให้ลองมานั่งดูการทำงานด้วยกันหน่อย แล้วจะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร"  พรุ่งนี้ผมเข้างาน เวรเช้า วันอาทิย์ ที่ 29 ส.ค. 53  ผมมีนามเรียกขานว่า เชียงราย 564 จะทำงานยังไงคุณลองมาสังเกตุการด้วยดีไหม? ก่อนที่จะมาตัดใจอะไรดีอะไรไม่ดี ?  หรือ ลองมาเงียบๆดูการทำงานของยามส่วนใหญ่ว่าอะไรเป็นอะไรก็ไม่ว่ากัน  แต่ถ้าจะให้ดีผมว่าคุณมาวันจันทร์เลยครับ เข้าถึงปัญหามากที่สุด เพราะผู้มาใช้บริการเยอะที่สุดของสัปดาห์ เรื่องจะเกิดมากที่สุดก็วันจันทร์นี่แหละครับ......จบ

ผมว่าคุณก็ทำหน้าที่ได้ดี ตามที่ระเบียบได้ให้มา แต่ผมขอตำหนิผู้บริหารจัดการครับระบบ
ในส่วนของคุณผมว่าเป็นส่วนที่ปฏิบัติการมากกว่า ผมพูดอะไรล่วงเกินไปก็ขอโทษด้วยนะครับ
ผมว่า ทุกคนในบอร์ดนี้ รวมถึงคุณเอง ตกเป็นเหยื่อของความละเลยของผู้บริหารและระบบที่ให้ผ่านไปแบบวันๆ ยิ่งตอนนี้มีตึกสิบชั้น เป็นมหาลัยแพทย์ แล้วจะไปจอดกันที่ใหนดีเนี่ย
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 18:52:56 »

ถาม : "คุณบอกที่จอดก็มี ทำไมไม่จอด ผมว่าถ้าเขาหาที่จอดได้ ก็เก่งแล้ว มันน้อยมาก
ผม เคยไปรับย่าหน้าตึก ไล่รถยังกะหวงที่ไว้ขุดทอง ผมเชื่อว่าพวกคุณทำได้
อย่า เถียงหัวชนฝา"

ตอบ : คุณเองนอกเรื่องหรือเปล่า ?  ที่จอดรถ กับที่ รอรับคนไข้มันต่างกันใช่ หรือ ไม่?
มารับคนไข้ หากคุณลองนึกลองคิดว่าผมให้รถทุกคันที่อ้างว่ามารับคนไข้เข้าไปจอดอะไรจะเกิดขึ้นครับ ? ไม่สับสนอลมานไปกันหมดหรือยังไง ? ทำไมต้องรอให้คันนั้นเข้าก่อน คุณไม่ได้เข้าเพราะอะไร คุณไม่เคยลองนึกคิดบ้างหรืออย่างไร  ?  คนมาก่อนก็ได้ไปรับก่อนคุณรู้จัก คิว หรือ เรียกเต็มๆว่าแถวคอย (อังกฤษ: queue)  บ้างเลยหรือ ? หากเท่านี้ยังไม่รู้จักการเข้าคิว ผมเองคงจะไม่มีอะไรพูดคุยกับคุยแล้วหล่ะ.......
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 18:56:56 »

ผมว่าคุณก็ทำหน้าที่ได้ดี ตามที่ระเบียบได้ให้มา แต่ผมขอตำหนิผู้บริหารจัดการครับระบบ
ในส่วนของคุณผมว่าเป็นส่วนที่ปฏิบัติการมากกว่า ผมพูดอะไรล่วงเกินไปก็ขอโทษด้วยนะครับ
ผมว่า ทุกคนในบอร์ดนี้ รวมถึงคุณเอง ตกเป็นเหยื่อของความละเลยของผู้บริหารและระบบที่ให้ผ่านไปแบบวันๆ ยิ่งตอนนี้มีตึกสิบชั้น เป็นมหาลัยแพทย์ แล้วจะไปจอดกันที่ใหนดีเนี่ย

จันทร์ - ศุกร์ 08.00 - 16.00 สนามบินเก่า  มีบริการ รถรับส่งพร้อม มียาามเฝ้า มีป้ายบอกทาง  หลัง 17.30 - 06.00 เข้ามาจอดที่ห้ามจอดได้เลยไม่มีใครทำอะไรคุณได้เพราะเป็นช่วงที่ทางเราขอไว้ให้ ผู้มาใช้บริการ ช่วงเวลานอกเหนือจากนี้ต้องรีบย้ายรถ

เสาร์ - อาทิตย์  ท่านอยากทำอะไรก็ทำ ผมเองหากเป็นวันหยุด ราชการจะแนะรถไปจอดตรงนั้น  หากมีอะไรตำรวจจราจรเขาจะมาแจ้ง แล้วทางเราก็จะประกาศเสียงตามสาย ท่านก็รีบมาย้ายรถ มันก็จบครับ ไม่มีอะไรมาก
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 19:10:38 »

ผมหวังว่าผู้มาใช้บริการคงจะเข้าใจกันแล้วนะครับ ว่าผมไม่อยากจะให้มาจอดรถตามที่ผมระบุไว้ในภาพ และตอนช่วงเวลาที่ผมบอกไป ไม่ใช่อะไรหรอกครับ แค่ไม่อยากเห็นพี่ๆน้องๆเราๆท่านๆที่มาใช้บริการ เสียค่าใช้จ่ายค่ารักษา เสียเวลามา รพ.ชร ไปแล้ว ยังต้องมาเสียเวลา เสียเงิน เสียทอง ไปจ่ายค่าปรับกันอีก  สู้เอามาบอกเตือนๆกันให้ระวังไว้ไม่ดีกว่าเหรอครับ.......

_/|\_ ขอบคุณครับ

ป.ล. ตัวสะกดตกไปเยอะเลยต้องรีบแก้ไขด่วนเดี๋ยวเข้าใจความหมายผิดจะไปกันใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 19:13:22 โดย CRH.Security.Guard » IP : บันทึกการเข้า
namta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 21:15:22 »

ที่จอดรถในโรงพยาบาลก็เอาไว้ให้พวก หมอ พยาบาล บุคลากรของโรงพยาบาลจอด ผู้่ป่วยหรือคนที่มาเข้ารับการรักษาก็วนรถหาที่จอดเอาเองครับ ทางที่ดีเอารถเครื่องไปดีกว่าหาที่จอดง่ายดีครับ
เห็นด้วยค่ะ
WH_Y
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 21:34:25 »

..ก็เป็นบุคลากรของ รพ เหมือนกันค่ะเรื่องที่จอดรถมีโครงการณ์จะสร้างที่จอดรถห้าชั้นค่ะแต่ไม่ทราบว่าจะสร้างเมื่อไหร่เหมือนกันค่ะ..สำหรับญาติผู้ป่วยที่จอดรถหลัง รพ ตามในภาพนี้นะคะกลางคืนก็คงจะพออนุโลมได้ค่ะ แต่ขอความกรุณามาย้ายรถของท่านก่อนเวลา 7.00 น นะคะเพราะว่าไม่เช่นนั้นคุณตำรวจจะเอาที่ล๊อครถมาล๊อคพร้อมทั้งใบสั่งให้ไปเสียค่าปรับที่โรงพักได้ค่ะ..ก็รู้สึกสงสารผู้ที่โดนล๊อครถเหมือนกันค่ะบางคันนี่ทะเบียนต่างจังหวัดด้วยค่ะ.. เศร้า
ยืมรูปหน่อยนะคะ..

* 1087890717_08252010_2.jpg (76.11 KB, 640x480 - ดู 99 ครั้ง.)
maxthailand
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2010, 06:55:38 »

คือคุณ รปภ. ไม่ผิดนะครับ มันผิดที่ความคิด วิศัยทัศน์โดยรวม มองจากภาพใหญ่ๆ นะครับ
มันผิดตั้งแต่ เอาที่ดิน มาสร้างสนามเทนนิส(เก่า) เล่นกัน
มันผิดตั้งแต่ รื้อสนามเทนนิสแล้วสร้างโรงนวดแพทย์แผนไทย
มันผิดตั้งแต่ การจัดสรร บ้านพัก จนท. ภายใน
ล่าสุด สร้าง มหาลัยแพทย์ ทั้งๆที่ ทำที่อื่นก็ได้เพื่อการขยับขายในอนาคต และหลีกเลี่ยงจราจร

ที่สำคัญไปไม่น้อยกว่าข้างบนคือ หน่วยงานรัฐของไทย กระทรวงต่างๆ
ไม่รู้จักโอนที่ดินให้กันและกัน เช่น ทำไมแขวงการทางไม่ยกให้ รพ. เพื่อขยาย
เพราะแขวงการทางก็ไปอยู่ที่อื่นก็ได้ และที่ดินของแขวงการทางก็เป็นของส่วนรวมอยู่แล้ว
รร.สันโค้งก็เหมือนกัน รร.หลวง แบ่งปันกันได้ แต่ทุกคนคิดไปว่า นี่ของฉัน นั่นของฉัน

อีกอย่าง ทุกอย่างมันเก่า และเหม็นไปหมดแล้ว ไครอย่าไปอ้างอะไรนะ
มันอยู่ที่ money อย่างเดียว รัฐบาลมีน้ำยาในการ inject ส่วนนี้หรือไม่
(อันนี้อาจแรง แต่ขอให้ได้ระบายออกมา)

บ้านเรา จะเป็นลาว
ลงท่ารถเชียงใหม่ ก็ดูรอบๆ นะ ว่าเก่าแค่ใหน (แถมนะ)
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2010, 16:28:19 »

"ที่สำคัญไปไม่น้อยกว่าข้างบนคือ หน่วยงานรัฐของไทย กระทรวงต่างๆ
ไม่รู้จักโอนที่ดินให้กันและกัน เช่น ทำไมแขวงการทางไม่ยกให้ รพ. เพื่อขยาย
เพราะแขวงการทางก็ไปอยู่ที่อื่นก็ได้ และที่ดินของแขวงการทางก็เป็นของส่วนรวมอยู่แล้ว
รร.สันโค้งก็เหมือนกัน รร.หลวง แบ่งปันกันได้ แต่ทุกคนคิดไปว่า นี่ของฉัน นั่นของฉัน"

*คิดเหมือนกันครับ โดนเข้าไปข้างในลึกถึงจิตรใต้สำนึกเลย ! (เต็มๆ  แลบลิ้น)

แต่แขวงการทางเก่าได้ยกให้ รพ.ชร. มาเกือบจะปีแล้วครับ

maxthailand
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2010, 19:50:51 »

ครับ ถ้ายกให้กันจริง ก็ดีครับ อนุโมทนา
สาวเหลือน้อย
มัธยม
**

การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่บางครั้งก็ดีบางทีก็ไม่ใช่

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 17:41:50 »

มาจอดหน้าโรงบาลก็ได้ครับ  มีที่ฝากรถอยู่  แต่มันเสีย ตังกับเสียเวลาเพิ่มอีกนิดหน่อยครับ
วันนี้ไปใช้บริการแล้วค่ะ รถติดโคลนอยู่ครึ่งชั่วโมงค่ะเรียกคนดูแลมาช่วยแต่เค้ากลับมายืนโบกซ้ายโบกขวาอยู่ได้ ( เราเป็นผู้หญิงไปกับลูกเล็กอีกต่างหาก ) เสียดาย 30 บาทเหมือนกันค่ะแต่ต้องทำใจเพราะไม่มีที่จอด เสียดายลืมติดกล้องไปเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูค่ะ ไม่เชื่อท่านลองเข้าไปดูเองนะคะ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์