เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 16:36:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอความร่วมมือ ?
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ขอความร่วมมือ ?  (อ่าน 3902 ครั้ง)
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 01:48:56 »

อ้างถึง
< ขอความกรุณางดจอดรถตามข้างในภาพ >

อ้างถึง

อ้างถึง
ผมเชื่อว่าทุกท่านเคยไป รพ.ชร. มาแล้ว ? แล้วเวลาไป รพ.ชร. หาที่จอดรถยากมาก ? (แต่อย่าทำแบบในภาพนะครับ) ช่วงวันราชการ ถนนหลัง รพ.ชร. รถติดยาวมากกกกก .... เพราะอะไรก็ตามภาพเลยครับ

อ้างถึง
ป.ล.รูปมีอีกเยอะเลยครับแต่เอาลงเพิ่มไม่ได้มันจะเป็นการประจานกันเปล่าๆ ผมแค่อยากขอความร่วมมือถึงทุกๆท่าน ที่เข้ามาใช้บริการเท่านั้น

เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

บำบัดทุกข์ บำรุงสุข

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 02:26:15 »

ย้ายโรงบาลออกนอกเมืองเหอะ ถ้าอยากแก้ปัญหาให้ถูกจุด
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 02:33:52 »

มาจอดหน้าโรงบาลก็ได้ครับ  มีที่ฝากรถอยู่  แต่มันเสีย ตังกับเสียเวลาเพิ่มอีกนิดหน่อยครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
คนหลังเขา
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 05:01:38 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

*ความรัก*ไม่ลึกซึ่งเหมือนกาลเวลา
** ว่างๆเข้ามาพูดมาคุยและฟังเพลงเพราะๆได้จากห้องไหลๆของเราชาวเชียงรายโฟกัสนะคะ
** http://www.chiangraifocus.com/forums/chatroom/index.php **
~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 08:37:10 »

ป้ายก็มีบอกแต่ไม่เคยสนใจ

ผมล่ะอเน็จอนาถกับการใช้รถใช้ถนนของพวกคุณจริงๆ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 08:51:14 »

จริง ๆก็ว่าไม่ถูกต้องนะครับ แต่สถานการณ์ตอนนั้น ต่างคนต่างมีเหตุผลต่างกัน ตรงนั้นแออัดมาก ทำให้อารมณ์บางครั้งพุ่งปรี๊ดเลย รถบางคันจอดห่างกันเหมือนกับเป็นเจ้าถิ่นด้วยซ้ำ ดัน ๆๆ ครับ สังคมเชียงรายจะน่าอยู่มากขึ้น ถ้ารู้จักแบ่งปันความสุขกันและกันครับ
เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 10:38:26 »

ทำที่จอดรถ 3 ชั้นไปเลย ยิงฟันยิ้ม

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
എ†น้องอิงอิง†എ
ระดับ ป.ตรี

jakgree3

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 13:36:10 »

ผมก็เคยจอดนะ แต่จอดเป็นเวลา บางทีก็โน่นจอดทางเข้าโรงแรมนะ เสียค่าจอดนิดหน่อย

บริการสินเชื่อที่ดินไม่จดจำนองวงเงินไม่เกิน 200,000 บาท ดอก 1%ต่อเดือน081-8843765
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 13:44:25 »

ช่วงนี้อยู่ระหว่างการสร้างตึกใหม่ ต้องทนลำบากเรื่องที่จอดอีกสักระยะนะครับ หวังว่าถ้าตึกเสร็จคงจะดีขึ้น

ccjjoe@C.R.S.C.#รักในหลวง#
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 15:00:54 »

มันก็ต่างคนต่างความคิดครับ ผมยอมรับครับว่าผมเคยจอดรถบริเวณในภาพ เหตุผลก็ไม่ขอกล่าวถึงครับ จะหาว่าแก้ตัวเปล่าๆ.....
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 18:26:55 »

ปัญหาแบบนี้ แก้ไม่ได้สักที จำนวนรถ จำนวนสถานที่จอดรถ มันไม่สัมพันธ์กัน อยากถามทั่นผู้"โพส" ข้อความ ว่า จา"แ ก้  ไ ข " ปั ญ หา " แบบนี้ ได้จะใด  ผมว่า คนเป็นเจ้าของรถ หลายๆ คน ไม่อยากทำแบบนี้หรอก เชื่อผมเต๊อะ  แต่ที่ต้องจอดแบบนั้น เพราะเหตุการณ์มันบังคับ วน ฉอง ฉามรอบ บ่มีตี้จอด ก่ต้องดื้อด้าน แบบ ภาพที่เห็น
รึ คุณๆ ทั่น ๆ ที่เคยไปรพ.ชร. จามีความคิดเป็นอย่างอื่น "โพส"
 ได้เล้ยยยย ครับ

แค่วันทำงานราชการเท่านั้นแหละครับ จันทร์ - ศุกร์ 
ถ้าเป็น เสาร์ - อาทิตย์ คุณอยากจะจอดก็จอดไป

ถาม : "ทำไมจึงเอามาบอก"
ตอบ : "ไม่อยากให้คนที่มา รพ.ชร. เจอใบสั่ง" หากท่านใดใคร่อยากที่จะจอดก็จอดเถอะครับ ผมแค่บอกกล่าวท่านเฉยๆ ไม่อยากให้เสียอารมย์กัน  เพราะช่วงนี้ ตำรวจเขาจับจริงปรับจริง เจอกันทุกวัน....  เลยเอามาบอกกล่าว แกมขอความร่วมมือเท่านั้นเอง

IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 18:30:36 »

ย้ายโรงบาลออกนอกเมืองเหอะ ถ้าอยากแก้ปัญหาให้ถูกจุด

มันง่ายแบบ ย้ายแขวงการทางซะมะไหร ?
โรงพยาบาลรัฐนะครับ ไม่ใช่เอกชน ทำยังไงได้หล่ะ ?
หรือ คุณพอมีเส้นมีสายพอจะช่วยได้ ?
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 18:38:17 »

เอาแบบนี้ละกันครับผมว่าหลายๆท่านคงจะไม่รู้ หากไปทำธุระ ที่ รพ.ชร. เฉพาะวันราชการหากท่านวนรถแล้ว 2 รอบก็แล้ว 3 รอบก็แล้วยังหาไม่เจอ แถมวนไปดูที่จอดเสียค่าจอดก็เต็ม... ท่านลองขับเลยไปแถวๆสนามเด็กเล่นสนามบินเก่า (ฝูงบิน 417) จะเจอรถตู้ รพ.ชร. + รปภ. ให้ท่านเลือกที่จอดรถได้เลยครับ แล้วเดินไปหา รถตู้ รพ.ชร. ไป - กลับไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิน รถจะวิ่ง เวลาโดยประมาณ 08.00 - 16.00 หากเลยเวลา 16.00 ท่านที่ยังตกค้างอยู่ ให้เดินไปบอกป้อมยามหน้า รพ.ชร. แล้วบอกยามว่า ตกรถ อยากให้รถ ไปส่งที่สนามบิน เท่านั้นก็ไปได้แล้วครับ แต่ว่าไม่แนะนำเพราะ หลัง 16.00 จะไม่มี รปภ. เฝ้ารภให้ท่าน .......

ขอให้ไปใช้บริการกันเยอะๆนะครับ บริการ ฟรีๆ ที่จอดรภสบายๆ มี รปภ เฝ้า.....
maxthailand
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 19:16:44 »

หาที่จอดรถ รพ. เหมือนตกนรก
ยาม รพ. ก็แสนจะดุ
ordinaryboy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 19:36:14 »

ผมเตยไปเยี่ยมเพือ่ทีเดียวแฮะ
ไปตอนตีห้า เลยไม่ค่อยรู้
พอดีไม่ค่อยได้อยู่เชียงรายเท่าไหร่ครับ

ไม่ว่าจะที่ไหนจ.อะไรก็มีแบบนี้บ่อยครับ
ต้องทำใจเลยครับ ปล่อยเป็นหน้าที่ของ
เจ้าหน้าที่ตำรวจเค้าครับ
ถ้สตำรวจเคร่งครัดตามกฏหมาย
และประชาชนทำตามกฏจราจร
ปัญหาเหล่านี้คงไม่เกิด
ที่เห็นในภาพจิ๊บๆๆครับ 
ผมอยู่ กทม ชินแล้วครับ
โดยเฉพาะ เสาร์อาทิตย์ ใครเคยไปคลองถม คงจะรู้ดี
เปรียบกันแล้ว จิ๊บๆครับ   ปัญหาเหล่านี้จะหมดไป
หากคนขับมีสามัญสำนึก  ยังไงก็เอาใจช่วยห่างๆ ขอรับครับผม

มิตรภาพ-ไม่มีวันตาย
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 20:31:04 »

ที่จอดรถในโรงพยาบาลก็เอาไว้ให้พวก หมอ พยาบาล บุคลากรของโรงพยาบาลจอด ผู้่ป่วยหรือคนที่มาเข้ารับการรักษาก็วนรถหาที่จอดเอาเองครับ ทางที่ดีเอารถเครื่องไปดีกว่าหาที่จอดง่ายดีครับ

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
สาวเหลือน้อย
มัธยม
**

การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่บางครั้งก็ดีบางทีก็ไม่ใช่

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 16:50:26 »

เขาสร้างแล้วค่ะแต่จอดได้เฉพาะหมอเท่านั้น คนนอกไม่เกี่ยวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Angler
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 18:24:37 »

ถ้าบริการขนส่งสาธารณะเพียงพอ ก็คงไม่อยากมีใครเอารถมาจอดให้เสียค่าปรับหรอก แต่ข้อสังเกตน๊ะไม่มีเจตนาแบ่งแยกอะไรหรอก ส่วนใหญ่ที่ใช้รถยนต์มาจอดแถวรอบๆโรงพยาบาลจะเป็นคนรอบนอกทั้งนั้น มาเยี่ยมญาติทีก็มากันหลายๆคนเอาปิคอัพมาไม่รู้ที่จอดพอเห็นที่ไหนว่างก็จอด เสี่ยงหน่อย

I am Angler Not Fisherman
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 19:12:01 »

เฉพาะ จันทร์ - ศุกร์ 08.00 -16.00 ขอไปจอดที่สนามบินเก่าเถอะครับ เสาร์ - อาทิตย์
หรือ วันราชการ หลัง 17.30 - 06.30 ค่อยมาก็ไม่มีใครว่า แค่อยากจะช่วยระบายการจารจรลงบ้างเลยเอามาโพส ถ้ายังไงก็ขอความกรุณาสมาชิกทุกๆท่านถ้ามีญาติพี่น้องขอประชาสัมพันธ์ด้วยนะครับ

แต่ถ้าหากท่านอยากจะจอดก็จอดเถอะครับ ผมคงไม่มีสิทธิว่าท่านได้หรอก สิทธิของท่าน อยากจอดตรงไหนก็จอด แต่กรุณาอย่ารบกวนผู้ใช้ถนนคนอื่นที่เขาทำถูกต้องตามกฏหมายทุกขั้นทุกตอน คงจะเข้าใจกันนะครับ

ป.ล.เตรียมค่าจอดรถไว้ด้วยหล่ะ 400 บาท + เสียเวลาไปเสียค่าปรับที่สถานนีตำรวจ กันเอาเองละกัน

ขอบคุณครับ _/\_
Jim2u
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

+ ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ +

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 19:49:16 »

* ความมักง่ายของคนครับ ไม่ยอมเดินไกล ไม่ยอมอ่านป้าย ต้องโดนใบสั่งก่อนถึงจะอ่านออก
ป้ายเขาก็มีบอก ที่ที่ไม่สมควรจอดก็จอด เช่นทางโค้ง ทางแยก เลยไปทางสนามบินโรงแรมเขาก็รับฝาก
20 บาทเอง ทุกย่างชัดเจน แต่ก็ยังจอด ไม่เข้าใจทำไมคนเราไม่ค่อยมีระเบียบวินัยกันเลยครับ
หวังว่าที่จอดรถที่สร้างใหม่ที่หน้าโรงพยาบาลมีหลายชั้น คงจะช่วยได้บ้าง รอกันอีกนิดหนึ่งนะครับ

>>>>> ร้านอธิชา พระเครื่อง <<< <<
โทร  084-8855372 , 089-7019971
ID Line..jim2u , เฟสบุก อธิชา พระเครื่อง
ให้เช่าพระเครื่อง พระบูชา เก่า-ใหม่ รูปพระ
วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง สร้อย ตลับพระ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์