เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 09:52:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ขายตู้ปลาขนาด42-46นิ้วพร้อมอุปกรณ์ทุกอย่าง+ปลาหมอขนาด5-6นิ้ว
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขายตู้ปลาขนาด42-46นิ้วพร้อมอุปกรณ์ทุกอย่าง+ปลาหมอขนาด5-6นิ้ว  (อ่าน 1203 ครั้ง)
chai thongyaklan
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2012, 15:16:02 »

พอดีมีตู้ปลาของรุ่นพี่ที่เล่นนกด้วยกันอยากขาย(ยังไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ครับดูครับ)ขนาดของตู้ประมาณ42-46นิ้ว(ไม่แน่ใจเพราะเป็นตู้สั่งทำจำไม่ได้)พร้อมขาสองชั้น ฝา ไฟ ปั้มอ๊อกซิเจนหนึ่งตัว ปั้มกรองหนึ่งตัวและอุปกรณ์กรองครบชุดพร้อมปลาหมอสีขนาด5-6นิ้วอีกหนึ่งตัวอายุประมาณ5เดือนขอขายที่4500ใครสนใจติดต่อได้ครับ (มาช้าไปหน่อยพอดีผมได้สั่งทำตู้ไปก่อนแล้วถ้าบอกก่อนหน้านี้คงไม่ต้องประกาศหาตู้ฮิๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)หรือใครสนใจอยากจะเข้าไปดูของจริงสามารถเข้าไปดูได้ที่หนองบัวครับ(ถ้ามาจากทางแยกศรีทรายมูลมาทางสนามกีฬากลางจะเป็นร้านขายข้าวซอยไก่อยู่ทางขวามือมีเสาไฟฟ้าอยู่หน้าร้านพอดีครับ)เจ้าของชื่อเฮียเบิ้มครับ ด้วยความเคารพ ชัย เชียงราย 089-4309698
autkung
ชั้นประถม
*

สนใจ มีดตัดแต่งชวนชม สอบถามได้ครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2012, 19:13:35 »

อ้าว อ้ายเบิม จะขายตู้แล้วก่ะนิ เห็นพึ่งจะเลี้ยงเอง ปลางามหนาครับ คอนเฟริม

นาย อรรถพล เมืองมั่น Line ID autkung000 โทร 081-4665200  ที่อยู่ 51 / 17 หมู่ 17 ต.ดอนศิลา อ.เวียงชัย จ.เชียงราย 57210
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2012, 09:28:25 »

ถ้าสนใจอยากดูของจริงเข้าไปดูได้เลยครับที่หนองบัว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2012, 09:41:47 »

ดันครับฮิๆๆๆๆๆ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2012, 22:54:31 »

ดันเรื่อยๆครับ(บอกให้เจ้าของ่ายรูปมาให้แล้วก็ไม่เห็นส่งมาให้สักที่)แต่สภาพ90%ขึ้นครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2012, 05:58:00 »

สงสัยขายบ่ออกเหียละก้าอ้ายเบิ้มเอาฮื้บ่ดายเหียบ๋ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* 265459[1].jpg (84.98 KB, 500x595 - ดู 394 ครั้ง.)
apsch2
มัธยม
**

สัตว์โลกต้องเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2012, 15:28:23 »

มันบ่หันรูปนะ ไข่หันรูป ขยิบตา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2012, 23:58:42 »

ก็แจ้งเจ้าของแล้วหื้อถ่ายรูปมาฮื้อกำจะเอาลงฮื้อเปิ่นผ่อประกอบการตัดสินใจก็บ่หันถ่ายส่งมาเต๊าบ่เดี่ยวแต่ผมรับรองว่าเจ๋งสภาพ90%ครับ(ผมมีตังบ่นักบ่ดายถ้ามีหลายก็ไคร่ได้เก็บไว้เหมือนกั๋นครับ4500ได้ตึงปล๋าขนาด5-6นิ้วหนึ่งตั๋วกับตู้ขาสองจั้นปั้มน้ำปั้มอ๊อกฝาไฟและอุปกรณ์ทุกอย่างตี่มีเปิ้นฮื้อหมดครับ ด้วยความเคารพ ชัย เชียงรายครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม(ลงประกาศขายบ่ไจ้ได้อะหยังซักอย่างแต่ไคร่ได้นกซักตั๋วบ่ดายฮิๆๆๆๆ)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2012, 22:39:18 »

เออบ่มีไขไคร่ได้เลยนิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
zion
ระดับ ป.ตรี

คนเราต้องรู้ตัวว่า ตัวเองทำอะไรอยู่

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 11:18:34 »

เออบ่มีไขไคร่ได้เลยนิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไคร่ได้คับ แต่เบ่อมีตังค์ ผ่อนเอาบ่อ อิอิ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 22:38:41 »

มันบ่ใจ่ของผมครับพอดีเป็๋นของรุ่นพี่ที่รู้จักกันครับถ้าแกฮื้อผ่อนก็อยากผ่อนเหมือนกั๋นครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม(ถ้าเอาคุ้มครับราคานี้นะ)เพราะได้ตึงตู้ขาตู้สองจั้นไฟปั้มอ๊อกปั้มน้ำปล๋าแหมตั๋วประมาณ5-6นิ้ว(ใหญ่ครับ)สรุปแล้วอุปกรณ์กู่อย่างตี่แกมีแกยกฮื้อหมดครับ(แกว่าอั้นนะ)คือซื้อไปเลี้ยงได้เลยบ่ต้องซื้ออะหยังแหมแล้วแม้แต่ปล๋า(ยกเว้นอาหารปล๋า)ผมคิดว่าปล๋าตั๋วนี้น่าจะเป็นปี่น้องคอกเดียวกับของผมเพราะผ่อแล้วเหมือนกั๋นขนาดตึงตั๋วใหญ่(5-6นิ้ว)อายุก็4-5เดือนเหมือนกั๋นอู้ง่ายๆคล้ายๆฝาแฝดครับ
ละอ่อนเจียงของ
บทเรียนนอกห้องเรียน
ระดับ ป.ตรี

เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 22:40:43 »

เอาฮูปมาลงไปไวแน่ๆ คับอ้ายชัย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หนึ่งการกระทำสำคัญกว่าพันคำพูด
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 22:59:35 »

อ้ายก็บอกฮื้อแกถ่ายมาฮื้อแต่ก็บ่หันเอามาฮื้อเต้าบ่เดียวเออฮีสเตอร์ตี่เอาไปแตกเหียละบ่ฮู้เป็๋นอะหยังมันฮ้อนล้ำจ๋นปลาอ้ายต๋ายไปตั๋วเลย(บอดี้ช๊อตหัวกำลังเหน่ง)เสียดายบ่าเทาะตึงฮีสเตอร์ตึงปล๋า ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ละอ่อนเจียงของ
บทเรียนนอกห้องเรียน
ระดับ ป.ตรี

เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 23:17:11 »

อ้ายก็บอกฮื้อแกถ่ายมาฮื้อแต่ก็บ่หันเอามาฮื้อเต้าบ่เดียวเออฮีสเตอร์ตี่เอาไปแตกเหียละบ่ฮู้เป็๋นอะหยังมันฮ้อนล้ำจ๋นปลาอ้ายต๋ายไปตั๋วเลย(บอดี้ช๊อตหัวกำลังเหน่ง)เสียดายบ่าเทาะตึงฮีสเตอร์ตึงปล๋า ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

กะคับ โอ้ยย เสียใจตวยๆ อ้ายก้บ่บอกผม ฮู้สึกผิดจะไดบอกบ่ถูก ผมใจ้อยู่กับตู้48 เสียบไว้ตลอดก้บ่หันเปนหยังหนา ผมก็บ่ฮู้หนาว่าเป็นหยัง
แล้วกรองยังดีน่ออ้ายคับ ของก็ใหม่อยู่หนา จะไดก็เสียใจตวยเน้อคับ มันเป็นอะหยังหนิ  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

หนึ่งการกระทำสำคัญกว่าพันคำพูด
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2012, 12:58:06 »

ขะใจ๋เวยๆอ้ายเบิ่มถ่ายรูปมาฮื้อเปิ่นผ่อไขๆก็ถามหารูปนิประกอบการตัดสินใจ

* Photo-0063.jpg (283.75 KB, 1280x960 - ดู 204 ครั้ง.)
apsch2
มัธยม
**

สัตว์โลกต้องเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2012, 20:32:05 »

ต้องติดเทอร์โมมิเตอร์ตวยคับ แน่นอน ของผม ฮีตเตอร์จีน ตั้ง28 มันตัดเอา 34 ปู้น ถ้าตั้ง30 ถ้าบ่มีมิเตอร์ป๋าผมคงสุกแน่ๆ ฮืม
หน้า: [1] พิมพ์