เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 14:39:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  กระทู้คนรัก "ปั๊ก" พูดคุย-สอบถาม แชร์ข้อมูลกันครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 พิมพ์
ผู้เขียน กระทู้คนรัก "ปั๊ก" พูดคุย-สอบถาม แชร์ข้อมูลกันครับ  (อ่าน 6374 ครั้ง)
~ไอติม~
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 15:43:25 »

ในวันหยุดของคุณ ถ้าคุณมีเจ้าปั๊กอยู่ที่บ้าน รับรองว่าคุณจะไม่ได้ว่างเลย เพราะมันจะกวนประสาทคุณทั้งวัน.................^ ^"
NUMBER.39
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ติดต่อแม่ค้า 081-9939916

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 18:11:54 »

ในวันหยุดของคุณ ถ้าคุณมีเจ้าปั๊กอยู่ที่บ้าน รับรองว่าคุณจะไม่ได้ว่างเลย เพราะมันจะกวนประสาทคุณทั้งวัน.................^ ^"

ใช่คะ..หายเหงาเรยคะ แถบสร้างความปั่นป่วนด้วยต่างหาก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อ้างถึง
สวัสดีคะ..มี 1 ตัวคะ ชื่อ ^^มูมู่^^ ตัวเมียจร้า เพิ่งซื้อมา ได้ 2 เดือนกว่า  จะครบ 3 เดือนวันที่ 16 นี้แร่ะจร้า
อยากทราบว่าน้องปั๊ก อายุประมาณนี้ ปกติมีเห่า มีส่งเสียงดังมั้ยคะ เท่าที่ได้ยินมา ปั๊กจะเปนหมาที่ไม่ค่อยส่งเสียงอะคะ รบกวนกูรู...ช่วยไขข้อข้องใจทีจร้า จะเปนพระคุณอย่างมากจร้า

ตอนผมเลี้ยงหมาปั๊กน้อย มันก็มีเห่าบ้าง เสียงไม่ดังนะครับ มันคงเด็กอยู่ แต่โตขึ้นมาก็เห่าครับ เป็นไปได้อยากให้มันไม่เห่ามากกว่า เพราะเลี้ยงในบ้านบางทีก็รำคาญ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แต่โดยรวมแล้วมันก็ไม่เห่าพร่ำเพรื่อนะครับถ้าเทียบกับพันธุ์อื่นที่ผมเคยเห็นมา (ประมาณว่าเห็นไรนิดไรหน่อยก็เห่าๆๆๆ แต่ปั๊กผมไม่เป็นงั้นนะครับ)

ถ้าเลี้ยงแบบขังปั้กเขาจะเก็บกด เห่าคะ มากด้วย แต่ถ้าเลี้ยงแบบปล่อย เล่นกะเขาสอนเขาจะไม่เห่าคะ  ถ้าเห่าก้จะรู้เลยว่าปั้ก เสียงเขาจะไม่เหมือนชาวบ้าน ....บางตัวโครตตลกเลย งิงิงิ เห่าอยู่ในลำคอ 5555

https://www.facebook.com/photo.php?v=501664399863614 

ลองดูในนี้นะคะ แล้วจะรู้ว่าปั้กนะทำได้หลายอย่าง งิงิงิ

ขอบคุณคร้า สำหรับคำแนะนำ แต่รุสึกว่ามันชอบไล่กัดไปทั่วเรยคะ ยิ่งด่า ยิ่งดุ เหมือนว่าเราเล่นด้วยซะงั้นคะ

อ้างถึง
สวัสดีคะ..มี 1 ตัวคะ ชื่อ ^^มูมู่^^ ตัวเมียจร้า เพิ่งซื้อมา ได้ 2 เดือนกว่า  จะครบ 3 เดือนวันที่ 16 นี้แร่ะจร้า
อยากทราบว่าน้องปั๊ก อายุประมาณนี้ ปกติมีเห่า มีส่งเสียงดังมั้ยคะ เท่าที่ได้ยินมา ปั๊กจะเปนหมาที่ไม่ค่อยส่งเสียงอะคะ รบกวนกูรู...ช่วยไขข้อข้องใจทีจร้า จะเปนพระคุณอย่างมากจร้า

ตอนผมเลี้ยงหมาปั๊กน้อย มันก็มีเห่าบ้าง เสียงไม่ดังนะครับ มันคงเด็กอยู่ แต่โตขึ้นมาก็เห่าครับ เป็นไปได้อยากให้มันไม่เห่ามากกว่า เพราะเลี้ยงในบ้านบางทีก็รำคาญ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แต่โดยรวมแล้วมันก็ไม่เห่าพร่ำเพรื่อนะครับถ้าเทียบกับพันธุ์อื่นที่ผมเคยเห็นมา (ประมาณว่าเห็นไรนิดไรหน่อยก็เห่าๆๆๆ แต่ปั๊กผมไม่เป็นงั้นนะครับ)

คะ...แต่รุสึกว่ามันชอบเห่าเหลือเกินอะค่ะ แต่ดีอย่าง มันรุเวลาคะ เวลาเช้ามันมักจะเห่าเรียกเราตื่น เหมือนมันรุเวลา ว่าเราจะต้องออกไปทำงานประมาณนี้อะค่ะ

ไม่ซื้อ ไม่สนใจ กรุณาอย่า "จอง" เล่นคะ
"สนใจดูสินค้าเพิ่มเติม...แอดมาได้นะค่ะ"
http://www.facebook.com/ShopzaaMumooJung
Line : jza_mumoo_jung
WithLoveFarm
มัธยม
**

at home

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 20:16:04 »

ธรรมดาเรื่องกัดคะมันเล็กอยู่ พยายามห้ามและตีปากเอานะ จะได้ไม่ติดนิสัยไปจนโต ตีเบาเบาเด้อ ยิ่งดั้งไม่มีอยู่ งิงิงิ ยิงฟันยิ้ม

WithLoveFarm เพาะพันธุ์สนัขพันธุ์เล็ก และปาปิยอง
Tel : 0869175474
https://www.facebook.com/pages/withlovefarm/255579134465630
มัธยม
**

at home

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 20:20:11 »

สอบถามครับสอบถาม ไปซื้อ ปั๊กมาอายุปีกว่าๆ เรื่องมันมีอยู่ว่า เจ้าของเก่าเขาไม่ได้ดูเเลใส่ใจเรื่องฮีตเท่าใหร่ เลยไม่รู้ว่า น้องเขา ฮีตมารึยัง หรือ เเอบทับกันรึยัง เพราะตัว ผู้ตัวเมีย รวมกันไปหมด เเล้ว ตอนนี้ มี น้องปั๊กตัวหนึ่ง อวัย บวมๆอยู่ นมเขาก็เเดงๆ หล่ะ เเต่ปล่อยออกมาที ไร ตัวผู้ ไล่ขึ้นทุกที ทุกครั้ง เเต่ ไม่มีเลือดใหลออกมาให้เห็น ผมก็เลย สงสัยว่า น้องเขา ฮีตใกล้มา รึว่า เเอบผสมกัน เเล้วตั้งท้องไปเเล้วกันเเน่ งง มากคับตอนนี้ เพราะเพิ่งซื้อมา

แล้วน้องเขายอมให้ขึ้นไหมคะ .... มีวิธีเดียวช่วงนี้ขังไว้ก่อนคะ รอดูสักอาทิตย สองอาทิตย์ว่าอาการดังกล่าวยังเป็นไหม และเราก้จะได้รู้ด้วยว่าน้องเขาท้องจริงหรือเปล่า ......

WithLoveFarm เพาะพันธุ์สนัขพันธุ์เล็ก และปาปิยอง
https://www.facebook.com/pages/withlovefarm/255579134465630
pplaw51
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 20:28:11 »

ป๊อกกี้เป็นหนุ่มพะเยา มองหาแฟนยุครับ ใครสนใจติดต่อได้น่ะครับ
NUMBER.39
มัธยม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 20:40:35 »

ธรรมดาเรื่องกัดคะมันเล็กอยู่ พยายามห้ามและตีปากเอานะ จะได้ไม่ติดนิสัยไปจนโต ตีเบาเบาเด้อ ยิ่งดั้งไม่มีอยู่ งิงิงิ ยิงฟันยิ้ม

อ่อคะ..เวลาตี ก็กลัวตีโดนตามันด้วยคะ ยิ่งตาโผล่ๆ ออกมาอยู่อะค่ะ อิอิ ขอบคุณนะค่ะ

ไม่ซื้อ ไม่สนใจ กรุณาอย่า "จอง" เล่นคะ
"สนใจดูสินค้าเพิ่มเติม...แอดมาได้นะค่ะ"
http://www.facebook.com/ShopzaaMumooJung
dadada
ชั้นประถม
*

ความรักก็เหมือนรอยสัก...งดงาม...แต่เจ็บปวด

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 20:49:49 »

เศร้า :(ช่วงนี้ลีโอขนร่วงเยอะมากครับ  อยากรู้ว่าเป็นเพราะผลัดขนหรือปล่าวครับ?(แต่ขนก็ยังสวยอยู่)

* 04012011381.jpg (343.36 KB, 800x600 - ดู 299 ครั้ง.)
Chalatwan
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 21:13:09 »

เศร้า :(ช่วงนี้ลีโอขนร่วงเยอะมากครับ  อยากรู้ว่าเป็นเพราะผลัดขนหรือปล่าวครับ?(แต่ขนก็ยังสวยอยู่)

น้องลีโอน่ารักจังเลย

- จำหน่ายเชื้อเห็ดตับเต่าและฮอโมนนำเข้าจากอเมริกา
- ต่างอำเภอต่างจังหวัดบริการจัด-ส่งทั่วประเทศ
- ไม่มีหน้าร้าน..นัดรับสินค้าได้ในอ.เมืองเชียงราย
Ae Chiangrai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 23:52:38 »

โอเคครับ พรุ่งนี้ผมจะตีปากมันละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เพราะไม่รู้จะทำไงทั้งกระโดดใส่ผม งับมือผม พยายามจะกัด มันบ้าพลังเหมือนหมาบ้าเลยครับ เห็นแล้วก็มันเขี้ยว คันมือ บางทีผมก็บีบคอมันเขย่าๆ บางทีก็บีบหน้ามันเลยครับ 555
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 00:21:53 »

สอบถามครับสอบถาม ไปซื้อ ปั๊กมาอายุปีกว่าๆ เรื่องมันมีอยู่ว่า เจ้าของเก่าเขาไม่ได้ดูเเลใส่ใจเรื่องฮีตเท่าใหร่ เลยไม่รู้ว่า น้องเขา ฮีตมารึยัง หรือ เเอบทับกันรึยัง เพราะตัว ผู้ตัวเมีย รวมกันไปหมด เเล้ว ตอนนี้ มี น้องปั๊กตัวหนึ่ง อวัย บวมๆอยู่ นมเขาก็เเดงๆ หล่ะ เเต่ปล่อยออกมาที ไร ตัวผู้ ไล่ขึ้นทุกที ทุกครั้ง เเต่ ไม่มีเลือดใหลออกมาให้เห็น ผมก็เลย สงสัยว่า น้องเขา ฮีตใกล้มา รึว่า เเอบผสมกัน เเล้วตั้งท้องไปเเล้วกันเเน่ งง มากคับตอนนี้ เพราะเพิ่งซื้อมา

แยกไว้รอดูอาีการดีกว่าครับ อย่างที่พี่พรบอก แล้วสังเกตที่อวัยวะเพศตัวเมียดูครับ ว่ามีเลือดจางๆ หรือเป็นเมือกๆ หรือเปล่า ต้องลองใช้มือบีบดูเบาๆ เพราะแค่มองดูเฉยๆ ว่ามีเลือดหรือไม่มีเลือด สุนัขบางตัวเราก็ไม่รู้ หรือบางครั้งมันเลียไปแล้วเราก็ไม่เห็น  ถ้าไม่มีอาการดังกล่าว ก็อาจสันนิษฐานได้สองกรณี ว่า 1. ฮีตใกล้จะมา อวัยวะเพศมันก็จะบวมๆ ต้องหมั่นสังเกตหน่อย อีกไม่กี่วันเมนส์ก็จะมาละครับ หรือ 2. เป็นสัดช่วงสุดท้ายหรือใกล้หมดละ แต่ก่อนหน้านี้เราก็ไม่รู้ใช่มั้ยครับว่าไปแอบไปผสมกับใครหรือเปล่า อันนี้ต้องรอดูอาการหลังจากนี้ครับ ว่าท้องหรือไม่ แต่ปกติแล้ว ถ้าช่วงที่ไม่เป็นสัด ถ้าปล่อยให้ตัวผู้ขึ้น ตัวเมียจะไม่ยอม มันจะแว้งกัด หรือนั่งลงไม่ยอมให้ขึ้นครับ
มัธยม
**

at home

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 07:58:13 »

โอเคครับ พรุ่งนี้ผมจะตีปากมันละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เพราะไม่รู้จะทำไงทั้งกระโดดใส่ผม งับมือผม พยายามจะกัด มันบ้าพลังเหมือนหมาบ้าเลยครับ เห็นแล้วก็มันเขี้ยว คันมือ บางทีผมก็บีบคอมันเขย่าๆ บางทีก็บีบหน้ามันเลยครับ 555

สงสัยหมาใหญ่จะแก้ยากพร่องเด้อ งิงิงิ อันนี้ใช้ได้กับหมาน้อยจ้า

~ไอติม~
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 11:23:45 »

ถ้าเค้าทำผิดก็ต้องลงโทษเค้าบ้างนะคะ ไม่งั้นเค้าจะเสียนิสัยไปเรื่อยๆ ถึงแม้ตอนทำโทษเค้าจะทำหน้าตาน่าสงสารใส่ก็ให้ใจแข็งไว้ค่ะ สักครั้งสองครั้งเค้าจะรู้แล้วว่าไม่ควรทำ  โกรธ
เอาใจช่วยคนเลี้ยงปั๊ก...(ด.ช. / ด.ญ. ไฮเปอร์)
ปล. สองตัวที่บ้านก็แสบทั้งคู่เลย ยิงฟันยิ้ม
NUMBER.39
มัธยม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 18:38:09 »

สงสัยหมาใหญ่จะแก้ยากพร่องเด้อ งิงิงิ อันนี้ใช้ได้กับหมาน้อยจ้า

แต่เคยตีปากนะคะ ยิ่งตี เหมือนยิ่งยุให้มันทำเราต่ออะค่ะ เหมือนจะเล่นกับมะนไปเรย เหมือนมันไม่ค่อยฟังอะค่ะ ขนาดตัวเล็กนะค่ะ ไม่รุจะทำไงเรยคะ บางทีน้องสาวยังคิดว่ามันเปนบ้าเรยคะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

at home

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 22:15:23 »

ช่วงนี้หน้าฝนดูแลลูกลูกอย่าใกล้ชิดด้วยนะคะ ....

hansa
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 12:39:35 »

ถ้าลูบหลังแล้วขนติดมือขึ้นมาแสดงว่าเป็นช่วงผลัดขนค่ะ ลองเอาโยเกร์ตผสมอาหารเม็ด น้ำมันมะกอก ให้กินจะช่วยบำรุงขนน้องค่ะ ของมันอาหารอย่าให้กิน แต่ถ้าขนหลุดเป็นย่อมต้องหาสาเหตุกันต่อไป
dadada
ชั้นประถม
*

ความรักก็เหมือนรอยสัก...งดงาม...แต่เจ็บปวด

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 19:12:56 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ถ้าลูบหลังแล้วขนติดมือขึ้นมาแสดงว่าเป็นช่วงผลัดขนค่ะ ลองเอาโยเกร์ตผสมอาหารเม็ด น้ำมันมะกอก ให้กินจะช่วยบำรุงขนน้องค่ะ ของมันอาหารอย่าให้กิน แต่ถ้าขนหลุดเป็นย่อมต้องหาสาเหตุกันต่อไป

ยิ้มกว้างๆ :Dขอบคุณครับ 
dadada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 19:14:40 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม โซดา จ้าวววววว

* DSC04137.JPG (172.62 KB, 700x465 - ดู 253 ครั้ง.)
มัธยม
**

at home

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 20:12:01 »

น่ารักเชียว

ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 10:39:41 »

พี่พร
เจ้าปั๊กที่ไปรับมา ได้จองของใหม่แล้วหรือยังครับ
nikie
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 08:05:21 »

ช่วยกันครับ คนรักปั๊กเหมือนกัน

อย่าเอาพิมเสน ไปแลกเกลือ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 พิมพ์