เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 05:14:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  กระทู้คนรัก "ปั๊ก" พูดคุย-สอบถาม แชร์ข้อมูลกันครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์
ผู้เขียน กระทู้คนรัก "ปั๊ก" พูดคุย-สอบถาม แชร์ข้อมูลกันครับ  (อ่าน 6371 ครั้ง)
hansa
มัธยม
**

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2013, 17:35:11 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สำหรับผมลูกสาว(ทิงลี่)คุณแม่ลูกดก คลอดหลาน 10 ตัวแข็งแรงกันทั้งน้าน วันจันทร์จะอัพรูปมาอวดให้เพื่อนๆดูกันนะ ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ป้าดโท๊ะ
NUKUL2533
ชั้นประถม
*

ชีวิตเป็นของเรา

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2013, 19:20:02 »

น้อง บู้บี้ รายงานตัวเจ้าค่า  อายุ จะเข้า 2 เดือนแล้วค่ะ

NUKUL2533
ชั้นประถม
*

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2013, 21:34:21 »

น้องบู้บี้!! หนังที่คอและหูแห้งตกสะเก็ดน้องเกาตลอดเลย (กลัวเป็นแผล)
ใครพอที่จะแนะนำได้มั้ยครับ
ninjaruntaro
ชั้นประถม
*

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2013, 23:34:32 »

สอบถามครับ. พอดีปั๊กผม มีปัญหาเรื่องโรคผิวหนิงครับ หรือเรี้ยนผมก็บ่ารุ้ พอดีก่อนหน้านี้เป็นตรงหลัง คอ แล้วก็ขาหลัง ตอนนี้ที่ว่าขนออกแล้วครับ ตอนนี้มันมาขึ้นตรงหน้าย้นๆอ่ะ มันจะเป็นตุ่มหนองถ้ามันแตก มันจะแพร่ไปบริเวณรอบๆครับ พอมีวิธีหรือการรักษาดูแลอย่างไร แนะนำผมหน่อย .... ขอบคุณครับ ฝากข้อความมาหาผมก็ได้ครับ

ของผมก็อาการคล้ายๆกันแต่เป็นทั้งตัวเลย ผมพาไปหาหมอ หมอเลยให้อาบน้ำยาและก็ให้ยามาทานด้วย ตอนนี้อาการทุเลาลงแล้วไม่มีตุ่มขึ้นมาให้เห็นเลยครับ เดี๋ยวรายละเอียดเรื่องน้ำยาและยาทานจะมาบอกให้ทราบอีกทีครับ
Ritz-Carlton
มัธยม
**

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2013, 00:44:48 »

สอบถามครับ. พอดีปั๊กผม มีปัญหาเรื่องโรคผิวหนิงครับ หรือเรี้ยนผมก็บ่ารุ้ พอดีก่อนหน้านี้เป็นตรงหลัง คอ แล้วก็ขาหลัง ตอนนี้ที่ว่าขนออกแล้วครับ ตอนนี้มันมาขึ้นตรงหน้าย้นๆอ่ะ มันจะเป็นตุ่มหนองถ้ามันแตก มันจะแพร่ไปบริเวณรอบๆครับ พอมีวิธีหรือการรักษาดูแลอย่างไร แนะนำผมหน่อย .... ขอบคุณครับ ฝากข้อความมาหาผมก็ได้ครับ

ของผมก็อาการคล้ายๆกันแต่เป็นทั้งตัวเลย ผมพาไปหาหมอ หมอเลยให้อาบน้ำยาและก็ให้ยามาทานด้วย ตอนนี้อาการทุเลาลงแล้วไม่มีตุ่มขึ้นมาให้เห็นเลยครับ เดี๋ยวรายละเอียดเรื่องน้ำยาและยาทานจะมาบอกให้ทราบอีกทีครับ
ขอบคุณครับ **-**
NUKUL2533
ชั้นประถม
*

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2013, 22:10:40 »

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ
หมาปั้กตอนเลี้ยงใหม่ๆไม่เห็นเป็นอะไรเลย
แต่เดี่ยวนี้เป็นอะไรไม่รู้  พอมันตื่นขึ้นมาที่ไรมันเดินขาเป๋ทุกทีเลย
ต้องนั่งนวยดเท้านวดขาให้มันประมาณ 10 นาที มันถึงจะเดินปกติได้แต่ก็ยังเป๋หน่อยๆครับ
มันเป็นอาการไรครับ  พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ
NUKUL2533
ชั้นประถม
*

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2013, 22:14:00 »

อีกอย่างนะครับเดี่ยวนี้ทำไมมันรู้สึกไม่ค่อยมีเรี่ยวแรงเลย
ตัวอ่อนไปหมด
แต่เดินปกติได้กินข้าวได้นะ  มีแต่เวลาจับมันเหมือนหมดแรงเลย (อึเป็นโจ็กเลยอ่ะ)
hansa
มัธยม
**

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2013, 15:21:51 »

อีกอย่างนะครับเดี่ยวนี้ทำไมมันรู้สึกไม่ค่อยมีเรี่ยวแรงเลย
ตัวอ่อนไปหมด
แต่เดินปกติได้กินข้าวได้นะ  มีแต่เวลาจับมันเหมือนหมดแรงเลย (อึเป็นโจ็กเลยอ่ะ)
ช่วงนี้พยาธิเม็ดเลือดระบาดน่ะค่ะ  ถ้าขาหลังไม่มีแรงสงสัยไว้ก่อน  โรคนี้อันตรายมาก หาหมดตรวจเลือดด่วน ค่าตรวจประมาณ 4-500.-
hansa
มัธยม
**

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2013, 15:23:21 »

เอาน้องไปให้คุณหมอขูดผิวหนังที่เป็นส่องกล้องว่าเป็นเชื้ออะไร  จะได้หาแนวทางการรักษาถูกต้อง
NUKUL2533
ชั้นประถม
*

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2013, 18:13:57 »

พาไปดูล่ะ  หมอบอกว่าไม่เป็นอะไร
อาจจะนอนมากและไม่ได้ออกกำลังกาย
คือมันเป๋ข้างซ้ายข้างเดียวนะ ไม่ใช่ทั้ง 2 ขาหลัง
NUKUL2533
ชั้นประถม
*

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2013, 08:11:41 »

เอาน้องไปให้คุณหมอขูดผิวหนังที่เป็นส่องกล้องว่าเป็นเชื้ออะไร  จะได้หาแนวทางการรักษาถูกต้อง

พาไปตรวจเลือดแล้ว  ปรากฏว่าน้องโดนเห็บกัดเยอะจัดจนทำให้เม็ดเลือดแดงน้อยเม็ดเลือดขาวเยอะ
อีกอย่างน้องฉีดวัคซีนยังไม่ครบ 2 เข็ม ภูมิต้านทานเลยไม่แข็งแรงเท่าไร
หมดเงินไปประมาณ 1,300 บาท (คนรักหมาก็ต้องยอม)
Kerkz
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2013, 12:20:20 »

ว่างๆพาน้องหมาปั๊กไปวิ่งสนามบินเก่ากันไหมครับ ^^
hansa
มัธยม
**

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2013, 10:56:33 »

แวะมาดันจ้า
Sanchez
มัธยม
**

True Love Never Grows Old. "รักแท้ไม่เคยแก่ชรา"

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2013, 12:21:31 »

ปลั๊ก ใครหายครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=513707.0
farsaiii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2013, 12:26:39 »

ตามหาพ่อพันธ์ปั๊กแถวพะเยาค่ะ  ปั๊กสาวที่บ้านกำลังเป็นฮีท
hansa
มัธยม
**

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2013, 15:04:26 »

ตามหาพ่อพันธ์ปั๊กแถวพะเยาค่ะ  ปั๊กสาวที่บ้านกำลังเป็นฮีท
กำลังส่งลูกปั๊กดำสองตัว ไปเป็นหนุ่มพะเยา 2 ตัวน่ะค่ะ  ตอนนี้ประมาณ 5 เดือน  ติดตามน่ะค่ะ
hansa
มัธยม
**

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2013, 15:11:08 »

ปีเตอร์อยู่อำเภอเมืองจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2013, 15:16:48 โดย hansa » IP : บันทึกการเข้า
NUKUL2533
ชั้นประถม
*

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2013, 18:45:24 »

น้องปั้กเล่นน้ำจนตัวเปียก
แล้วเราเช็ดตัวแต่ไม่เอาไดเป่าข่นจนแห้ง
ถามว่าน้องปั้กจะเป็นโรคผิวหนังมั้ยครับ
(ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ)
บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2013, 18:56:37 »

เข้ามาเก็บข้อมูล เพิ่งรับสองสาวมาดูแล ทั้งซนทั้งดื้อ กินเก่ง ถ่ายเก่งอีกต่างหาก ไว้ว่างว่างๆจะเก็บรูปความซนมาฝาก ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
numwon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2013, 14:56:49 »

Pm รูปให้นะค่ะ ,, ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์