เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 02:11:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  +++(แจ้งปิดกระทู้ครับ) ต้องการขายปลาดุกบิ๊กอุย +++
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน +++(แจ้งปิดกระทู้ครับ) ต้องการขายปลาดุกบิ๊กอุย +++  (อ่าน 967 ครั้ง)
BIGBENZ
JESUS LOVE YOU
ระดับ ป.ตรี

จงรักเพื่อนบ้านเหมือนรักตนเอง

« เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 21:18:42 »

ยิ้มกว้างๆ ผมปล่อยไว้ 10000 ตัว อายุ 4 เดือนกว่าแล้ว
     เลี้ยงไว้ใต้เล้าไก่ (ข้างบนเลี้ยงไก่ไข่) บ่อกว้างประมาณ 1 งาน
     สมาชิกท่านใดจะกรุณาแนะนำพ่อค้า-แม่ค้าให้ จะเป็นพระคุณ
     อย่างยิ่งเลยครับ/ ผมอยู่ ต.จันจว้า อ.แม่จัน ทางไปเชียงแสน
      0911422133 ขอบคุณครับ
                                       ขอพระเจ้าอวยพรทุกท่าน   ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กันยายน 2012, 11:54:10 โดย navapol saenkayan » IP : บันทึกการเข้า

จงมอบงานของเจ้าไว้กับพระเจ้า และผลงานของเจ้าจะได้รับการสถาปนาไว้ (สุภาษิต 16:3)
BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2012, 12:57:37 »

ยิ้มกว้างๆ  ดันครับ  ยิงฟันยิ้ม

จงมอบงานของเจ้าไว้กับพระเจ้า และผลงานของเจ้าจะได้รับการสถาปนาไว้ (สุภาษิต 16:3)
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2012, 15:09:03 »

ขายโลเท่าไหร่คับเดียวเป็นนายหน้าให้คับ
BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2012, 21:44:22 »

ขายโลเท่าไหร่คับเดียวเป็นนายหน้าให้คับ

ยิ้มกว้างๆ ขอโลละ 50 บาทครับ ถ้ามาจับเองลดได้อีกเยอะเลย
        ของพี่สาวยังมีอีก 10000 ตัวเป็นบ่อดินธรรมดา จับง่าย
        ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจ   ยิงฟันยิ้ม

G&B ฟาร์มนกกระทา เชียงราย
คนเลี้ยงนกกระทา และรับขับรถคร้าบบบบ
มัธยม
**

สวนเกษตรผสมผสาน

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2012, 15:57:51 »

ดันครับ อึ๊บ อึ๊บ  ขายได้รึยัังครับ เอาใจช่วยครับ อยากเห็เกษตรกรผู้เลี้ยงสัตว์แล้วขายได้จริงๆ ครับ เพราะผมก็เลี้ยงเหมือนกันครับ แต่เอาไว้กินเองในบ้านครับ

G&B ฟาร์ม เชียงราย สวนผสม ทำเกษตรไปเรื่อยครับ
supakorn kaewchan
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2012, 16:55:13 »

ช่วงนี้จะระบายของยากหน่อย อาหารการกินเยอะ ก่อนหน้านี้ผมเลี้ยงไปขายเองที่ตลาด กก. ละ 50 บาท ถ้าให้พ่อค้ามาจับ เขาให้ กก.ละ 40 - 45 บาท ตามขนาด แนะนำครับ ถ้าเลี้ยงปริมาณมากอย่างนี้เข้าร่วมชมรมดีกว่า ปลาได้ขนาด เวลาตามคิว จับปลาเคลียร์บ่อทีเดียวจบ ( ชมรมปลามีทั้งปลาดุก ปลานิล ที่ อ.พาน เลือกเอาครับ )
BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 21:37:46 »

ดันครับ อึ๊บ อึ๊บ  ขายได้รึยัังครับ เอาใจช่วยครับ อยากเห็เกษตรกรผู้เลี้ยงสัตว์แล้วขายได้จริงๆ ครับ เพราะผมก็เลี้ยงเหมือนกันครับ แต่เอาไว้กินเองในบ้านครับ
            ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณครับที่ช่วยดัน  ยิงฟันยิ้ม

BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 21:42:39 »

ช่วงนี้จะระบายของยากหน่อย อาหารการกินเยอะ ก่อนหน้านี้ผมเลี้ยงไปขายเองที่ตลาด กก. ละ 50 บาท ถ้าให้พ่อค้ามาจับ เขาให้ กก.ละ 40 - 45 บาท ตามขนาด แนะนำครับ ถ้าเลี้ยงปริมาณมากอย่างนี้เข้าร่วมชมรมดีกว่า ปลาได้ขนาด เวลาตามคิว จับปลาเคลียร์บ่อทีเดียวจบ ( ชมรมปลามีทั้งปลาดุก ปลานิล ที่ อ.พาน เลือกเอาครับ )

ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำที่ดีๆจากคุณ supakorn kaewchan
                 เจอกันอีกแล้ว ว่าแต่ว่าถ้าจะเข้าชมรมนี่จะต้องติดต่อไปที่ไหนครับ
                 ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมอยู่แม่จัน  ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 07:15:47 »

ดูที่ป้ายติดข้างทางที่หน้าร้านหรือตัวอาคาร มีเขียนบอก ก่อนถึง  อ.พาน ซ้ายมือ มีชมรมปลาทอง ( ปลานิล ) ไปต่อเลยไฟแดงขวามือ ชมรมปลาดุก ถามคนแถวนั้นก็ได้ หรือ จะขับรถเที่ยวหมู่บ้านหลังตลาด อ.พาน จะเห็นบ่อปลาเยอะแยะ ที่นี่เป็นแหล่งใหญ่ ลองแอ่วผ่อเน้อ
BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 19:03:49 »

ดูที่ป้ายติดข้างทางที่หน้าร้านหรือตัวอาคาร มีเขียนบอก ก่อนถึง  อ.พาน ซ้ายมือ มีชมรมปลาทอง ( ปลานิล ) ไปต่อเลยไฟแดงขวามือ ชมรมปลาดุก ถามคนแถวนั้นก็ได้ หรือ จะขับรถเที่ยวหมู่บ้านหลังตลาด อ.พาน จะเห็นบ่อปลาเยอะแยะ ที่นี่เป็นแหล่งใหญ่ ลองแอ่วผ่อเน้อ
            ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณ คุณsupakorn kaewchan ยังไงผมจะหาเวลาไปยี่ยมชม
                 ขอบคุณในความกรุณาของคุณ /ขอพระเจ้าอวยพรท่าน   ยิงฟันยิ้ม 

G&B ฟาร์มนกกระทา เชียงราย
คนเลี้ยงนกกระทา และรับขับรถคร้าบบบบ
มัธยม
**

สวนเกษตรผสมผสาน

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 21:22:13 »

ขายได้รึยังครับ แวะมาดันก่อนปิดคอมครับ จากคนเลี้ยงปลาดุกเหมือนกันครับ

G&B ฟาร์ม เชียงราย สวนผสม ทำเกษตรไปเรื่อยครับ
BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 19:50:01 »

ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ให้กำลังใจ
     ผมได้ตกลงขายยกบ่อเลยครับ กับ ชมรมฯ
     (ครูกล่ำ) และก็ตกลงทำธุรกิจค้าปลา
     ต่อเนื่องกันไปด้วยเลย ขอบคุณสมาชิก ชรฟก.
     ทุกคำถามมีคำตอบจริงๆ
                                   ขอพระเจ้าอวยพรทุกท่าน   ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 22:02:43 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์