เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 01 พฤษภาคม 2024, 02:38:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ปั้นจ๋า เบค ช็อป..Panja Bake Shop
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 พิมพ์
ผู้เขียน ปั้นจ๋า เบค ช็อป..Panja Bake Shop  (อ่าน 19525 ครั้ง)
PanjaBakeShop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 08:07:20 »

จาเอาๆๆๆ หนูชอบเค้กเป็นที่สุด จาทันไหมเนี่ย

งืมๆ เดี๋ยวจาไปอุดหนุนค่าา วันนี้เพิ่งไปลอง เชียงรายคาเฟ่มา

รอวันพุธจะไปกระหน่ำร้านนี้ต่อ  อิอิ

ยังทันค่ะๆ เดี๋ยวเตรียมคุ้กกี้ไว้ให้นะค่ะ ^^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 08:09:52 »

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นและกำลังใจนะค่ะ

ตอนนี้ไม่ทันจะตอบทุกอันแล้วล่ะค่ะ ต้องรีบลงไปเตรียมทำขนมแล้ว

ยังไงวันนี้เราจะเตรียมคุ้กกี้ให้พร้อมนะค่ะ ขอบคุณทุกๆคนมากๆค่ะ  ยิ้ม ยิ้ม
Zuzee
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 13:21:18 »

คุกกี้คงไม่ทันแล้วเนอะ เอาเป็นว่า ลดเปอร์เซนต์ให้ละกันนะ(อิอิ ขอซัก 20 %) ไปแวะซื้อบ่อยๆ เด็กๆชอบมากมาก ใครยังไม่ได้ลองเชิญชวนนะค่ะ
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 17:33:49 »

วันนี้พาแม่ไปซื้อของที่กาดหลวง เลยไปแวะชิมของอร่อยที่ร้านปั้นจ๋า
แบบว่าเห็นภาพที่เอามาลงแล้วทนไม่ได้  ยิงฟันยิ้ม
แม่ค้าน่ารักมากๆๆ เลยค่ะ
แถมกิ๊ฟเซทคุ้กกี้อีกหนึ่งถุงโตๆ ขอบคุณมากๆค่ะ  ยิ้มเท่ห์

* panja.jpg (133.42 KB, 640x480 - ดู 264 ครั้ง.)

* panja2.jpg (149.62 KB, 480x640 - ดู 277 ครั้ง.)

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 18:47:03 »

ทันไหมอ่ะคับ พุ่งนี้จะเข้าไปอุดหนุนซะหน่อย

หาร้านนั่งอ่านหนังสืออยู่พอดี

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

น่าจัดชุดอาหารเช้า + ผักขมอบชีส   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

วันนี้น่าจะยังเตรียมไม่ทันนะค่ะ ขอโทษด้วยจริงๆเลย - -" แต่ถ้าได้แวะมาอุดหนุนอย่าลืมทักกันด้วยนะค่ะ

ชุดอาหารเช้า + ผักโขมอบชีส....เข้าท่าดีค่ะ เดี๋ยวจะเอาไว้แจกโอกาศหน้านี้เนอะ ^^

วันนี้ ช่วงสายๆ แวะไปจัดมาแล้วคับ

เสียดายเบเกอรี่ ยังไม่เสร็จ

ไม่เปนไรคับ คราวหน้า ค่อยจัดชุดใหญ่ ^^

ส่วนอาหารอร่อยมากคับ อิ่มจน ต้องสั่งเค้กกลับบ้านเลยทีเดียว

* IMG00036-20100816-1115.jpg (66.28 KB, 640x480 - ดู 244 ครั้ง.)

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 19:49:12 »

ขอบคุณคุณพี่หยินและคุณเท้าสะเอวคลับด้วยนะค่ะที่แวะมาอุดหนุน..

คุณเท้าสะเอวคลับอย่าลืมแวะมาเอาคุ้กกี้ด้วยนะค่ะ

คุณพี่หยิน..คุ้กกี้เป็นไงเม้นบอกกันได้นะค่ะ ^^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 19:52:33 »

คุกกี้คงไม่ทันแล้วเนอะ เอาเป็นว่า ลดเปอร์เซนต์ให้ละกันนะ(อิอิ ขอซัก 20 %) ไปแวะซื้อบ่อยๆ เด็กๆชอบมากมาก ใครยังไม่ได้ลองเชิญชวนนะค่ะ

ใครกันน่อ....อย่าลืมทักกันนะค่ะว่ามาจากที่เวป ^^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 19:54:17 »

ขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งนะึค่ะ

ตอนนี้คุ้กกี้พร้อมแล้ว ทยอยกันมาเอาได้เลยนะค่ะ ^^
Zuzee
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 09:52:15 »

ใครกันน่อ....อย่าลืมทักกันนะค่ะว่ามาจากที่เวป ^^

คนที่เดินไปตลาดกับเด็กน่ารักๆ 2 คน (อิ อิ ชมลูกตัวเอง) ที่มองแล้วมองอีกว่าร้านนี้มีอะไรบ้างนะ จนเจ้าของเดินมาสะกิดว่า เข้ามาชมข้างในสิคะ ขนมทำใหม่ๆ ทุกวันเลย หลังจากนั้นก็ซื้อประจำ(ยังจำได้ไหมเนี่ย) ตกลงยังให้คุ๊กกี้อยู่ใช่ไหมค่ะ จะได้แวะไป วันเสาร์นี้นะคะ  นะนะ
dawny
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 10:12:53 »

แหะๆ  ไม่ทัน 15 เม้นแรกแล้วมั้งเนี่ย
Lively Amjoy
ชั้นประถม
*

ก็แค่ผู้หญิงคนนึง

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 11:00:40 »

ขอมาการันตี ด้วยคนค่ะ

ขนม เค้าอร่อย มากมาย

ชาเขียวก็ อร่อย

เจ้าของ ร้านก็ น่ารัก มากมาก เป็น กันเอง สุดๆ

ถ้าจำไม่ผิด เจ้าของ เป็น คน ฟิลิปปิน หรือเปล่า คะ (ไม่แน่ใจนะ)

ถ้าผิดไง ก็อย่าว่ากัน นะ คะ

"สีกากี" เป็น สีแห่งดิน
ใส่เพื่อรับใช้แผ่นดิน
ไม่ใช่เพื่อโกงกินแผ่นดิน
Jip Rider
ระดับ ป.ตรี

jiprider

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 12:10:22 »

ต้องไปโดนซะแล้ววว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
hotvalue
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 14:13:20 »

เข้ามาการันตีความอร่อยด้วยคนจ๊า...... ยิ้มเท่ห์
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 14:46:47 »

ขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งนะึค่ะ

ตอนนี้คุ้กกี้พร้อมแล้ว ทยอยกันมาเอาได้เลยนะค่ะ ^^

ขอบคุนค้าบบ จัดไปๆ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 14:51:30 »

เสาร์อาทิตย์นี้หากไม่ได้ติดงานอะไร  จะพาแฟน ไปลองชิมสักหน่อยนะครับ เห็นแล้ว น่ากินทั้งนั้น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...มากคนมากเรื่องรู้.......................ตอแหล
จริงบ่จริงตอแย.............................เร่งเร้า
          มากมายเรื่องวอแว........................จักขุ่น...ใจเฮย
           เพียงคิด หยิกหยอกเย้า ................อย่าได้  หาความ
PAAN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 15:38:09 »

เข้ามาเชียร์ ขนมเค้าอร่ิอยจริงๆนะ ทำน่าตาปราณีต น่ากิน  ใช้ของดีด้วย ถ้าไปนั่งกินที่ร้าน ร้านก๊อเปิดแอร์เย็นสะใจดีจริงๆ ที่สำคัญเจ้าของร้านน่ารักมั่กๆ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 18:54:10 »

คนที่เดินไปตลาดกับเด็กน่ารักๆ 2 คน (อิ อิ ชมลูกตัวเอง) ที่มองแล้วมองอีกว่าร้านนี้มีอะไรบ้างนะ จนเจ้าของเดินมาสะกิดว่า เข้ามาชมข้างในสิคะ ขนมทำใหม่ๆ ทุกวันเลย หลังจากนั้นก็ซื้อประจำ(ยังจำได้ไหมเนี่ย) ตกลงยังให้คุ๊กกี้อยู่ใช่ไหมค่ะ จะได้แวะไป วันเสาร์นี้นะคะ  นะนะ

น้องๆชื่ออะไรกันค่ะ...

มารับคุ้กกี้ได้เลยค่ะ แต่ว่าขอเป็นวันอื่นนะค่ะ เพราะวันเสาร์นี้ร้านปิดค่ะ ต้องขอโทษด้วย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 18:55:23 »

แหะๆ  ไม่ทัน 15 เม้นแรกแล้วมั้งเนี่ย

ถ้ายังไงมีโอกาศแวะมาที่ร้าน มาทักกันสินิดเนอะ เดี๋ยวจัดเป็นอย่างอื่นให้แทนเนอะ ^^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 18:56:29 »

ขอมาการันตี ด้วยคนค่ะ

ขนม เค้าอร่อย มากมาย

ชาเขียวก็ อร่อย

เจ้าของ ร้านก็ น่ารัก มากมาก เป็น กันเอง สุดๆ

ถ้าจำไม่ผิด เจ้าของ เป็น คน ฟิลิปปิน หรือเปล่า คะ (ไม่แน่ใจนะ)

ถ้าผิดไง ก็อย่าว่ากัน นะ คะ

ขอบคุณมากๆค่ะ ^^

ใช่แล้วค่ะ คุณแม่เป็นคนฟิลิปปินส์..รู้จริงอย่างงี้ แจกคุ้กกี้ให้อีกคน..แต่ขอเป็นมารับอาทิตย์หน้านะค่ะ อิอิ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 18:57:22 »

เข้ามาการันตีความอร่อยด้วยคนจ๊า...... ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณจ้าา..ถ้าได้แวะมาอุดหนุนกันอีก บอกกันหน่อยนะค่ะว่าอยู่ในเวปนี้เหมือนกัน ^^
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 พิมพ์