เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 30 เมษายน 2024, 18:10:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ปั้นจ๋า เบค ช็อป..Panja Bake Shop
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 พิมพ์
ผู้เขียน ปั้นจ๋า เบค ช็อป..Panja Bake Shop  (อ่าน 19511 ครั้ง)
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 18:14:19 »

แต่ อันนี้ แยกมาโพสต์เป็นพิเศษ
เพื่อจะบอกว่า อร่อยมาก

ยังไม่เคยกินทีรามิสุ ที่ไหน
อร่อยเท่าที่นี่

หอมกลิ่นคาลัวร์มากๆ

ท่านคำปันเกยคอนเฟิร์มมาแบบนี้ คราวหน้าต้องลองสั่งมาชิม  ยิ้มเท่ห์

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
PanjaBakeShop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 19:11:21 »

คุกกี้คงไม่ทันแล้วเนอะ เอาเป็นว่า ลดเปอร์เซนต์ให้ละกันนะ(อิอิ ขอซัก 20 %) ไปแวะซื้อบ่อยๆ เด็กๆชอบมากมาก ใครยังไม่ได้ลองเชิญชวนนะค่ะ

ใครกันน่อ....อย่าลืมทักกันนะค่ะว่ามาจากที่เวป ^^

คนที่เดินไปตลาดกับเด็กน่ารักๆ 2 คน (อิ อิ ชมลูกตัวเอง) ที่มองแล้วมองอีกว่าร้านนี้มีอะไรบ้างนะ จนเจ้าของเดินมาสะกิดว่า เข้ามาชมข้างในสิคะ ขนมทำใหม่ๆ ทุกวันเลย หลังจากนั้นก็ซื้อประจำ(ยังจำได้ไหมเนี่ย) ตกลงยังให้คุ๊กกี้อยู่ใช่ไหมค่ะ จะได้แวะไป วันเสาร์นี้นะคะ  นะนะ

น้องๆชื่ออะไรกันค่ะ...

มารับคุ้กกี้ได้เลยค่ะ แต่ว่าขอเป็นวันอื่นนะค่ะ เพราะวันเสาร์นี้ร้านปิดค่ะ ต้องขอโทษด้วย

โอ๊ะโอ ชื่อหายได้งัยเนี่ยยังไม่ได้ไปรับเลย น้อยใจแล้วหละ......หรือว่าเป็น ดับเบิ้ลพิเศษน้อ

อ่อ..อันนี้ให้พิเศษไงค่ะ เพราะว่าไม่ทัน 1 ใน 15 เราเลยไม่ได้ใส่ชื่อไว้ ขอโทษด้วยนะค่ะ ที่ทำให้เข้าใจผิด แล้วจะมาวันไหนดีค่ะ ^^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 19:12:03 »

อ้าว แล้วหนู ไม่ได้ หรา อิอิ

แอบทวง เพราะเห็น ไม่มี ชื่อ ในลิส

Re: ปั้นจ๋า เบค ช็อป..Panja Bake Shop
« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 18:56:29 »    ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
อ้างจาก: aMj0y ที่ วันที่ 17 สิงหาคม  2010, 11:00:40
ขอมาการันตี ด้วยคนค่ะ

ขนม เค้าอร่อย มากมาย

ชาเขียวก็ อร่อย

เจ้าของ ร้านก็ น่ารัก มากมาก เป็น กันเอง สุดๆ

ถ้าจำไม่ผิด เจ้าของ เป็น คน ฟิลิปปิน หรือเปล่า คะ (ไม่แน่ใจนะ)

ถ้าผิดไง ก็อย่าว่ากัน นะ คะ

ขอบคุณมากๆค่ะ ^^

ใช่แล้วค่ะ คุณแม่เป็นคนฟิลิปปินส์..รู้จริงอย่างงี้ แจกคุ้กกี้ให้อีกคน..แต่ขอเป็นมารับอาทิตย์หน้านะค่ะ อิอิ

กรณีเดียวกันกับข้างบนนะจ้ะ ^^

จะมารับวันไหนดีค่ะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 19:12:49 »

น่าทานทั้งนั้นเรยค่ะ

รบกวนขอแผนที่นะค่ะ เพราะไปแถวนั้นหลงตลอด  อิอิ

แผนที่ต้องใช้เวลาทำหน่อยนะค่ะ

แต่ว่าพอจะรู้จักร้าน ซาวเซนเตอร์ไหมค่ะ..ติดกันเลยล่ะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 19:42:11 »

ขอแนะนำน้องใหม่หน่อยนะค่ะ

Opera Modern...หอมกรุ่นกลิ่นกาแฟที่ผสานไปด้วยรสชาตินุ่มๆของช็อคโกแลตมูส

* Opera Modern.jpg (88.38 KB, 534x800 - ดู 350 ครั้ง.)
tomtamyo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 19:44:59 »

Opera Modern...หอมกรุ่นกลิ่นกาแฟที่ผสานไปด้วยรสชาตินุ่มๆของช็อคโกแลตมูส

โห น่ากินมากๆค่าแบบนี้ราคาเท่าไหร่จ๊ะ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 19:50:07 »

โห น่ากินมากๆค่าแบบนี้ราคาเท่าไหร่จ๊ะ

65 บาท จ้าา
โดเรม่อน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 21:29:19 »

ขนมน่าทานจังเลย อ้วนแน่เลยเรา วันนั้นให้แฟนไปรับกิฟเชต ช่วยอุดหนุนผักโขมอบซีส กับสปาเกตตี้หมู อร่อยมากๆ เลย วันนี้ว่าจะชวนเพื่อนไปทาน ฝนตกน้ำท่วม เลยเข้าไปไม่ถึง โอกาสหน้าไม่พลาดแน่นอน
ขอบคุณสำหรับกิฟเซตนะ อร่อยมาก
ชั้นประถม
*

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 21:37:57 »

ขนมน่าทานจังเลย อ้วนแน่เลยเรา วันนั้นให้แฟนไปรับกิฟเชต ช่วยอุดหนุนผักโขมอบซีส กับสปาเกตตี้หมู อร่อยมากๆ เลย วันนี้ว่าจะชวนเพื่อนไปทาน ฝนตกน้ำท่วม เลยเข้าไปไม่ถึง โอกาสหน้าไม่พลาดแน่นอน
ขอบคุณสำหรับกิฟเซตนะ อร่อยมาก

ยินดีค่ะ...วันนี้น้ำเกือยท่วมเข้ามาในร้าน โชคดีที่หยุดตกก่อน
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 00:15:04 »

รบกวนขอแผนที่นะค่ะ เพราะไปแถวนั้นหลงตลอด  อิอิ

ทำแผนที่ร้านมาหื้อ เจ้า

* panja bake shop.jpg (48.81 KB, 400x456 - ดู 348 ครั้ง.)

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
Lively Amjoy
ชั้นประถม
*

ก็แค่ผู้หญิงคนนึง

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 10:40:51 »

สะดวกวันไหน ดีคะ

ถ้าไม่วันนี้ ก็พรุ่งนี้ ละกันนะคะ

เด๋ว จะแวะเข้าไป

อิอิ

ขอบคุณ มาก นะคะ
อ้าว แล้วหนู ไม่ได้ หรา อิอิ

แอบทวง เพราะเห็น ไม่มี ชื่อ ในลิส

Re: ปั้นจ๋า เบค ช็อป..Panja Bake Shop
« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 18:56:29 »    ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
อ้างจาก: aMj0y ที่ วันที่ 17 สิงหาคม  2010, 11:00:40
ขอมาการันตี ด้วยคนค่ะ

ขนม เค้าอร่อย มากมาย

ชาเขียวก็ อร่อย

เจ้าของ ร้านก็ น่ารัก มากมาก เป็น กันเอง สุดๆ

ถ้าจำไม่ผิด เจ้าของ เป็น คน ฟิลิปปิน หรือเปล่า คะ (ไม่แน่ใจนะ)

ถ้าผิดไง ก็อย่าว่ากัน นะ คะ

ขอบคุณมากๆค่ะ ^^

ใช่แล้วค่ะ คุณแม่เป็นคนฟิลิปปินส์..รู้จริงอย่างงี้ แจกคุ้กกี้ให้อีกคน..แต่ขอเป็นมารับอาทิตย์หน้านะค่ะ อิอิ

กรณีเดียวกันกับข้างบนนะจ้ะ ^^

จะมารับวันไหนดีค่ะ

"สีกากี" เป็น สีแห่งดิน
ใส่เพื่อรับใช้แผ่นดิน
ไม่ใช่เพื่อโกงกินแผ่นดิน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 19:54:37 »

รบกวนขอแผนที่นะค่ะ เพราะไปแถวนั้นหลงตลอด  อิอิ

ทำแผนที่ร้านมาหื้อ เจ้า

ขอบคุณมากๆนะค่ะ อาจารย์ ขออนุญาติยืมไปใช้เลยนะค่ะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 19:57:47 โดย PanjaBakeShop » IP : บันทึกการเข้า
tukta906
ชั้นประถม
*

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 20:02:04 »

พี่ฝากขอโทษคุณแม่ด้วยนะคะ รับของแล้วก็บึ่งไปเลยไม่ทันเห็นคุณแม่ออกมาโบกมือให้ ลูกสาวพี่บอกแต่พอหันไปก็ไม่ทันแล้วค่ะรถยนต์จอดกันเยอะมาก  ขอโทษจริง ๆ ค่ะ 

ทั้งน้องและคุณแม่น่ารักมากรวมทั้งน้องในร้านด้วย  ประทับใจค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 20:04:58 »

พี่ฝากขอโทษคุณแม่ด้วยนะคะ รับของแล้วก็บึ่งไปเลยไม่ทันเห็นคุณแม่ออกมาโบกมือให้ ลูกสาวพี่บอกแต่พอหันไปก็ไม่ทันแล้วค่ะรถยนต์จอดกันเยอะมาก  ขอโทษจริง ๆ ค่ะ 

ทั้งน้องและคุณแม่น่ารักมากรวมทั้งน้องในร้านด้วย  ประทับใจค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ไม่เป็นไรค่ะพี่ตุ๊กตา..ขอบคุณพี่ตุ๊กตามากๆนะค่ะที่อุดหนุนกัน (รอตั้งนานเนอะ)

^^
โดเรม่อน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 23:34:03 »

Opera Modern อร่อยดีค่ะ สมราคา วันหน้าจะไปลองใหม่ น้องเจ้าของร้านชื่ออะไนหรือคะ บอกได้เป่า ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
LoLLiPoP_MeOwMaEw
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

I ♥ MeOw MaEw

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 23:48:21 »

ชอบเค้ก กะ ขนมปัง ร้านปั้นจ๋ามากเลยค่ะ

นอกจากน่าทานแล้ว ยังอร่อยอีกด้วย แถมเจ้าของทั้งมิ้นและคุณแม่ก็ใจดีด้วยค่ะ ^^

เป็นร้านประจำที่ประจำมากๆ  ยิ้มกว้างๆ กินที่ร้านไม่พอต้องซื้อกลับมาบ้านอีก

อาทิตย์นึงไปซะหลายวันเลย หวังว่าคงไม่เบื่อกันซะก่อนนะคะ

แต่เสียดายวันนี้ยิ้มลืมซื้อ Opera Modern กลับมาชิมอ่า T^T
morivaki(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 00:04:59 »

ของอร่อยๆแบบนี้สงสัยขายได้100ล้านแน่ๆ
อิอิ
Jip Rider
ระดับ ป.ตรี

jiprider

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 00:33:12 »

อยากกินๆๆๆๆ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 07:03:38 »

Opera Modern อร่อยดีค่ะ สมราคา วันหน้าจะไปลองใหม่ น้องเจ้าของร้านชื่ออะไนหรือคะ บอกได้เป่า ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คุณ nokjung34 มาตอนไหนค่ะเนี้ย..ไม่รู้เลย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 07:05:51 »

ชอบเค้ก กะ ขนมปัง ร้านปั้นจ๋ามากเลยค่ะ

นอกจากน่าทานแล้ว ยังอร่อยอีกด้วย แถมเจ้าของทั้งมิ้นและคุณแม่ก็ใจดีด้วยค่ะ ^^

เป็นร้านประจำที่ประจำมากๆ  ยิ้มกว้างๆ กินที่ร้านไม่พอต้องซื้อกลับมาบ้านอีก

อาทิตย์นึงไปซะหลายวันเลย หวังว่าคงไม่เบื่อกันซะก่อนนะคะ

แต่เสียดายวันนี้ยิ้มลืมซื้อ Opera Modern กลับมาชิมอ่า T^T

ขอบคุณคุณยิ้มด้วยค่ะ..ที่มาอุดหนุนกันเป็นประจำ ^^
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 พิมพ์