เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 พฤษภาคม 2024, 02:50:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  ขออนุญาติลงใหม่นะครับ ปล่อยพระรอดพิมพ์ใหญ่ กรุวัดมหาวัน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขออนุญาติลงใหม่นะครับ ปล่อยพระรอดพิมพ์ใหญ่ กรุวัดมหาวัน  (อ่าน 938 ครั้ง)
john_999
ชั้นประถม
*

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

« เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 09:35:11 »

350000ครับ เหนื่อยใจแล้วครับ พระแท้หรือว่าไม่แท้จะขึ้นอยู่กับแค่คนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งเป็นคนกำหนดมาเองอีกสักนานเท่าไหร่ผมอยากจะรู้เหมือนกันว่าเมื่อไหร่จะยอมรับจริงๆกันสักที สมมุติถ้าผมเป็นคนมีชื่อเสียงมีหน้ามีตามีกลุ่มเพื่อนพ้องในวงการนี้ผมกับเพื่อนๆก็สามารถที่จะกำหนดได้ว่าพระไหนแท้หรือว่าเก๊โดยไม่ต้องคิดตามหลักความเป็นจริง (ใช่ไหมครับ)ในความคิดผมนะครับผมว่าพระแท้หรือพระเก๊มันไม่ใช่แค่คนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งเป็นคนกำหนดขึ้นมาเองมันอยู่ที่องค์พระองค์นั้นมากกว่าว่าองค์พระองค์นั้นมีส่วนประกอบเป็นอย่างไรบ้างทั้งความเก่าความเป็นธรรมชาติ ผมไม่เชื่อหรอกนะครับว่าถ้าพระรอดที่สร้างมายุคแรกจริงๆนั้นถ้าเป็นพระฤาษีสร้างจะไม่มีมวลสารศักดิ์สิทธิ์ผสมอยู่ด้วยเพราะคนสมัยก่อนก็ชอบที่จะกราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์แล้วนับถือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ตราบจนถึงทุกวันนี้ ปัจจุบันนี้ก็ตามเถอะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ยังคงมีอยู่ในใจคนไทยเสมอ พระรอดที่เนื้อละเอียดมากโดยไม่มีมวลสารสิ่งศักดิ์สิทธิ์เลย(ความคิดผมนะครับ)ผมว่าไม่ใช่พระรอดยุคแรกแน่นอนล่ะครับ ขนาดพระสงฆ์องค์เจ้าก่อนที่ท่านจะสร้างพระเครื่องท่านยังผสมมวลสารศักดิ์สิทธิ์ต่างๆลงในพระเครื่องด้วยเลยครับ(ยกเว้นพระเหรียญ)ขนาดพระเหรียญบางอย่างเช่นเนื้อนวะโลหะยังมีสิ่งของที่ผู้คนเชื่อว่าศักดิ์สิทธิ์ผสมอยู้เลย ถ้าพูดตามความเป็นจริงนะครับ แล้วเหตุฉันใดเล่าท่านพระฤาษีสมัยโบราณท่านจะไม่ผสมมวลสารสิ่งศักดิ์สิทธิ์ลงในพระรอดด้วย(แปลกจิงนอครับเอาพระไปประกวดแต่ไม่รับแล้วก็มีใครไม่รู้มาถามซื้อพระเรา เขารู้ได้ไงอ่าว่าเรามีพระ เวงกำจริงๆ)เหตุการแบบนี้มีบ่อยครับบ้างคนเห็นว่าเขาไม่รับแล้วก็ปล่อยให้ใครไม่รู้ไป ไปเห็นอีกทีพระตัวเองออกในหนังสือพระเครื่องซะแล้ว บางคนก็เข็ดไปเลยล่ะครับ ใจจริงผมก็ไม่อยากจะปล่อยสักเท่าไหร่หรอกครับองค์นี้ ถ้าผมไม่เดือดร้อนเรื่องเงินจริงๆผมคงจะเก็บไว้จนวันตายแหละครับ    ราคาต่อรองได้ครับพอแล้วครับ พอๆเหนื่อยครับ( ผมขอความคิดเห็นจากทุกท่านด้วยนะครับว่าท่านมีความคิดเห็นยังไงบ้าง) ท่านไหนสนใจจะเก็บรักษาไว้ศึกษาหรือจะเก็บแล้วไว้รักษาก็ติดต่อได้นะครับหรือว่าจะดูตัวจริงก่อนแล้วค่อยตัดสินจัยติดต่อได้นะครับ 0814726591 อยู่เชียงรายครับ(ลายเสี้ยนไม้บางๆคมๆ คราบกรุที่ผุดออกมาจากเนื้อ ความเก่า จุดตำหนิต่างๆ  มวลสารต่างๆ เนื้อแกร่ง  ครบครับ)

* Untitled-2.jpg (151.16 KB, 440x800 - ดู 352 ครั้ง.)

* Untitled-1.jpg (150.78 KB, 468x800 - ดู 248 ครั้ง.)

* Untitled-3.jpg (143.58 KB, 394x800 - ดู 248 ครั้ง.)

* Untitled-4.jpg (139.73 KB, 384x800 - ดู 243 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กันยายน 2012, 09:27:20 โดย john_999 » IP : บันทึกการเข้า

ยิ่งทำยิ่งได้ ยิ่งให้ยิ่งมี  (การให้ทาน)
kandonsila
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 19:40:29 »

สักหมื่นหนึ่งน้อ......
john_999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 13:59:13 »

ท่านไหนพอที่จะช่วยได้ไหมครับ ผมขอเอาพระรอดองค์นี้จำนำท่านไว้ก่อนก็ได้ เดือดร้อนเงินจริงๆครับ ท่านจะคิดดอกยังไงก็ได้ตามแต่จะตกลงกัน ขอฝากไว้แค่10000-15000 เองครับ ได้เห็นองค์จริงรับรองไม่เสียใจแน่ๆครับ มีคนให้22000แล้วครับแต่ผมเสียดาย เนื้อแบบนี้หาไม่ได้อีกแล้วล่ะครับ ผมต้องการใช้เงินด่วนจริงๆเลยจำเป็นต้องขอร้องให้ท่านที่พอจะมีเงินเหลือใช้ ให้ช่วยเหลือผมหน่อยเถอะครับ 0814726591
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 กันยายน 2012, 14:47:36 โดย john_999 » IP : บันทึกการเข้า

ยิ่งทำยิ่งได้ ยิ่งให้ยิ่งมี  (การให้ทาน)
john_999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 14:50:09 »

สุดๆแล้วล่ะครับ ท่านไหนให้ภายในวันนี้ได้ ปล่อยขาดเลยครับ ไม่เกิน50000บาท ดูองค์จริงก่อนตัดสินใจครับ  เศร้า

john_999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:07:17 »

ปล่อยขาดครับ 12000 ผมจะเลิกเล่นแล้วครับ

john_999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:10:12 »

รับประกันครับถ้าเก๊คืนเต็ม 0814726591

john_999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 09:28:44 »

รับประกันเก๊คืนเต็มครับ

son
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 11:38:28 »

ผมสนใจขอยืมรูปเอาไปเช็คดูกำเน้อ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์