เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 06:21:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ปิดกระทู้นะคะมีคนติดต่อรับน้องไปเลี้ยงแล้วค่ะ(ขอบคุณchiangraifocusค่ะ)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ปิดกระทู้นะคะมีคนติดต่อรับน้องไปเลี้ยงแล้วค่ะ(ขอบคุณchiangraifocusค่ะ)  (อ่าน 872 ครั้ง)
Anz
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 00:18:17 »

ขอรบกวนเพื่อนๆที่พอจะทราบอาการของโรคนี้หน่อยนะคะ ตอนนี้แอนกลุ้มใจมากเลยค่ะ กลัวน้องแมวเป็นอะไรไป เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้เวลาสี่โมงเย็นขับรถผ่านหลังวัดห้วยพลู จ.เชียงรายค่ะ พอขับผ่านก็เห็นลูกแมวตัวประมาณกำปั้นอยู่บนขอบถนน ร้องเสียงหลงเลยค่ะพอเห็นแอนชลอรถแต่ขณะนั้นรถตามหลังมาติดๆจอดรถก็ไม่ได้ ใจก็กลัวรถจะเหยียบมากๆเลยกลับมาชวนเพื่อนที่หอไปเพื่อที่เราจะอุ้มน้องแมวมา

พอไปถึงปรากฎว่าวัดนั้นไม่มีใครอยู่เลยค่ะ แล้วมีป้าคนนึงผ่านมาบอกว่า แมวน่ะมีคนเอามาปล่อยตั้งสี่ตัว แล้วก็ปั่นจักรยานผ่านไป ซึ่งเมื่อแอนเอาอาหารให้แมวก็ได้ยินเสียงร้องดังขึ้นอีกเสียงจึงลองเดินไปหาปรากฏว่า ลูกแมวถูกปล่อยอยู่นอกวัดค่ะ แล้วทั้งสองตัวก็มีอาการน่าเวทนามากตาเป็นอะไรไม่รุ่ค่ะ แอนเลยไม่รู้จะทำยังไงเพราะตอนนี้เป็นนักศึกษาอยู่หอพักค่ะ เขาห้ามเลี้ยงสัตว์ แต่ขณะนั้นคิดอะไรไม่ออกจิงๆตอนนี้เลยแอบเอามาไว้หลังห้องก่อนค่ะ พอให้อาหารแมวไปมีตัวนึงกินได้แต่อีกตัวยังเด็กมากและตาเหมือนจะมองไม่เห็นทั้งสองข้าง น่าสงสารมากเลยออกไปซื้ออาหารลูกแมวแบบเหลวมามันกินเหมือนไม่ได้กินอะไรมานานมากเห็นแล้วเวทนาเป็นอย่างมากค่ะ

กะว่าพรุ่งนี้จะรีบพาไปหาหมอ และที่วิตกกังวลมากก็คือแอนจะเรียนจบแล้วเหลือเวลาอีก1เดือนจะกลับบ้านที่ระยองแล้วค่ะ (ตอนนี้อยู่เชียงราย) ตอนนี้เลยทำอะไรไม่ถูกได้แต่หวังว่าจะมีใครใจดีสงสารน้องแมวทั้งสองรับไปเลี้ยงค่ะ อยากให้เค้าได้บ้านที่อบอุ่น กังวลมากกลัวน้องเค้าตาบอดค่ะ T_T

ท่านใดมีจิตใจเมตตา อยากรับเลี้ยงน้องๆติดต่อมาได้ค่ะ 0876071732 แอนค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 กันยายน 2012, 21:32:07 โดย Anz » IP : บันทึกการเข้า
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 07:08:59 »

ดันๆค่ะขอให้มีผู้ใจบุญช่วยทีเถอะ!!   เพี๊ยงงงงง! เศร้า

Anz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 11:10:50 »

ขอบคุณค่ะ คุณนางมารขี้สวก^^
วอนผู้ใจบุญช่วยน้องๆหน่อยนะคะ ร้องไห้
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 11:32:00 »

เอาไปหาหมอก่อนได้มั๊ยค่ะ  เดียวถ้าจะหาคนเลี้ยงค่อยว่ากันอีกที่ คราวที่แล้วก็เลี้ยงแมวจรจัดค่ะ  เพศเมีย 1 ตัว แล้วก็ลูกมันอีก3 ตอนนี้มันลูกมันก็เป็นตาอักเสบขี้มูกไหล เราก็ค่อบเอาน้ำอุ่นเช็ดให้ทุกเช้าเย็น แต่ตอนนี้ตายไปหมดแล้วค่ะ เนื่องจากรถทับ 2ตัวโดนทับบ้านข้างๆ พอมีคนขีรถมาแมวน้อยก็วิ่งหา ก็เลยโดนทับไป อีกตัวที่หอเรานี้แหละ พอดีวันนั้นมีรถยนเข้ามาเจอ  เจ้าแมวน้อยก็แอบไปอยู่ใต้รถเมื่อไหร่ไม่รู้ทำให้คนขับไม่รู้ตัวก็โดนทับตายไปหมด (ส่วนมากตอนที่ทับเราไม่ได้อยู่ค่ะ)  ส่วนแม่มันก็หายไปไหนไม่รู้T^T

ปล.  ดันๆค่ะ เผื่อจะมีใครใจดีเอาแมวน้อยไปเลี้ยงและไปรักษา    แต่บ้านเค้ามีหมาเกรงจะถูกโดนยำซะก่อน:(

NuCHii3
เตรียมอนุบาล
*

Nuchiie MC/Pretty CEI

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 12:17:30 »

ช่วยดันนะคะ ขอให้เจอบ้านใหม่และหายเรวๆ

เราก็เลี้ยงแมวคะ เหนละสงสารจิง จะรับเลี้ยงก็ไม่ไหว เพราะท่ีหอสองตัวแล้วคะ

พาน้องไปหาหมอเบื้องต้นก่อนนะคะ คงยังยม่หย่านมให้กินนมแพะนะคะ
Anz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 19:07:01 »

ขอบพระคุณที่มาเป็นกำลังใจให้น้องๆนะค้า ^^;
aumkung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 19:09:44 »

ดันๆๆๆๆครับ
BB_JJ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 19:41:59 »

ดันๆๆค่ะ ยิ้ม
rotmay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 01:01:33 »

http://www.facebook.com/kanjarat.on

ช่วยๆกัน
kaetoon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 20:28:43 »

พาไปหาหมอหรือยัง ยินดีช่วยออกค่าใช้จ่ายให้นะค่ะ พี่อยู่ที่ราชภัฎเชียงราย ขอให้เค้าได้บ้านที่อบอุ่นเร็วๆนะ
Anz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2012, 15:23:27 »

พาไปหาคุณหมอที่ท่าสุดสัตวแพทย์มาแล้วค่ะ คุณหมอบอกว่าเป็นตาอักเสบ ให้ยาหยอดมาและฉีดยาแก้อักเสบให้ค่ะ ขอความอนุเคราะห์ท่านผู้มีจิตเมตตาช่วยรับน้องไปดูแลหน่อยนะคะตอนนี้แอบเจ้าของหอพักเลี้ยงและเหลือเวลาไม่ถึง1เดือนจะย้ายกลับบ้านแล้วค่ะ ไม่สบายใจเลย
kaetoon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2012, 20:18:56 »

พี่ช่วยดันกระทู้ให้นะค่ะ ที่บ้านพี่มี4ตัวแล้ว คงช่วยได้แค่ค่าใช้จ่าย และจะพยายามสอบถามคนที่รู้จักให้นะค่ะ
Anz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2012, 21:11:15 »

ช่วยกระจายข่าวให้หน่อยนะคะเพราะน้องตัวที่ตาไม่ดี จะลำบากมากถ้าไม่มีคนดูแลเค้าค่ะ T_T
Kho_dej
ชั้นประถม
*

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 08:24:55 »

ช่วยดันกระทู้ครับ
Anz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:06:07 »

มาอัพเดทอาการนะคะ  (วันที่4-9-55) วันนี้พาน้องทั้งสองไปหาหมอมาแล้วค่า ตัวสีเทาคุณหมอได้เอาหนองที่ตาออกและฉีดยาแก้อักเสบให้แล้วค่ะ วันนี้ได้ยากินมาด้วย1ขวด และยาหยอดตาค่ะ กลับมาก็ร่าเริงเล่นกันสนุกสนาน ท่านใดมีจิตเมตตาจะรับน้องไปเลี้ยงติดต่อมาได้ 24 ชั่วโมงเลยนะคะ ทีเฟสบุ๊คนี้เลยค่ะhttp://www.facebook.com/duckiigalz  ป.ล น้องตัวสีเทาที่ตาเสียทั้งสองข้างนั้นไม่เป็นภาระอะไรเลยนะคะเพราะเค้าสามารถ เดินไปกินเอง กินอาหาร กินน้ำได้ และใช้กระบะทรายได้ค่]
rotmay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 13:03:44 »

ยิ้มกว้างๆ ยินดีด้วยที่ได้ไปกรุงเทพแล้ว เพื่อนคนสวยใจบุญที่พี่ไปแชร์ให้ในเฟซบุ๊คติดต่อมาแ้จ้งข่าวดีแล้ว เพิ่งรู้ข่าวก็ยินดีด้วยมากๆ ต่อไปมีอะไรก็ช่วยกันนะคะ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์