เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 10:40:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  เมื่อมาหลงอยู่บนเขาซีซัน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เมื่อมาหลงอยู่บนเขาซีซัน  (อ่าน 1943 ครั้ง)
ann14
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 15:14:53 »

วันที่ 24 สิงหา 55 ที่ผ่านมา เกิดหลงทางไปอยู่คุนหมิง
หันซ้ายหันขวา ไม่มีใครพูดภาษาเดียวกับผมเลย
ก็เลยถ่ายรูปไปเรื่อย ๆ รอเวลาเครื่องมารับกลับครับ

แต่ละภาพ สถานที่คนละแห่ง แต่ก็ใกล้ ๆ กัน

* แอบ ๆ.jpg (61.35 KB, 960x639 - ดู 499 ครั้ง.)

* แอบมันข้าง ๆ นี่แหละ.jpg (52.43 KB, 640x960 - ดู 504 ครั้ง.)

* หน้าประตูปี้จี้.jpg (158.61 KB, 960x639 - ดู 491 ครั้ง.)

* ทะเลสาป.jpg (130.03 KB, 960x639 - ดู 492 ครั้ง.)

* บนเขาซีซั่น.jpg (38.14 KB, 640x960 - ดู 497 ครั้ง.)

ชอบการถ่ายภาพ ชอบดูรูปภาพ ๐๘๑ ๑๘๐ ๑๙๗๑
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 15:58:34 »

สถานที่น่าเที่ยวดีค่ะ
ว่าแต่ผู้หญิงสองภาพแรกนี่ เจ้าของกระทู้ตามถ่ายเขาเลยเหรอคะ อิอิ

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 21:46:47 »

บรรยากาศน่าไปเที่ยวเน๊อะเจ้า  ยิงฟันยิ้ม
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 22:24:04 »

ว่าแต่ผู้หญิงสองภาพแรกนี่ เจ้าของกระทู้ตามถ่ายเขาเลยเหรอคะ อิอิ

น่าฮักน่าจังแต้. น้องคนนี้.  ดูลักษณะการไหว้มิน่าใช่คนไทยนะครับ
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 09:45:37 »

น่าฮักน่าจังแต้. น้องคนนี้.  ดูลักษณะการไหว้มิน่าใช่คนไทยนะครับ
น่าจะเป็นสาวจีนค่ะ เพราะเจ้าของกระทู้บอกว่าไปหลงอยู่เมืองคุนหมิง
ขนาดตัวเองเป็นผู้หญิง ยังว่าเธอคนนี้น่ารักเลยค่ะ

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
don-inphon

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 14:34:46 »

มีคนที่ไปมา ว่าคุณหมิง อู้กำเมือง ก่าฟังฮู้เรื่อง..แต้ก่อครับ
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 15:06:43 »

วันที่ 24 สิงหา 55 ที่ผ่านมา เกิดหลงทางไปอยู่คุนหมิง
หันซ้ายหันขวา ไม่มีใครพูดภาษาเดียวกับผมเลย
ก็เลยถ่ายรูปไปเรื่อย ๆ รอเวลาเครื่องมารับกลับครับ

แต่ละภาพ สถานที่คนละแห่ง แต่ก็ใกล้ ๆ กัน

ยิ้มกว้างๆ....หายไปนานเลยครับ....ไปหลงอยู่เมืองจีนนี่เอง....สาวจีนน่าฮักแต้ๆ...

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
สบายแมน

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 17:05:59 »

อากาศถ้าจะเย็นสบายดีเน๊าะครับ ยิงฟันยิ้ม
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 17:54:19 »

ยิ้มกว้างๆ....หายไปนานเลยครับ....ไปหลงอยู่เมืองจีนนี่เอง....สาวจีนน่าฮักแต้ๆ...
ขาวหมวย  ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
Nikimikung
าม "แหลมคม" แต่ความสำเร็จไม่ได้เกิดจากควมันเกิดจากการนำไปใช้
เตรียมอนุบาล
*

บางทีต้องแกล้ง"โง่"ในเรื่องที่เรา"ฉลาด"

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 20:19:14 »

น่าไปเที่ยวมากเลยครับ
ใบไผ่777
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2012, 12:08:02 »

จขกท.ลักถ่ายแฟนผมทำไม  โกรธ โกรธ โกรธฮืม ฮืม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แซวเล่นเน้องามแต้น้อ

ทำอะไรก็ได้ ขอให้ทำในสิ่งดี เพื่อในหลวง
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
ann14
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 14:36:00 »

ตอบรวม ๆ นะครับ ทริปนี้ไปทำงานที่คุนหมิงนี่
อากาศโดยทั่วไป ประมาณ 14-20 องศา
สถานที่ท่องเที่ยว เมืองไทยดีกว่าเยอะ
คนที่มาเที่ยวโดยส่วนใหญ่เกินกว่า 95 % เป็นคนจีนครับ
ภาษาที่ใ้ช้ได้ ร้อยละ กว่า99.95 %  ภาษาจีน
ภาษาอังกฤษใช้ได้ทีเค้าเตอร์โรงแรม
สาว ๆ ส่วนใหญ่ขาวสวยโดยเฉพาะคนที่แอบถ่ายมานี่ ชอบเป็นพิเศษ
อยากจะจีบนะเค้าอุตส่าห์ยิ้มให้แต่ ทีมที่ไปด้วยกัน 3หนุ่ม ไม่มีคนไหนพูดจีนได้สักคน
สรุป อด
ถ้าเที่ยวผมว่า พม่า อินเล หรือ ประเทศเรานี่แหละแม่ฮ่องสอน กาญจนบุรี สวยกว่าเยอะ
สาว ๆ ไทยก็น่ารักกว่า พูดกันรู้เรื่อง เวลางอนยังน่ารักเลย จริงมะครับสาวไทย

ชอบการถ่ายภาพ ชอบดูรูปภาพ ๐๘๑ ๑๘๐ ๑๙๗๑
หน้า: [1] พิมพ์