เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 16:53:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  --- ลูกสาว 5 ขวบ จะเรียนตีแบต ที่ไหนเค้าสอนบ้างเอ่ย ? ---
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน --- ลูกสาว 5 ขวบ จะเรียนตีแบต ที่ไหนเค้าสอนบ้างเอ่ย ? ---  (อ่าน 3847 ครั้ง)
MCL.Morchula shop
รถตู้ให้เช่า เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 19:23:06 »

ลูกสาว  5  ขวบ  จะให้เรียนตีแบต ที่ไหนเค้าสอนบ้างเอ่ย ฮืมฮืมฮืม?

พอดีมาลองเรียน แถว ฮ่องลี้ - เด่นห้า  ค่ะ
เรียน มา 3 เย็นละ อ.น้อย นักเรียนเยอะมากค่ะ
ดูเหมือนไม่ได้สอนน้อง  วิ่งเก็บ ๆ ลูกอยู่ข้างสนาม.....

ใครพอจะแนะนำได้บ้างค่ะ น้องอยากเรียนมาก สนใจ วิ่งเก็บลูก หยิบหัดเสริฟ เองใหญ่เลย ^_^

รถตู้ให้เช่า เชียงราย (บริการทั่วไทย รถสวยบริการดี ต้อง AECรถตู้ตะลอนทัวร์)

081-6748776 เอรวัล
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 20:25:33 »

oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 21:17:29 »

ลูกสาวไปเรียนแล้ว เอาให้ได้เท่าน้องเมย์เลยนะครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 21:54:12 »

ลูกสาวไปเรียนแล้ว เอาให้ได้เท่าน้องเมย์เลยนะครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..

ผมว่าเอาให้เก่งกว่า และเป็นที่ 1 ของโลกไปเลย

oyoyo *^_^*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 22:10:52 »

เห็นด้วยครับ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
mn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 22:30:25 »

ตลาดศิริกรณ์มีค่ะหลานเรียนอยู่แต่ไม่รู้ว่าเขารับกี่ขวบนะคะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 23:17:24 »

ขอขอบคุณทุกท่านคะ
พรุ่งนี้สอบถามดูคะ
แต่ไม่เห็นมีเบอร์เนอะ

รถตู้ให้เช่า เชียงราย (บริการทั่วไทย รถสวยบริการดี ต้อง AECรถตู้ตะลอนทัวร์)

BenzRacing
m | moto
ระดับ ป.ตรี

Mangology| moto

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 23:45:41 »

ติดต่อ ครูเก่งเลยครับ ศิริกรณ์

Mangology Moto เชียงราย
asimo

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 23:53:11 »

ติดต่อ ครูเก่งเลยครับ ศิริกรณ์
น้องผมย้ายไปเชียงใหม่แล้วคับ สโมสร FYC...
BenzRacing
m | moto
ระดับ ป.ตรี

Mangology| moto

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 06:33:41 »

น้องผมย้ายไปเชียงใหม่แล้วคับ สโมสร FYC...
อ่าวว ซะงั้นน

Mangology Moto เชียงราย
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 09:39:46 »

คอนเฟิร์ม คอร์ด วัชรี-ประสิทธิ์ครับ นักกีฬาเก่งๆหลายคนก็เคยเรียนที่นี่
แต่น่าจะรอลูกโตกว่านี้อีกนิดครับ ระวังเรื่องการบาดเจ็บของหัวเข่าด้วยนะครับ
ผมยังมีปัญหามาถึงทุกวันนี้เลย

mac gyver
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 10:33:41 »

เปิดฝากระโปรงรถครับ จะเห็นแบต ทีนี้ก็กระหน่ำเลย อิ อิ
romeo28
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 11:26:19 »

สอนเองเลยครับ ยิ้มกว้างๆ
pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 11:33:39 »

.. ฝึกให้คุ้นเคยแล้วค่อยไปเรียนลงคอร์ทจริงๆจังๆไหมครับ สมัยก่อนนานมาแล้วผมก็เคยเป็นตัวเยาวชน ก็มาฝึกมาจากข้างถนนนี่แหละ จากนั้นไปลองคอร์ทจริงที่สนามวัชรีฯ ผู้ใหญ่ที่นั่นเลยจับฝึกจริงๆจนแข่งขันได้ แต่เป็นกีฬาที่ลงทุนสูงเหมือนกันนะ เพราะเดี๋ยวนี้ลูกขนไก่ราคาแพงมากๆ
kurozaki
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 19:53:51 »

.. ฝึกให้คุ้นเคยแล้วค่อยไปเรียนลงคอร์ทจริงๆจังๆไหมครับ สมัยก่อนนานมาแล้วผมก็เคยเป็นตัวเยาวชน ก็มาฝึกมาจากข้างถนนนี่แหละ จากนั้นไปลองคอร์ทจริงที่สนามวัชรีฯ ผู้ใหญ่ที่นั่นเลยจับฝึกจริงๆจนแข่งขันได้ แต่เป็นกีฬาที่ลงทุนสูงเหมือนกันนะ เพราะเดี๋ยวนี้ลูกขนไก่ราคาแพงมากๆ

+1 คับ
AIT

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 00:41:46 »

+1 คับ

ตามนี้ครับ ลูกแพงมาก น้อง ๆ ลูกเทนนิสครับ
secrete
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 11:12:41 »

หากต้องการที่จะเอาลูกไปเรียนเพื่อเป็นนักกีฬาต้องดูองค์ประกอบหลายเรื่อง
1. ต้องเรียนพื้นฐานเริ่มตั้งแต่จับไม้แบดให้ถูกต้อง แล้วตีออกไปด้วยท่าทางที่ถูกต้องด้วย
    ไม่ใช่จับไม้แบดได้อยากตีก็ตีเลย
2. ต้องทำร่างกายให้แข็งแรง โดยเฉพาะขา ถ้าเป็นระบบจริงๆ ครูผู้สอนจะต้องให้วิ่งคอร์ต
    ทุกวัน สเตปเท้าจะต้องถูกต้อง ไม่อย่างนั้นจะวิ่งตีไม่ทัน สังเกตบางสนามไม่ได้สอนเด็ก
    ให้วิ่งคอร์ตเลย ให้ตีเกมอย่างเดียว ตอนไปแข่งจะรู้ได้เลยว่าสู้คนอื่นไม่ได้ ล้มลุกคลุกคลาน
    อยู่กลางสนาม
3. ต้องไปซ้อมอย่างสม่ำเสมอ ถ้าขาดกำลังเด็กจะไม่อยู่ตัว ที่เรียกว่าอ่อนซ้อมนั่นแหละ
4. พ่อแม่ ผู้ปกครอง ต้องอดทน และให้กำลังใจเด็กอยู่เสมอ ต้องอย่าท้อ
ที่รู้เพราะว่าลูกสาวตีอยู่ การจะหาครูที่ดีให้ลูกต้องศึกษาก่อนว่าระบบที่เค้าทำกันนั้นเป็นยังงัย
โดยเข้าไปดูตามสโมสรดังๆ ว่าวิธีฝึกซ้อมเค้าเป็นอย่างไรบ้าง

secrete
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 11:18:07 »

เพิ่มเติม   ที่ว่าฝึกเองแล้วโตหน่อยค่อยเข้าไปฝึกคอร์ตจริงนะ สมัยนี้ทำแบบนี้ไม่ได้แล้วละ
เด็กที่มาเริ่มตีตอนโตแล้ว กับเด็กที่ฝึกตั้งแต่เด็กฝีมือต่างกันลิบลับ เพิ่งไปส่งลูกแข่งมา
เด็กแปดขวบตอนนี้ตีเป็นเรื่องเป็นราวแล้ว เพราะเริ่มเรียนตั้งแต่พื้นฐานกันเลย แล้วก็เห็น
ความแตกต่างอย่างชัดเจนระหว่างเด็กที่มาเริ่มเมื่อโต กับเริ่มตอนเล็กๆ ฝีมือห่างชั้นกันเลย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 16:21:11 »

ขอขอบคุณทุกคำแนะนำเจ้า...

รอสัก 6 ขวบก็ได้เจ้า..  ลองดู ^_^

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2012, 09:29:26 »

ผมเริ่มเล่นตั้งแต่อายุ 12 ขวบครับ

โดยมีโค๊ช อนันต์ เป็นผู้ฝึกสอน ผม

เป็นรุ่นน้อง ครูโอ๋ รุ่นพี่ครูโอ๋ มีพวก

พี่เขม มั๊ง ถ้าจำไม่ผิด เคยได้รางวัล

ในการแข่ง เครือซีเมนท์ ปุ้มปุ้ย ฯลฯ

ส่วนผมไปได้ไหลสุดก็กีฬาเยาวชน

แห่งชาติ ที่สุราษฯ กีฬามหาวิทยาลัย

ถ้าอยากให้เก่ง ให้ไปเรียนที่เชียงใหม่

มีโค๊ชแดง (ไม่รู้ตอนนี้สอนอยู่หรือเปล่า)

และโค๊ชชาวจีน ที่ชมรมฯเชียงใหม่เค้า

จ้างมาสอนเยาวชน เสียดายที่ตอนนี้

โค๊ชอนันต์ ไม่ได้สอนแล้ว ไม่งั้นเชียงราย

ไปได้อีกไกลครับ สมัยก่อนไปของบเพื่อ

ไปแข่งกีฬาที่ กกท. เค้าบอกว่าไม่มีงบให้

กับกีฬา แบดมินตัน ต้องขอเงินพ่อ เงินแม่

เพื่อเป็นค่ากิน ค่าเดินทางไปแข่งเอง เห้อ....

ตอนนี้สนามแบดมินตันเชียงราย มีอยู่ 4 แห่ง

1.วัชรี-ประสิทธิ์

2.บนตลาดศิริกรณ์

3.สนามของ อาประมินทร์ (จำชื่อสนามไม่ได้)

4.เอส พี (มั๊งครับ)

สมัยก่อนที่มีที่แรกเลยคือ สนามโรงเรียน พานิชย์

ต่อมาเมื่อ อาวัชรี อาประสิทธิ์ ประสบอุบัติเหตุ เสียชีวิต

จึงได้สร้างสนามไว้เป็นอนุสรณ์ ต่อมาสนามเกิดมีปัญหา

ภายในก็เลยไปสร้างที่ โรงเรียนสามัคคี แล้วก็โดนไล่ที่

จึงไปเล่นกันบนตลาดศิริกรณ์ และได้แยกสนามเยาวชน

และสนามของผู้ใหญ่ โดยการร่วมลงทุนจากหลายท่าน

หลายฝ่าย (เอกชน) ได้สร้างสนามเพื่อฝึกสอนเยาวชน

ในพื้นที่ของร้าน เบเกอรี่เฮ้าส์ ของอาประมินทร์

และมีสนามเอกชนมาสร้าง เพื่อให้บริการคือ สนามเอสพี.....

มันจึงเป็นไปด้วยประการละชะนี้....นี่เอง....

จากสูงสุด สู่สามัญ
หน้า: [1] 2 พิมพ์