เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 23:21:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  รบกวนสอบถาม"หมอรักษาสิว" และความงามครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนสอบถาม"หมอรักษาสิว" และความงามครับ  (อ่าน 3558 ครั้ง)
tonynai
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 19:23:00 »

ยิงฟันยิ้ม ตอนนี้อยู่พะเยาครับ พอดีอยากจะพาภรรยาไปรักษาผิวหน้า และสิวครับ เนื่องจากภรรยาแพ้เครื่องสำอางจึงทำให้สิวขึ้น(อย่างเยอะ/ปกติไม่เป็น)  เลยอยากสอบถามคุณสาวๆ หนุ่มๆในเชียงรายว่าไปรักษาที่ไหนดีครับ ที่เป็นหมอรักษาแท้ๆ ไม่ใช่พวกหมอปลอมๆแบบ........(เฟรนไชส์ตามห้างน่ะครับ) ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
kurivert
Do you believe in the impossible?
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 20:18:55 »

คลินิกหมอวิชชคะ สะดวกมาเชียงรายมั้ยคะ อยู่ตรงสี่แยกประตูเชียงใหม่อะคะ รับรองได้ผลคะ เพราะเคยรักษามาแล้วได้ผลดีคะ แต่ช่วงแรกๆอาจจะต้องมาหาหมอบ่อยหน่อยนะคะ ตามที่หมอนัด
kurivert
Do you believe in the impossible?
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 20:45:26 »

ลืมบอกไปคะว่าหมอวิชชนี่เป็นหมอทางด้านผิวหนังโดยตรงนะคะ
ขวดแก้ว
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 22:12:14 »

ยิงฟันยิ้ม ตอนนี้อยู่พะเยาครับ พอดีอยากจะพาภรรยาไปรักษาผิวหน้า และสิวครับ เนื่องจากภรรยาแพ้เครื่องสำอางจึงทำให้สิวขึ้น(อย่างเยอะ/ปกติไม่เป็น)  เลยอยากสอบถามคุณสาวๆ หนุ่มๆในเชียงรายว่าไปรักษาที่ไหนดีครับ ที่เป็นหมอรักษาแท้ๆ ไม่ใช่พวกหมอปลอมๆแบบ........(เฟรนไชส์ตามห้างน่ะครับ) ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม
หมอปลอมเป็นไงหรือคะ เขามาเปิดตามห้างได้เลย งงงงผิดกฎหมายนะคะ
tonynai
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 08:41:28 »

ยิงฟันยิ้ม ตอนนี้อยู่พะเยาครับ พอดีอยากจะพาภรรยาไปรักษาผิวหน้า และสิวครับ เนื่องจากภรรยาแพ้เครื่องสำอางจึงทำให้สิวขึ้น(อย่างเยอะ/ปกติไม่เป็น)  เลยอยากสอบถามคุณสาวๆ หนุ่มๆในเชียงรายว่าไปรักษาที่ไหนดีครับ ที่เป็นหมอรักษาแท้ๆ ไม่ใช่พวกหมอปลอมๆแบบ........(เฟรนไชส์ตามห้างน่ะครับ) ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม
หมอปลอมเป็นไงหรือคะ เขามาเปิดตามห้างได้เลย งงงงผิดกฎหมายนะคะ
พวกที่เปิดตามห้าง มีหลายๆสาขาน่ะครับ แล้วชอบแต่งกายเลียนแบบหมอน่ะครับ แท้จริงก็คือพนักงานธรรมดาๆ นานๆหมอจริงๆจะมาทีนึง 555+ ผมถึงเรียกว่า"หมอปลอม"ครับ
kurozaki
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 23:58:58 »

พวกที่เปิดตามห้าง มีหลายๆสาขาน่ะครับ แล้วชอบแต่งกายเลียนแบบหมอน่ะครับ แท้จริงก็คือพนักงานธรรมดาๆ นานๆหมอจริงๆจะมาทีนึง 555+ ผมถึงเรียกว่า"หมอปลอม"ครับ
[/quot

งั้นก็ไปรักษาที่โรงพยาบาล ซิคับพี่ จะได้เจอหมอจริงตลอด ไม่ต้องกลัวหมอปลอมด้วย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขวดแก้ว
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 23:41:16 »

[/quot

งั้นก็ไปรักษาที่โรงพยาบาล ซิคับพี่ จะได้เจอหมอจริงตลอด ไม่ต้องกลัวหมอปลอมด้วย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แต่ที่เคยไปก็มีหมออยู่นะ

maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 21:17:11 »

[/quot

แต่ที่เคยไปก็มีหมออยู่นะ

แนะนำคลีนิคโรคผิวหนัง โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวงครับ
มีคลีนิคด้านสุขภาพ และความงามเฉพาะด้านเลยครับ แพทย์ที่นี่เป็นแพทย์ผู้เชียวชาฐ และเป็นอาจารย์หมอด้วยครับ
 ตามนี้เลยครับ แนะนำ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
http://www.mfu.ac.th/mfuhospital/skin-care.html
maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 21:17:45 »

แนะนำคลีนิคโรคผิวหนัง โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวงครับ
มีคลีนิคด้านสุขภาพ และความงามเฉพาะด้านเลยครับ แพทย์ที่นี่เป็นแพทย์ผู้เชียวชาฐ และเป็นอาจารย์หมอด้วยครับ
 ตามนี้เลยครับ แนะนำ   

http://www.mfu.ac.th/mfuhospital/skin-care.html
rungtiwarung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 11:48:25 »

อยากหน้าใส แต่ไม่รู้จะใช้ครีมอะไรดี?......เคล็ดลับหน้าใสอยู่ทางนี้ค่ะ >>>> เป็นสิว ฝ้า กระ หน้าหมองคล้ำ รูขุมขนกว้าง  ลองใช้ครีมและเซรั่ม T&T ดูสิคะ สำหรับเรา คือ คำตอบค่ะ ครีม T&T เป็นครีมที่สกัดจากหัวไชเท้า ผสมวิตามิน E น้ำผึ้ง นางพญาหน้าขาว   เซรั่ม สกัดจากแอปเปิลเขียวสวิตเซอร์แลนด์ ซึ่งกำลังได้รับความนิยมในขณะนี้  ใช้คู่กัน จะรู้ถึงความเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นจริงๆค่ะ  สิว กระ ฝ้า จางลงอย่างเห็นได้ชัด  ใช้แล้วไม่แสบ ไม่แดง ไม่แพ้คัน รูขุมขนเล็กลง ผิวหน้ากระชับ  เนียน นุ่มชุ่มชื่น  ผิวหน้าสดใสแบบผิวมีสุขภาพดี  แลดูอ่อนกว่าวัย  รู้สึกดีมากๆ ทำให้มั่นใจในตัวเองยิ่งขึ้น  ไม่ต้องคอยโบ๊ะแป้งอย่างที่ผ่านมาแล้วค่ะ ที่สำคัญราคาไม่แพงอย่างที่คิด   แต่ผลที่ได้เกินกว่าที่หวัง  ครีม และ เซรั่ม  T&T ใช้ดีแล้วบอกต่อ จะได้ไม่ต้องเครียด  หน้าตาสดใส มั่นใจเกินร้อย  ที่สำคัญ ครีมและเซรั่ม T&T มี อย.ค่ะ ลูกค้ามั่นใจได้ว่าเป็นสมุนไพรที่ปลอดภัยแน่นอน  สิ่งดีๆ ที่อยากจะแชร์ให้สำหรับคนที่อยากหน้าใส
   รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ  ปรึกษาปัญหาสิว ฝ้า กระ “ฟรี” 
ทั่วราชอาณาจักรได้ที่ E-mail : rakdee2520@hotmail.com
  โทร. 086-0901029 / รุ่งทิวา รับสายค่ะ    

* ใช้ผลิตภัณฑ์ T&T ครบทุกขั้นตอน (OK.).JPG (92.49 KB, 960x720 - ดู 896 ครั้ง.)

* ชุดผลิตภัณฑ์ T&T สวยใส ไร้สิวฝ้า.jpg (35.2 KB, 402x402 - ดู 798 ครั้ง.)

* ลูกค้ารุ่งที่เยอรมัน เงา OK..JPG (165.34 KB, 960x720 - ดู 1694 ครั้ง.)

* รูปแม่ค้าเองค่ะ เงา OK..jpg (40.24 KB, 480x360 - ดู 755 ครั้ง.)

* ครีมT&T Rung 086-0901029.jpg (248.53 KB, 1000x669 - ดู 804 ครั้ง.)
Queen_Devil
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2012, 13:04:39 »

เข้ามาอ่านกระทู้ว่ามีใครแนะนำที่ไหนมั่ง  ตลกดี  ขำๆ ค่ะ  คลินิกความงามบนห้างก็มีหมอจริงๆ อยู่นะคะ   ไม่ใช่หมอปลอม  แค่ไม่ได้จบเฉพาะทางด้านผิวหนังมาเฉยๆ  เป็นหมอทั่วไปนี่ล่ะค่ะ  แต่ทางคลินิกเค้าก็ส่งไปอบรมการใช้เครื่องมือ  การขายของของเค้า  ประมาณนั้น  อันนี้กรณีจังหวัดใหญ่ๆ นะคะ  ถ้าจังหวัดเล็กๆ  ที่มีเครือข่ายพวกนี้อยู่  บางที่ก็ไม่มีหมอจริงๆ อย่างที่คุณเจ้าของกระทู้บอกแหละคะ  หรือมี  แต่มาแค่บางเวลา  นานๆ จะมาที  ใครโชคดีก็ได้เจอ 

ถ้าแน่ใจว่าเกิดจากการแพ้เครื่องสำอางค์จริงๆ นะคะ  ไม่ต้องไปหาหมอที่ไหนหรอกค่ะ  หยุดใช้เครื่องสำอางค์นั่นซะ  แล้ว "อดทนรอ"  ให้ผิวหน้ากลับมาเหมือนเดิม  (ในกรณีเป็นแค่สิว  แต่ถ้าเป็นหนักกว่านั้น  คงต้องมียาช่วย  เพราะไม่งั้นมันจะทรมานหน้ามาก )

ปล.  ป่านนี้คุณเจ้าของกระทู้คงพาภรรยาไปรักษาเรียบร้อยล่ะมั้ง  ^^  บังเอิญเคยแพ้เครื่องสำอางค์ขั้นรุนแรงมาก่อนน่ะค่ะ (ขั้นต้องฉีดยา  กินยา  และทายา  ร่วมกันทั้ง 3 อย่าง)  เลยมาแชร์ความเห็นด้วย  เราก็รักษากับหมอวิชชนะ  ตอนนั้นหมอสั่งให้ใช้น้ำเกลือล้างหน้าด้วย  (น้ำเกลือที่เอาไว้เติมเข้าเส้นเลือดน่ะค่ะ)  ยังไงก็ขอให้หายไวๆ ค่ะ

HoNDaE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2012, 10:33:38 »

นิติพลคลีนิคค่ะ  ลองซักครั้งจะรู้เลย   ยิงฟันยิ้ม
Montira555
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2012, 19:10:20 »

ล่าสุดขอแนะนำ ไอลดา คลินิกเวชกรรม คะ

คลินิกเปิดใหม่ เน้นการรักษา สิว ฝ้า ลดความอ้วน แนวใหม่ทันสมัย ปลอดภัย รับรองผล ไม่เสียเวลา ไม่แพง เทียบเท่ามาตรฐานกรุงเทพและต่างประเทศ มีทีมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านผิวพรรณและความงามรวมถึงทีมวิจัยและพัฒนายาและผลิตภัณฑ์ระดับโลกมาตรฐาน อย.GMP,US FDA,EU FDA  โดยเฉพาะ สกัดแบบไบโอเทคโนโลยี ไม่มีสารเคมี 100% นำทีมโดย พญ.ไอลดา พงษ์สะพัง พบ.จุฬาฯ (ประสบการณ์ในวงการผิวพรรณและความงามทั้งในและต่างประเทศมากกว่า 10 ปี)
สถานที่ตั้ง ในลาน M CENTER หน้าโรงแรมอินคำ เปิดทำการตั้งแต่เวลา 15.00 น - 21.00 น. (หยุดวันจันทร์) สนใจติดต่อ 087-036-4266
jinny009
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 14:23:53 »

ถ้าหาหมอแล้วไม่หาย
เข้ามาอ่านประสบการณ์ของผู้ขายได้นะคะ
รูปแม่ค้าเองจ้า ขอเป็นทางเลือกหนึ่งของเส้นทางสู่ความสวยนะคะ
https://www.facebook.com/HappyLaLaByJinny
หรือ
http://happylalabyjinny.lnwshop.com

* page111.jpg (118.44 KB, 404x407 - ดู 538 ครั้ง.)
whanzaa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 00:47:15 »

นิติพลคลีนิคค่ะ  ลองซักครั้งจะรู้เลย   ยิงฟันยิ้ม
[/quoteเอ

สโลแกนมันมะใช่น้า ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์